Review Denon DHT-390XP...!

TamNhinSo.Net

Active Member
Ðề: Review Denon DHT-390XP...!

Hì , cám ơn bạn đã góp ý nhé :)Mình cũng chưa đầu tư HD mà vẫn xem = dvd đấy , theo mình nghĩ thì 99% gia đình viet nam bèo lắm thì cũng co dvd rồi còn gì :). Có dvd rồi nên mới đầu tư qua âm thanh .Dàn máy nào cũng có phần equalizer có sẵn và phần tự cài đặt bạn ơi , bạn ko biết thì có thể search gú gồ mà ;))
Mình quyết định mua con này cũng vì cái ampli rời của nó đấy , thùng sub thì đẹp roài , còn loa main va surrond nhìn chưa pro lắm ( giống loa vi tính quá :eek:3 ) sau này bạn có thể thay thế loa con mà chẳng cần nâng cấp ampli nữa chỉ cần để ý chút thông số cho phù hợp giữa loa va ampli thôi.
Xưa giờ gia đình kết sony lắm nhưng có 2 điều làm mình nhùng
1 . Gía thành cao
2 . Sản phẩm của Sony giống cái đồng hồ đếm ngược , bọn kỹ sư japan tính toán quá hay nên ngay cà dân nó cũng ngại xài sony đấy :(

Cái vụ đồng hồ đếm ngược thì có nghe qua. Nhưng nếu Sony nó làm mà sản phẩm cứ hết bảo hành là lăn quay ra chết thì làm sao mà nó nổi tiếng dữ vậy nhĩ??!

chimenfr

Member

Xưa giờ gia đình kết sony lắm nhưng có 2 điều làm mình nhùng
1 . Gía thành cao
2 . Sản phẩm của Sony giống cái đồng hồ đếm ngược , bọn kỹ sư japan tính toán quá hay nên ngay cà dân nó cũng ngại xài sony đấy :(

Đúng , đồng ý với bác

Em bị mấy lần rùi. ngày xưa 2005 mua bộ 5.1 Sony có Divx về thì giá rất mắc mà kén đĩa như quỉ. 10 phim down về thì coi được 1 -2 phim. Phải đúng birate và audio nó mới chạy ( format support cực ít --> rất ngu)

và gần đây là con Vaio FZ.
- Nó chỉ support cho Vista, kiếm driver cho XP và 7 thì bọn nó nói nó ko làm
nữa.
- Dòng này bị lỗi nóng card màn hình gây chết chip VGA. Mà chỉ có Sony US đứng ra thu hồi cho thị trường US. Con của e chết VGA 2 lần rồi. May là đem về VN sửa được tốn 3 tr chứ bọn SOny VN nó nói thay main hết 8tr. Nó bán xong là phủi tay . Thiệt tức bọn Sony . Mua thì mắc mà nó chạy đua doanh số chứ dek support gì

Từ nay em từ Sony

Map_34

Cái vụ đồng hồ đếm ngược thì có nghe qua. Nhưng nếu Sony nó làm mà sản phẩm cứ hết bảo hành là lăn quay ra chết thì làm sao mà nó nổi tiếng dữ vậy nhĩ??!

hi`hi` chú Thương hay chú Tài vậy nhĩ , sắm con 3GS quốc tế chưa ;)).Thằng sony nổi tiếng chất lượng hình ảnh ( nét như sony mà ;)) )còn độ bền thì hình như thật sự ko được lâu , ngày trước sony bảo hành nhiều năm lắm nhưng bây giờ ... 2 năm là max òi nên mình ớn ^:)^ hết bảo hành là bệnh linh tinh liền ah :(

vinhpq

Member

Mọi người có vẻ không khoái Philip nhỉ, em thấy mấy dàn philip nghe hay mà.

