Nỗi thất vọng mang tên: Dragonball Evolution

Wild Angel

Well-Known Member
Ðề: Nỗi thất vọng mang tên: Dragonball Evolution

Chưa xem Bố Già nhưng Dark Knight ko thể nói dở được, phim dài nhưng mỗi đoạn đều có chiều sâu của nó. Hồi đó đi rạp xem 2 lần mà vẫn còn muốn đi lần 3, tiếc là rạp hết chiếu :( Có những phim xem để giải trí nhưng bên cạnh đó cũng có những phim xem để suy ngẫm. Mình thấy những người vào topic này (tức là những người ít nhiều có quan tâm, có biết đến Dragon Ball) thiên về những loại phim giải trí, xem cho thỏa nhãn quan hơn là phải nghĩ ngợi quá nhiều nên các bạn không hợp với những thể loại như Dark Knight cũng phải nhưng xin đừng dùng tiêu chí của các bạn để đánh giá một bộ phim được xây dựng trên những tiêu chí khác :)

- ko đi đâu xa "Watch men " đó , film dở bà cố luôn , lần đầu tiền đi coi phim rap mà em ngủ gật đó , thế mà IMDB của nó đến cao hơn 8 điểm lận

Mình bỏ lỡ suất đi xem Watchmen cùng với lớp nhưng sau khi các bạn trong lớp đi xem về thì có đến hơn phân nửa tấm tắc khen, nên mình nghĩ phim không tệ như những người trong này nói :)

HDWonder

Dạ, em chào mọi người, em mới biết đến nhà mình một thời gian....xem phim thích một mình nhưng nói chuyện với mọi người về bộ phim đó còn đã hơn:">

ba phim mà em xem để lại nhiều cảm xúc nhất vẫn là Shawshank Redemption, Forest Gump và Green Mile. Ba phim này mới có Shawshank là ra Blu-ray, còn lại là HDTV thu lại...Darabont hồi năm 2007 làm phim thứ 3 (the Mist) dưng mờ không có hay bằng mấy cái đầu.

Nhiều khi xem phim cũng phụ thuộc nhu cầu của người xem, có lúc mệt quá chỉ muốn coi để enjoy là chủ yếu thì những phim như Bố Già hay Dark Knight thì không hợp lắm mà đại loại những kiểu hành động ít chiều sâu, kỹ xảo bắt mắt là chính:-?....nhưng cũng có lúc đang tâm trạng gì đó xem một bộ phim bất ngờ phù hợp thì sẽ để lại nhiều điều suy nghĩ....

nham18

Member

Dạ, em chào mọi người, em mới biết đến nhà mình một thời gian....xem phim thích một mình nhưng nói chuyện với mọi người về bộ phim đó còn đã hơn:">

ba phim mà em xem để lại nhiều cảm xúc nhất vẫn là Shawshank Redemption, Forest Gump và Green Mile. Ba phim này mới có Shawshank là ra Blu-ray, còn lại là HDTV thu lại...Darabont hồi năm 2007 làm phim thứ 3 (the Mist) dưng mờ không có hay bằng mấy cái đầu.

Nhiều khi xem phim cũng phụ thuộc nhu cầu của người xem, có lúc mệt quá chỉ muốn coi để enjoy là chủ yếu thì những phim như Bố Già hay Dark Knight thì không hợp lắm mà đại loại những kiểu hành động ít chiều sâu, kỹ xảo bắt mắt là chính:-?....nhưng cũng có lúc đang tâm trạng gì đó xem một bộ phim bất ngờ phù hợp thì sẽ để lại nhiều điều suy nghĩ....

Đọc vài dòng thôi cũng đủ để biết bạn là người yêu phim :eek: Đa số thể loại phim xem 1 mình là hay nhất (trừ phim hài xem càng đông thì tiếng cười càng được nhân đôi). Nhiều khi còn tùy tâm trạng như bạn nói nữa, có lúc mình thấy mệt thì chỉ muốn xem 1 bộ phim hoạt hình nhẹ nhàng thôi. Lúc đang khỏe khoắn hưng phấn thì thích xem Action, lúc khác khi có tâm trạng thì lại muốn xem những bộ phim có chiều sâu 1 chút.

digikni

Well-Known Member

Ơ. em tưởng thread này bàn về DB chứ. Em vừa mới coi xong, chờ HD lâu quá down đại R5 về coi cho kịp thời đại. đoạn cuối lão picollo vừa xanh vừa xấu thế mà cũng có em gái cũng khá xinh xắn cứu chữa. kiểu này thế nào cũng có p.2

anpnt

Member

Em trót mua 2 vé 50.000đ rạp Hoà Bình hồi tuần trước. Phải nói cái phim này nhảm thiệt, làm thất vọng cái ký ức tuổi thơ của em "mỗi tuần náo nức đón xem 7 viên ngọc rồng" .

Cũng có thể truyện thì nhiều tập mà khi chuyển thành phim thì gói gọn hơn 1 tiếng rưỡi nên không lột tả hết câu chuyện, nhân vật ..

