Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Con Sony W804A của mình 47 inch lấy ở Phan Khang 26,3 triệu, thấy trên shopdienmay của bác Toàn Linh để giá 23,7 triệu nhưng hỏi không có hàng, máu quá nên ra Phan Khang lấy luôn, bạn có thể so sánh dòng W này với LG LA6200 cũng là lựa chọn tốt nhưng độ hở sáng của LG chưa test nên kg biết chứ con Sony W này hở sáng và màu đen không sâu.

review vài tấm ảnh đi bác, xem nó hở sáng thế nào.

Các bạn cho hỏi nếu tivi không có cổng PC thì mình dùng PC làm nguồn phát kết nối với TV qua cổng HDMI có được không các bạn

Nếu máy tính của bạn có cổng HDMI ra thì kết nối vào TV quá tốt, còn tốt hơn cổng PC ấy chứ. Nhà mình toàn chiếu phim HD từ Laptop lên TV qua cổng HDMI này, âm thanh thì đưa qua ngõ jack 3.5mm ra dàn.

quachcomoi

Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Con Sony W804A của mình 47 inch lấy ở Phan Khang 26,3 triệu, thấy trên shopdienmay của bác Toàn Linh để giá 23,7 triệu nhưng hỏi không có hàng, máu quá nên ra Phan Khang lấy luôn, bạn có thể so sánh dòng W này với LG LA6200 cũng là lựa chọn tốt nhưng độ hở sáng của LG chưa test nên kg biết chứ con Sony W này hở sáng và màu đen không sâu.

"Tiền nào của đấy"! Còn cái vụ hở sáng nghe nói không hoàn toàn là lỗi của Sony mà là của hãng cung cấp panel (nghe vậy không biết có đúng không).

Em thấy các bác trên đây bảo là W804 chỉ tương đương với HX750 thôi, nên chắc là HX855 sẽ đẹp hơn.

Từ năm 2012 Sony đặt tên cho sản phẩm hơi bị mập mờ.

dòng HX750 của năm ngoái thì năm nay ngang ngửa dòng nào nhỉ

Đôrêmi

Moderator

Em thấy năm nay tivi Sony đã có rất nhiều cải tiến (không cải tiến thì chỉ có mà chết). Hôm rồi có mua giúp ông bạn cùng cơ quan con 42W674A (khui thùng nhé) giá chỉ có 13t (chỗ người quen nên giá ổn). Con này hỗ trợ cả DVBT2 nên dò được cả các kênh của VTC lẫn AVG, hình ảnh và âm thanh tốt.
PS: Có 1 điều Sony bây giờ không ổn, không hiểu chính sách bảo hành của mấy ông ấy thế nào mà chỉ bảo hành tận nhà trong phạm vi 25km trở lại, hôm vừa rồi điện lên TTBH của tỉnh nó kêu nhà em xa hơn 25km về đó phải mất 300k tiền cước (em bảo luôn, các anh chạy đủ 25km sau đó đỗ xe lại tại đó tôi mang tivi đến), bố chúng nó chứ, mấy ông bán hàng cũng đang tức vụ này, có lẽ sẽ chỉ tư vấn cho khách hàng mua tivi loại khác.

johnjambo

Member
Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Em thấy năm nay tivi Sony đã có rất nhiều cải tiến (không cải tiến thì chỉ có mà chết). Hôm rồi có mua giúp ông bạn cùng cơ quan con 42W674A (khui thùng nhé) giá chỉ có 13t (chỗ người quen nên giá ổn). Con này hỗ trợ cả DVBT2 nên dò được cả các kênh của VTC lẫn AVG, hình ảnh và âm thanh tốt.
PS: Có 1 điều Sony bây giờ không ổn, không hiểu chính sách bảo hành của mấy ông ấy thế nào mà chỉ bảo hành tận nhà trong phạm vi 25km trở lại, hôm vừa rồi điện lên TTBH của tỉnh nó kêu nhà em xa hơn 25km về đó phải mất 300k tiền cước (em bảo luôn, các anh chạy đủ 25km sau đó đỗ xe lại tại đó tôi mang tivi đến), bố chúng nó chứ, mấy ông bán hàng cũng đang tức vụ này, có lẽ sẽ chỉ tư vấn cho khách hàng mua tivi loại khác.
em này dò kênh có cần awngten không bác :) không bít nó dùng pannel gì nhỉ? em đang định múc chờ ri viu mà chưa có bác nào làm cái rì viu :(

chebistorm

Member
mình mới mua sony w804a mà có thấy hở sáng đâu.. màu sắc rất đẹp và ổn.. chắc phải làm 1 bài review đánh giá quá

Ðề: Re: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

mình mới mua sony w804a mà có thấy hở sáng đâu.. màu sắc rất đẹp và ổn.. chắc phải làm 1 bài review đánh giá quá
Làm 1 bài review đi bác, mình cũng mới lấy con 47W804A về đây, chiều giờ loay hoay với nó đây. Có điều mình có 1 thắc mắc nhỏ trong nhiều thắc mắc lớn....là: hôm truớc ra Nguyễn Kim thấy con 42W804A mặt kính cứng, ngõ vào lon bon, nhưng giờ không hiểu sao con 47W804A này thì mặt kính không như vậy, nhấn vào có cảm giác lún vào giống như mấy chiếc LCD vi tính, không biết mình mua có đúng hàng không nữa, lo quá.....Có bác nào xài qua con này chưa vậy????

Các bác mua sony giá bao nhiêu?
Bên này nè bác: trên web thì 23tr7
http://shopdienmay.vn/sp/dien-may-toan-linh/121/v=0/3d.html
Nhưng DT cho anh chàng đẹp chai thì báo là giá hãng lên 24tr rồi, pótay vì máu quá nên chơi luôn(năn nỉ lắm mới khuyến mại thêm cọng HDMI giá 90k), còn nữa: gọi lúc 1giờ trưa chịu giá nói giao liền trong vòng nữa tiếng, chờ mãi chẳng thấy đâu nên gọi lại hối thúc lắm nên mới có hàng lúc 5giờ chiều, đã vậy đưa cho 1 anh không biết gì về điện giao hàng đến, chỉ biết chỡ qua và lắp cái đế vô(nói chung anh ta cũng nhiệt tình, nhưng chẳng biết chỉnh cái mô tê...).
Hôm qua cũng định lấy bên Mỹ Kim(vì nghe nói bên này làm ăn cũng uy tín đàng hòan), sau khi tham khảo giá và gọi qua gặp anh chàng nhân viên hỏi thấy giá của bên bạn trên trang vật giá chỉ có 23tr5 có đúng không, mình sẽ lấy 1 cái thì đuợc trả lời anh xem giá trên trang web đi nha, bên em không có giá đó...Và cách trả lời của anh ta làm mình bất mãn, giống như mình đang cần lắm...lắm vậy đó.
Web của Mỹ Kim đây: LED 3D SONY 55" - MODEL 1013

Em mua sony 42w804 hôm nay giá 18,2 triệu. Gọi mãi mấy bác thắng digicity chả thấy ai cầm máy. Chưa biết chất lượng thế nào?

chebistorm

Member
Re: Ðề: Re: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Làm 1 bài review đi bác, mình cũng mới lấy con 47W804A về đây, chiều giờ loay hoay với nó đây. Có điều mình có 1 thắc mắc nhỏ trong nhiều thắc mắc lớn....là: hôm truớc ra Nguyễn Kim thấy con 42W804A mặt kính cứng, ngõ vào lon bon, nhưng giờ không hiểu sao con 47W804A này thì mặt kính không như vậy, nhấn vào có cảm giác lún vào giống như mấy chiếc LCD vi tính, không biết mình mua có đúng hàng không nữa, lo quá.....Có bác nào xài qua con này chưa vậy????
mình làm review rồi đó.. con 42 nhà mình mặt kính cứng bạn à.. rờ vào đâu bị lún đâu.. mà trong thùng của bạn có mấy cái remote? có cái remote nfc dùng one touch gì gì đó k?

1100

Member

Có vụ này thật hả bác ?

Ðề: Re: Ðề: Re: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

mình làm review rồi đó.. con 42 nhà mình mặt kính cứng bạn à.. rờ vào đâu bị lún đâu.. mà trong thùng của bạn có mấy cái remote? có cái remote nfc dùng one touch gì gì đó k?
Mình cũng chỉ có 1 cái remote thôi, không có cái "NFC" như bạn nói đâu.... Lạ nhỉ, sao size 47" mặt màn hình lại không là mặt kính cứng như bác nhỉ?????

MMChip

Cái điều khiển One-touch (NFC) chỉ được tặng kèm từ dòng W954 trở lên thôi bạn. Kể cả dòng W904 sắp về cũng không được tặng kèm.
Mình đang chờ dòng W904 về để xem công nghệ Triluminos và 3D chủ động rồi mới quyết đây.

Phim 3D lấy ở đâu nhỉ? Trên mạng có nguồn nào xem online không giờ em lười nên ngại download :). Em xem hướng dẫn sử dụng thì cái one touch này nó chỉ là bản rút gọn của điều khiển của mình thôi không có gì đặc biệt cả.

MMChip

Muốn sử dụng One-touch remote, bác phải dùng Smartphone, Tablet,... có NFC và nên dùng các thiết bị đó của SONY thì nó mới hỗ trợ tốt. Em đã có dịp test em nó ở SONY Center rồi

tungbung

Active Member

Không biết bác nào đã có dịp xem 3D trên con sony w804A này chưa, chất lượng 3D thụ động của em nó thế nào? Bác nào đã test thử dùm cho ý kiến đi, mình đang nổi máu với em này rồi.

Bên trên