Setup Creative Sound Blaster X-Fi PCIE TITANIUM FATAL1TY PRO trong win 7 pro

tanminh6000

Ðề: Setup Creative Sound Blaster X-Fi PCIE TITANIUM FATAL1TY PRO trong win 7 pro

Nhưng nếu để off thì nghe nhac lossless hoặc nhạc online trên web rất dở

Khi nào bác dùng tới mấy cái đó thì on nó lên, còn khi chiến HD bác off để cái Receiver nó decode, mình thì dùng kiểu này chứ thằng titanium này nó đã vậy rồi biết sao được bác.

tanminh6000

Ðề: Setup Creative Sound Blaster X-Fi PCIE TITANIUM FATAL1TY PRO trong win 7 pro

Chuyển SV như thế nào vậy bác?

khi bác bắt được link của MS thì bác chuyển số cuối sang SV khác là ok (tùy SV nhanh hay chậm mình thì hay dùng 103,106) vd : http://123.30.185.107 change thành http://123.30.185.103 cái này bác change trong cái trình download (mình dùng IDM) ở phần address.

anhtuhntl

Active Member

Đả thử với Installation CD của bác eHOLIC2 kết quả không được , chạy setup báo lỗi!

tanminh6000

Đả thử với Installation CD của bác eHOLIC2 kết quả không được , chạy setup báo lỗi!

Báo lỗi gì thế ? bác chụp cái pic đưa lên thử xem, con titanium của bác là SB mấy (của mình là SB0880), nếu giống SB của mình thì để mình up cái OEM CD đó lên host khác cho bác dễ down.

anhtuhntl

Active Member

Đúng rồi của mình là Creative SB X-Fi Titanium SB0880 , tối qua cài lại máy xài tạm driver trên web bữa mình giới thiệu rồi , nếu bác rảnh cho mình xin CD của bác ! Thanks rất nhiều !
Lúc cài CD của eHOLIC2 chọn khu vực và ngôn ngữ xong là nó báo lỗi luôn install không được!

tanminh6000

Đúng rồi của mình là Creative SB X-Fi Titanium SB0880 , tối qua cài lại máy xài tạm driver trên web bữa mình giới thiệu rồi , nếu bác rảnh cho mình xin CD của bác ! Thanks rất nhiều !
Lúc cài CD của eHOLIC2 chọn khu vực và ngôn ngữ xong là nó báo lỗi luôn install không được!

Của bác đây ^^

SBXF_INSTALL OEM CD.rar.001
SBXF_INSTALL OEM CD.rar.002

Pass : hdvietnam.com

eHOLIC2

Well-Known Member

Sorry! Khu vực của mình là Unitec States, ngôn ngữ là English.

eHOLIC2

Well-Known Member

Ý của bạn là cái CD của mình có thể dùng cho các khu vực khác hả?

anhtuhntl

Active Member

Chả hiểu có phải tại card của mình hư không nữa, cả 2 CD khi setup nó đều báo như vầy

Mặc dù mình đả dis card sound onboard trong BIOS rồi, khi cài mình chọn asia và ngôn ngữ English

Chỉnh sửa lần cuối:

tanminh6000

Chả hiểu có phải tại card của mình hư không nữa, cả 2 CD khi setup nó đều báo như vầy

Mặc dù mình đả dis card sound onboard trong BIOS rồi, khi cài mình chọn asia và ngôn ngữ English

Bác đang xài win gì thế ? cái này thì không phải do card hư có hai khả năng xảy ra, thứ nhất driver không đúng, thứ 2 card của bác là hàng gì thế ? lúc mua có box chứ ? bác thử chụp vài cái pic của cái xfi up lên xem có giống của mình không, không thì bác thử vào homepage check thử SN của nó xem, mấy cái driver mod đó bác setup vào thì nên backup lại win trước nhé.

anhtuhntl

Active Member

Card này người ta cho mình không có hộp,mình vào web check SN ok rồi và hình thì củng đúng y chang Creative SB X-Fi Titanium mà Phong Vũ bán ở đây CARD ÂM THANH >> Creative SB X-Fi Titanium !

tanminh6000

Card này người ta cho mình không có hộp,mình vào web check SN ok rồi và hình thì củng đúng y chang Creative SB X-Fi Titanium mà Phong Vũ bán ở đây CARD ÂM THANH >> Creative SB X-Fi Titanium !

Nếu đúng card này thì bác setup cái CD của mình là ok ngay mà, bác thử setup lại win rồi setup cái CD đó lại xem, có khi bác chưa remove triệt để mấy cái drive mà bác đã install trước đó nên nó cũng sẽ báo error, híc nếu mà không được nữa chắc card của bác có vấn đề rồi đó.

hayate20088

Vậy cuối cùng bạn chủ thớt đã làm được chưa nhỉ? Mình cũng định mua con này để Passthrough qua cái receiver của mình mà thấy phew quá, mình dùng Win 7! Các bạn có cao kiến gì cho việc lắp sound card loại nào để passthrough mượt ko? Thanks

luyenchuong02

Bây giờ bạn đã chạy được chưa, mình đang chạy sound card này rất tốt trên win7 Utimute 64bit. Vì mình đang ở nờc ngoai, không biết driver có khác biệt, nếu không co gì thay đổi thì bạn nên download lai driver trên website có nhiều thay đổi. Đây là link download driver http://support.creative.com/Downloads/welcome.aspx
Chúc bạn may mắn.

luyenchuong02

Bây giờ bạn đã chạy được chưa, mình đang chạy sound card này rất tốt trên win7 Utimute 64bit. Vì mình đang ở nờc ngoai, không biết driver có khác biệt, nếu không co gì thay đổi thì bạn nên download lai driver trên website có nhiều thay đổi. Đây là link download driver http://support.creative.com/Downloads/welcome.aspx
Chúc bạn may mắn.

paracels

Well-Known Member

Em cũng te tua với cái Blaster X-Fi Xtreme Audio (Vista) trên Windows 7 Ultimate đây, biết vậy em khỏi ráp cái CPU cho rồi.

Bên trên