Review Denon DHT-390XP...!

nhat thanh

Ðề: Review Denon DHT-390XP...!

Để nghe nhạc hay thì cần nâng cấp main loại nào để phối với rcv cho hợp ạh.vì e cũng đang lăn tăn vụ này.thanks

Map_34

oh, vậy à, thường thì nghe nhạc để mode stereo là chuẩn, à bác cho hỏi thêm là 02 dây cho 02 loa surround dài khoảng bao nhiu m vậy!!!

dài đấy bạn ah. tầm hơn 10m luôn đấy ( bạn thấy 2 tấm dàn đầu của mình có 1 đống dây là dây của sround đấy ;)) )
@ nhat thanh : mình chưa tính đến chuyện nâng cấp main vì hiện tại đã ok roài , với lại bx vừa có baby nên hạn chế xem phim rùi :( , dàn này mình thấy nghe nhạc vẫn ổn bạn ah ko nhất thiết phải nâng cấp .Thân

transon

Member

Phòng ngủ mà bác xài Denon 390XP là đỉnh lắm rồi.
Phòng khách của em 40m2 mà em xài con này bị bà già chữi hoài!
Xem film hành động dập đùng đùng vỡ hết cửa kính!
Em đang thích con này lắm nhưng chưa biết âm thanh nó thế nào, em nghe nhạc
nhiều hơn xem phim. Nhờ bác chỉ dùm em với.
Cảm ơn bác nhìu..:)

quynhnet

Banned

Em đang thích con này lắm nhưng chưa biết âm thanh nó thế nào, em nghe nhạc
nhiều hơn xem phim. Nhờ bác chỉ dùm em với.
Cảm ơn bác nhìu..:)

Con này rất tệ, âm thanh lùng bùng, vỏ loa bằng MDF cực xấu, trông còn thua cái bàn hàng chợ nữa bạn ơi. Tôi vào Phan Khang nhìn lớp nhựa dán ngoài tróc ra sần sùi, cực kỳ mất thẩm mỹ và rẻ tiền. Với tầm tiền hơn 10 triệu mua nó, bạn hãy sắm 1 bộ gồm receiver marantz (6,5t) và 1 đôi loa font Yamaha trước, sau đó nâng cấp dần dần.

Jackson

Active Member

Bác nào mới chơi dùng con này là ổn, 1 năm nữa sẽ có suy nghĩ khác khách quan hơn ;D

rockerxd

Con này rất tệ, âm thanh lùng bùng, vỏ loa bằng MDF cực xấu, trông còn thua cái bàn hàng chợ nữa bạn ơi. Tôi vào Phan Khang nhìn lớp nhựa dán ngoài tróc ra sần sùi, cực kỳ mất thẩm mỹ và rẻ tiền. Với tầm tiền hơn 10 triệu mua nó, bạn hãy sắm 1 bộ gồm receiver marantz (6,5t) và 1 đôi loa font Yamaha trước, sau đó nâng cấp dần dần.

Cơ mà receiver Marantz xem phim đâu có hay bằng Denon hay Pionner hay Yamaha :)

TamNhinSo.Net

Active Member

Con này em bán cả trăm bộ mà chưa thấy ai chê cả, bác thữ loa trong cái sảnh rộng 1000m2 của Phan Khang + tiếng ồn từ hàng trăm con người ta thì làm sao nó không lùng bùng .!

Map_34

quả thật bác chê hơi quá lời , con này mà bác đã chê thế thì mấy thằng AIO của sony , pana , LG còn là gì trong mắt bác nữa ;)) , ko phài hàng mình mua rồi mỉnh khen nhưng thật sự chưa thấy ai phàn nàn về âm thanh khi xem phim của dàn này :)

quynhnet

Banned

quả thật bác chê hơi quá lời , con này mà bác đã chê thế thì mấy thằng AIO của sony , pana , LG còn là gì trong mắt bác nữa ;)) , ko phài hàng mình mua rồi mỉnh khen nhưng thật sự chưa thấy ai phàn nàn về âm thanh khi xem phim của dàn này :)

Cũng là một ý kiến thôi bạn. Về thẩm mỹ, độ bền và tương thích để chơi HD thì rất hiếm có bộ AIO nào khả dĩ.

