So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

khangxxxx

Banned
Ðề: So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

TUI CỨ VẪN THÍCH SONY MỌI THỨ TRỪ MÁY ẢNH THUI

Mình cùng quan điểm với bác này.:D

Kết luận về chủ đề thread: thương hiệu bây giờ thì SS được sử dụng nhiều hơn Sony ( vì SS có nhiều mặt hàng hơn Sony ) nhưng về chất lượng tivi thì Sony đẹp và bền hơn SS nhiều.

Các bác nên chấm dứt thảo luận ở đây, nói lan man sang xe hơi mình chẳng hiểu lắm, hihi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Kiennt

Banned

2 thằng cùng 1 giuộc hết! Bằng phân nhau thôi.
như cái kiểu 1 ông khách đi qua hàng Ngu-si(Gucci) và D&G thấy đều đẹp và đều đắt như nhau, sau 1 hồi vào xem hoa hết cả mắt, nghĩ mãi đau hết cả đầu ko biết lấy thằng nào. Thôi thì nhắm mắt chọn bừa đi, thằng nào mà chả như thằng nào. Đồ hiệu Mừ!! :D:D:D

training

Well-Known Member

Em hiện đang dùng LCD SS, nhưng lí do em dùng vì nó rẻ kha khá so với Sony chứ ko phải vì nó tốt hơn (rẻ gần bằng 1/2 nhưng chất lượng thì >1/2). Đến giờ khi em có chút đạn dược và bắt đầu chơi HD thì em sẽ ko dùng SS nữa, bét ra cũng dùng Pana còn ko thì Sony nếu có điều kiện. Plasma SS màu sắc thua xa Pana mặc dù cùng tầm giá và SS mới ra sau này.

Lại nói về chuyện xe hơi, hiện giờ trên thị trường đã xuất hiện xe hơi mác SS (liên kết với Opel), option ngon, giá rẻ (23k mỹ) nhưng em ko bao giờ chơi mác này, nếu Hàn thì cứ Huyndai mà chơi, còn ko thì Toy cho nó ngon bổ rẻ.

Vài lời thật lòng các bác đừng ném đá em nhé:))

haidodn

chà vui nhỉ?

Bác cho em hỏi cái thằng Rank thứ 5 là gì vậy? nó bán buôn gì bác?

còn Rank 21, 26 , 29, 30, 31 -- em chưa 1 lần trong đời nghe hay bít về nó cả?

Thanks

Cậu chịu khó lên google tìm hiểu là biết nó là gì liền.
Rank 21 : 1 thương hiệu khá nổi tiếng,đồ ở đây đắt lắm:))
Rank 26 : Business Management Software Solutions Applications and Service (thương hiệu này mình chưa nghe nhìu lắm)
Rank 29 : J.P.Morgan 1 company cho sử dụng kiểu như credit card ở US,cũng khá nổi tiếng
Rank 30 : Bia mỹ,uống cũng tạm đc:))
Rank 31 : UPS cái này quá nổi tiếng,ko phải nói đến,công ty vận chuyển hàng quốc tế,chém giá đắt vãi:))

huynhnhan

Banned

mấy anh này cãi hoài mệt quá!!
với em!! em chẳng xài nhiều đồ như mọi người!!
em chỉ xài cái gì nói cái đó!!
em xài cái đtdđ hiệu Sony xài thấy thích ghê!! mấy đứa bạn nó cũng thích cứ mượn chụp hình hoài !!
Thẳng mất dạy nào đó móc mất làm tức điên lên!!
Hết tiền nên mua cái SS có giá tương đương với cái SN!! mua về xài một thời gian muốn dục hết biết! xài mà bực bội!!
Hiện chưa có tiền nên còn ráng xài!! có tiền bỏ nó liền ! Mua lại SN xài cho nó xướng!!

