(Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

cong_chua_tuyet

Ðề: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Trước tết mình cũng sắm con này cho phụ huynh.
Nói chung con này tốt nhất trong tầm giá, đảm bảo các tiêu chí:
- THC đẹp.
- Giảm thiểu lùn hình (chức năng Super Live) khi xem THC.
- Hỗ trợ định dạng và sub tốt (mkv, vob, mp4, ...), âm thanh ổn- không bị rè khi bật to.
- Giá cả hợp lý - từ 9.2- 9.4 tr. (mình mua có Km thì còn 8.7 tr)
- Kiểu dáng hình thức ổn.
- Không bị hở sáng. (tv mình mua ko bị hở sáng, giống chủ topic)
TIVI LED TOSHIBA 40PU200V - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim
bác ơi em xem NK tới 10tr500k mà,bác cho xin cái link 8tr700k với,thanks

Hai Scm

Active Member

mdang84

Member
Ðề: Re: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Mừng bác có TV mới, nhưng mình thấy hình vẫn lùn chứ đâu theo chuẩn 16:9, cái này chắc chỉ mang tính "tâm linh" thôi.
Test chức năng "Super Live" hạn chế tình trạng lùn hình khi xem THC, rất hiệu quả :
Lúc bật Super Live:

Lúc tắt Super Live (để chế độ 16:9 thông thường):

LG cũng có audio optical out ai bảo bạn k có, toshiba good rồi nhưng panel made in china và cũng hơi chóng xuống màu
có optical nhưng ko xuất DTS đc nhé, chỉ xuất AC3 thui

mdang84

Member

Mừng bác có TV mới, nhưng mình thấy hình vẫn lùn chứ đâu theo chuẩn 16:9, cái này chắc chỉ mang tính "tâm linh" thôi.

LG cũng có audio optical out ai bảo bạn k có, toshiba good rồi nhưng panel made in china và cũng hơi chóng xuống màu

TIVI LED TOSHIBA 40PU200V - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim
bác ơi em xem NK tới 10tr500k mà,bác cho xin cái link 8tr700k với,thanks
ai mua dc giá 8t7 hay vậy??

có optical nhưng ko xuất DTS đc nhé, chỉ xuất AC3 thui

đồng chí nhầm k đấy DTS qua optical quang out dàn bình thường, tầm giá mấy con giá rẻ như ls4600 k support DTS trên tivi k nghe được chứ out qua optical bình thường

rua bo

Well-Known Member

Nếu mình không nhầm thì cái này cũng tương tự như chế độ " Just " trong các TV Pana : Đại khái là hình ảnh 4:3 khi chuyển sang 16:9 sẽ giãn không đều , phần giữa màn hình sẽ giãn ít , càng về 2 bên càng giãn nhiều hơn...như vậy hình ảnh trông sẽ cao hơn ....Thế nên mình mới muốn bạn chụp cái Logo VTC vì cái logo này có cái vòng tròn tên kênh ở góc màn hình ....Nhìn nó thành Elip là biết ngay

Bác nói đúng rồi đó.

mdang84

Member

Nếu mình không nhầm thì cái này cũng tương tự như chế độ " Just " trong các TV Pana : Đại khái là hình ảnh 4:3 khi chuyển sang 16:9 sẽ giãn không đều , phần giữa màn hình sẽ giãn ít , càng về 2 bên càng giãn nhiều hơn...như vậy hình ảnh trông sẽ cao hơn ....Thế nên mình mới muốn bạn chụp cái Logo VTC vì cái logo này có cái vòng tròn tên kênh ở góc màn hình ....Nhìn nó thành Elip là biết ngay
nè bác :

Lúc bật Super Live:

Lúc tắt Super Live (để chế độ 16:9 thông thường):

nvngoc1986

Active Member

Bạn có thấy cái Logo VCTV đúng như mình nói không :) Nếu thế này thì TV Pana nhà mình ( đã mua được hơn 3 năm ) và Sony mới mua cũng đã có...Chỉ là cái tên gọi khác nhau tùy hãng thôi :D
Nhưng mà nghe tên Super Live công nghệ hơn :D

taxtuan

Member

hàng toshiba rất tốt :D,nhưng tivi LCD CCFL có nhược điểm là khi điện yếu hay tín hiệu kém sẽ có hiện tượng nháy hình :D

Mình đang sài con 32AV700, điện yếu vẫn xem bình thường nha!

leesang

Well-Known Member

Bạn có thấy cái Logo VCTV đúng như mình nói không :) Nếu thế này thì TV Pana nhà mình ( đã mua được hơn 3 năm ) và Sony mới mua cũng đã có...Chỉ là cái tên gọi khác nhau tùy hãng thôi :D
Nhưng mà nghe tên Super Live công nghệ hơn :D

Pana xem thc còn đỡ méo chứ sony thì bao bị lùn luôn kg có chế độ kéo dãn 2 biên như tos đâu. Xem thc của sony và hầu hết các hãng khác đều bị mập lùn hoặc kéo ra đều bị mât hình. Chỉ hàng tos mới có cái này nên đó là điểm mạnh của tos.

hilo

Bác mdang84 cho hỏi bác dùng font gì cho file phụ đề tiếng Việt srt vậy ah? Em xem trên con PX200 toàn bị lỗi font tiếng Việt.

mdang84

Member

Bác mdang84 cho hỏi bác dùng font gì cho file phụ đề tiếng Việt srt vậy ah? Em xem trên con PX200 toàn bị lỗi font tiếng Việt.

hình như bác mdang xem phim add phụ đề cứng? :D
sub rời .srt font mặc định unicode bạn ah, mình toàn download trên subscence ko hà
mà làm sao để bít phụ đề đó là font j bạn

binhusky

Re: Ðề: Re: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

sub rời .srt font mặc định unicode bạn ah, mình toàn download trên subscence ko hà
mà làm sao để bít phụ đề đó là font j bạn

bác mở bằng notepad cũng đc mà.
Chỗ trên em nhìn nhầm phim trên truyền hình cáp, thảo nào thấy cỡ chữ to thế. :))

leesang

Well-Known Member

Nếu ai đã xài tos với chế độ live mới thấy nó tuyệt hơn mấy hiệu khác nhiều. Xem tv mà hình kg bị lùn chứ mấy em khác nhìn mập lùn khó chịu vô cùng

lucio8793

Member
Bác cho mình hỏi cái em này la led nền hay led viền nó dày không hay mỏng co tiện thì cho rm xin tấm hình bên hông của nó lun ah

mdang84

Member

Bác cho mình hỏi cái em này la led nền hay led viền nó dày không hay mỏng co tiện thì cho rm xin tấm hình bên hông của nó lun ah

Theo catalog của hãng thì là led viền
Mà mình thấy nó ko mỏng bằng mấy e led viền LG nên nghĩ là led nền
Mai sẽ up hình cái cạnh bên

phoipha81

Member
Quả thực là trong tầm 9 củ thì em này quá hợp lý giữa giá cả - chất lượng - tính năng!
Em ngày càng thấy kết LED của Toshiba rùi! :D

mdang84

Member

Quả thực là trong tầm 9 củ thì em này quá hợp lý giữa giá cả - chất lượng - tính năng!
Em ngày càng thấy kết LED của Toshiba rùi! :D
Kết thì quất 1 e ^_^
Hình ảnh độ dày mỏng của máy + viền :

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên