So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

Thôi mà bác, chín bỏ làm mười, mục đích để giao lưu học hỏi thôi mà! Kết bộ dàn nghe nhạc của bác quá =))

Bình thường thôi mà bác, dàn e là cỏ mà, bác cứ khen lại có tên nóng máu fun lung tung bẩn hết dàn e :D

thobaby2008

Chào tất cả
Chúng ta hãy tỏ ra là người tiêu dùng thông thái đi. Có nghĩa là nếu không có những chiếc xe gắn máy Trung Quốc thì làm gì chúng ta mua được xe máy Nhật ( Honda ) với giá chỉ khoảng mười mấy triệu. Ngày xưa chưa có xe Trung Quốc thì Dream thái có giá là 36 triệu. Supper Dream của việt nam còn có giá 24tr. Future việt nam có giá 32tr. Chỉ khi xe trung quốc ra ào ạt thì Wave anpha mới có giá 12tr và super dream thì bị tuyệt chủng luôn.
Từ đó chúng ta mới rút ra kinh nghiệm là phải ủng hộ những thằng nào bán hàng rẻ, bán hàng phá giá. thì lúc đó chúng ta mới mua được hàng xịn với giá rẻ được chứ.
Hiện giờ mình thấy có thằng TCL là bán rẻ nhất. Thì tại sao chúng ta không nâng nó lên và quảng cáo cho nó rầm rộ vào.

Nghia_PMT

Well-Known Member

TCL tàu khựa nó bắt nạt dân VN mình cả ngàn năm và hiện nay vẫn thế nên ko ủng hộ nó bác ah chưa kể trình độ nó còn thua xa Nhật và Hàn

khangxxxx

Banned

Chào tất cả
Chúng ta hãy tỏ ra là người tiêu dùng thông thái đi. Có nghĩa là nếu không có những chiếc xe gắn máy Trung Quốc thì làm gì chúng ta mua được xe máy Nhật ( Honda ) với giá chỉ khoảng mười mấy triệu. Ngày xưa chưa có xe Trung Quốc thì Dream thái có giá là 36 triệu. Supper Dream của việt nam còn có giá 24tr. Future việt nam có giá 32tr. Chỉ khi xe trung quốc ra ào ạt thì Wave anpha mới có giá 12tr và super dream thì bị tuyệt chủng luôn.
Từ đó chúng ta mới rút ra kinh nghiệm là phải ủng hộ những thằng nào bán hàng rẻ, bán hàng phá giá. thì lúc đó chúng ta mới mua được hàng xịn với giá rẻ được chứ.
Hiện giờ mình thấy có thằng TCL là bán rẻ nhất. Thì tại sao chúng ta không nâng nó lên và quảng cáo cho nó rầm rộ vào.

Bác thích thì bác cứ mua xe TQ, xài chưa đầy 1 năm là bỏ^:)^

Bác thích thì bác cứ mua TCL, mình ủng hộ thằng nào ngon bổ rẻ chứ ko ủng hộ thằng rẻ mà không bổ, độc hai khôn lường. Mua hàng TQ là cung cấp tiền mua đạn dược cho nó bắn vào dân VN mình mà thôi.

@Nghia_PMT : bác show ra bằng chứng thực tế của bác về việc " LG 5500 không coi được mkv và không có cổng quang đi, mình xin lỗi bác công khai trên diễn đàn ngay ". Chứ bằng chứng mình đưa ra thì chính xác hơn là bằng chứng của bác dựa vào mỗi website LG VN, bác biết là "Website SS cũng đâu có ghi là coi được mkv qua usb ", cho nên không chỉ dựa vào website đâu bác.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ôi ông này lạ nhỉ, ông bảo vệ lập luận của ông thì ông phải tìm chứng cứ chứ bắt người khác phải tìm cho ông ah (khác nào ông bảo tôi tự thò tay bóp ... tôi ah :))), sao ở trên ông bảo ông chụp hình đc mà. Ôi từ bé đến lớn mới thấy người như ông, ông cứ tìm LG US hay Cnet rồi thì tìm LG LE5500 VN người thật việc thật có khó gì, Phan Khang chả lẻ ko có LG ah ;)). SS thì ai cũng biết và cũng xác nhận là có DTS và mkv còn ông bảo LG có thì chỉ mình ông nói chứ có ai xác nhận cùng ông đâu, nói thế cũng nói suy nghĩ chút đi, ko lẻ cả HDVN này ko có ai xài LG 5500 để vào xác nhận cho ông ah =))

