So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

Tôi nói bỏ tiền mua TV khủng về xem Hd là ko biết tiêu tiền thôi chứ ko bảo là gà nhé, gà thì tôi bảo ai người đó biết rồi nhé ;)). Biết cái màn chiếu có remote bấm cuộn lên cuộn xuống đc ko, chả ai để cái màn chiếu nhùng nhằng khi ko xem nữa cả =)). Giá con Tv khủng = con projector khủng + con TV khá rồi bố ah. Nhảy vừa thôi nhạc gì cũng nhảy =)), lo mà bán hàng ST đi kìa.

vdung1972

Well-Known Member

Nói chung em nghĩ chúng ta đừng nhọc công tranh luận làm gì về mấy ông hàn xẻng với Nhật bổn nữa, mệt và xa xôi lắm, lại mất đi hòa khí của AE trên HDVN, hãy cứ lo cho âm thanh và hình ảnh nhà mình cho mượt đã các bác nhỉ. Em nghĩ topic này nên dừng ở đây thôi. Chứ đừng như Fan's Windows Mobile tranh luận với Fan's Iphone thì có mà hết năm này qua năm khác không dừng các bác ạ. Người hiểu rõ nhất lại là người ít nói nhất, thế mới lạ.

Kiennt

Banned

Oài, chấp gì cái hạng người óc toàn bã đậu và lèm bèm hả bác?!
Nó không biết cái gì hết, lên đây gây hấn để ae mình bực bội mà phun hết kiến thức vàng bạc tích góp từ bấy lâu nay ra cho nó đi nhặt miễn phí đấy mà. Đổi lại thì mình được đi Nhà nghỉ chơi. :D Nhìn thấy nó thì lướt qua thôi, đếm xỉa làm gì cho phí nhời các bác?!
Lại còn được xếp hạng mới kinh chứ? Chả hiểu đóng góp được cái gì trên này hay là toàn nhố nhăng, đần độn mà cũng được xếp hạng???????????????????????????????

Nghia_PMT

Well-Known Member

Cái hạng đó có quan trọng gì đâu bác, kệ đi, trên này chỉ là ảo thôi mà, quan trọng là đời thật có tiền và có địa vị ko kìa. Chứ túi thì rỗng, đầu thì vẫn mụ mị thì ngồi đây bô lô ba la cũng chả nên cơm cháo gì cả mà :)) =))

Kiennt

Banned

Thôi, mấy ae bác cháu ta thống nhất quan điểm là giờ lên đây mà thấy nó thì cứ coi như đống rơm mục, đống rạ nát ngoài đường nhé! để ý làm gì vô ích! :D:D:D:D

Yêu cầu Mod xóa cái topic nhạy cảm này đi . Nói tóm lại ai thích gì thì mua đó , Khôn nhở dại chịu . Thế thôi

khangxxxx

Banned

Sao kêu không cãi nữa mà cứ mỗi người chửi thêm 1 câu vậy ta. Ai đầu óc bã đậu phán tivi SS hơn Sony, chụp hình SS hơn Canon, Nikon ,... thì tự biết thôi. Về thương hiệu tivi thì SS không bằng Sony, chất lượng lại càng không. Biết là ảo thì nói nhiều làm gì, cứ suốt ngày quảng cáo SS, chê Sony.

Nghia_PMT

Well-Known Member

hoho, chả ai chê mà cứ ngậm vào mồm rồi fun lung tung thế kia, chỉ chê người ko có đồ xài, chưa xài qua cái TV nào mà nói như vẹt =)) (cố cày mà tìm con TV xài với người đi ông, ngồi đó nói ra rả cũng chả nên cơm cháo gì đâu). Suốt ngày ngồi đó bơi móc với google, bơi nhằm cái dàn AIO Pana muôn đời ko có DTS chỉ có DD mà mắt nhắm mắt mở ko đọc kỹ xem người ta nói gì (mà có đọc chắc củng chả hiểu vì có xài đâu mà hiểu ;)) )

