Phần mềm Karaoke miễn phí cho PC OkeOke.net Karaoke

antheo

Active Member
Ðề: Phần mềm Karaoke miễn phí cho PC OkeOke.net Karaoke

bác nói cụ thể đi em ko hiểu gì. cái mục kết nối internet tất nhiên là có rồi còn muc bỏ chế đọ scan em ko hiểu

Trong máy vi tính của bác cài phần mềm tường lửa nào? ví dụ như Norton Internet Security, Kasperky, Ariva? nếu có thì vào phần cài đặt của chương trình tường lửa bỏ chế độ scan thư mục chứa OkeOke.net.exe.

Một điều rất quan trọng mà mình vừa nhớ là bác chạy OkeOke.net trên máy vi tính dưới quyền admin nhé, nhấp phải chuột vào OkeOke.net.exe hoặc shortcut của nó>Properties>Compatibility> click chọn Run this program as an administrator>apply>ok

Chỉnh sửa lần cuối:

tyfnmax

Active Member

vst la plugin ( chi la mot .dll file thoi)

waves vst crack co lenh dau tren internet. vst free co hang ngan cai, free vst pitchshift co hang chuc cai, bac google thi ra mot dong.

walaoke khong ho tro vst, tkaraoke cung khong ho tro vst ( chi ho tro gian tiep bang ripper thoi, chat luong average chu khong duoc good va khhong co realtime audio). okeoke.net cung khong ho tro vst tai vi no xai api cua mplayer nen khong the nao luu giu audio buffer de xu ly qua vst duoc.

minh play xml thi khong thay co bug gi ca, bac thu download asio4all va xai asio driver xem co bug voi xml khong, rieng minh thi khong thay bug.

hau het tat ca normal user khong can biet realtime audio la gi, ho chi can biet hat ra tieng, hat duoc nhieu dinh dang la program good nhung khong he de ye den chat luong cua no va customizable.

minh xai software cung 20 nam roi, thu hoi co software nao cho bo plugin tuy thich khong neu co thi chi thuan tuy nghe nhac khong thien ve hat karaoke

Bác có cái nào miễn phí dùng tốt với Karaoke4pro không ? Bác hướng dẫn giùm.

taydonet

Bác có cái nào miễn phí dùng tốt với Karaoke4pro không ? Bác hướng dẫn giùm.
minh thay co rat nhieu cai free, nhung khong co test, waves mercury bundle crack tren internet la ngon nhat roi nen minh khong xai cai khac nua. neu bac test duoc em nao tot thi noi cho admin ben do biet de ho program shortcut vo trong program luon. nhan tien bac nen test phien ban dang devoloping karaokeHD, phien ban nay bac co the bo vo 10 vsts plugin ma van chay muot ma, va cco the record ca audio + video

tyfnmax

Active Member

minh thay co rat nhieu cai free, nhung khong co test, waves mercury bundle crack tren internet la ngon nhat roi nen minh khong xai cai khac nua. neu bac test duoc em nao tot thi noi cho admin ben do biet de ho program shortcut vo trong program luon. nhan tien bac nen test phien ban dang devoloping karaokeHD, phien ban nay bac co the bo vo 10 vsts plugin ma van chay muot ma, va cco the record ca audio + video

Bác hướng dẫn cao xa quá. Vd: Đường link nào? Cài đặt nào? Sử dụng thế nào ? Chứ bác nói thế thì chịu.

antheo

Active Member

Thằng này hỗ trợ nhạc midi nhưng mở mấy file karaoke có đuôi kar, mid lên thì lyric nó show hết lên màn hình các bác ạ chứ không chạy từng dòng theo nhạc, chưa kể lyric nó không hỗ trợ unicode nên lỗi font chữ. Mình gởi file nhạc test cho nó rồi để xem nó có update gì không chứ nếu vầy thì chưa ngon.

@taydonet: mình tìm bản karaokeHD developing trên trang karaoke4pro không thấy, chỉ thấy bản karaoke7 thôi, bản này chạy demo cứ mấy giây là hết bài, test ức chế lắm thà họ cho bản trial 7 hay mười ngày gì đấy để test thì hay hơn.

taydonet

bac download o day ne www.karaoke4pro.com/download/KaraokeHD.exe neu thieu .dll file thi bac cai directx runtime vo nhe. ban nay con nhieu loi. nhung ma khong gioi han thoi gian, xai duoc voi android va win8 phone control, voi laptop control luon nhe, free khong can ton tien

Quán này dùng phần mềm miễn phí : [video=youtube;LPXtSt1Xv8c]https://www.youtube.com/watch?v=LPXtSt1Xv8c[/video]

tyfnmax

Active Member

Hôm trước nhờ admin cài cho rồi. Nhưng mays mình chạy asio hay wasabi thỉnh thoảng bị lẹt xẹt. Quay về mặc định thì vts không có tác dụng. Chiều nay về thay dây nối máy tính sang amply của Belkin (mua jack &cab ở bên vnav) không ngờ chạy được vst (chuyển tone) với sound mặc định mà không cần asio hay wasabi. Tuyệt vời. Nhân tiện vts nào dùng cho mic hả bác

thanvanhieu86

cài song không mở đượ thế mới buồn các bác ạ . không biết là tại sao ?