kilpin

Member

Đúng , đồng ý với bác

Em bị mấy lần rùi. ngày xưa 2005 mua bộ 5.1 Sony có Divx về thì giá rất mắc mà kén đĩa như quỉ. 10 phim down về thì coi được 1 -2 phim. Phải đúng birate và audio nó mới chạy ( format support cực ít --> rất ngu)

và gần đây là con Vaio FZ.
- Nó chỉ support cho Vista, kiếm driver cho XP và 7 thì bọn nó nói nó ko làm
nữa.
- Dòng này bị lỗi nóng card màn hình gây chết chip VGA. Mà chỉ có Sony US đứng ra thu hồi cho thị trường US. Con của e chết VGA 2 lần rồi. May là đem về VN sửa được tốn 3 tr chứ bọn SOny VN nó nói thay main hết 8tr. Nó bán xong là phủi tay . Thiệt tức bọn Sony . Mua thì mắc mà nó chạy đua doanh số chứ dek support gì

Từ nay em từ Sony
:-SS
bác này nói làm e hoang mang quá. e cũng dùng FZ được gần 2 năm rồi mờ có thấy bị j đâu nhỉ,. Win 7 thì e cũng dùng từ hồi còn mấy bản build 69.. j đó vì k thích vista, chạy bình thường driver hỗ trợ đầy đủ, phải cái vaio thì driver cài hơi phức tạp hơn tí,nhất là mấy máy xách Nhật :D

vinhpq

Member

Bác nào dùng qua con Philips HTS6515 chưa? tư vấn hộ em, em đã từng bị 1 cái dàn philip làm mê hoặc, h đang tính mua 1 con philip.

chimenfr

Member

bác này nói làm e hoang mang quá. e cũng dùng FZ được gần 2 năm rồi mờ có thấy bị j đâu nhỉ,. Win 7 thì e cũng dùng từ hồi còn mấy bản build 69.. j đó vì k thích vista, chạy bình thường driver hỗ trợ đầy đủ, phải cái vaio thì driver cài hơi phức tạp hơn tí,nhất là mấy máy xách Nhật :D

Em múc con FZ bên Pháp , card màn hình 8400M GT. Chạy nóng như như lò sưởi. Em xài Win 7 nhưng bi giờ HDMI chỉ ra audio stereo + mỗi lần muốn xuất âm thanh ra HDMI thì phải làm manual. Nếu cài Media player classic thì chỉnh trong option được . Nó mất HDaudio rùi. Nếu bác cài được HD audio thì cho e xin bộ driver VGA + Audio. Chứ e coi phim chiếu ra Denon bằng HDMI chỉ được ... stereo 44kz. Nhục như con cá nục (Vista thì nó cho ra đầy đủ 5.1 , 7.1)

Bác vào web Sony sẽ thấy nó ko support driver cho Win 7 và XP

kilpin

Member

Em múc con FZ bên Pháp , card màn hình 8400M GT. Chạy nóng như như lò sưởi. Em xài Win 7 nhưng bi giờ HDMI chỉ ra audio stereo + mỗi lần muốn xuất âm thanh ra HDMI thì phải làm manual. Nếu cài Media player classic thì chỉnh trong option được . Nó mất HDaudio rùi. Nếu bác cài được HD audio thì cho e xin bộ driver VGA + Audio. Chứ e coi phim chiếu ra Denon bằng HDMI chỉ được ... stereo 44kz. Nhục như con cá nục (Vista thì nó cho ra đầy đủ 5.1 , 7.1)

Bác vào web Sony sẽ thấy nó ko support driver cho Win 7 và XP

đúng là trên esupport của sony ko có driver cho win 7 nhưng mình thấy win 7 chấp nhận hầu hết driver của win vista mờ, chỉ có cái là mấy ultilities của nó thì phải tự cài lại theo thứ tự thôi, cài sai phát là k dùng đc function với mấy phím vol, S1.. luôn. Mình dùng fz340e cũng card 8400M GT ^^. vẽ cad với ren max suốt mà nhờ zời chưa bị cháy :-SS. còn về HDMI thì mình k dùng để xuất audio nên k rõ :(, trc xem tạm bằng lap toàn dùng jack 3.5 nối vào dàn nghe 2.1 :D còn HDMI chỉ xuất hình ảnh vào LCD...nghe bảo chạy HD liên tục hại lap lắm nên mình múc cái HD player cho gọn nhẹ :p...

