Nỗi thất vọng mang tên: Dragonball Evolution

bugatti

Hôm nay vào xem Top 10 Bắc Mỹ, thằng ku này khởi chiếu tuần đầu được 4,7tr obama. Kiểu này chắc được > 10tr Obama là hết vị.
Vào IMDB xem điểm em nó thì ôi thôi là thê thảm: http://www.imdb.com/title/tt1098327/ ^:)^^:)^^:)^^:)^
Có bác nào xem qua bản CAM thì cho vài lời nhận xét nhé!

leminhha93

Ðề: Nỗi thất vọng mang tên: Dragonball Evolution

Hôm nay vào xem Top 10 Bắc Mỹ, thằng ku này khởi chiếu tuần đầu được 4,7tr obama. Kiểu này chắc được > 10tr Obama là hết vị.
Vào IMDB xem điểm em nó thì ôi thôi là thê thảm: http://www.imdb.com/title/tt1098327/ ^:)^^:)^^:)^^:)^
Có bác nào xem qua bản CAM thì cho vài lời nhận xét nhé!

1- Doanh thu ko nói lên được gì. Bác có biết phim The Shawshank Redemption đứng đầu Top 250 IMDB, kinh phí làm phim là 25 triệu $ mà tổng doanh thu chỉ 28.3 triệu $ ko?

2- Phim này vốn được làm từ manga Nhật, IMDB là của bọn Mỹ. Bọn Mỹ chỉ quen đọc Comic, Marvel... thôi, manga ko phổ biến. Vậy nên Dragonball doanh thu ko cao cũng ko có gì lạ.

3- Điểm IMDB hoàn toàn chỉ mang tính tương đối, chủ yếu là do những nhà phê bình phim thực hiện. Những phim đạt điểm Top của IMDB, bạn có dám chắc bạn xem xong hiểu hết 100% nội dung phim ko? Hay xem được nửa phim là... ngủ?
Rất nhiều phim, tuy chỉ rate có 5, thậm chí 4,x điểm, nhưng mình thực sự enjoy những phim đấy. Đừng nhìn vào điểm IMDB, chúng ko nói lên cái gì cả, phải tự xem mới đánh giá được.

Zray

Member

nhưng film này thấy mấy bro bên uds xem bản cam cũng kêu chán ầm ỹ :D

poly

Banned

tuần sau e họp báo rùi
sẽ reivew

howtomiss

Member

bản cam mà xem gì bác m. mất hết 50% cái hay của film rồi

dotu

Member

1- Doanh thu ko nói lên được gì. Bác có biết phim The Shawshank Redemption đứng đầu Top 250 IMDB, kinh phí làm phim là 25 triệu $ mà tổng doanh thu chỉ 28.3 triệu $ ko?

2- Phim này vốn được làm từ manga Nhật, IMDB là của bọn Mỹ. Bọn Mỹ chỉ quen đọc Comic, Marvel... thôi, manga ko phổ biến. Vậy nên Dragonball doanh thu ko cao cũng ko có gì lạ.

3- Điểm IMDB hoàn toàn chỉ mang tính tương đối, chủ yếu là do những nhà phê bình phim thực hiện. Những phim đạt điểm Top của IMDB, bạn có dám chắc bạn xem xong hiểu hết 100% nội dung phim ko? Hay xem được nửa phim là... ngủ?
Rất nhiều phim, tuy chỉ rate có 5, thậm chí 4,x điểm, nhưng mình thực sự enjoy những phim đấy. Đừng nhìn vào điểm IMDB, chúng ko nói lên cái gì cả, phải tự xem mới đánh giá được.

1. +1, doanh thu ko phải là tất cả, mấy con số đó người xem nên để nsx lo lắng:eek:
2. phim này tuy làm từ manga Nhật nhưng phần lớn chi tiết đều đc viết lại phong cách Mỹ.

bộ manga nào ko biết chứ DB đc xếp vào manga khủng nhất ko chỉ ở Nhật.

3. IMDB chỉ giành cho nhà phê bình phim:confused:

No2

Điểm IMDB hoàn toàn chỉ mang tính tương đối, chủ yếu là do những nhà phê bình phim thực hiện. Những phim đạt điểm Top của IMDB, bạn có dám chắc bạn xem xong hiểu hết 100% nội dung phim ko? Hay xem được nửa phim là... ngủ?

Em xem Bố Già 15' là ngủ :-j

nham18

Member

Dù là phim Âu hay Á, nói chung đó giờ chưa thấy phim nào imdb chấm 3 điểm mà hay cả. Từ 4,5 trở lên thì may ra. Buồn quá hix hix

Wild Angel

Well-Known Member

Dù sao vẫn mua vé đi xem cho thỏa cái tình yêu của một thời thơ ấu :D

The Shawshank Redemption là phim hay nhất từng xem :x

leminhha93

Dù là phim Âu hay Á, nói chung đó giờ chưa thấy phim nào imdb chấm 3 điểm mà hay cả. Từ 4,5 trở lên thì may ra. Buồn quá hix hix

Điểm IMDB chỉ mang tính tham khảo, ko nói lên được gì đâu. Nhìn Hannah Montana Movie vừa ra tạp được 1 tuần đã thu về 48 triệu $, trong khi điểm số trên IMDB là 2.6 kìa :-ss

Điện ảnh là nghệ thuật, mà đã là nghệ thuật thì ko có khái niệm "hay/dở". Tất cả tùy thuộc vào sự cảm nhận của người xem. Em trước giờ ko bao giờ tin quá mức vào điểm IMDB của phim, đơn cử như Bố Già hay Dark Knight xem được một lúc là "vứt", ko cần biết mày có top 5 hay top 10 hổ báo ra sao >:)

a_Fon

Active Member

Hì các bác lại lôi Bố già vào bình luận mất đất, các bác ai đọc tiểu thuyết bố già chưa nhỉ, đọc pro cực, phim thì công nhận nó dỡ bõ mother đi đc, không làm nổi bật cái nét gọi là "bố già" của cha Don gì cả, hùi nhỏ em thích đọc 7 viên ngọc Rồng lắm hix hix, dù sao vẫn là dân manga thời kì đầu cho nên dù phim dỡ cỡ nào cũng đi xem. Mà ví dụ như Siêu quậy Téppi mà nó làm phim chắc các bác cũng chê dở thui 8->8->

Điểm IMDB chỉ mang tính tham khảo, ko nói lên được gì đâu. Nhìn Hannah Montana Movie vừa ra tạp được 1 tuần đã thu về 48 triệu $, trong khi điểm số trên IMDB là 2.6 kìa :-ss

Điện ảnh là nghệ thuật, mà đã là nghệ thuật thì ko có khái niệm "hay/dở". Tất cả tùy thuộc vào sự cảm nhận của người xem. Em trước giờ ko bao giờ tin quá mức vào điểm IMDB của phim, đơn cử như Bố Già hay Dark Knight xem được một lúc là "vứt", ko cần biết mày có top 5 hay top 10 hổ báo ra sao >:)

ơ thì The Dark Knight thì đúng nửa mùa, đáng vứt thiệt nhưng The Godfather tui thấy hay và nghệ thuật mà
Bây giờ mới hiểu cảm giác, phim mình thấy hay mà người khác bảo dở...buồn 5 phút =((
Tuy nhiên cũng nên thừa nhận rằng...thời của Bố Già đã qua lâu rồi :cool:

bugatti

2: Dragolball là hàng khủng ở Mỹ đấy bác. Không chỉ manga nổi tiếng, anime Dragol cũng đình đám. Khi đã có một hành lang quá thuận lợi như vậy mà làm doanh thu tuần đầu 4tr obama thì theo tôi, film chuyển thể quá dở.

3: Không có cái gì là tuyệt đối, nhưng điểm IMDB phản ánh thị hiếu chung của số đông. "...chủ yếu là do những nhà phê bình phim thực hiện"? tôi chưa bao giờ nghe nói IMDB là trang web của các nhà phê bình hay chỉ các nhà phê bình mới được quyền vote cả.

Nhìn cái poster đã không mấy thiện cảm rồi.

Đúng rồi , truyện là truyện mà phim là phim ! Phim thì không thể nào lột tả

hết được cái thần của truyện được , đặc biệt là mangan của Nhật Bản có

những bộ nếu dựng thành phim thì nhảm vô cùng ! Chưa xem nhưng cứ nghĩ

đến hình ảnh Songoku mà người đóng thì không biết nó ra cái gì @-)

a_Fon

Active Member

Yes nhất là tuyệt chiêu Kameyoko :">:"> Mà trong phim này chỉ nói đến đại ma vương Pocolo thui mà phải không nhỉ . Chắc rùi sẽ có phần 2 thui, chứ phim Transfomer đấy hiệu ứng đẹp kinh nhưng cốt truyện cũng đâu có gì đặc sắc lắm đâu ..

thoaitien

phim nào chấm cao thì ko cần biết , chứ film the Dark night chấm cao mà hay là sai lầm , em thấy film đó hay cái nỗi gì (ko biết cái này có phải tùy người hay ko ) coi film đó em thấy thất vọng vì quảng cáo cộng điểm cao mà lại nhảm
- ko đi đâu xa "Watch men " đó , film dở bà cố luôn , lần đầu tiền đi coi phim rap mà em ngủ gật đó , thế mà IMDB của nó đến cao hơn 8 điểm lận

- Hy vọng DBE sẽ làm điều ngược lại , tuy ít điểm mà hay kakaka

thedeath

Active Member

film này cho những ai chưa từng đọc DragonBall coi thì còn tạm đc, chứ đọc truyện rồi mà đi coi thì phí tiền. coi trailer thấy nhân vật Quy lão giao cho thằng Châu Nhuận Phát đóng là ghét rồi.

poly

Banned

đọc mới thấy quá nhiều cảm nhận khác nhau
mùi sầu riêng và lá thúi địt ,có ngươì ghiền có người chịu thua
phim hay dở còn tùy người xem
thế mới thấy nên tin vào cảm nhận của chính mình

oooxxx47

phim nào chấm cao thì ko cần biết , chứ film the Dark night chấm cao mà hay là sai lầm , em thấy film đó hay cái nỗi gì (ko biết cái này có phải tùy người hay ko ) coi film đó em thấy thất vọng vì quảng cáo cộng điểm cao mà lại nhảm
- ko đi đâu xa "Watch men " đó , film dở bà cố luôn , lần đầu tiền đi coi phim rap mà em ngủ gật đó , thế mà IMDB của nó đến cao hơn 8 điểm lận

- Hy vọng DBE sẽ làm điều ngược lại , tuy ít điểm mà hay kakaka

chỉ dc cái nói đúng, mẹ ơi, bỏ tiền ra mua 2 vé Watchmen, coi tới 30" là biết đây là "quả bom xịt" của hè 2009 rồi, thế mà báo chí, poster cứ rùm beng,nhặng xị lên là "quả bom tấn" mới đau chứ ~X(~X(~X(~X(

thiệt thì ngày xưa coi anime và chơi game mới biết KameJoko phải là KameKameHa mới đúng...Không hiểu mấy ba Kim Đồng chế đâu ra nửa:mad:

Bên trên