Phần mềm Karaoke miễn phí cho PC OkeOke.net Karaoke

toemayman

Well-Known Member
Ðề: Phần mềm Karaoke miễn phí cho PC OkeOke.net Karaoke

Down đc rồi nhưng ko kết nối 2 thiêt bị với nhau đc, bác chủ hướng dẫn cụ thể đi

thangdt6

Member

phần mềm này ko chơi đc vob bác nhỉ :-S

taydonet

Cái vst này mình cũng ko để ý lắm, nhưng nhu cầu chỉ hát thôi, tác dụng nó là gì vậy bác.
vst bac co the chinh EQ, tang giam tone, ... cho trak beat; them reverb hay echo .. cho duong microphone input. nhung gi ma phan cung( hardware ) lam duoc thi vst deu co het.

thangdt6

Member

bác biết làm thế nào để cho nó nhận thêm đuôi vob được không.em cảm ơn

antheo

Active Member

Của mình ko bị, bác download bản apk trên #1 nhé, chuẩn đấy.
@antheo: Phần ngắt tiếng mình đã tìm ra, click nhanh 3 lần mới được, tuy nhiên app bị đơ một vài giây rất phiền hà, đang feedback trên FB, bọn này nó ko có forums nhỉ, rất bất tiện.

Nó đơ một vài giây cũng có cái hay đấy, delay một chút để nhấp giọng vô tông mới:D
Mình đang rầu cái vụ mp3+xml, chắc vứt hết rồi đi chép nhạc trẻ cho gấu mẹ hát, mình thì nhạc vàng có đủ bộ rồi.
Cái vụ Pitch shift này là cũng để phục vụ gấu thôi, giọng mình 9/10 với Bằng Kiều nên không cần giảm tông:^o

thangdt6

Member

phần mềm nói chung khá hoàn hảo=((

antheo

Active Member

Down đc rồi nhưng ko kết nối 2 thiêt bị với nhau đc, bác chủ hướng dẫn cụ thể đi

Bác chịu khó đọc lại mấy post trước đi, mình cũng vừa cài vừa mò thôi, bác cứ làm bí chỗ nào thì ới chỗ đó ae giúp

toemayman

Well-Known Member

em nhập đúng nư bác hướng dân mà ko đc

duvanngoc

Member

Vào setting trên PC để ra bảng bên dưới, rồi bác nhập thông số hai ô màu đỏ vào trong máy android nhé, rồi click test, save là OK. IOS thì mình ko biết.
Nhớ bật app trên PC trước, mà thường thì click scan là nó tự nhận luôn đấy

antheo

Active Member

Bác nói rõ hơn xem, trên PC bác stick vào Smart Remote chưa? Server name của bác, Smart Remote port để 31077 chưa?
Trên thiết bị android bác cũng nhập đúng như vậy rồi nhấn test hoặc scan nếu báo lỗi thì nó sẽ hiện ra một dãy số khác thay cho tên Server name (tên mạng wifi của bác) trên PC, xong nhấn test hoặc scan lại là nó báo connected

3RuaDongNai

phần mềm này ko chọn bài bằng hotkey đc nhỉ
Cho chọn bài bằng mã số thì tốt quá

duvanngoc

Member

Cái này bây h chủ yếu chọn qua remote là android hay keyboard ko dây mà anh, tiện lắm, em thích dùng control trên android hoặc ios cũng được, cần gì mã số, mã số thì lại phải tra ra bài gì.

antheo

Active Member

Trong mục Remote & Shortcut có nhiều hotkey có thể tùy ý gán hotkey rồi dùng PC remote điều khiển tuy nhiên tiếc là không có cách bấm số chọn bài bằng PC remote

toemayman

Well-Known Member

Bác nói rõ hơn xem, trên PC bác stick vào Smart Remote chưa? Server name của bác, Smart Remote port để 31077 chưa?
Trên thiết bị android bác cũng nhập đúng như vậy rồi nhấn test hoặc scan nếu báo lỗi thì nó sẽ hiện ra một dãy số khác thay cho tên Server name (tên mạng wifi của bác) trên PC, xong nhấn test hoặc scan lại là nó báo connected

em làm như bác nó báo lỗi này trên androi: no okeoke.net smart remote server is found in your network. make sure okeoke.net.exe is running and check your firewall setting
nhờ anh google dịch:không có máy chủ từ xa thông minh okeoke.net được tìm thấy trong mạng của bạn. đảm bảo okeoke.net.exe đang chạy và kiểm tra thiết lập tường lửa của bạn

3RuaDongNai

Tác giả up cả mã nguồn mở cho edit thoải mái, sướng nhỉ
Vụ này ngồi mò cả tháng đây

antheo

Active Member

em làm như bác nó báo lỗi này trên androi: no okeoke.net smart remote server is found in your network. make sure okeoke.net.exe is running and check your firewall setting
nhờ anh google dịch:không có máy chủ từ xa thông minh okeoke.net được tìm thấy trong mạng của bạn. đảm bảo okeoke.net.exe đang chạy và kiểm tra thiết lập tường lửa của bạn

Bác đã mở wifi trên thiết bị android chưa? phải mở wifi và kết nối vào mạng của bác trước sau đó mở chương trình OkeOke.net trên PC rồi tiếp đó mới mở OkeOkeRemote trên android lên.
Nếu mở rồi mà vẫn bị báo lỗi thì bác xem có cài phần mềm tường lửa như Norton Internet Seurity, Kasperky, Ariva vv...trên PC hay không nếu có thì vào phần cài đặt của nó bỏ chế độ scan thư mục cài đặt chương trình okeoke.net trong ổ đĩa C rồi thử kết nối lại xem sao

antheo

Active Member

Tác giả up cả mã nguồn mở cho edit thoải mái, sướng nhỉ
Vụ này ngồi mò cả tháng đây

Bác edit được không? có gì hay hú ae với, mình mù tịt về vụ này:D
Bác xem có edit chọn bài bằng cách bấm số như ngoài quán không? bác mà làm được mình mua ủng hộ bác ... cái remote:D

toemayman

Well-Known Member

Bác đã mở wifi trên thiết bị android chưa? phải mở wifi và kết nối vào mạng của bác trước sau đó mở chương trình OkeOke.net trên PC rồi tiếp đó mới mở OkeOkeRemote trên android lên.
Nếu mở rồi mà vẫn bị báo lỗi thì bác xem có cài phần mềm tường lửa như Norton Internet Seurity, Kasperky, Ariva vv...trên PC hay không nếu có thì vào phần cài đặt của nó bỏ chế độ scan thư mục cài đặt chương trình okeoke.net trong ổ đĩa C rồi thử kết nối lại xem sao
bác nói cụ thể đi em ko hiểu gì. cái mục kết nối internet tất nhiên là có rồi còn muc bỏ chế đọ scan em ko hiểu

Bên trên