Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

cái file bác test có DTS không vậy . Nếu có lúc bác test nó có ra âm thanh trên loa TV không .
và một điều nữa , em W804 này xài panel của LG phải không mấy bác . Vì nghe nói con này chơi 3D thụ động mà LG lại nắm bản quyền công nghệ này nên chỉ có thể xài panel của LG . nếu vậy nó là panel IPS à

Âm thanh DTS bác ạ, ra loa TV luôn. Theo như hình bác MMchip chụp thì đúng là màn LG.

Rất cám ơn sự chia sẻ nhiệt tình của bác, xưa đến giờ stdm chợ lớn vẫn là tụi mình ghét nhất muh, hihi mình chỉ phân vân giữa w804 va w900 đang đợi con w900 ra xem giá cả như thế nào rồi quyết định luôn vì đằng nào con w804 vẫn chưa có hàng :p
ah ở gia thành cũng có hàng mẫu w804 ah bác, nếu thế mình qua đó xem luôn :))

Gia thành chỉ còn mẫu 47" thôi bác, 55" bán rồi nhanh thật.

kudo1908

Active Member
Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

So sánh cệch cỡm quá à. E này chỉ tương với ex650 của năm ngoái thôi. Thêm đc nhiều tính năng thú vị, hơn nữa năm nay bác nào băn khoăn về khoản chơi phim qua usb thì khỏi lo nữa rồi. Sony năm nay hỗ trợ chơi ổ cứng lên đến 4TB phụ đề đọc cứ pải gọi là bát ngát, thêm 37 bộ giải mã fone chữ nên ko lo phụ đề bị lỗi nữa nhé.

---------- Post added 24-04-2013 at 06:59:43 PM ----------

Chắc pải tầm tháng 6 hoặc tháng 7 thì về Việt Nam ak
SONY năm 2013 khí thế quá nhỉ,SONY đã ko còn quảng cáo ngoài đường nữa rồi :D

vnckien

Active Member

Hôm nay em đã được xem Sony 42W674 tại Pico, đặt bên cạnh là con HX850, xa tí nữa là con HX750. Xem cùng 1 đoạn video mình có thấy như sau:
1. Độ sâu mầu đen của 42W674 cao hơn HX850, hai viền đen phía trên và phía dưới không thấy có hiện tượng hở sáng hay màu sắc vùng đen bị ngả tím khi nhìn nghiêng (HX850, HX750, EX720 đều bị hiện tượng này).
2. Độ sâu hình ảnh 42w674 không cao, mầu sắc không tươi.
3. Độ sáng hình ảnh (đã chỉnh độ sáng đèn nền MAX hết trên tất cả các mẫu tivi) thì 42w674 thua xa mấy em HX.
4. 42w674 sử dụng Adapter ngoài thay vì tích hợp bộ nguồn bên trong máy, vì vậy viền máy cực mỏng (khoảng 1cm), viền ngoài và mặt sau đều được làm bằng kim loại nên nhìn rất đẹp và sang trọng, tuy nhiên phía dưới tivi lại quá dày (do tích hợp bo mạch điều khiển và loa) nên chiều dày tổng thể thì lại dày hơn HX.
5. Chỉ có 2HDMI in.
Như vậy tổng thể về chất lượng hình ảnh thì 42w674 vẫn thua HX750 và HX850. Nếu bác nào thích xem hình ảnh tươi và sâu thì 42W674 không phải là lựa chọn tốt mặc dù giá em này rất tốt (14,9 tr tại Pico).

Hóng tiếp W7, W8 và W9.

Xin anh em tư vấn giúp. Mình vừa đưa em Sony 42W674A về dinh. Cho chạy sau đó cập nhật firmwear mới nhất, rồi lại cho chạy liên tục, đến thời điểm này đã được 10 giờ liên tục.
Trong suốt quá trình hoạt động, nếu xem nguồn video tốt qua USB thì chất lượng hình ảnh tốt và rực rỡ. Tuy nhiên, khi chuyển về chế độ TV xem qua đầu K+ SD thì lâu lâu lại gặp hiện tượng cuộn hình lên phía trên rồi đen màn hình (không có hình - vẫn có tiếng).
Cũng với K+ SD này, với tivi trước thì không bị. Anh em nào biết tại sao, chỉ tho mình với nhé.

Cảm ơn ae nhiều.

khongthenaoquen

Well-Known Member
Bác nào là shop kinh doanh thì cho mình gửi lời là : khi nào có giá và thông tin chi tiết về cấu hình cùng phụ kiện , thông tin khuyến mãi , chính sách hậu mãi về mẫu Sony w954a và w904a các kích cỡ thì cho mình hay nhé .

win7

Active Member
Ðề: Re: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Công nhận Sony 2013 thiết kế vừa đẹp và lịch sự , không hào nhoáng như mấy hãng khác

duyan

Cảm nhận khi vừa đem em Sony W804A về được 5 ngày, màu sắc đẹp, duyệt Web rất OK, 3D ổn định (tuy còn hơi bị bóng ma), cổng USB đọc tốt 01 số định dạng 3D, thiết kế viền có mỏng hơn nhưng không đẹp như LG-SS, kết nối cùng Ipad, Smatfone qua phần mềm TV Sideview của Sony rất tốt, màn hình test ban đêm bị hở sáng màu đen màn hình không sâu (buồn cho Sony W804A) thiết kế có NFC kết nối cùng Smatfone nhưng không kèm Remote có NFC theo máy phải mua riêng (VN chưa thấy bán, Walmart USA bán 59.99 USD) 01 điểm trừ cho Sony không tôn trọng khách hàng. Đánh giá chung lỡ đem em về rối nên phải chịu, dòng W của Sony giá rẻ nhưng rõ ràng tiền nào của đó. Vài cảm nhận gởi đến anh, em.

Cảm nhận khi vừa đem em Sony W804A về được 5 ngày, màu sắc đẹp, duyệt Web rất OK, 3D ổn định (tuy còn hơi bị bóng ma), cổng USB đọc tốt 01 số định dạng 3D, thiết kế viền có mỏng hơn nhưng không đẹp như LG-SS, kết nối cùng Ipad, Smatfone qua phần mềm TV Sideview của Sony rất tốt, màn hình test ban đêm bị hở sáng màu đen màn hình không sâu (buồn cho Sony W804A) thiết kế có NFC kết nối cùng Smatfone nhưng không kèm Remote có NFC theo máy phải mua riêng (VN chưa thấy bán, Walmart USA bán 59.99 USD) 01 điểm trừ cho Sony không tôn trọng khách hàng. Đánh giá chung lỡ đem em về rối nên phải chịu, dòng W của Sony giá rẻ nhưng rõ ràng tiền nào của đó. Vài cảm nhận gởi đến anh, em.
Mình định lấy con W804A 47inch ở Phan Khang(giá 26tr9 đã giảm) không biết còn chỗ nào rẻ hơn nhờ bác chỉ giúp? Không biết của bác là 42 hay 47 inch vậy? Có gì xin bác góp ý mình có thể lựa chọn nào tốt hơn hay không???Thank,

minhtrinh10

Active Member

Xem phim có sub hk bro? 3D dc chứ? Hở sáng nhìu hk?

win7

Active Member

Mình định lấy con W804A 47inch ở Phan Khang(giá 26tr9 đã giảm) không biết còn chỗ nào rẻ hơn nhờ bác chỉ giúp? Không biết của bác là 42 hay 47 inch vậy? Có gì xin bác góp ý mình có thể lựa chọn nào tốt hơn hay không???Thank,

Sony Bravia KDL-47W804A (47-inch, Full HD, 3D LED TV)

Giá sản phẩm: 21.100.000 VNĐ cao nhất chỉ có 23 triệu thôi khéo mua đắt

tặng 6 kính 3d.HÀNG MỚI VỀ."NƠI NÀO RẺ NHẤT NÓI VỚI TÔI.TÔI BÁN RẺ HƠN." PHỤC VỤ THẦN TỐC ,NHIỆT TÌNH.HÀNG CHÍNH HÃNG NGUYÊN ĐAI NGUYÊN KIỆN.MỚI 100%.

Nguon : Sony w804

Chỉnh sửa lần cuối:

win7

Active Member

Chẳng rẻ đâu so với hang khác cùng giá cũng đắt phết , cho review it hình ảnh thực tế để chiêm ngưỡng bạn ơi

Sony Bravia KDL-47W804A (47-inch, Full HD, 3D LED TV)

Giá sản phẩm: 21.100.000 VNĐ cao nhất chỉ có 23 triệu thôi khéo mua đắt

tặng 6 kính 3d.HÀNG MỚI VỀ."NƠI NÀO RẺ NHẤT NÓI VỚI TÔI.TÔI BÁN RẺ HƠN." PHỤC VỤ THẦN TỐC ,NHIỆT TÌNH.HÀNG CHÍNH HÃNG NGUYÊN ĐAI NGUYÊN KIỆN.MỚI 100%.