Chỉnh sửa lần cuối:

Kiennt

Banned

Cái đấy có đọc được vào...mắt. Không biết lại còn cứ làm trò...Vớ va vớ vẩn. Lượn đê!

zuup

Member

Đề nghị các bác nói ít không lại có người quay trở lại top 10 .. =))=))

khangxxxx

Banned

Ôi ông này lạ nhỉ, ông bảo vệ lập luận của ông thì ông phải tìm chứng cứ chứ bắt người khác phải tìm cho ông ah (khác nào ông bảo tôi tự thò tay bóp ... tôi ah :))), sao ở trên ông bảo ông chụp hình đc mà. Ôi từ bé đến lớn mới thấy người như ông, ông cứ tìm LG US hay Cnet rồi thì tìm LG LE5500 VN người thật việc thật có khó gì, Phan Khang chả lẻ ko có LG ah ;)). SS thì ai cũng biết và cũng xác nhận là có DTS và mkv còn ông bảo LG có thì chỉ mình ông nói chứ có ai xác nhận cùng ông đâu, nói thế cũng nói suy nghĩ chút đi, ko lẻ cả HDVN này ko có ai xài LG 5500 để vào xác nhận cho ông ah =))

Đã đưa bằng chứng cho bác rùi mà. Còn bác bảo LG LE500 ở Cnet thì nó khác với LG LE5500 ở VN thì bác phải dẫn chứng đi chứ, cho mọi người thấy cái "thực tế" của bác đi. Chứ bác ngồi google rồi phán website SS, LG không có ghi coi được mkv qua usb là tiêu rùi.

Người ta xài LG LE5500 nhưng người ta không muốn dây vào việc này. Chỉ có mình thấy bác nói sai, không muốn người khác hiểu sai nên mới nói thôi.

P/S: chỉ cần bác đưa ra bằng chứng là " LG LE5500 ở VN không có cổng quang, không coi mkv qua usb được " thì mình xin lỗi bác ngay. Còn LG LE5500 ở nước ngoài thì chắc chắn có rồi đó. Bác thực tế rồi thì phải có bằng chứng cụ thể chứ, đâu phải tra google rồi nói tầm bậy được

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ôi giời ông ơi, ông có bị gì ko, đang nói là LG VN mà ông toàn đưa LG nước ngoài thì gọi là = chứng ah. Tôi đưa = chứng là site LG VN rồi đấy, rõ ràng ko có nhé, ông thì ông nói LGVN có mà đưa toàn site nước ngoài lại còn bảo người ta chứng minh ngược, kiểu gì thế. Ăn ngược nói ngạo, bắt đầu đi vòng vòng ah. Ở trên ông hùng hồn tuyên bố là chụp hình mà, cho xin 500đ hình đi bố nói = mồm quanh co mãi =)). Ông mới là người ngồi tra google LG US và Cnet nhé, rõ ràng chưa, sao ông ko google nào LGVN như LG US đi =))

khangxxxx

Banned

Ôi giời ông ơi, ông có bị gì ko, đang nói là LG VN mà ông toàn đưa LG nước ngoài thì gọi là = chứng ah. Tôi đưa = chứng là site LG VN rồi đấy, rõ ràng ko có nhé, ông thì ông nói LGVN có mà đưa toàn site nước ngoài lại còn bảo người ta chứng minh ngược, kiểu gì thế. Ăn ngược nói ngạo, bắt đầu đi vòng vòng ah. Ở trên ông hùng hồn tuyên bố là chụp hình mà, cho xin 500đ hình đi bố nói = mồm quanh co mãi =)). Ông mới là người ngồi tra google LG US và Cnet nhé, rõ ràng chưa, sao ông ko google nào LGVN như LG US đi =))

Vậy cái "bằng chứng thực tế" mà bác nói chỉ là dựa vào website LG VN thôi sao bác ^:)^. Mà website thì luôn thiếu: website LG và SS đều không ghi " coi được mkv qua usb".

Trang web mình đưa bác coi là Cnet chứ không có gì liên quan đến LG US. Khi nào mình đưa hình chụp ra " LG LE5500 coi được mkv qua usb, có cổng quang " thì lúc đó bác sẽ "chịu tội gì":D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Lại nói lòng vòng, Cnet thì có phải là LG VN ko? ko phải nhé. Thế thì ông chụp hình chứng minh LG LE5500 VN đi, nói nhiều quá, qua hơi bị nhiều thớt rồi mà có thấy ông xùy ra tấm nào đâu. Cứ đi lanh quanh như con gà trong sân mãi :))
P/s: ông muốn hiểu thêm về âm thanh thì wa box âm tham khảo đi nhé, ngồi đó mà nổ "về xem lại dàn loa mình" hay "tưởng optical nó cho cả DTS-HD" rồi thì " HDMI 1.4 mới có DTS _HD suy luận lung tung, sai bét nhè", cuối củng tưởng tượng như tưởng voi đấy. Thật ra nói toẹt ra là ông ko có cái LCD và dàn loa nào cả nên đừng có nổ nhé, ông làm như ai cũng là con nít tin điều ông nói ấy :))

khangxxxx

Banned

Lại nói lòng vòng, Cnet thì có phải là LG VN ko? ko phải nhé. Thế thì ông chụp hình chứng minh LG LE5500 VN đi, nói nhiều quá, qua hơi bị nhiều thớt rồi mà có thấy ông xùy ra tấm nào đâu. Cứ đi lanh quanh như con gà trong sân mãi :))
P/s: ông muốn hiểu thêm về âm thanh thì wa box âm tham khảo đi nhé, ngồi đó mà nổ "về xem lại dàn loa mình" hay "tưởng optical nó cho cả DTS-HD" rồi thì " HDMI 1.4 mới có DTS _HD suy luận lung tung, sai bét nhè", cuối củng tưởng tượng như tưởng voi đấy. Thật ra nói toẹt ra là ông ko có cái LCD và dàn loa nào cả nên đừng có nổ nhé, ông làm như ai cũng là con nít tin điều ông nói ấy :))

Thế Cnet có phải là LG US không, LG VN cũng như SS VN ghi thiếu là bình thường. Giờ mình đưa hình ra chứng minh "LG LE5500 có cổng quang và coi được mkv qua usb" thì bác sẽ "chịu tội gì". Mắc công chụp hình mà lúc đó bác chối nữa thì mệt. Cái quan trọng là: bác test thực tế LG LE5500 chưa hay là chỉ ngồi google rồi phán.

P/S: mình không muốn tìm hiểu về âm thanh, chỉ muốn giảng giải cho bác hiểu về hình ảnh thôi. Tại thấy bác qua bên box hình ảnh nên chỉ cho bác bên box hình ảnh, khi nào mình cần tìm hiểu về âm thanh thì sẽ qua box âm thanh hỏi bác. Mình đã đưa hình cho bác xem rồi, nhưng bác cứ khăng khăng đó là của Cnet chứ ở VN nó khác. Bác phán như thế là dựa vào thực tế hay dựa vào website LG VN ?

Nghia_PMT

Well-Known Member

Lần cuối cùng nói nhé,Mệt....... ko thèm nói nữa, cứ cho 500đ hình LG VN thì nói tiếp còn ko thì đừng lê lết dai như đĩa từ đầu làng đến cuối phố nhé. TV hay loa nhà ông xem = mồm ah, dai như đĩa chả thấy hình =))

Kiennt

Banned

Khác chứ!
Sản phẩm Tét của họ LG LE500 bán tại thị trường khác thì Khác so với LG LE 5500 tại VN rồi. Nội cái số hàng Nghìn đấy nó đã bao hàm 1 số điểm khác biệt rồi vì ở VN không phải là Sp mang tính Quốc tế.
Bác Nghĩa sơ hở rồi, để cháu nó "Đeo" mãi như đỉa. :D:D:D:D:D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Chấm cho nó chút vôi là con đĩa giãy đành đạch thôi bác =)). Thôi a e mình nhất trí như thế này nhé, từ h trở đi nó nói gì mặc nó ta đừng thèm, cho nó lèm bèm 1 mình đi ;)).Nói mãi mà ko có 500đ hình

khangxxxx

Banned

Lần cuối cùng nói nhé,Mệt....... ko thèm nói nữa, cứ cho 500đ hình LG VN thì nói tiếp còn ko thì đừng lê lết dai như đĩa từ đầu làng đến cuối phố nhé. TV hay loa nhà ông xem = mồm ah, dai như đĩa chả thấy hình =))

Sao, không dám xin lỗi công khai ah, vậy đủ biết bác sợ thua nên không dám rồi:)). Bảo đảm đưa cái hình chụp ở VN ra là sẽ chối: "Ơ, cái này là update firmware rồi. Còn cổng quang thì lúc đó quan sát không chú ý nên không thấy":)) ( chắc là "thực tế kiểu Úc" qua google nên không thấy ^:)^) Sợ mất mặt mà còn bày đặt, thôi, tha cho bác đó. Kì sau đừng có phán tầm bậy nhé bác^:)^.

P/S: bản thân bác thì chẳng có gì để chứng minh ngoài việc tra google rồi ra, mà ai cũng biết là website thì đôi khi ghi thiếu hay không chính xác. Chẳng biết bác này thực tế là thực tế kiểu gì, thực tế bằng niềm tin ah bác ^:)^

Nghia_PMT

Well-Known Member

Sao, không dám xin lỗi công khai ah, vậy đủ biết bác sợ thua nên không dám rồi:)). Bảo đảm đưa cái hình chụp ở VN ra là sẽ chối: "Ơ, cái này là update firmware rồi. Còn cổng quang thì lúc đó quan sát không chú ý nên không thấy":)) ( chắc là "thực tế kiểu Úc" qua google nên không thấy ^:)^) Sợ mất mặt mà còn bày đặt, thôi, tha cho bác đó. Kì sau đừng có phán tầm bậy nhé bác^:)^.

P/S: bản thân bác thì chẳng có gì để chứng minh ngoài việc tra google rồi ra, mà ai cũng biết là website thì đôi khi ghi thiếu hay không chính xác. Chẳng biết bác này thực tế là thực tế kiểu gì, thực tế bằng niềm tin ah bác ^:)^

Bác nói mình không có tivi xài, giờ up lên thì tính gì bác
Ông này lọc lừa, trắng đen đảo lộn mà ko biết xấu hổ, ông cố gắng bảo vệ rằng tính năng con LG LE5500 thì phải có hình chứ, ngồi search đưa hình Cnet là thế nào, nói nhiều mà ông vẫn chả hiểu, ông đuối lý qua rồi hình thì ko có bây nói gàn "xin lỗi công khai" mịa nghe mà buồn .... chả có cái mốc gì mà tỏ vẻ nguy hiểm. Giỏi thì cho 500đ hình bảo vệ cái lý của mình đi, cứ google Cnet so với VN =))
Ông bị bệnh system error ah, tự nói rồi tự trả lời, gán cho tôi nó nữa mới kinh. Tóm lại nói nhiều lê lết như ăn mày từ làng trên xóm dưới thế vẫn ko có hình ah, tôi là tôi chả thích tranh luận với ông đâu tại cái kiểu ngậm ấy fun người như ông nên làm mọi người phải lên tiếng thôi =))
Hình đâu rồi Quad x ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên