Setup Creative Sound Blaster X-Fi PCIE TITANIUM FATAL1TY PRO trong win 7 pro

ngduycuong1411

Ðề: Setup Creative Sound Blaster X-Fi PCIE TITANIUM FATAL1TY PRO trong win 7 pro

mình cũng làm rồi nhưng ko được,có ai có drive đầy đủ của Sound Blaster X-Fi Titanium up lên cho mình đi mình tìm hoài ko thấy

phamhongson

Well-Known Member
Ðề: Setup Creative Sound Blaster X-Fi PCIE TITANIUM FATAL1TY PRO trong win 7 pro

Em cũng te tua với cái Blaster X-Fi Xtreme Audio (Vista) trên Windows 7 Ultimate đây, biết vậy em khỏi ráp cái CPU cho rồi.
Em cũng là đồng minh của bác này nhưng thiệt hại còn to lớn hơn vì tháo lắp vào nhiều lần làm gãy luôn chân HDMI của VGA lắp bên cạnh.
Em cũng nghĩ là do Driver có vấn đề. Em tải từ trang Creative/support thì driver mới nhất của nó là...2016 (release ngày 27/5/2009), sau đó thì nó tự update lên bản ...2018(release ngày 03/8/2009) nhưng khi vào hardware/ audio thì nó lại ghi ...(for 32 bit) trong khi máy em chạy W7@64. Hiện tượng cũng bị y chang bác chủ thớt, tức là setup kiểu gì thỉ Rec cũng chỉ nhận là PCM stereo. Riêng KMP thì chỉnh được cho Rec nhận đúng AC3, DTS, DTS-HD-MA nhưng khi chạy phim có chuẩn tiếng thấp hơn (.VOB hay .AVI; mpeg, .flv...) thì nó tịt ngóm, kể cả khi chạy lossless bằng KMP nó cũng tịt. Thật chẳng hiểu ra sao nữa.

aubanha

Dear Cac Bac,

Link: Invalid or Deleted File
Minh download khong duoc. Bac up lai cho minh xin nhe!

Thanks
aubanh

cvthang

Active Member

Mình dùng driver mod trên cả win7 và win 8 đều bình thường, xuất ra tín hiệu DTS trên bộ loa Z5500.

Drive các bạn có thể tham khảo tại đây:

Mã:
[url=http://www.hardwareheaven.com/pax-download-pcie-x-fi-series/]PAX Download - PCIe X-Fi Series[/url]

Bên trên