Nguon : Sony w804
Minh dang lan tan giua 2con Sony W804A 47inch & Sony 46HX855, ma nghe noi 804 doc dc o cung tren 2T, con HX855 khong biet nhu the nao? AE nao xai roi cho y kien voi....Thank.

duyan

Con Sony W804A của mình 47 inch lấy ở Phan Khang 26,3 triệu, thấy trên shopdienmay của bác Toàn Linh để giá 23,7 triệu nhưng hỏi không có hàng, máu quá nên ra Phan Khang lấy luôn, bạn có thể so sánh dòng W này với LG LA6200 cũng là lựa chọn tốt nhưng độ hở sáng của LG chưa test nên kg biết chứ con Sony W này hở sáng và màu đen không sâu.

ldangquang

Minh dang lan tan giua 2con Sony W804A 47inch & Sony 46HX855, ma nghe noi 804 doc dc o cung tren 2T, con HX855 khong biet nhu the nao? AE nao xai roi cho y kien voi....Thank.

Em thấy các bác trên đây bảo là W804 chỉ tương đương với HX750 thôi, nên chắc là HX855 sẽ đẹp hơn.

Em thấy các bác trên đây bảo là W804 chỉ tương đương với HX750 thôi, nên chắc là HX855 sẽ đẹp hơn.
Không biết HX855 có đọc được ổ cứng NTFS không nhỉ(Thấy trang SONY ghi:"Phát qua USB - Có (Video, Music, Photo) (USB hỗ trợ xem FAT16, FAT32 và exFAT)), còn W804 thì "Yes (USB viewer supports FAT16, FAT32, exFAT and NTFS file systems), theo mình nghĩ chắc W804 đọc được ổ cứng....còn HX855 thì không. Bác nào xài rồi xin cho biết ý kiến. Thank.

Haxen

Well-Known Member
Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Không biết HX855 có đọc được ổ cứng NTFS không nhỉ(Thấy trang SONY ghi:"Phát qua USB - Có (Video, Music, Photo) (USB hỗ trợ xem FAT16, FAT32 và exFAT)), còn W804 thì "Yes (USB viewer supports FAT16, FAT32, exFAT and NTFS file systems), theo mình nghĩ chắc W804 đọc được ổ cứng....còn HX855 thì không. Bác nào xài rồi xin cho biết ý kiến. Thank.

Nếu muốn phát qua USB thì chọn em W804, nhưng em này khi xem 3D thì cảm giác nản vì 3D thụ động nhé và đẳng cấp thì hửi khói cho em HX855 nhé bác

win7

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Nếu muốn phát qua USB thì chọn em W804, nhưng em này khi xem 3D thì cảm giác nản vì 3D thụ động nhé và đẳng cấp thì hửi khói cho em HX855 nhé bác

Thụ động chất lượng hình ảnh giảm nửa hoặc hơn , nhưng thụ động xem không mỏi mắt

Chỉnh sửa lần cuối:

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Con Sony W804A của mình 47 inch lấy ở Phan Khang 26,3 triệu, thấy trên shopdienmay của bác Toàn Linh để giá 23,7 triệu nhưng hỏi không có hàng, máu quá nên ra Phan Khang lấy luôn, bạn có thể so sánh dòng W này với LG LA6200 cũng là lựa chọn tốt nhưng độ hở sáng của LG chưa test nên kg biết chứ con Sony W này hở sáng và màu đen không sâu.

bác máu thật ^^, bác đợi vài hôm nữa dc rồi, hôm nay các dòng W804 3D sony em đã có rồi bác ^^, tiếc thật :D

nguyenquangnt69

Re: Ðề: Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Thụ động chất lượng hình ảnh giảm nửa hoặc hơn , nhưng thụ động xem không mỏi mắt
Đúng là thụ động có làm giảm chất lượng hình ảnh nhưng làm gì có chuyện giảm nửa hoặc hơn hả bác! Phải xem trực tiếp rồi mới nhận xét chứ bác!

Bên trên