Offline end of year - Trân trọng mời anh em họp mặt cuối năm

Family360

Active Member
Ðề: Offline end of year - Trân trọng mời anh em họp mặt cuối năm

Hiện đang có áp thấp nhiệt đới, mấy hôm nay CT mưa nhiều, lo cho buổi offline quá. :)

Ðề: Nôn nóng đến ngày gặp mặt anh em

Chú Liêm quả là khéo lo. Không show ra thì ai mà biết?
Nhưng từ 15h đến 17h= 2 giờ thì chép được bao nhiêu nhỉ?
PS: To everyone who loves HD WAR : Đang làm sub cho Hamburger Hill 1987.( Chưa có sub Việt trên subscene.com) Được 1/2 rồi .Xịt khói đen luôn. Có ai (HD CanTho) giúp tớ không? PM nhé.

em giúp cũng được nhưng xong rồi phải có người sữa văn và chính tả, sợ là sẽ vô ít.

jivago

em giúp cũng được nhưng xong rồi phải có người sữa văn và chính tả, sợ là sẽ vô ít.
Đừng lo Văn và chính tả thì không khó. Hưng làm giúp từ num 610(1h8'41'') đến hết phim nhé. Các câu này dịch sang tiếng việt là gì:
You ever heard of boony rap?
Fuck this, shit on that, no fucking way.
l love that mother fucking bastards.
Quả thật anh bó tay với mấy câu trên.
Thanks
PS: File sub English attached below

nino

Member

Đừng lo Văn và chính tả thì không khó. Hưng làm giúp từ num 610(1h8'41'') đến hết phim nhé. Các câu này dịch sang tiếng việt là gì:
l love that mother fucking bastards.
Thanks
để về nhờ vợ dịch hộ mới được lol

l love that mother fucking bastards. Tôi khoái thằng khố nạn đó.
Thanks

đụ chó địt mẹ, gì đó. muốn dịch sao thì dịch. miễn sao suông câu thôi. máy câu chửi thề thì đâu khó hiễu. còn "you ever heard of boony rap", "boony" là đân nong thôn (cowboy), rap là nhạc rap. có thể dịch là "mày có bao giờ nghe cải lương chưa?" phim này em chưa coi, em chỉ hiễu vậy thôi. em sẽ cố gắn làm sub giúp anh.

Chỉnh sửa lần cuối:

COMMANDO

Active Member

Có thể dịch là "mày có bao giờ nghe cải lương chưa?" phim này em chưa coi, em chỉ hiễu vậy thôi. em sẽ cố gắn làm sub giúp anh.

Anh Hưng dịch hay quá, chừng nào các anh dịch xong em kính mời 2 anh làm sub đi uống cafe để ủng hộ tinh thần 2 anh nhé. Và bàn tiếp chuyện làm sub phim mới nữa, vì phim War còn nhiều phim chưa có sub lắm :D . Vậy là HDCT có sub team rồi đó, chính là 2 anh,anh Tuấn và anh Hưng...

taijvc

đụ chó địt mẹ, gì đó. muốn dịch sao thì dịch. miễn sao suông câu thôi. máy câu chửi thề thì đâu khó hiễu. còn "you ever heard of boony rap", "boony" là đân nong thôn (cowboy), rap là nhạc rap. có thể dịch là "mày có bao giờ nghe cải lương chưa?" phim này em chưa coi, em chỉ hiễu vậy thôi. em sẽ cố gắn làm sub giúp anh.

Mình có ý kiến vầy nè , nên nghe kỷ tụi nó hội thoại thế nào (hoàn cảnh trong phim) o nên chú trọng vào sub eng... Thân chào 2 bạn

taijvc

chào 2bạn
Đợt này không xuống Cần thơ được rồi, không gặp được AKhiêm rồi... tiếc quá
chúc ofline vui vẻ.
Thân

Tranh thủ xuống đi bạn , thừ 7 mà .Thân

MrCang

Member

đặt vé rồi....11h sáng thứ 7 tp-ct hehe..về đó chắc khoảng 4h---đi sớm được ko ta...có bro nào ở đó hok....tại về sớm ko bik đi đâu....ct lạ nước lạ cái

đúng ra chép phim vừa coi vừa làm để biết nội dung phim thì hay hơn, nhưng chưa chép được. đây là phần dịch của em. anh em kiểm tra rồi edit lại dùm nhé, biết chắc là sai chỉnh tả nhiều lấm.

Family360

Active Member

đặt vé rồi....11h sáng thứ 7 tp-ct hehe..về đó chắc khoảng 4h---đi sớm được ko ta...có bro nào ở đó hok....tại về sớm ko bik đi đâu....ct lạ nước lạ cái

Bạn đến thẳng chổ của anh Liêm (HDCanTho) đi! :D

PS. Mượn ảnh nón bảo hiểm luôn.

MrCang

Member

là chổ nào vậy bro nino :D

Family360

Active Member

Để xem mấy ae ở trung tâm TP.CT xem có đón bạn được ko? (chờ họ vào lên tiếng)

Thêm cách nữa là bạn đến cafe Cara (đường Mậu Thân, chổ này dễ tìm hơn, đi xe ôm cũng dễ) để nghi ngơi tí, sau đó tôi đến pickup bạn đi off. Vì tôi ko ở ngay trung tâm nên sẽ lên lúc đúng giờ off. :)

Chỉnh sửa lần cuối:

nino

Member

là chổ nào vậy bro nino :D
qua phà Cần Thơ, gặp mấy anh xe ôm hỏi quán 6 đời 3... chắc trả cỡ 5k là vừa >:D<
nói vậy thôi, quán 6 đời 3 cách cổng phà Cần Thơ cỡ 1-2km, bác qua phà Cần Thơ đi gần đến cái cổng chào rồi quẹo trái... đi đoạn 800-900m hỏi quán 6 đời 3 là ai cũng biết :)

Vậy ai có mặt ở quán sớm tranh thủ chạy ra rước anh ấy tí!
Mrcang lưu số ĐT a Liêm đi, về tới phà gọi ĐT anh Liêm sắp xếp. Gần kế bên mà...

HDCanTho

Vậy ai có mặt ở quán sớm tranh thủ chạy ra rước anh ấy tí!
Mrcang lưu số ĐT a Liêm đi, về tới phà gọi ĐT anh Liêm sắp xếp. Gần kế bên mà...

Ok, MrCang về tới cứ call mình, mình sẽ chạy ra đón nhé hehehe :D. Thân mến.

jivago

đúng ra chép phim vừa coi vừa làm để biết nội dung phim thì hay hơn, nhưng chưa chép được. đây là phần dịch của em. anh em kiểm tra rồi edit lại dùm nhé, biết chắc là sai chỉnh tả nhiều lấm.
Thanks a lot. This is the link for downloading Hamburger Hill. You can find a lot of film that you'll be enjoy.
http://hdmoviefree.com/action/hamburger-hill-720p.html
I'm editing your sub.

jeambone

Active Member

Dạo này về Cần Thơ kẹt phà kinh khủng luôn, bạn phải dự phòng 5h-6h, chứ 4h là thua, hôm trước mình bị kẹt phà 1h30' luôn, hôm đó mình cũng từ SG - CT đây nhưng chắc đi sớm, ghé một số anh em giao lưu rồi mới qua off.

Bên trên