chimenfr

Member

đúng là trên esupport của sony ko có driver cho win 7 nhưng mình thấy win 7 chấp nhận hầu hết driver của win vista mờ, chỉ có cái là mấy ultilities của nó thì phải tự cài lại theo thứ tự thôi, cài sai phát là k dùng đc function với mấy phím vol, S1.. luôn. Mình dùng fz340e cũng card 8400M GT ^^. vẽ cad với ren max suốt mà nhờ zời chưa bị cháy :-SS. còn về HDMI thì mình k dùng để xuất audio nên k rõ :(, trc xem tạm bằng lap toàn dùng jack 3.5 nối vào dàn nghe 2.1 :D còn HDMI chỉ xuất hình ảnh vào LCD...nghe bảo chạy HD liên tục hại lap lắm nên mình múc cái HD player cho gọn nhẹ :p...

Em ko Cad nhưng coi phim Bluray bị die 2 lần rùi nên giờ phải mua cho nó cái quạt riêng X_X X_X. Mà giờ cài Win 7 nó mất cái DTS HD rùi tức quá nên ... mua con PS3 về thì cắm HDMI vào 2 cái LCD LG và SS ở nhà đều bị chớp hình. Cắm laptop bằng HDMI thì ko sao -->> tại con PS3. Hỏi thăm trên này chả ai biết tại sao

Bực cái đám SOny này

Map_34

hix way lại denon đê mấy bác , em set volume 5 loa đều 1/2 hết nghe rất ok mỗi tội thùng sub e ko biết nên set bi nhiu cả , e vặn 1/3 thì nghe pass yếu mà 1/2 thi lại nghe nặng wa' ko bik sao đây , center e để thấp dưới cả center có ảnh hưởng gì ko , mí a giúp dùm thanks :)

leducnhat

Member

Sony fan mà bác chơi dàn Denon với màn hình Panasonic ;;)
Phòng ngủ thế này hoành tráng quá :D Phòng ngủ nhà em có mỗi cái Radio CD Sony cổ lỗ :))
chỉ có cái radio CD cổ lổ còn lại tấc cả những thứ khác là hi-end hả bác:))

minhtit

Bộ này nghe được không bác? Giải mã âm thanh cho các film hiện có luôn hả bác?

homepage

Member

hỏi ké tý, bác cài được driver để dùng phím Fn cho em VGN-NS51B k bác, máy cũng xách ở nhật về.

dược thì giúp e với ạ

p/s: e này chỉ có ở nhật thôi ạ, mấy trang tiếng anh như support vaio ở mỹ k có dòng này nên cũng khó tìm driver

tungxeng

Sẵn đây có vài thắc mắc với em nó a e giúp dùm nha :

+ Nút volume phía sau của thùng Sub , em nên vặn bao nhiêu là vừa ?
+ Nên để chế độ nào để xem phim hay nhất , nghe nhạc hay nhất ?
(MATRIX , THEATRE , HALL , CHURCH , CLASSIC , ......)
+ Dàn này có set volume được cho từng loa ko , vì e nghe hơi nhỏ , phải lên đến 40 nghe mới vừa :(

- Volum Sub bác vặn sao cho nghe...vừa tai là okie, hehe.
- set được volum cho từng loa, hoặc set khoảng cách từng loa để denon sự set volum.
- xem phim thì denon sẽ tự chọn chế độ theo source ( DTS, AC3,v..v)
- nghe nhạc thì em hay nghe Matrix, cái này là tùy sở thích thôi.
- xem phim em để khoảng 60 dB là vừa. chừng nào hứng thì cho lên 70dB. cánh cửa rung bần bật, người nhà la ó....

bobby_lee

Member

Căn bệnh muôn thủa của những người thiếu hiểu biết, để tất cả 6 cái loa phía trước mặt...kk

Mấy hôm nay đi tết nhiều nhà, ai cũng khoe là mới mua dàn 5.1. Nhìn 1 cái thấy 6 loa trước mặt là chán ko buồn nói gì đến âm thanh với các bác luôn

Đúng là "Căn bệnh muôn thủa của những người thiếu hiểu biết" đi đâu cũng thấy post bài chê người khác "thiếu hiểu biết..."
Bó chiếu luôn.[-X

@Chủ thớt: Dàn 5.1 bác chỉnh nghe ngon chưa, truyền cho a/e chút kinh nghiệm với !

Map_34

@Chủ thớt: Dàn 5.1 bác chỉnh nghe ngon chưa, truyền cho a/e chút kinh nghiệm với !

Tình hình là denon 390xp xem phim chẳng thấy ai chê cả bác ah ( chỉ thấy hàng xóm wa xin mở volume nhỏ tí thôi :)) ).
Mình cũng ko rành vụ chỉnh chọt lắm , nghe nhạc thì để MATRIX , xem phim thì để THEATRE , xem football thì để STADIUM , thế thôi ah....
2 loa sround mình cho max volume + 15 , center cũng max + 15 , sub và 2 em front mình để + 10 thôi vậy là đạn bắn , đao chém nghe vỡ kiếng nhé \:D/
Còn cái này wan trọng nè , cái nút phía sau thùng sub mình chẳng thấy ai hướng dẫn cả mặc dù hỏi rùi :( , mình để nó 1/3 vòng thôi nghe bass cũng vừa nếu bạn thích bass to chút thì vặn lên chút nữa nhé :)

Ai có kinh nghiệm chỉ chọt thêm cho mình tí nhá , thanks nhìu @};-

vietrung

Active Member

Tình hình là denon 390xp xem phim chẳng thấy ai chê cả bác ah ( chỉ thấy hàng xóm wa xin mở volume nhỏ tí thôi :)) ).
Mình cũng ko rành vụ chỉnh chọt lắm , nghe nhạc thì để MATRIX , xem phim thì để THEATRE , xem football thì để STADIUM , thế thôi ah....
2 loa sround mình cho max volume + 15 , center cũng max + 15 , sub và 2 em front mình để + 10 thôi vậy là đạn bắn , đao chém nghe vỡ kiếng nhé \:D/
Còn cái này wan trọng nè , cái nút phía sau thùng sub mình chẳng thấy ai hướng dẫn cả mặc dù hỏi rùi :( , mình để nó 1/3 vòng thôi nghe bass cũng vừa nếu bạn thích bass to chút thì vặn lên chút nữa nhé :)

Ai có kinh nghiệm chỉ chọt thêm cho mình tí nhá , thanks nhìu @};-

avr 390 có cho để chế độ stereo cho nghe nhạc ko bác!!!

HD Beginner

Đúng là "Căn bệnh muôn thủa của những người thiếu hiểu biết" đi đâu cũng thấy post bài chê người khác "thiếu hiểu biết..."
Bó chiếu luôn.[-X

Bộ dàn của chú bao tiền, chú chơi âm thanh đc bao năm rồi mà tinh tướng ghê nhỉ. Denon 390XP mà còn chưa mua được thì đừng vào đây nói nhảm nhé

Map_34

Bộ dàn của chú bao tiền, chú chơi âm thanh đc bao năm rồi mà tinh tướng ghê nhỉ. Denon 390XP mà còn chưa mua được thì đừng vào đây nói nhảm nhé

axxxxxxx , chú lại nhảy vào 2pic cùa a mà cạnh khóe rồi , chú cũng rãnh nhĩ ( ko có lửa sao có khói chú em ;) ) chú nói vậy chắc cũng chơi audio lâu năm lắm nhĩ 8-> hôm nào làm cái li vờ xô cho a e học tập nhé

@ vietrung : có lun chế độ stereo cho bác nhen :)

vietrung

Active Member

axxxxxxx , chú lại nhảy vào 2pic cùa a mà cạnh khóe rồi , chú cũng rãnh nhĩ ( ko có lửa sao có khói chú em ;) ) chú nói vậy chắc cũng chơi audio lâu năm lắm nhĩ 8-> hôm nào làm cái li vờ xô cho a e học tập nhé

@ vietrung : có lun chế độ stereo cho bác nhen :)

oh, vậy à, thường thì nghe nhạc để mode stereo là chuẩn, à bác cho hỏi thêm là 02 dây cho 02 loa surround dài khoảng bao nhiu m vậy!!!

Bên trên