Setup Creative Sound Blaster X-Fi PCIE TITANIUM FATAL1TY PRO trong win 7 pro

hoangtuans

Active Member
Ðề: Setup Creative Sound Blaster X-Fi PCIE TITANIUM FATAL1TY PRO trong win 7 pro

Vâng chào bác. Tết nhất đến giờ mới có thời gian trả lời với bác. Em đã down xúông win xp và chạy được 5 loa ra rồi bác ạ. Mặc dù vẫn chưa có DTS khi xem film đang mày mò tiếp. Hiện nay trong bảng Creative Audio Control Panel đã set trong SPDIFI/O được thông số 48khz và 96khz rồi bác ạ. nhưng chắc chưa setup đúng trên ARV nên vẫn chưa có tín hiệu DTS.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Setup Creative Sound Blaster X-Fi PCIE TITANIUM FATAL1TY PRO trong win 7 pro

Vâng chào bác. Tết nhất đến giờ mới có thời gian trả lời với bác. Em đã down xúông win xp và chạy được 5 loa ra rồi bác ạ. Mặc dù vẫn chưa có DTS khi xem film đang mày mò tiếp. Hiện nay trong bảng Creative Audio Control Panel đã set trong SPDIFI/O được thông số 48khz và 96khz rồi bác ạ. nhưng chắc chưa setup đúng trên ARV nên vẫn chưa có tín hiệu DTS.

À..à..! Chỉ "work" với Windows XP..! Như vậy là cái "driver" của "sound card" đang có không phải cho Windows 7 Pro. (Rất tiếc là cả 2 ta đã khổ công...!)

Nhưng mà được vậy thì cũng tốt!

hoangtuans, hãy giữa yên mọi sự khi đã nghe được 5 "speaker". Bây giờ thử "setting" cho AC3Filter như sau:

1. Start KMPlayer => Cho "play" một phim có "audio track" = DTS 5ch. hoặc AC3-5ch.
2. Click "Pause" (để bắt đứng phim lại) => Đi vào "AC3Filter Config" để "setup" như trong 2 tấm hình dưới đây.
3. Trên thẻ "Main", chọn như sau:

a) Output Format = AS IS (no change)
b) Rate = AS IS (no change)
c) Format = PCM 16bit
d) Thêm vào dấu "x" tại "Use SPDIF"
e) Click "Apply" => Click "OK"

Note: Nhớ vào "Audio Control Panel " => Chọn "Sample Rate" = 48 KHz. (để cho phù hợp với "setup" trên AC3-Filter)

4. Trên thẻ "SPDIF" => "Setup" như hình kèm theo => Click "Apply" => Click "OK".
5. Tắt/ mở (restart) KMPLayer (Lưu ý là phải "restart" KMPLayer cho mỗi lần thay đổi trên AC3-Filter)
6. Chấm hết & Good Luck!

Chỉnh sửa lần cuối:

anhtuhntl

Active Member

Coi bộ thằng Creative SB X-Fi Titanium của mình chức năng củng y chang Creative Sound Blaster X-Fi PCIE TITANIUM FATAL1TY PRO của bạn,vẩn đang khổ sở với thằng này mấy hôm nay,chức năng DTS connect bật lên nghe nhạc trên web rất hay,nhưng play tất cả các media file trên PC đều không có tiếng!Còn tắt đi thì nghe chả ra làm sao với các file thấp hơn DTS audio !Mình củng xài win 7 hy vong ai biết cho mình 1 sự tối ưu với![-O<

Ah với lại card của mình thằng bạn cho nó làm mất tất cả chỉ còn lại cái card ai có bộ driver setup cho thằng này dành cho win 7 cho mình xin với!Hoặc lên web dow thì phải dow nhửng cái gì và thứ tự instal sao với(Mình lên web) thấy có quá trời chả biết phải cài những cái nào@@
Mình xài MPC,CoreAVC,ffdshow audio decoder và củng nối với cáp quang ra loa dân dụng AVR-390
Mình thấy ở các bài trên có nhắc đến Creative Software Suite mà kiếm hoài trên hoem web của Creative không ra, vậy ai có file setup cho Creative SB X-Fi Titanium trên win7 cho mình xin với!Thanks all

Chỉnh sửa lần cuối:

anhtuhntl

Active Member

Xong rồi mò hoài cuối cùng cùng setup được DTS conncet cho Creative SB X-Fi Titanium!Bạn hoangtuans đả cài được chưa?
Với lại nên coi lại,tai mình ko nhớ là đả đọc ở đâu đó là DTS connect không chạy được trên win XP

Chỉnh sửa lần cuối:

tanminh6000

Lên cho mấy pro khác thấy [-O<

SlashPrG

Member

Mình ko có soundcard như các bác nhưng đọc hết topic mình khâm phục lòng nhiệt tình tận tụy của bác DataViewer. Chúc bác mạnh khỏe, thân.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Mình ko có soundcard như các bác nhưng đọc hết topic mình khâm phục lòng nhiệt tình tận tụy của bác DataViewer. Chúc bác mạnh khỏe, thân.

Hehe!

SlashPrG, ...Bạn đã quá khen (chỉ là chuyện nhỏ thôi)!

Thanks.

Good day!

Chỉnh sửa lần cuối:

tanminh6000

Bác DATAVIEWER đúng là nhiệt tình thật ,nhưng mình nghỉ vấn đề này chủ yếu là do driver
Bác hoangtuans có thể vào đây mà tiềm hiểu thêm http://www.hardwareheaven.com/pax-drivers/195874-pax-creative-download-section-mods.html

Thế bác đã unlock con titanium được chưa, đã có tap decoder trong audio panel của Xfi chưa ? ;))

hoangtuans

Active Member

Dạ xin chào các bác. Do tình hình công việc cũng bận rộn nên em cũng chưa có thời gian thử lại . Hiện giờ Em mới chỉ chuyển được 5 đừong tiếng ra loa thôi ạ.Vẫn chưa có DTS em đã chuyển qua Win Xp rồi vẫn chưa cài lại Win 7 nên chưa biết sao. lần nữa em xin cảm ơn bác DATAVIEWER đã rất nhiệt tình giúp đỡ em cài đặt thằng creative này.

Chỉnh sửa lần cuối:

anhtuhntl

Active Member

Thế bác đã unlock con titanium được chưa, đã có tap decoder trong audio panel của Xfi chưa ? ;))

Vẩn chưa thấy tab decoder chỉ có như vậy,không biết có cần phải unclock gì nữa không ? Anh em ai có kinh nghiệm giúp đở mọi người với!

tanminh6000

Vẩn chưa thấy tab decoder chỉ có như vậy,không biết có cần phải unclock gì nữa không ? Anh em ai có kinh nghiệm giúp đở mọi người với!

Mò mẩm tới lui setup cũng khá nhiều bộ Drive Mod,PAX,... cái này thì chỉ cần setup cái drive trên CD kèm theo card là có rồi, 1 số 4rum thì thấy nó bảo dùng Encoder để decode DD & DTS ? cũng chẳng hiểu sao ?

anhtuhntl

Active Member

Mò mẩm tới lui setup cũng khá nhiều bộ Drive Mod,PAX,... cái này thì chỉ cần setup cái drive trên CD kèm theo card là có rồi, 1 số 4rum thì thấy nó bảo dùng Encoder để decode DD & DTS ? cũng chẳng hiểu sao ?

Thế driver của bác cài ra có tab decode không?Bác xài card TITANIUM hay TITANIUM FATAL1TY PRO vậy ?Mình xài TITANIUM nếu được share cho mình cd của bác với mình không có cd kèm theo !

eHOLIC2

Well-Known Member

Link download của Installation CD nè bạn:
http://share.vnn.vn/dl.php/3143657
http://share.vnn.vn/dl.php/3143660
http://share.vnn.vn/dl.php/3143664
http://share.vnn.vn/dl.php/3143668

Chịu khó xài MegaShare nhé. Password: hdvietnam

Vậy là đúng rồi đó bạn. Không có gì thiếu hay thừa đâu.Decoder tab không có cho X-Fi Titanium.
Còn vấn đề của bạn hoangtuans cũng gần giống với trường hợp trước đây của mình, chỉ có khác là mình dùng Win 7N. Mình uninstall toàn bộ các phần mềm, driver của Creative => reboot máy => disable onborad sound trong BIOS setting => turn on máy => chờ cho Windows detect new harware và tự install xong driver rồi mới bắt đầu install driver của Creative, nhưng phải là bản gốc từ CD nhé, cài bản update từ web cũng bị tửng tửng luôn. Xong xuôi rồi mới update, tốt nhất là dùng Creative Auto Update để nó tìm ra cái mà nó cần.

Chỉnh sửa lần cuối:

tanminh6000

Thế driver của bác cài ra có tab decode không?Bác xài card TITANIUM hay TITANIUM FATAL1TY PRO vậy ?Mình xài TITANIUM nếu được share cho mình cd của bác với mình không có cd kèm theo !

Mình dùng Titanium, bác thử down bộ drive của bác eHOLIC2 về setup thử xem có ra y như trong cái pic của bác không, bộ này setup thì nó có sẵn DD & DTS connect pack lun rồi, dùng mấy cái này mình thấy nghe MP3, LOSSLESS thấy nó nghe hay ^^ chứ xem HD mình để nó passthrough ra cái Receiver thì nó có lực hơn.

anhtuhntl

Active Member

chả hiểu sao mình bật chế độ DTS connect lên trong ffdshow audio decode click vào DTS audio thì coi phim dts nó không có tiếng,hình như TITANIUM nó không cho amply decode dts thì phải

tanminh6000

chả hiểu sao mình bật chế độ DTS connect lên trong ffdshow audio decode click vào DTS audio thì coi phim dts nó không có tiếng,hình như TITANIUM nó không cho amply decode dts thì phải

Cái đó mình để off thì cho nó spdif ra Receiver decode ầm ầm lun mà bác ^^, còn nếu mà bật cái đó thì chắc có nước xài AC3,FFs audio decode quá.

anhtuhntl

Active Member

Link download của Installation CD nè bạn:
MegaShare
MegaShare
MegaShare
MegaShare

Chịu khó xài MegaShare nhé. Password: hdvietnam

Vậy là đúng rồi đó bạn. Không có gì thiếu hay thừa đâu.Decoder tab không có cho X-Fi Titanium.
Còn vấn đề của bạn hoangtuans cũng gần giống với trường hợp trước đây của mình, chỉ có khác là mình dùng Win 7N. Mình uninstall toàn bộ các phần mềm, driver của Creative => reboot máy => disable onborad sound trong BIOS setting => turn on máy => chờ cho Windows detect new harware và tự install xong driver rồi mới bắt đầu install driver của Creative, nhưng phải là bản gốc từ CD nhé, cài bản update từ web cũng bị tửng tửng luôn. Xong xuôi rồi mới update, tốt nhất là dùng Creative Auto Update để nó tìm ra cái mà nó cần.

Dow được đúng file .001 xong dow nữa okb luôn bro nào có link nào khác không !Thanks all

anhtuhntl

Active Member

Cái đó mình để off thì cho nó spdif ra Receiver decode ầm ầm lun mà bác ^^, còn nếu mà bật cái đó thì chắc có nước xài AC3,FFs audio decode quá.
Nhưng nếu để off thì nghe nhac lossless hoặc nhạc online trên web rất dở

Bên trên