Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Không biết bác nào đã có dịp xem 3D trên con sony w804A này chưa, chất lượng 3D thụ động của em nó thế nào? Bác nào đã test thử dùm cho ý kiến đi, mình đang nổi máu với em này rồi.
Mình cũng test thử 1 số phim 3D trên W804 rồi, có một số phim hiệu ứng 3D nằm sâu trong màn hình, còn 1 số phim thì hiệu ứng 3D ra ngoài màn hình(xem dạng phim SBS), theo mình nghĩ chắc do tùy theo chất lượng từng phim thôi.....

tungbung

Active Member

Mình cũng test thử 1 số phim 3D trên W804 rồi, có một số phim hiệu ứng 3D nằm sâu trong màn hình, còn 1 số phim thì hiệu ứng 3D ra ngoài màn hình(xem dạng phim SBS), theo mình nghĩ chắc do tùy theo chất lượng từng phim thôi.....

Nhưng chất lượng 3d có đạt Full không hay chỉ ở ngưỡng 720 ?

hoang_318f

Nếu giờ order model này thì giá bao nhiêu vậy win7?
Có gì liên lạc số 0983114803

win7

Active Member

Nếu giờ order model này thì giá bao nhiêu vậy win7?
Có gì liên lạc số 0983114803

Sorry tớ không phải là người bán hàng đâu , chỉ xem qua mạng thôi nếu , tớ sẽ chỉ một số cửa hàng báo giá trên mạng nhưng qua thực tế mua hàng sẽ giảm nữa

TIVI SONY LED 3D 47INCH KDL-47W804A (FULL HD, 400HZ)
Sony Bravia KDL-47W804A (47-inch, Full HD, 3D LED TV)
Giá sản phẩm: 21.100.000 VNĐ

Sony Bravia KDL-55W804A (55-inch, Full HD, 3D LED TV)
Giá sản phẩm: 30.750.000 VNĐ

Nguồn : SONY

Chỉnh sửa lần cuối:

tungbung

Active Member

Sorry tớ không phải là người bán hàng đâu , chỉ xem qua mạng thôi nếu , tớ sẽ chỉ một số cửa hàng báo giá trên mạng nhưng qua thực tế mua hàng sẽ giảm nữa

TIVI SONY LED 3D 47INCH KDL-47W804A (FULL HD, 400HZ)
Sony Bravia KDL-47W804A (47-inch, Full HD, 3D LED TV)
Giá sản phẩm: 21.100.000 VNĐ

Sony Bravia KDL-55W804A (55-inch, Full HD, 3D LED TV)
Giá sản phẩm: 30.750.000 VNĐ

Nguồn : SONY

Bạn cho địa chỉ bán này sao mình thấy nghi ngờ nơi bán quá. Các bác online trên này đã rẻ rồi sao mà chỗ này quá rẽ, đáng ngờ...

chaulong201

Ðề: Re: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Con này không bằng còn LM7600 2012 của LG,cả hình thức, kén file mkv, nhiều bộ phim không có tiếng. Nếu so sách thì con này giá mềm hơn LM7600 thôi, chưa test kỹ nhưng con này không hỗ trợ DTS thì phải

shjka

Re: Ðề: Re: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Con này không bằng còn LM7600 2012 của LG,cả hình thức, kén file mkv, nhiều bộ phim không có tiếng. Nếu so sách thì con này giá mềm hơn LM7600 thôi, chưa test kỹ nhưng con này không hỗ trợ DTS thì phải

Bạn dùng sony 2013 thật sự đã rồi hãy phán. Nói một cách ởm ờ thay vì học cách quan sát. Sorry

chaienoh

2013 mà không hỗ trợ DTS các Bác ạ em test rồi catalog cũng chỉ nói hỗ trợ các loại Dolby Digital thôi ạ

shjka

Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

2013 mà không hỗ trợ DTS các Bác ạ em test rồi catalog cũng chỉ nói hỗ trợ các loại Dolby Digital thôi ạ