ntuandat

Member

Thật ra đã mua dàn AIO thì nên chú trọng đến nhiều yếu tố của nó. Chứ chỉ chăm chăm vào một khía cạnh âm thanh xem phim hoặc nghe nhạc thì AIO tầm tầm chào thua.
Cá nhân em chọn AIO của LG vì
1. Ngoại hình đẹp - Do hãng đã đầu tư thiết kế đồng bộ thì chắc chắn là hơn anh em ta đi lắp ghép từng món rồi
2. Có thêm đầu DVD, khỏi phải mua thêm
3. Âm thanh nghe cũng hay, ít nhất là đối với tai trâu của em
4. Tích hợp tương đối ổn về công nghệ - dts ầm ầm
Khi nào muốn dấn sâu về âm thanh thì mới nghĩ đến dàn rời - đồng nghĩa với số tiền đầu tư bỏ ra nhiều hơn và công sức bỏ ra cũng nhiều không kém.
Em chỉ không hiểu tại sao có nhiều bác cứ gặp AIO là ném đá tới tấp, thậm chí nặng lời nhể ???

transon

Member

Cảm ơn bác, chắc em phải chuyển qua dùng dàn rời thôi.:)

arch_h

Member

Đang quan tâm bộ này,đọc topic nảy giờ, cảm ơn các gop y của may bac,dang muốn setup cho phong khách nhà mình tầm 32m2,ban đầu định chơi z5500 nhưng cái bộ này setup phòng khách nhìn nhỏ bé wa..mac dù âm thanh nó good rui.Bộ này có vẽ khả thi hơn...chắc để dành thêm chút t nữa tậu bộ này thôi...nhưng mấy bác cho hỏi bộ này chơi với mấy hd box ok hết chứ mấy pác....?thấy bacon khuyên dùng Kaiboer k200...k biết kết hợp với dàn này ok k pac hỉ???
thanks!

tethien

Active Member

Đang quan tâm bộ này,đọc topic nảy giờ, cảm ơn các gop y của may bac,dang muốn setup cho phong khách nhà mình tầm 32m2,ban đầu định chơi z5500 nhưng cái bộ này setup phòng khách nhìn nhỏ bé wa..mac dù âm thanh nó good rui.Bộ này có vẽ khả thi hơn...chắc để dành thêm chút t nữa tậu bộ này thôi...nhưng mấy bác cho hỏi bộ này chơi với mấy hd box ok hết chứ mấy pác....?thấy bacon khuyên dùng Kaiboer k200...k biết kết hợp với dàn này ok k pac hỉ???
thanks!

32m2 thì Z5500 hay Denon DHT-390XP cũng chả thấm vào đâu bạn ợ. Bạn nên kiếm dàn rời thì hơn.

Z5500 hay Denon DHT-390XP chỉ thích hợp với mấy phòng be bé thôi. Phòng lớn thế nghe loãng lắm.

HDSaiGon

Super Moderators

32m2 thì Z5500 hay Denon DHT-390XP cũng chả thấm vào đâu bạn ợ. Bạn nên kiếm dàn rời thì hơn.

Z5500 hay Denon DHT-390XP chỉ thích hợp với mấy phòng be bé thôi. Phòng lớn thế nghe loãng lắm.

Giỡn hoài. phòng mình 44m2 mà dùng Denon vẫn đỉnh như thường.

10mili hoặc nhỏ hơn chơi Z5500 hoặc Denon

trên 20mili chơi bộ rời.

Vợ nào mới cưới về cũng thơm, cũng xinh, cũng đẹp cả.

Thèm muốn là vô cùng. Chơi âm thanh biết đâu là bến bờ.

Thấy đủ là đủ thôi các Bác ợ, cãi nhau gì cho tốn nơ ron thần kinh?

tethien

Active Member

Giỡn hoài. phòng mình 44m2 mà dùng Denon vẫn đỉnh như thường.

Chắc độ nhạy tai của bạn chắc khủng lắm. Cái phòng thằng bạn mình có ~22m2 mà bộ Denon DHT-390XP bật lên nghe chả xi nhê mấy. ;)

arch_h

Member

Đúng là mấy pac nghe nhac dữ wa..
minh dang nghe z2300 trong phong ngủ tầm 12m2 da thay phê rùi...
mình đính chính là là phong khach nhà mình là 24m2 thôi.minh nhầm chút..hihi.
mây pac gop ý thêm...dùng bộ denon nay ok chứ?

HDSaiGon

Super Moderators

Chắc độ nhạy tai của bạn chắc khủng lắm. Cái phòng thằng bạn mình có ~22m2 mà bộ Denon DHT-390XP bật lên nghe chả xi nhê mấy. ;)

Quan trong là cách bố trí loa và phòng ốc.
Khi nào bạn có thời gian mời bạn ghé showroom của công ty mình.
778A Nguyễn Kiệm, F4, Phú Nhuận để nghe thữ

Trân Trọng!

tethien

Active Member

Quan trong là cách bố trí loa và phòng ốc.
Khi nào bạn có thời gian mời bạn ghé showroom của công ty mình.
778A Nguyễn Kiệm, F4, Phú Nhuận để nghe thữ

Trân Trọng!

OK. Có dịp sẽ ghé thăm bạn.

Bên trên