Một số tính năng trên Galaxy Note mà bạn có thể chưa biết

lilwayne1204

Ðề: Một số tính năng trên Galaxy Note mà bạn có thể chưa biết

em chưa xài dòng Galaxy Note lần nào :( đang tính đổi lên Note 2 mà h Note 3 ra rồi , đang phân vân :( nên mua 2nd Note 2 hay là ráng đi làm dành dụm lụm luôn Note 3 :( mà cái đóng khung chữ viết các kiểu gì đó là riêng note 3 thôi hả mọi người ?? thấy cái bảo mật Samsung KNOX và Find My Mobile của Note 3 cũng khá là ưng ý :D

mua luôn Note 3 đi bạn :D vọc cho đã

Jackal Killer

vegetta

Note 3 đợt này ra thu hút nhiều người quá :D có ai bỏ tiền ra đặt em nó trước khi về nước k nhỉ ?

caotungcn

đứa e nó mới mua đc 1 tuần, mới mượn đem ra so sánh với bản demo và máy của thằng bạn thấy màn hình tối và màu không đậm bằng của nó. có đại ka nào giống tình trạng của e không nhỉ ? -.-

hoangansit

ứng dụng quay bài công nghệ cao LOL
vừa lục ra đc 1 clip nhỏ chỉ chụp hình với Galaxy Gear :)) hóa ra k chỉ là như trong mấy clip trên

[video=youtube;VJ5dCclKofY]http://www.youtube.com/watch?v=VJ5dCclKofY[/video]

v4vendetta5

Active Member

có ai giúp bác này k :( em cũng đang thắc mắc
chưa hiểu lắm =.= là Note 3 đưa ra 1 cái link r onl internet từ TV lấy link đó rồi chiếu hay là qua bluetooth,wifi hay là sao ???
Hai bạn xem đoạn video này nhé, nó sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng tính năng này.
Samsung Link Intro - YouTube
Mình đang xài Note 2 và thấy cũng rất thích Note 3 nhưng đang còn lăn tăn pin Note 3 có ngon như pin Note 2 không mà đợi hoài chẳng thấy ai đánh giá pin của Note 3.
...
Bạn xem link này nhé, đánh giá về pin. Còn về cá nhân mình, đang sử dụng Note 3 nhân Octa, pin đúng là rất tốt. Mình hay mở điện thoại xem giờ, luôn bật tất cả Bluetooth, Wifi, 3G, cũng hay đọc báo, lướt face, check mail, vậy mà có thể sử dụng được hơn 1 ngày rưỡi mới phải sạc lại. Còn Nexus 4 thì từ sáng tới trưa 3h là phải kiếm cục sạc hoặc pin dự phòng gắn vào rồi.
Pin Galaxy Note 3 dùng được hơn 3 ngày, bỏ xa S4 - Số Hóa VnExpress

theday38

Hai bạn xem đoạn video này nhé, nó sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng tính năng này.
Samsung Link Intro - YouTube

Bạn xem link này nhé, đánh giá về pin. Còn về cá nhân mình, đang sử dụng Note 3 nhân Octa, pin đúng là rất tốt. Mình hay mở điện thoại xem giờ, luôn bật tất cả Bluetooth, Wifi, 3G, cũng hay đọc báo, lướt face, check mail, vậy mà có thể sử dụng được hơn 1 ngày rưỡi mới phải sạc lại. Còn Nexus 4 thì từ sáng tới trưa 3h là phải kiếm cục sạc hoặc pin dự phòng gắn vào rồi.
Pin Galaxy Note 3 dùng được hơn 3 ngày, bỏ xa S4 - Số Hóa VnExpress

Chà, nếu đúng như bác nói thì quá tuyệt rồi! Ráng gom lúa hốt về trải nghiệm :)

terabyte

Banned

chưa hiểu lắm =.= là Note 3 đưa ra 1 cái link r onl internet từ TV lấy link đó rồi chiếu hay là qua bluetooth,wifi hay là sao ???