Hy vọng phần tiếp theo "đừng nhảm".

manhthang

Huyền Thoại

Phim thường người ta chỉ "base on" chứ ai lại làm y chang truyện, game, hay gì gì đó bao giờ. Các bác muốn xem y chang manga thì tìm Anime mà xem thôi.

dualshock

Member

Em trót mua 2 vé 50.000đ rạp Hoà Bình hồi tuần trước. Phải nói cái phim này nhảm thiệt, làm thất vọng cái ký ức tuổi thơ của em "mỗi tuần náo nức đón xem 7 viên ngọc rồng" .

Cũng có thể truyện thì nhiều tập mà khi chuyển thành phim thì gói gọn hơn 1 tiếng rưỡi nên không lột tả hết câu chuyện, nhân vật ..

Hy vọng phần tiếp theo "đừng nhảm".

Giờ mà giải thích cho bạn này hiểu là 1 việc . . . quá khó. Có rất nhiều bạn than thở kiểu thế này rùi ^^
Hồi bé tôi cũng từng say mê với bộ truyện 7 viên ngọc rồng.
Nhưng phim này nó KHÔNG HỀ CÓ Ý ĐỊNH làm theo nội dung truyện 7 viên ngọc rồng Nó chỉ lấy ý tưởng các nhân vật trong phim thôi, với mục đích là 1 bộ phim relax.

anpnt

Member

Giờ mà giải thích cho bạn này hiểu là 1 việc . . . quá khó. Có rất nhiều bạn than thở kiểu thế này rùi ^^
Hồi bé tôi cũng từng say mê với bộ truyện 7 viên ngọc rồng.
Nhưng phim này nó KHÔNG HỀ CÓ Ý ĐỊNH làm theo nội dung truyện 7 viên ngọc rồng Nó chỉ lấy ý tưởng các nhân vật trong phim thôi, với mục đích là 1 bộ phim relax.

Rồi, xem như là không theo cốt truyện "7 viên ngọc rồng", vậy các bác có thấy cách xây dưng phim này, kết cấu câu chuyện có thực sự chặt chẽ hay chưa ? Hay là bác có xem qua phim chưa đã ?

poly

Banned

Rồi, xem như là không theo cốt truyện "7 viên ngọc rồng", vậy các bác có thấy cách xây dưng phim này, kết cấu câu chuyện có thực sự chặt chẽ hay chưa ? Hay là bác có xem qua phim chưa đã ?

ax ax
bác đi chê phim
mà bác keu người khác chứng minh phim hay ?

bugatti

Film này cũng chiếu ở Việt Nam một thời gian rồi, có bác nào đã đi xem thì phát biểu chút cảm tưởng cá nhấn nhé!

digikni

Well-Known Member

1. tập hợp đủ 7 viên ngọc để đâu cũng gọi được rồng thần. cần quái gì phải đến đền rồng thiêng.
2. rồng thần xuất hiện mà trời sáng quắc, mà rồng thần chẳng nói câu nào cả.

quanghaiphong

Well-Known Member

1. tập hợp đủ 7 viên ngọc để đâu cũng gọi được rồng thần. cần quái gì phải đến đền rồng thiêng.
2. rồng thần xuất hiện mà trời sáng quắc, mà rồng thần chẳng nói câu nào cả.

-A..a Rồng này là rồng Mẽo mà,có phải rồng Nhật đâu
-Một con rồng lộn.....:eek:

long2004

Film này mình mới coi & cảm thấy như sau:
- Đây là một film ngoài việc mượn tên một số nhân vật & chiêu thức của Dragon Ball ra thì chẳng có gì liên quan đến DB cả: cốt truyện không, hồn nhân vật cũng không...
- Ngoài những điều trên ra thì đây cũng là một film cũng được đấy chứ: kỹ xảo khá hoàng tráng, cốt truyện cũng được, nhân vật nữ khá xinh ...
Tóm lại, nếu nó không lấy tên Dragon Ball và mượn một số tên nhân vật của một bộ truyện tranh rất thành công thì cũng không đến nỗi bị các fan của BD chửi như thế này :)

ktrinhkien

Well-Known Member

Phim này phải nói là cực kỳ rẻ tiền, vậy mà còn mang cái mác là Dragon Ball nữa
1 siêu phẩm manga mà lên phim thì ôi thôi cả tác giả của nó còn nói là ko nhận ra dc đứa con tinh thần của mình :(

PS: Đã xem dc bản R5, kết luận 1 điều 2 em Bunma và Chichi rất ư là xinh :x

alexzai87

Member

Em thì cứ phim nào có doanh thu cao nhất là quất tính từ 1 đến 50 cũng xem gần hết rồi đang sưu tập cho đủ bộ HD :>

kendo

Member

phim này bữa ngồi xem, hết cái credits chiếu thêm cảnh picolo chưa có chết :)) hứa hẹn phần 2

rongcanlc

Well-Known Member

Phim củ chuối ,em xem trailer đã không muốn coi ,may mà mình ko định ra rạp xem

Bên trên