Bạn có thấy logo dts 2.0 dán trên tivi không. Trong sách hướng dẫn cũng có. Vậy theo bạn dts 2.0 đó là gì?

chaienoh

Sách hướng dẫn ko có mà bác ới.Trang nào vậy?Phần âm thanh em chỉ thấy có các loại Dolby Digital thôi mà.Em setup các kiểu mà ko ra DTS mặc dù màn hình có thông báo detect được dts!

chaienoh

Tạm tham khảo trên trang chủ Sony về 55W804A này Bác shjka ơi.cái sticker em bóc bỏ đi rồi nên ko để ý ạ
[/URL]

vtrikt

Member

Dẹp mấy chú Sony này qua 1 bên đi ! Chán Sony rồi lúc chưa mua nghe tin đồn là Sony xài không Good ! Nhưng vì tin tưởng thương hiệu nên mua chiều hôm qua (24/06/2013) ở Chợ Lớn con KDL-42W674A : W674A Series ! Lúc mua xài bình thường ngủ 1 đêm tới sáng mở lên đèn Standby cứ nháy liên tục máy không hoạt động ! Vừa gọi cự nhau với bên Chợ Lớn đây !

Chán Sony lắm rồi mọi người cẩn thận hàng Sony

chaienoh

Chốt lại vấn đề DTS của Sony KDL 55W804A sau khi tham khảo ý kiến từ Sony VN

1. Có DTS nhưng là DTS 2.0 tức là stereo - > điều này chỉ có nghĩa là những file Video có âm thanh DTS 5.1 sẽ đọc được bằng TV và đưa ra ngoài bằng định dạng Stereo mà thôi ( nếu không có giải mã DTS 2.0 thì thậm chí sẽ là không có tiếng luôn)

Trời đất ơi....Sản xuất năm 2013, giá niêm yết trên 40 củ mà Sony vẫn tiếc 1 công nghệ cùi bắp là giải mã DTS 5.1. Công nghệ này thậm chí có thể hiện diện trên 1 chiếc HD Player giá < 1 củ.......Nghe quá chuối

Tuy nhiên việc này chả ảnh hưởng đến bố con thằng nào vì mình toàn xem bằng HD Player hoặc PC cho tiện.

shjka

Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Chốt lại vấn đề DTS của Sony KDL 55W804A sau khi tham khảo ý kiến từ Sony VN

1. Có DTS nhưng là DTS 2.0 tức là stereo - > điều này chỉ có nghĩa là những file Video có âm thanh DTS 5.1 sẽ đọc được bằng TV và đưa ra ngoài bằng định dạng Stereo mà thôi ( nếu không có giải mã DTS 2.0 thì thậm chí sẽ là không có tiếng luôn)

Trời đất ơi....Sản xuất năm 2013, giá niêm yết trên 40 củ mà Sony vẫn tiếc 1 công nghệ cùi bắp là giải mã DTS 5.1. Công nghệ này thậm chí có thể hiện diện trên 1 chiếc HD Player giá < 1 củ.......Nghe quá chuối

Tuy nhiên việc này chả ảnh hưởng đến bố con thằng nào vì mình toàn xem bằng HD Player hoặc PC cho tiện.

Có dts 2.0 còn hơn không ^^ nó down mix còn stereo nhưng nếu có loa 5.1 giả lập surround thì nó vẫn ra 5.1 ngon lành. Có thể dts chỉ hợp tác với sony đến thế thôi vì lý do thương mại.

nhungsieunhan9x

Active Member

Em đi Traning Sony hỏi ông giới thiệu sản phẩm thì ông ấy nói là Sony lại ko tích hợp âm thanh DTS. Chắc để dành cho năm sau hoặc năm sau nữa, tích hợp phim HD rồi ra âm thanh cho nó đăcssc chứ ra 1 lúc hết tính năng thì lấy hầu bao của khách hàng hơi khó.

Bên trên