Những hiểu lầm phổ biến đối với công nghệ QLED

joncena

Member
bác ss QLED tv vẫn k thể nào chạy đua nổi với OLED tv của LG ra đời trc đó

batistaa

Member
Trong quá khứ, màn hình LCD ban đầu là LCD, sau đó LED, sau đó SUHD, và bây giờ là QLED... đúng là bên quảng cáo Samsung biết chơi chữ nhỉ

xin lỗi chủ bài viết nhưng khi đọc đến chỗ tuổi thọ oled kém thì tôi nhớ ngay đến seeder của ss,nhớ lại mà phì cười :) ,chắc cũng 1-2 năm rồi,sự thiển cận của người tiêu dùng là đọc những bài viết như thế này rồi xem nó là điểm tựa của quan điểm cá nhân để đánh giá sãn phẩm :(

2chungta

Member
tóm lại cho cùng thì do bên PR quảng cáo quá đà thui, chứ ben kỹ thuật chắc hẳn nghiêm cứu hẳn hoi, k lố như bài PR của bộ phận maketting ss đâu , họ chơi chiêu chơi chữ chuyển từ nói về phần tử hoạt động (LCD) sang đơn vị đèn nền (LED) tới độ phân giải (SUHD) tới bộ phim tăng cường + bộ đèn nền (QLED )

ngày xưa cái đen trắng đã đình đám lắm rồi , khoog phải nhà nào cũng có tivi xem , giờ thì các loại cũ đáp đi không ai lấy , công nghệ thật là kinh khủng

yura

e cũng đang cần 1 chiếc tv mỏng nhẹ để tiết kiệm diện tích vì nhà nhỏ lắm, vậy e chọn Oled hay QLED thì đc ạ?

heri

OLED và Qled có giống nhau ko mọi người? chọn cái nào là tốt nhất vậy ạ
Tất nhiên là oled, vì oled đã dc nhiu nguoi công nhận sự tối uu của công nghệ mới, còn qled đang bị ném đá rần rần vì cái tội qcao quá sự thật vì Qled chỉ là công nghệ cũ dc nâng cấp tý thui

các bác cho hỏi, ngay xưa oled cũng mới ra cũng dc ủng hộ rần rần, còn nay Qled cũng vậy ... cũng là công nghệ mới của ss sao lại bị ném đá dữ vậy

batistaa

Member
Em ngu 1 thời rồi giờ em tỉnh rồi ạ :)) , đã từng bị những quảng cáo trên trời của Sam lừa, mua nào tivi, điều hòa, điện thoại nhưng mà thất vọng toàn tập

apinkp

QLED độ sáng tốt, nhưng sáng quá thành ra hơi chói nhìn hơi mỏi mắt, còn TV OLED thì sử dụng các điểm ảnh tự phát sáng nên nó hài hòa hơn, xem khá thoải mái

bexjnh

Member
Đọc bài mà ta khinh.... chỉ có mấy thằng fan cuồng ss mới tin răm rắp mấy tin lá cải bị báo chí ném đá....
Toàn là công nghệ cũ mà dám công bố mới, dẹp lun tư tưởng cạch mặt với Oled nha Q led oi

Bên trên