Nỗi thất vọng mang tên: Dragonball Evolution

thoaitien

Ðề: Nỗi thất vọng mang tên: Dragonball Evolution

em ko biết gu của các bác ấy thế nào chứ em chắc 1 điều là GU của dân VN là Action kakakakkaa
- cứ làm 1 thử nghiệm đi , 1 rạp chiếu phim có nhiều phòng chiếu với nhiều thể loại khác nhau như kinh dị , ma , hài .... em cam đoan kiểu hành động là đông nhất

- còn kiểu ghét thì em ko dám chắc chỉ dám đoán mò là thể loại như : Hight school musical , phim có nội dung quá xâu xa , nói nhiều hơn hành động bởi vì đọc phụ đề mà , phim nào mà nói nhiều thì đúng thật có đọc hết hơi cũng ko kịp và hiểu được

- Kinh nghiệm lựa phim đi coi rạp của em là : hành động , kinh dị , Hài
tại sao em lại lựa mấy thể loại đó để đi coi rạp ư ?
+ Hành động : Đi coi rạp mới mở rộng về mặt âm thanh , hình ảnh
+ Kinh Dị : Cái này vô rạp coi mới thấy sợ là thế nào , 1 phần là âm thanh quá thật
+ Hài : cái này em có thử coi ở nhà rồi , coi ở nhà thỉ chả có buồn cười , còn coi ở rạp sao mà nó buồn cười thế , chắc tại có nhiều người cùng cười với mình

- còn mấy thể loại khác em xin nói thật luôn là coi ở nhà cũng thế , vô rap là để hưởng âm thanh và hình ảnh , phim nào bộc lộ được 2 cái đó thì nên đi coi

voidness

Songoku mà là thằng tây thì hết muốn coi. Thần thoại phương đông thì để phương đông làm. Cũng như nếu hairy poofter mà để á châu cầm chổi bay vòng vòng là thấy nó mất lửa

manhthang

Huyền Thoại

Songoku mà là thằng tây thì hết muốn coi. Thần thoại phương đông thì để phương đông làm. Cũng như nếu hairy poofter mà để á châu cầm chổi bay vòng vòng là thấy nó mất lửa

Dragon Ball là thần thoại phương Đông =))=))=))

gokilu

Member

hjc, em chưa được xem.
Thấy bảo 29/4 mới có ở MegaStar. Để dành tiền vào xem cho thỏa niềm đam mê Bảy Viên Ngọc Rồng. Hay cũng được, dở cũng được. Nhưng phải xem mới biết hay hay dở. ^_^

nham18

Member

hjc, em chưa được xem.
Thấy bảo 29/4 mới có ở MegaStar. Để dành tiền vào xem cho thỏa niềm đam mê Bảy Viên Ngọc Rồng. Hay cũng được, dở cũng được. Nhưng phải xem mới biết hay hay dở. ^_^

Bác này mới là người yêu phim nè, dù phim hay hay dở cỡ nào mình vẫn coi, coi xong thì mới có quyền chê >:p

Louis

Để đi coi luôn DB và Hannah. DB thì sao cũng đc mà Hannah của e mà IDMB chấm 2.5 là wạo ah :-w

bugatti

Phim hay hoặc dở là tùy cảm nhận của mỗi người. IMDB cũng là một kênh thông tin tham khảo quan trọng trước khi đi xem hay down một bộ film. Mọi người có ai kéo 1 torrent free > 10GB khi vote IMDB < 4 không? Nói thật lòng.
Bác nào nói IMDB bình chọn không đáng tin thì chỉ ra film bác thấy hay mà IMDB <4 cái?