Chỉnh sửa lần cuối:

khangxxxx

Banned

Trình độ cao siêu lắm nên mới nói được câu này "Tvi SS thì tốt hơn Sony, máy ảnh SS thì tốt hơn Canon, Nikon, Sony, máy lạnh SS thì tốt hơn Pana, Toshiba". Nhịn em nó đi các bác, trình cao lắm rồi, đỡ không nổi. Cứ việc ảo tưởng với "SS là số 1"

P/S: bác nào google rồi phán "LG LE5500 không coi được mkv qua usb, không có cổng quang" vậy ta, nếu nhớ không nhầm thì là bác Nghia_PMT thì phải, chỉ có tra google mới phán được như thế thôi ( vậy mà dám nói thực tế rồi mới khiếp ). Nhịn em nó thôi.

nick149

Mình chỉ theo dõi các bác đấu khẩu về 2 hiệu này, chỉ để nghiên cứu nên mua LCD gì. Mình thích nghe nhạc, chứ ko am hiểu nhiều về LCD, tuy nhiên sau khi nghiên cứu thực tế + internet, rảo all shops in HCM, công với những kiến thức từ bên chơi audio, mình chỉ xin góp ý kiến để có ai tình cờ tìm LCD như mình thì có thêm info:
1. Mình đã dùng SS 32" hơn 3 năm, xem tại nhà bà con bạn bè dùng Pana & Toshiba, thì thấy rõ: màu SS không sâu như hàng Nhật, nhất là màu đen> SS chỉ đen đến xám đen thôi.
2. Cái vỏ của SS bóng thật, nhưng kiểu nó có lẽ mau demode quá, và nhìn thì mhững mặt phẳng thì ko phẳng tuyệt đối lắm. Còn 2 con kia thì kiểu dáng truyền thống, nhưng ko bị lỗi thời. Mặt nhựa vỏ ngoài phẳng phiu, cạnh thẳng & perfect hơn.
3. Chức năng: SS nhiều chức năng hơn, nhưng những cái hơn thì cũng chẳng xài được, vd cổng audio digital out, vì chip của nó kém. Nếu đã chơi HD thì nên lấy audio từ PC là hơn, vào thẳng Receiver
4. Remote: SS khó bấm hơn, tuy nhiên apply code thì xài chung nhiều thiết bị
5. Rảo shop xem gần 2 tuần, thì Sony hoàn hảo nhất, hơn xa SS. Nếu tính về hiệu năng lợi ích của : size-giá-thẩm mỹ-chất lượng audio/video thì SS còn thua xa. Đẳng cấp ko thể rút ngắn sau 10-20 năm ngay được, SS & Sony giống như Chelsea và MU vậy. Chel có thể vd PL vài năm, nhưng khi nào vd CL thì... trời biết

Sau khi hoàn tất, và test rất kỹ phần nhìn, cực kỳ phần nghe (mình chơi audio lâu lắm rồi), thì đã múc Sony 46EX400. Hooray Sony. Bà xã dù làm cho SS nhưng vẫn nhất quyết chọn ... Sony :-$ y như mình :)):D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hoho, lại bài ca con cá, sao cứ phải nhắc đi nhắc lại câu này thế nhỉ, ông có vấn đề về đọc - hiểu và nhớ ah, hay ram ông có vấn đề rồi ;)). Cứ đem cái LG US so với LG VN, ông ra hàng chỗ ông làm chụp lấy cái hình đi rồi nói tiếp, đã ko có Tv xài rồi thì cho lấy máy chụp lại tấm hình thì ko có hình, nói lê lết từ thread này wa thread kia vẫn chả có tấm hình nào thực tế chứng minh cả, toàn search Cnet với LG US về là sao. Vậy thì google là ai đây,có hàng họ thật việc thật đi rồi hãy nói tiếp nhé. =)). Ko nhịn thì làm gì đc bây h, bị nhiều người fang quá mà =)).
P/s: trình ông thì biết gì mkv hay optical mà nói, còn tưởng optical cho ra đc DTS-HD mới biết là kiến thức khủng khiếp cỡ nào rồi, má ơi chết cười =)) X_X

Sonnguyen-corp

Các bác lại cãi nhau nữa rồi. Em thì quan niệm thế này, xe Hyundai dù có full option, động cơ V12 thì cũng không thẻ so sánh với BMW hay Mer. Nhưng nếu người tiêu dùng cân đối giữa số tiền bỏ ra, hy sinh thương hiệu nhưng chọn tiện ích thì xe HQ vẫn sống tốt. Samsung cũng vậy thôi. Ai có khả năng thích thương hiệu thì chơi Sony, còn ai ít hơn chút xíu, thích công nghệ và kiểu dáng thì chơi SS. Chấm hết ạ.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Mấy lần e định quay về rồi chứ nhưng cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng, Quad x cứ chọc ghẹo cho chúng đánh rồi bù lu bù loa đi mách mẹ thôi :)). Nổ kinh lắm cuối cùng mới thú thật là đang chờ mua giảm giá TV, ko biết mua đc chưa mà kêu bán 500đ hình chả thấy đâu =)).

Chỉnh sửa lần cuối:

vinapipe

Member

Mình chỉ theo dõi các bác đấu khẩu về 2 hiệu này, chỉ để nghiên cứu nên mua LCD gì. Mình thích nghe nhạc, chứ ko am hiểu nhiều về LCD, tuy nhiên sau khi nghiên cứu thực tế + internet, rảo all shops in HCM, công với những kiến thức từ bên chơi audio, mình chỉ xin góp ý kiến để có ai tình cờ tìm LCD như mình thì có thêm info:
1. Mình đã dùng SS 32" hơn 3 năm, xem tại nhà bà con bạn bè dùng Pana & Toshiba, thì thấy rõ: màu SS không sâu như hàng Nhật, nhất là màu đen> SS chỉ đen đến xám đen thôi.
2. Cái vỏ của SS bóng thật, nhưng kiểu nó có lẽ mau demode quá, và nhìn thì mhững mặt phẳng thì ko phẳng tuyệt đối lắm. Còn 2 con kia thì kiểu dáng truyền thống, nhưng ko bị lỗi thời. Mặt nhựa vỏ ngoài phẳng phiu, cạnh thẳng & perfect hơn.
3. Chức năng: SS nhiều chức năng hơn, nhưng những cái hơn thì cũng chẳng xài được, vd cổng audio digital out, vì chip của nó kém. Nếu đã chơi HD thì nên lấy audio từ PC là hơn, vào thẳng Receiver
4. Remote: SS khó bấm hơn, tuy nhiên apply code thì xài chung nhiều thiết bị
5. Rảo shop xem gần 2 tuần, thì Sony hoàn hảo nhất, hơn xa SS. Nếu tính về hiệu năng lợi ích của : size-giá-thẩm mỹ-chất lượng audio/video thì SS còn thua xa. Đẳng cấp ko thể rút ngắn sau 10-20 năm ngay được, SS & Sony giống như Chelsea và MU vậy. Chel có thể vd PL vài năm, nhưng khi nào vd CL thì... trời biết

Sau khi hoàn tất, và test rất kỹ phần nhìn, cực kỳ phần nghe (mình chơi audio lâu lắm rồi), thì đã múc Sony 46EX400. Hooray Sony. Bà xã dù làm cho SS nhưng vẫn nhất quyết chọn ... Sony :-$ y như mình :)):D

hhehe chúc mừng bác đã quay trở về với..chính nghĩa!=))

vinapipe

Member

Mấy lần e định quay về rồi chứ nhưng cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng, Quad x cứ chọc ghẹo cho chúng đánh rồi bù lu bù loa đi mách mẹ thôi :)). Nổ kinh lắm cuối cùng mới thú thật là đang chờ mua giảm giá TV, ko biết mua đc chưa mà kêu bán 500đ hình chả thấy đâu =)).

Thôi mà bác, chín bỏ làm mười, mục đích để giao lưu học hỏi thôi mà! Kết bộ dàn nghe nhạc của bác quá =))

khangxxxx

Banned

Chẳng lẽ cả nhà bác chỉ xài mỗi một cái tivi hay sao? Không cho người ta mua thêm cái tivi nữa ah bác #:-S. Khi nào bác show ra được cái " BẰNG CHỨNG THỰC TẾ" về việc mà bác phán tầm bậy " LG LE5500 không coi được mkv qua usb, không có cổng quang " thì mình xin lỗi bác ngay, còn nếu bốc phét thì vui lòng "trở lại chốn cũ" giùm, đừng nói xạo mọi người nữa. Lên diễn đàn tham khảo mua thêm cái tivi, bị bác phán tầm bậy tầm bạ, cũng may là bị mình phát hiện, không bị bác thuốc bởi "SS là nhất"

P/S: xem là biết ngay bác Nghia_PMT bốc phét hay không

Đầu tiên là phán tầm bậy:
Sao ông gà thế, chức năng con LG LE 5500 VN ko play đc mkv còn cái ông đưa là Cnet thị trường khác cho tính năng ko giống nhau, = chứng là nó chả có cổng optical out và chỉ có thể phát Divx. Ông tìm đâu đc clip con LG LE5500 VN play mkv đi rồi hãy nói, bác kia rủ ông đi thực tế thì ông ko dám đi, trong khi tôi đã thử rồi mà ông lại cãi. Đầu ông cứng như đá, mở mồm nói người này bốc phét người kia bốc phét trong khi mình chả có cái cóc khô gì mà phán như thần, hỏi 1 câu nhà ông xài con TV LCD hay LED hay plasma nào thế hay con CRT đời siêu cong nói = mồm như ông chả ai tin đâu stupid boy ah.
Tư vấn cho người khác mua đồ như ông thà im mồm hay hơn, To cũng khoái mà Sharp cũng đòi mua SS thì chê õng chê eo, vậy cuối cùng nhà ông đã xài wa bao nhiêu con TV rồi và hiện nay đang xài con gì thì tư vấn mới chính xác, ngồi google mà phán thế bố ai nói chả đc.
(link dẫn chứng: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=1082921&highlight=Nghia_PMT#post1082921)

Và đây là bằng chứng bác Nghia_PMT nói xạo:

Link: http://asia.cnet.com/how-to-select/tvs/lg/0,3800020858,62200858-8,00.htm

Cái cổng quang của LG LE5500, các nào đi xem thực tế là thấy ngay ( khác hoàn toàn với cái "Thực tế" = "tra google" của bác Nghia_PMT). Nếu bác Nghia_PMT còn chối là không có, mình sẽ up hình lên cho hết chối.

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Thế ai bảo với MOD manhthang là e đang chờ TV LG giảm giá =)), có cần tôi lục lại cho xem ko, thế thì ai bốc và nổ, lại còn nổ là mua thêm mà từ đời nảo đời nào chả thấy hình ảnh gì cả.
Hoho, lại bài ca con cá, sao cứ phải nhắc đi nhắc lại câu này thế nhỉ, ông có vấn đề về đọc - hiểu và nhớ ah, hay ram ông có vấn đề rồi . Cứ đem cái LG US so với LG VN, ông ra hàng chỗ ông làm chụp lấy cái hình đi rồi nói tiếp, đã ko có Tv xài rồi thì cho lấy máy chụp lại tấm hình thì ko có hình (chắc là máy hình cũng ko có nốt), nói lê lết từ thread này wa thread kia vẫn chả có tấm hình nào thực tế chứng minh cả, toàn search Cnet với LG US về là sao. Vậy thì google là ai đây,có hàng họ thật việc thật đi rồi hãy nói tiếp nhé. . Ko nhịn thì làm gì đc bây h, bị nhiều người fang quá mà .
P/s: trình ông thì biết gì mkv hay optical mà nói, còn tưởng optical cho ra đc DTS-HD mới biết là kiến thức khủng khiếp cỡ nào và bốc phét cỡ nào rồi (chứng tỏ từ đó h ông chỉ lanh quanh với avi hay wmv thôi) rồi, má ơi chết cười
500đ hình đê.... nhớ chường cái mặt vào chứ đừng lấy hình Cnet hay LG US nhé =))

Bên trên