taydonet

Hôm trước nhờ admin cài cho rồi. Nhưng mays mình chạy asio hay wasabi thỉnh thoảng bị lẹt xẹt. Quay về mặc định thì vts không có tác dụng. Chiều nay về thay dây nối máy tính sang amply của Belkin (mua jack &cab ở bên vnav) không ngờ chạy được vst (chuyển tone) với sound mặc định mà không cần asio hay wasabi. Tuyệt vời. Nhân tiện vts nào dùng cho mic hả bác
trong bo waves co vocal reverb: CLA vocal minh thay rat hay, cai nay no buildin EQ, compressor, reverb, rating very high 5 stars hien dang onsale $49 CLA Vocals Plugin | Waves . neu bac xai o nha thi khong can mua choi crack duoc roi.

xai cai nay bac phan gan mic thang vo computer roi hat luon dua duong am thanh ra power amp hoac preamp roi toi power amp, khong xai mixer

antheo

Active Member

bac download o day ne www.karaoke4pro.com/download/KaraokeHD.exe neu thieu .dll file thi bac cai directx runtime vo nhe. ban nay con nhieu loi. nhung ma khong gioi han thoi gian, xai duoc voi android va win8 phone control, voi laptop control luon nhe, free khong can ton tien

Mình cũng tải KaraokeHD về test, xong cài waves mercury bundle cờ rắc, lúc click mục add vts của KaraokeHD lên nó cứ đơ không có action gì cả nên chẳng biết add vts ra làm sao, bó tay:-S

antheo

Active Member

Bác mua Karaoke4pro hả? bác có chạy thử mp3+xml không? nếu có thì có bị dừng chữ không? mình cũng muốn mua nó mà test thấy lỗi tùm lum chẳng biết là do cái gì, trong khi nhiều người lại bảo chạy ok

antheo

Active Member

cài song không mở đượ thế mới buồn các bác ạ . không biết là tại sao ?

À mình nhận tn của bác rồi, mở nó không lên hay mở lên add nhạc nó không chạy? bác mô tả bệnh rõ thì mới giúp được.
Bác nhớ cài Microsoft .net 3.5 SP1 trước khi cài OkeOke.net, nếu win7, 8 có sẵn thì vào control panel>Program and feature>Turn window features on and off để xem kiểm tra Microsoft .net frame work có bật lên chưa.

tyfnmax

Active Member

Bác mua Karaoke4pro hả? bác có chạy thử mp3+xml không? nếu có thì có bị dừng chữ không? mình cũng muốn mua nó mà test thấy lỗi tùm lum chẳng biết là do cái gì, trong khi nhiều người lại bảo chạy ok

Mình không có dùng mp3 + xml. Dùng thằng này máy cấu hình cao và khỏi đa nhiệm. Nhưng được cái âm thanh và chất lượng hình rất tốt ăn đứt mấy phần mềm karaoke khác. Thao tác liên tục trên máy là dễ bị lỗi. Hồi đầu ức chế lắm. Bây giờ biết cách dùng nên cũng ok. Dùng điện thoại android điều khiển thì không bị lỗi. Thêm mục plugin vst hay.

ondeptrai

Member

phần mềm này phải tải dữ liệu về phải ko bạn, có cách nào hát trực tuyến ko

vmtruong

Mình không có dùng mp3 + xml. Dùng thằng này máy cấu hình cao và khỏi đa nhiệm. Nhưng được cái âm thanh và chất lượng hình rất tốt ăn đứt mấy phần mềm karaoke khác. Thao tác liên tục trên máy là dễ bị lỗi. Hồi đầu ức chế lắm. Bây giờ biết cách dùng nên cũng ok. Dùng điện thoại android điều khiển thì không bị lỗi. Thêm mục plugin vst hay.

May quá!!! không bị bác chửi hahaha... thu âm được chưa bác?

tyfnmax

Active Member

ko cần file để thử đâu bác, mình test nhiều rồi.
Vụ Karaoke4pro dùng cũng được, bản mới hiện h nhiều tính năng hứa hẹn sẽ hay tuy nhiên Admin ít thời gian quá nên chưa được hoàn thiện và yêu cầu cấu hình cao lắm máy mình card rời, core2duo mà vẫn lag, trong khi chạy phần mềm khác decode HD thoải mái. Cái dữ liệu mp3+ xml bây h ai chơi nữa bác, chống cháy thôi.
Nếu bác dùng Wasabi thì tải bản mới về dùng. Mượt hơn đó.

duvanngoc

Member

Nếu bác dùng Wasabi thì tải bản mới về dùng. Mượt hơn đó.

ý bác là Karaoke HD hay là Okeoke?
Cái karaoke HD chạy lag lắm (với máy mình) mà bình thường mấy file Full HD máy mình nó decode ầm ầm có sao đâu VGA 5450 trị được HD mà.
Hiện giờ là đang chán dùng KaraokeHD

Bên trên