slanggish

chắc cũng đi xem,hôm qua mới thấy quảng cáo trailer,nhìn có anh Châu Nhuận Phát đống Quy lão hơi hài hài,vì anh này nhìn phốp pháp quá.
Hồi lâu lâu mới có 7 viên ngọc rồng,đọc nghiền chết luôn,hoạt hình cũng xem,rõ khổ.Nhiều nhân vật nữ nhỉ ;)

titoet

Phim hay hoặc dở là tùy cảm nhận của mỗi người. IMDB cũng là một kênh thông tin tham khảo quan trọng trước khi đi xem hay down một bộ film. Mọi người có ai kéo 1 torrent free > 10GB khi vote IMDB < 4 không? Nói thật lòng.
Bác nào nói IMDB bình chọn không đáng tin thì chỉ ra film bác thấy hay mà IMDB <4 cái?
Bác này được cái nói đúng! Cảm xúc của mỗi người là khác nhau và tôn trọng người khác tức là tôn trọng chính mình:)>-

thangtb

Member

hêhê, Hannah xem series thì vui, cũng nhẹ nhàng, nhưng movie em đoán chỉ như Lindsay Lohan :p.

trời ơi, tuần này bận quá ~X(, tuần sau mới đi xem F&F4 với DB đc :((

buonnguqua

Active Member

Tình hình là hơi bị nhiều chú teen vô HDvietnam bình phim ấy nhỉ

Kiểu này chắc là phải năn nỷ các cụ bán nhà để sang Mỹ cho cùng gu điện ảnh :))

Reno

Member

thấy mấy bác bình luận gê wa'...Nào là vứt Darknight,quăng Bố Già,quả bom xịt WM...Vô đây e mới bik là có nhìu gu khác nhau thật...Thế ko bik các bác mê fim nào có thể kể ra cho a e tham khảo gu fim của bác hay ko...chứ e đây thì cũng chưa tưởng tượng ra dc những bộ fim mà bác thix coi sau khi nge bác chê tất cả các fim ở trên...hehe,mời bác

nham18

Member

thấy mấy bác bình luận gê wa'...Nào là vứt Darknight,quăng Bố Già,quả bom xịt WM...Vô đây e mới bik là có nhìu gu khác nhau thật...Thế ko bik các bác mê fim nào có thể kể ra cho a e tham khảo gu fim của bác hay ko...chứ e đây thì cũng chưa tưởng tượng ra dc những bộ fim mà bác thix coi sau khi nge bác chê tất cả các fim ở trên...hehe,mời bác

Thì đáp án đây này các bác:

Điểm IMDB chỉ mang tính tham khảo, ko nói lên được gì đâu. Nhìn Hannah Montana Movie vừa ra tạp được 1 tuần đã thu về 48 triệu $, trong khi điểm số trên IMDB là 2.6 kìa :-ss

Điện ảnh là nghệ thuật, mà đã là nghệ thuật thì ko có khái niệm "hay/dở". Tất cả tùy thuộc vào sự cảm nhận của người xem. Em trước giờ ko bao giờ tin quá mức vào điểm IMDB của phim, đơn cử như Bố Già hay Dark Knight xem được một lúc là "vứt", ko cần biết mày có top 5 hay top 10 hổ báo ra sao >:)

Nghe nói phim này tất cả người xem đều khen hay (chắc cỡ Chúa Nhẫn nhỉ) nhưng "các nhà phê bình" phim trên IMDB lại chấm có 2.6 Em thì thấy cho nó quả Oscar mới xứng ;))

Lioncoeur

Nghe nói phim này tất cả người xem đều khen hay (chắc cỡ Chúa Nhẫn nhỉ) nhưng "các nhà phê bình" phim trên IMDB lại chấm có 2.6 Em thì thấy cho nó quả Oscar mới xứng ;))

Oscar mà giải gì bác? Mâm xôi hay là mâm gấc =))

duycom

Ban Quản Trị

ĐỀ NGHỊ MỌI NGƯỜI BÌNH LUẬN PHIM MỘT CÁCH TỰ DO NHƯNG KHÔNG PHÊ PHÁN NGƯỜI KHÁC.

GINZYGOODS

ngắm em Bulma cho các bác đỡ nhiệt

Bulma thế này ai chả muốn làm CaDICK 8->

thangtb

Member

đúng là lão Việt Dart này... mà công nhận, Bulma này sao xinh thế =p~

đang chờ bác poly review...

moivo

Member