Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

Hagemi

Active Member
Lumin không nhận DSD các bác nhỉ? Có app upnp nào cho ios nhận nhạc DSD ko các bác ?

caigoc

Member
Em đã thử cấp nguồn theo hai cách lại thấy cấp nguồn từ ifi power cho Pi nghe tiếng tách bạch, rõ ràng, có lực hơn cấp nguồn từ Boss Dac. Hay tai e có vấn đề nhỉ :(
@linh0983

Hôm này rãnh rỗi em xách thẻ nhớ Raspbian Os gắn chạy trên Pi2+Boss1.2 để play youtube, xem được vài giây lại đứng, nghĩ bụng chắc con Pi2 yếu hơn Pi3 nên đứng - lúc này Nguồn đang cấp qua Boss - em thử lại Cấp nguồn qua Pi như thường lệ ... :eek: ố ố ... Youtube chạy vù vù!

Em sẽ chọn cách an toàn Cấp nguồn qua Pi!

do_long_khach

Well-Known Member
Hờ vẫn chạy hả bác. Vậy để tôi cài lên con máy chạy J1800 khỏe gấp rưỡi chắc vẫn chiến được.

Thanhvo31

Well-Known Member
Nhưng mà tốt nhất làm cái Roon Optimized Core Kit (Máy NUC + Linux...)
Tổng thiệt hại cỡ hơn $500 cho Nuc + $500 cho Software.

linh0983

Well-Known Member
Hờ vẫn chạy hả bác. Vậy để tôi cài lên con máy chạy J1800 khỏe gấp rưỡi chắc vẫn chiến được.
Chạy tốt bác ơi . Mình remote ngon a .
Mình thấy tay này cài trên con minix neo giống cấu hình nhà nên thử a .
https://docs.google.com/spreadsheet...-C78aFZxBVbzKSVRv4E/pubhtml?gid=0&single=true
Con PCG03 Plus này đang chơi foobar2000 với AO . Bây giờ thêm roon sever vào thằng roon này nghe hay hơn foobar2000 . SU1 nhái này nghe ko đến nỗi tệ . Điều khiển bằng con nexus 5 mượt a .
File nào nó cũng chơi tuốt . :eek:

Đã nhất là con 502DAC Pro nó ăn theo hệ thống này luôn a . :rolleyes::mad:

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Nãy giờ bỏ ăn mừng ngồi cài con máy còi j1800 làm roon server trên win7, mk cài win10 vào cái máy này mãi ko được. Giờ hệ thống dual cọc cạch win7+ win10 chạy roon ngon rồi. Bác cài AO ở sound sig 1 và digital filter B nhé (cài lại chỉ cần đến phần chọn này rồi exit luôn là đc, mất độ 2p thôi), đây là kết hợp xuất sắc mà các AO fan đều thừa nhận. Muốn hay nữa bác vào bios của máy chứa roon bridge disable video (hdmi, vga) đi.

Theo bài của các lão tướng dual pc thì ko chỉ bridge mà cả server đều nên cài AO bác ạ. Hic hic lại làm phát mua chung nữa đi bác.

trung224

Well-Known Member
Hình như Roon ROCK chỉ đảm bảo chạy ở một số mainboard và chip CPU mà bọn Roon đã test thôi, chứ những cái khác thì ko chắc chắn

linh0983

Well-Known Member
Nãy giờ bỏ ăn mừng ngồi cài con máy còi j1800 làm roon server trên win7, mk cài win10 vào cái máy này mãi ko được. Giờ hệ thống dual cọc cạch win7+ win10 chạy roon ngon rồi. Bác cài AO ở sound sig 1 và digital filter B nhé (cài lại chỉ cần đến phần chọn này rồi exit luôn là đc, mất độ 2p thôi), đây là kết hợp xuất sắc mà các AO fan đều thừa nhận. Muốn hay nữa bác vào bios của máy chứa roon bridge disable video (hdmi, vga) đi.

Theo bài của các lão tướng dual pc thì ko chỉ bridge mà cả server đều nên cài AO bác ạ. Hic hic lại làm phát mua chung nữa đi bác.
Đúng vậy bác đêm qua setup theo hướng đó a . Cho nó chạy suốt đêm output ra 5 port cùng lúc . Con PC mini này cài Roon server 64 bit xử lý đúng ngon . Sẵn đó có dịp so sánh mấy chú dac luôn a .
Cứ nghĩ nó cấu hình yếu chạy ko nổi . Ngược lại suốt đêm ko treo sáng ra remote là vào mượt mà . :mad:

linh0983

Well-Known Member
Đây là tài nguyên hệ thống con PC mini íu xìu sau khi tối ưu bằng AO đồng thời roone sever đang output ra 5 port có những lúc băng thông Wifi nó lên 57,6 Mbps a . ;)

Bên trên