Nghia_PMT

Well-Known Member

Mình thì mua con SonyEricsson X1 giá 15 chai hàng chính hãng về xài hơn 1 năm bán dc 2tr5, bó giò luôn và cũng có hiện tượng bàn phím trượt ngang ra màn hình ko thèm xoay ngang, phím bấm bị đơ, font chữ size khá nhỏ nên chỉ xài bút đc thôi chứ ko touch đc mặc dù trong quá trình xài đã reg acc trên website Sony VN để up firmware release của nó liên tục. Con HTC diamond thì mua hàng xách tay trước đó cả năm vẫn xài đến bây h ầm ầm mỗi tội pin chai rồi :D, màn hình thì HTC đẹp hơn Sony nhiều.

namhien

Member

Chào các Bác
Không đủ tiền mua SN nên phải chọn ss thôi, chứ em coi con SN nhà ông anh mớ lấy 22t thì đúng là nó đẳng cấp thật, tâm phục khẩu phục thôi

yinyang

SS nó còn có 1 xưởng công nghiệp nặng nữa, đóng luôn cả tàu FSRU nhá :)

khangxxxx

Banned

SS nó còn có 1 xưởng công nghiệp nặng nữa, đóng luôn cả tàu FSRU nhá :)

SS làm gì thì kệ SS, chỉ biết tivi thì SS không bằng Sony, máy chụp hình thì SS không bằng Canon, Nikon, Sony, Pana, máy lạnh thì SS không bằng Pana, Toshiba, máy vi tính xách tay thì SS không bằng HP, Dell, Sony ,....

yinyang

đừng tự hào mình bán được ít hàng nhưng chất lượng cao, mà hãy tự hỏi vì sao ta chất lượng cao mà vẫn ko bán được nhiều hàng há há.
Người tiêu dùng gần như ai cũng biết là SS thua kém các hãng khác về mọi mặt, đặc biệt là cái khoảng chất lượng, vậy tại sao ai cũng xài, mà nghe đâu bên Mỹ người ta cũng chuộng hàng SS thì phải hó hó

khangxxxx

Banned

đừng tự hào mình bán được ít hàng nhưng chất lượng cao, mà hãy tự hỏi vì sao ta chất lượng cao mà vẫn ko bán được nhiều hàng há há.
Người tiêu dùng gần như ai cũng biết là SS thua kém các hãng khác về mọi mặt, đặc biệt là cái khoảng chất lượng, vậy tại sao ai cũng xài, mà nghe đâu bên Mỹ người ta cũng chuộng hàng SS thì phải hó hó

Ngon bổ rẻ thì nhiều người mua là đúng rùi bác. SS, LG là 2 thương hiệu đi theo hướng này. Thời buổi kinh tế khó khăn, người ta chọn lựa sản phẩm giá tốt, chất lượng ok nhiều hơn là sản phẩm giá cao, chất lượng cũng cao. Cho nên bác đừng tự hào vì tưởng rằng hàng SS là chất lượng hình ảnh đẹp nhất + bền nhất^:)^. SS chỉ bán chạy mấy mẫu hàng giá rẻ thôi, chứ hàng cao cấp đâu ai chọn SS bác:-bd

Nghia_PMT

Well-Known Member

Mấy người bỏ tiền mua dòng khủng của SS và cả SN về xem HD (chỉ có những người ko biết cách tiêu tiền mới mua thôi) tiền cũng nhiêu đó mua projector khủng ko sướng ah, xem film HD mà chỉ quanh quẩn với mấy cái TV sao sướng, pó giò suy nghĩ của gà :))

khangxxxx

Banned

Mấy người bỏ tiền mua dòng khủng của SS và cả SN về xem HD (chỉ có những người ko biết cách tiêu tiền mới mua thôi) tiền cũng nhiêu đó mua projector khủng ko sướng ah, xem film HD mà chỉ quanh quẩn với mấy cái TV sao sướng, pó giò suy nghĩ của gà :))

Đúng là bác này IQ cao quá, giống như bác nào đó " IQ cao thì người ta đi tàu cao tốc ";)). Mua Projector về thì đòi hỏi khoảng cách xa, ở đâu ra ? Để trong phòng cũng không tiện, mà xem TH cáp hoài thì projector cũng không tiện bằng tivi. Mua tivi nhiều công dụng chứ đâu phải chỉ xem HD không. Cứ không theo ý mấy bác SS là bị chửi gà, mỗi người mỗi nhu cầu. Cứ lấy ý nghĩ chủ quan của mình áp đặt lên người khác. [-X

P/S: mua hàng khủng thì không ai mua SS nhé bác. Coi doanh số SS đi là biết, SS thì người ta chủ yếu mua dòng trung cấp không ah.

kien06

Member

em thì không có ý bênh thằng nào, mình xài đồ nào thì miễn đồ ấy thõa mãn nhu cấu của mình ( tiền + chất lượng có thể bổ trợ cho nhau) còn khi mà dư thì cứ mua đồ đắt, hàng hiệu thoải mái. Nhưng sự thật em rất nể phục Nhật Bổn, họ không làm thì thôi chứ đã làm thì tiêu chí chất lượng của họ rất cao, ngay cả tác phong làm viện của họ cũng rất chuyên nghiệp, Vậy thôi

khangxxxx

Banned

em thì không có ý bênh thằng nào, mình xài đồ nào thì miễn đồ ấy thõa mãn nhu cấu của mình ( tiền + chất lượng có thể bổ trợ cho nhau) còn khi mà dư thì cứ mua đồ đắt, hàng hiệu thoải mái. Nhưng sự thật em rất nể phục Nhật Bổn, họ không làm thì thôi chứ đã làm thì tiêu chí chất lượng của họ rất cao, ngay cả tác phong làm viện của họ cũng rất chuyên nghiệp, Vậy thôi

Những ai làm trong công ty Nhật rồi thì sẽ biết sản phẩm chất lượng cao và tác phong làm việc rất chuyên nghiệp. Mà công nghệ của Nhật rất là phát triển, rất sáng tạo.

nhthi

Khà khà, thả nào thấy bác silly với TV SS của bác... Tất cả các hãng sx TV lớn như Sony, SS, LG, Pana đều đang thất vọng với kết quả kinh doanh các dòng LCD, LED cao cấp kìa...

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ôi thế nói chả ai hiểu ah, mua TV khủng về ko xem HD thì để xem THC ah (nực cười :)) ), có mà điên mới mua cái TV siêu khủng hơn trăm chai tất cả các hãng ko riêng gì thằng nào chỉ để xem mỗi THC. Nếu có xem HD thì tại sao ko đầu tư vào máy chiếu ngon còn con TV thì tầm tầm đc rồi có phải sướng cả đôi đường ko.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đúng là bác này IQ cao quá, giống như bác nào đó " IQ cao thì người ta đi tàu cao tốc ";)). Mua Projector về thì đòi hỏi khoảng cách xa, ở đâu ra ? Để trong phòng cũng không tiện, mà xem TH cáp hoài thì projector cũng không tiện bằng tivi. Mua tivi nhiều công dụng chứ đâu phải chỉ xem HD không. Cứ không theo ý mấy bác SS là bị chửi gà, mỗi người mỗi nhu cầu. Cứ lấy ý nghĩ chủ quan của mình áp đặt lên người khác. [-X

P/S: mua hàng khủng thì không ai mua SS nhé bác. Coi doanh số SS đi là biết, SS thì người ta chủ yếu mua dòng trung cấp không ah.

Nói thế thì tất cả mọi người trên đây đầu tư projector xem film HD là sai còn bỏ tiền như ông nói mua con siêu khủng (tất cả các hãng) về xem HD mới chính xác ah.
P/s:
- chả ai lấy projector đi xem THC cả Quad x ah
- mua con khủng hơn trăm chai thì bỏ 1 trăm ra đầu tư máy chiếu còn lại mua cái TV xem THC đc rồi Quad x

khangxxxx

Banned

Nói thế thì tất cả mọi người trên đây đầu tư projector xem film HD là sai còn bỏ tiền như ông nói mua con siêu khủng (tất cả các hãng) về xem HD mới chính xác ah.
P/s:
- chả ai lấy projector đi xem THC cả Quad x ah
- mua con khủng hơn trăm chai thì bỏ 1 trăm ra đầu tư máy chiếu còn lại mua cái TV xem THC đc rồi Quad x

Nói chuyện có suy nghĩ chút, không ai nói mua projector xem phim HD về là sai cả. Quan trọng là nhu cầu, sở thích người đó như thế nào. Chỉ có bác mới phán: "mua tivi khủng về xem film HD thì là gà" mà thôi. Có hiểu thế nào là nhu cầu, là sở thích không ??!!!:-? Có mấy ai thiết kế phòng khách hay phòng ngủ để chiếu projector không ? Chẳng lẽ lúc đó không có quyền xem film Full HD cao cấp, không được xài tivi xịn;))

Bên trên