Tính năng Samsung Link là cho phép bạn chia sẻ dữ liệu của nhiều thiết bị thông minh bằng cách đăng nhập vào cùng một tải khoản Samsung nhé. Cũng cần lưu ý là tính năng này yêu cầu phải có kết nối internet (3G hay Wifi gì cũng ok).

ai có video clip về cái Group Play chơi game hay phát video gì k chia sẻ em với :D

[video=youtube;KrRwKmw6RQs]http://www.youtube.com/watch?v=KrRwKmw6RQs[/video]​

Hàng của bạn đây :D

gone_with_wind

Note 3 có cây bút Spen giá trị khiến nó không đụng hàng với bất kỳ smartphone cao cấp nào hiện giờ. Những ai đang dùng Note 2, những ai thích ghi chép, vẽ vời, thiết kế, phác thảo nhanh ... chắc chắn sẽ hài lòng mua Note 3 thôi.

forucouldkick

:D Hehe, bác nói chí phải nhưng có 1 điểm hiện tại em chưa hài lòng với em nó là khả năng chụp hình không có gì quá ấn tượng!
HÌnh chụp ngoài trời đủ nắng thì okie chứ trong nhà hơi thiếu sáng là tối luôn. Nếu so với con 720 em đang xài thì chỉ có 6.7mb nhiều khi thấy chụp đẹp hơn nhiều!

meoponpon

Samsung chụp hình thì vậy thôi là được rồi bác ạ :)
Note 3 khi vuốt phần call log đã mượt hơn S4 khá nhiều rồi, có thể là do Android 4.3 chăng? Bên S4 phần call log vuốt rất giật, đợi tháng 10 S4 nâng cấp lên Android 4.3 xem sao.
Nhiều bạn thích Note III vì nó nam tính hơn note II khi đưa thiết kế 4 góc cạnh ít bo cong về giống Note hơn. Nhưng cá nhân mình vẫn thích góc bo cạnh của Note II hơn nhìn nó mềm mại hơn!

forucouldkick

Lúc mới lấy về hôm qua thì ấn tượng ban đầu không phải nó đẹp hay xấu mà là nó nhẹ quá, lắp pin vào thì chỉ đỡ hơn tí thôi!
Cây bút spen lần này công nhận SS đã chú trọng nhiều hơn, rất nhạy và có thêm nhiều tiện ích, cá nhân mình thích tính năng scrapbook của em nó, dạng chụp ảnh màn hình lưu lại vào quyển sổ tay sau đó có thể tra cứu nhanh sau này, rất tiện lợi cho những ai thích duyệt web tiềm kiếm thông tin.
Cái call log công nhận mượt hơn thật nhưng trong cái settings thấy hơi rối mắt tí. Có lẽ cần thêm thời gian để mày mò thêm. Cầm trên tay trong 1 thời gian xem phim đủ lâu cũng không quá khó chịu nếu so với cầm note II.
Chỉ ước mong cho em nó thêm tí về khả năng chụp hình thiếu sáng thì quá okie rồi!

xucxichheo111

Lúc mới lấy về hôm qua thì ấn tượng ban đầu không phải nó đẹp hay xấu mà là nó nhẹ quá, lắp pin vào thì chỉ đỡ hơn tí thôi!
Cây bút spen lần này công nhận SS đã chú trọng nhiều hơn, rất nhạy và có thêm nhiều tiện ích, cá nhân mình thích tính năng scrapbook của em nó, dạng chụp ảnh màn hình lưu lại vào quyển sổ tay sau đó có thể tra cứu nhanh sau này, rất tiện lợi cho những ai thích duyệt web tiềm kiếm thông tin.
Cái call log công nhận mượt hơn thật nhưng trong cái settings thấy hơi rối mắt tí. Có lẽ cần thêm thời gian để mày mò thêm. Cầm trên tay trong 1 thời gian xem phim đủ lâu cũng không quá khó chịu nếu so với cầm note II.
Chỉ ước mong cho em nó thêm tí về khả năng chụp hình thiếu sáng thì quá okie rồi!

Bác test giúp em khoản nghe nhạc với loa ngoài thế nào ?

hearursoul

:D Hehe, bác nói chí phải nhưng có 1 điểm hiện tại em chưa hài lòng với em nó là khả năng chụp hình không có gì quá ấn tượng!
HÌnh chụp ngoài trời đủ nắng thì okie chứ trong nhà hơi thiếu sáng là tối luôn. Nếu so với con 720 em đang xài thì chỉ có 6.7mb nhiều khi thấy chụp đẹp hơn nhiều!

Bác thích chụp hình thì qua Nó kìa hoặc Sọ nỳ. Note là nơi tôn vinh màn hình to đẹp, tay cầm máy, tay cầm bút chọt tứ tung :))

Bên trên