(Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

khanhduydang

Ðề: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Có cách nào chỉnh màu nó lại cho đẹp không?Mình thấy nó không đẹp lắm

mdang84

Member

Có cách nào chỉnh màu nó lại cho đẹp không?Mình thấy nó không đẹp lắm
bạn xem cáp hay USB? Nếu để trong phòng nên để chế độ Chuẩn
ngoai phòng khách thì để sáng sống động nhé
xem THC thì tùy chất lượng tín hiệu mà đẹp hay xấu thui, còn xem USB thì như nhau cả
riêng nhà mình xem THC SCTV mấy kênh của SCTV + kênh thễ thao nước ngoài xem nét căng như HD (chỉ có màu ko tươi bằng như xem HD thôi ^_^)

leesang

Well-Known Member

Chỉnh màu gì. Mà bạn xem bằng thc hay hd. Cái này giống đâm chọt nè

khanhduydang

Chỉnh lại hình ảnh thì nhìn nó quá đã rồi các bác

khanhduydang

Chỉnh màu gì. Mà bạn xem bằng thc hay hd. Cái này giống đâm chọt nè
Khùng hả?Ai rảnh mua cái tivi về r đi đâm chọt người khác. Suy bụng ta ra bụng người ah. Mình thường hay làm vậy lắm nên mới nói ngta thế ah.

khanhduydang

bạn xem cáp hay USB? Nếu để trong phòng nên để chế độ Chuẩn
ngoai phòng khách thì để sáng sống động nhé
xem THC thì tùy chất lượng tín hiệu mà đẹp hay xấu thui, còn xem USB thì như nhau cả
riêng nhà mình xem THC SCTV mấy kênh của SCTV + kênh thễ thao nước ngoài xem nét căng như HD (chỉ có màu ko tươi bằng như xem HD thôi ^_^)
Minh xài cáp HCTV nó không tốt lắm. Cắm vào máy tính xem thử HD nó không cho chỉnh màu. Nhưng khi rút ra thì nó cho chỉnh (khi ở chế độ tivi). Xong cắm lại nhìn phê muốn chích được á. Thôi tạm thời hài lòng vậy. Giá rẻ nhất hiện tại (9,080 bao gồm cả khung treo), chất lượng đến giờ chưa hối hận. Mai mốt có gì report ké trong này tiếp cho các bác theo dõi.

thanhthinhvy

cái kệ của bác nhìn buồn cười quá :D

Nếu mình không nhầm thì cái này cũng tương tự như chế độ " Just " trong các TV Pana : Đại khái là hình ảnh 4:3 khi chuyển sang 16:9 sẽ giãn không đều , phần giữa màn hình sẽ giãn ít , càng về 2 bên càng giãn nhiều hơn...như vậy hình ảnh trông sẽ cao hơn ....Thế nên mình mới muốn bạn chụp cái Logo VTC vì cái logo này có cái vòng tròn tên kênh ở góc màn hình ....Nhìn nó thành Elip là biết ngay
C
Chuẩn ko cần chỉnh.

mdang84

Member

Minh xài cáp HCTV nó không tốt lắm. Cắm vào máy tính xem thử HD nó không cho chỉnh màu. Nhưng khi rút ra thì nó cho chỉnh (khi ở chế độ tivi). Xong cắm lại nhìn phê muốn chích được á. Thôi tạm thời hài lòng vậy. Giá rẻ nhất hiện tại (9,080 bao gồm cả khung treo), chất lượng đến giờ chưa hối hận. Mai mốt có gì report ké trong này tiếp cho các bác theo dõi.
Chinh đc chứ bạn,bấm nút Quick trên remote ấy,chuyển đổi ác chế độ hình ảnh nhanh

Junio

Member

Các bác tư vấn nhiều quá làm em hơi rối. Tóm lại cho em hỏi con này có giải mã DTS của file mkv đc ko ạ? Nhà em ko có giàn ngoài. Nếu ko giải mã đc thì phải xuất AC3 hơi bất tiện tí.
Mục đích chính của em là xem THC cho ông bà bô + xem mkv (DTS) cho em. Nghe các bác nói THC ổn em thấy an tâm rồi. Ah cho hỏi thêm là HDD thì nhận đc định dạng nào ạ? NTFS đc ko? HDD 500Gb-1TB nhận đc ko ạ?
Em cảm ơn!

leesang

Well-Known Member

Nhận 500g- 1t khỏe. Dts thì xuất qua optical. Nếu mua dàn lg cỡ 4- 5tr là thưởng thức trọn vẹn. Riêng THC thì có chế độ live hình kg bị lùn nhiều như các hiệu khác rất phù hợp với bô lão. Ở nhà mình và nhà vợ cí 2 cái sony mà phụ huynh mình và vợ không chịu xem chỉ mở crt xem thôi vì 1 lý do là hình nó cứ mập lùn sao sao đó. Nếu ráng lắm mà xem thì luôn chỉnh qua 4:3 xem thôi. Mở cái hình nhỏ xíu mất 2 biên mới kg bị lùn. Còn các chế độ zoom khác nhin cũng kg ổn. Cái thì mất đầu cái thì dẹt hình. Nói chung chế độ live là 1 cái rất độc của tos đó.

ongancha

Member

Giờ mới thấy người thực việc thực : Toshiba + Super Live. Tks
Có bác nào cho thêm thông tin thực tế PS nó hơn PU ở cái gì thì tốt.

nvngoc1986

Active Member

Nhận 500g- 1t khỏe. Dts thì xuất qua optical. Nếu mua dàn lg cỡ 4- 5tr là thưởng thức trọn vẹn. Riêng THC thì có chế độ live hình kg bị lùn nhiều như các hiệu khác rất phù hợp với bô lão. Ở nhà mình và nhà vợ cí 2 cái sony mà phụ huynh mình và vợ không chịu xem chỉ mở crt xem thôi vì 1 lý do là hình nó cứ mập lùn sao sao đó. Nếu ráng lắm mà xem thì luôn chỉnh qua 4:3 xem thôi. Mở cái hình nhỏ xíu mất 2 biên mới kg bị lùn. Còn các chế độ zoom khác nhin cũng kg ổn. Cái thì mất đầu cái thì dẹt hình. Nói chung chế độ live là 1 cái rất độc của tos đó.

quanglh73bg

Active Member

Mình chả tin cái này ... 4:3 ra 16:9 mà không bị dẹt hình ...dù thuật toán gì đi chăng nữa

Đúng vậy, đây là kiểu dãn hình không đều thôi (ở giữa dãn ít, rìa dãn nhiều), khiếu tv có tính năng này nhưng gọi tên khác thôi

win7

Active Member

PX200

PX200 Thằng này có Super live không các bác , xem có đẹp không , xin tí ý kiến các bác

• Công nghệ tái tạo hình ảnh Regza Engine
• Bộ vi xử lý hình ảnh 10-bit
• Chức năng Auto Clean
• Chức năng Auto View
• Chức năng khuếch đại tín hiệu sóng
• Chức năng Contrast Booster
• Chức năng Comb Filter
• Điều chỉnh đèn hậu thông minh
• Công nghệ IPTV LED
• 4 cổng kết nối HDMI
• Kết nối dễ dàng Wireless LAN
• Media Playback
• Đồng bộ hóa sản phẩm DLNA

phoipha81

Member
Re: Ðề: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Tất nhiên là có rồi cụ ơi! Dòng PX cao hơn PS rùi bét nhất là PU mà!:-q
PX200

PX200 Thằng này có Super live không các bác , xem có đẹp không , xin tí ý kiến các bác

• Công nghệ tái tạo hình ảnh Regza Engine
• Bộ vi xử lý hình ảnh 10-bit
• Chức năng Auto Clean
• Chức năng Auto View
• Chức năng khuếch đại tín hiệu sóng
• Chức năng Contrast Booster
• Chức năng Comb Filter
• Điều chỉnh đèn hậu thông minh
• Công nghệ IPTV LED
• 4 cổng kết nối HDMI
• Kết nối dễ dàng Wireless LAN
• Media Playback
• Đồng bộ hóa sản phẩm DLNA

Mình vừa thử tối nay ở HC Hà Nội xong, mình dùng ổ cứng di động 1Tb, định dạng NTFS em này đọc tốt, xem được định dạng mkv, nhưng rất tiếc là không giải mã được DTS, mình cũng đang định lấy em này nhưng hơi băn khoăn về vụ DTS, hix!

Bên trên