(REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

tungbung

Active Member
Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Mình rất ư hâm mộ Sony và Pana nhưng mình thấy con W804 này không xứng đáng đồng tiền bác gạo má anh em mình bỏ ra. Bởi vậy mà hàng nó năm nay rẻ tệ, hình như bọn sony này coi thường dân mình. Đáng lẽ ra bệnh hở sáng này nó phải rút "kinh" cho các năm trước chứ. Đả đảo sony.

ongancha

Member

Chết thật, vừa khuyên người nhà đi lấy cái này về, bận không đi kiểm tra hộ vì nghĩ SN thì không lo hở sáng.
Đang bị chất vẫn về cái vụ phụ đề phim 3D khi xem trực tiếp = ổ cứng. Nó ra toàn dấu hỏi , Có bác nào dùng Model này có cách xem được chỉ dùm, nhà cháu đỡ phải đi mò mẫm.

hangpham2712

Re: Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Chết thật, vừa khuyên người nhà đi lấy cái này về, bận không đi kiểm tra hộ vì nghĩ SN thì không lo hở sáng.
Đang bị chất vẫn về cái vụ phụ đề phim 3D khi xem trực tiếp = ổ cứng. Nó ra toàn dấu hỏi , Có bác nào dùng Model này có cách xem được chỉ dùm, nhà cháu đỡ phải đi mò mẫm.
mẫu 42 thì mình chưa thấy có ai nói hở sáng, thấy hở sáng ở mẫu 47 và 55 in, mình xem 3d qua ổ cứng thấy bình thường, có thể do file fim 3d của bác có vấn đề

Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

mẫu 42 thì mình chưa thấy có ai nói hở sáng, thấy hở sáng ở mẫu 47 và 55 in, mình xem 3d qua ổ cứng thấy bình thường, có thể do file fim 3d của bác có vấn đề

đồng quan điểm vs bác này...3h chiều nay cửa hàng mang 1 cái tivi mới tinh đến... cẩn thận đem vào phòng tối thui check thử...cuối cùng vẫn ko khá hơn....!! nên thôi, khỏi đổi...! ;(

X_Men21

Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

đồng quan điểm vs bác này...3h chiều nay cửa hàng mang 1 cái tivi mới tinh đến... cẩn thận đem vào phòng tối thui check thử...cuối cùng vẫn ko khá hơn....!! nên thôi, khỏi đổi...! ;(

Mừng cho bác trả lại được máy!
Mà khâu kiểm tra chất lượng sao lại cho qua mấy cái máy này được nhỉ?[-O<

manhtran71

Well-Known Member

Toàn dấu hỏi phụ đề là do bác chỉnh chưa đúng mã, bác vào phần set up phụ đề > mã font > chuyển UT8 là OK

ongancha

Member

Toàn dấu hỏi phụ đề là do bác chỉnh chưa đúng mã, bác vào phần set up phụ đề > mã font > chuyển UT8 là OK
Tk, để mình nhắn cho nó làm thử .
@hangpham2712 : Phim không hỏng bạn ơi , mình xem bằng đầu HDP nên không để ý khi cắm Hdd trực tiếp vào TV

hangpham2712

hi vì mình cũng có cắm HDD trực tiếp vào TV xem thử luôn rùi, thấy ok, hay là của mình mã font đã chuyển sang UT8 nhỉ :p

Tuần trước mình mua cái này lun, mà mở thùng ra chỉ cóa mỗi cái remote thường ko có remote NFC, hôm sau mình chạy ra sony central mắng vốn vì quảng cáo rõ ràng là TV one touch mà về nhà ko có remote NFC thì touch kiểu nào :( thế là nó đưa cho mình cái remote NFC haha. về nhà mình xé cái thùng TV đem dục thì thấy cái remote NFC chưa mở còn sót ở trỏng :) lời ghê gớm
Bác mua loại nào? Em thấy nhà em không có cái kia. Remote NFC là có gì vậy? NFC này có phải giống ĐT trao đổi dữ liệu 1 chạm không? Đưa nó vào Remote để làm gì bác nhỉ?

Bác mua loại nào? Em thấy nhà em không có cái kia. Remote NFC là có gì vậy? NFC này có phải giống ĐT trao đổi dữ liệu 1 chạm không? Đưa nó vào Remote để làm gì bác nhỉ?
Mình cũng đâu có cái remote NFC gì đâu nhỉ, hay là bên "Toàn Linh" chỗ mình mua giữ lại để bán riêng, không biết cái này sử dụng có pro không nhỉ, nếu mua thì giá bao nhiêu???

peotipeo

Điện thoại các bác ko có screen mirroring thì cái remote cũng vô dụng, e thấy nó chỉ có NFC để kích hoạt cái đó

RMF

Member

Nếu là mình thì lấy con 674A vì chẳng cần 3D làm chi. rẻ hơn được gần 6tr.
Dù sao thì cũng chúc mừng bác chủ nhé!!!

Toietmoi

Well-Known Member
Nhà em thích kiểu chân đế của W674A hơn, nhìn thanh lịch nhưng chắc chắn.

Có bác nào thử cắm USB 3G vô cổng USB của tivi để duyệt web chưa ạ?

chebistorm

Member

Mình cũng đâu có cái remote NFC gì đâu nhỉ, hay là bên "Toàn Linh" chỗ mình mua giữ lại để bán riêng, không biết cái này sử dụng có pro không nhỉ, nếu mua thì giá bao nhiêu???
mình gọi thử cho trung tâm bảo hành của sony rùi.. nó nói chỉ có w9 trở lên mới được tặng remote nfc thôi.. dòng w8 phải mua riêng.. giá là 899k (quá chát cho cái remote;(

easylady

Đã ai xem phim đuôi MKV bị đơ tivi chưa? đuôi MKV có phim xem được, có phim ko xem được. phim nào load được cái icon trước lúc ấn play thì coi được. còn phim nào không load được thì kể cả không xem, ấn thoát ra thôi thì màn hình bị đen thui, ko ấn được gì hết :( . sau đó phải rút nguồn ra mở lại thì ti vi mới trở lại bình thường, vào lại USB để thử lại lần nữa thì lại bị. nản ghê. ko biết lý do gì nữa. chẳng biết phim nào coi được, phim nào ko coi được để cắm vào tivi ko bị đơ nữa
bạn nào biết thì chỉ mình với
Lỗi của tivi w804 này giống lỗi của bạn này
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/612591-loi-tv-sony-42w674a-ai-giup.html

chebistorm

Member

Đã ai xem phim đuôi MKV bị đơ tivi chưa? đuôi MKV có phim xem được, có phim ko xem được. phim nào load được cái icon trước lúc ấn play thì coi được. còn phim nào không load được thì kể cả không xem, ấn thoát ra thôi thì màn hình bị đen thui, ko ấn được gì hết :( . sau đó phải rút nguồn ra mở lại thì ti vi mới trở lại bình thường, vào lại USB để thử lại lần nữa thì lại bị. nản ghê. ko biết lý do gì nữa. chẳng biết phim nào coi được, phim nào ko coi được để cắm vào tivi ko bị đơ nữa
bạn nào biết thì chỉ mình với
Lỗi của tivi w804 này giống lỗi của bạn này
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/612591-loi-tv-sony-42w674a-ai-giup.html
mình coi bình thường mà.. bạn thử cập nhật firmware mới nhất xem sao

easylady

Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

cho mình hỏi đã ai chia nhỏ video rồi xem trên tivi này chưa?
Do USB mình ko đủ nên mình chia nhỏ video ra. Nhưng sao mình chia nhỏ video theo dung lượng bằng phần mềm mkvmerge gui để cop vào usb thì không xem được trên tivi nữa nhỉ? mặc dù video đó vẫn xem được trên máy tính ko thấy bị lỗi gì.
lúc chia nhỏ video có cần lưu ý gì ko? bác nào từng làm rồi chỉ e với

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên