Thế này có điên không ?

cinefan48

Member
Ðề: Thế này có điên không ?

Bác đừng có nói thế. Tội nghiệp con người ta. Dù gì thì cũng có người này người nọ. Trên đời này, cái gì cũng phải có lẽ phải chứ, đâu phải toàn bộ tụi tàu nó ác đâu. Cũng có nhiều người sống khổ, bần cùng lắm chứ.
Lúc trước em cũng thấy mấy trận động đất, mấy vụ sụp hầm, làm biết bao người chết, cũng thấy sướng lắm, cho tụi nó chết mịa đi. Nhưng nghĩ lại thì đó cũng là con người mà, cũng có con cái, có người yêu. Họ chết thì cũng tội nghiệp chứ bộ, dù thế nào thì ta đâu thể cầu mong như thế đc. Biết rằng chúng nó muốn xâm lược chúng ta là không thể chấp nhận đc ( nhiều lúc em cũng chửi thề tùm lum khi có tin gì đó nói về tụi tàu này, dù đang đứng trước mặt ba má, do tức quá mà ) nhưng nếu cầu mong kiểu đó thì em thấy không ổn chút nào.

p/s: sao không có ai đó làm hacker, đột nhập vào bộ quốc phòng mỹ, ra lệnh phóng mấy tên lửa hạt nhân vào tụi tàu chơi. Thế nào cũng có cái để xem. hix. Giống phim hành động Hollywood quá, đúng là em vẫn còn chất HD ^^

Ông này đúng là nước mắt cá sâu. Vừa lên tiếng nhân đạo lắm ở đoạn trên, đoạn dưới đã xui dại người ta hại người ngay được. Bom nguyên tử hay tên lửa hạt nhân mà nổ thì con số thương vong còn lên tới đâu? Hai quả bom NT của Mĩ ném xuống Nhật làm hàng mấy trăm nghìn mạng sống phải gặp Phật Thích Ca đây.
Dù trong Thế chiến 2, quân phát xít Nhật là bọn tàn ác, tội phạm chiến tranh nhưng những người dân vô tội ở Hiroshima và Nagasaki đâu có tội. Thế nên cả thế giới đều không đồng tình với hành động của Mĩ, và càng không muốn nó lặp lại bất kì ở đâu.
Quan điểm của tôi: trong chiến tranh, dân thường vô tội bị chết oan là không thể tránh khỏi dù cố tránh đến đâu. Có điều là 2 bên tham chiến càng hạn chế cho con số đó càng nhỏ thì càng tốt. Như vậy, dân thường thương vong sẽ chỉ còn là những trường hợp không may, ngoài ý muốn của 2 bên. Có vẻ như đó càng ngày đang càng là xu thế của chiến tranh hiện đại. Nhưng căm thằng tổng thống Mĩ Truman vô cùng, thậm chí còn muốn bỏ nó vào thùng axit cho tan ra. Chính vì nó biết là cho ném bom nguyên tử xuống các thành phố đông dân của Nhật sẽ giết chết hàng trăm ngàn người. Mục đích của nó chính là giết dân thường, khủng bố tâm lí, gây sức ép buộc chính phủ phatxit Nhật đầu hàng. Dù căm thù phatxit Nhật nhưng tôi vẫn thương cho những nạn nhân bom nguyên tử. Mong sao các loại vũ khí hạt nhân bị dỡ bỏ hết đi, để không ai còn là nạn nhân của nó.

cinefan48

Member

Ta phải ủng hộ Đài Loan, ủng hộ dân Duy Ngô Nhĩ.
Đố thằng Trung Quốc lấy được Đài Loan.
Nó cũng đ. làm gì được VN mình đâu.
Viet Nam muôn năm!
Thằng TQ phát triển đến mức nào đó lại rơi vào nội chiến và suy yếu thôi. Lịch sử hàng ngàn năm nay nó thế!
Nó ddeos có thể làm bá chủ được đâu, sẽ lại có "bè lũ 4 tên" mới thôi.

Ủng hộ Đài Loan hả? Thế bác có biết thằng Đài nó share mấy phần quần đảo Trường Sa của ta rồi không? Theo tôi, Hoa hay Đài thì cũng đều là KHỰA (BỰA). Chỉ khác chút là 1 thằng KHỰA dán mác anh em, dán mác Cộng Sản (rởm đời) và 1 thằng KHỰA bé hơn, dán mác TBCN. Tôi căm tuốt cả lò nhà chúng nó.
Anh em ủng hộ phong trào bỏ hàng Tàu, mua hàng khác hoặc tự chế ra mà xài đê. Ví dụ như vứt bỏ cục pin trong di động đi, vì dễ >90% là được SX tại Tàu. Tìm hàng Phần Lan, Hàn Quốc, Nhật, Mĩ mà xài. :))
Nếu không tự chế ra mà xài, hoặc thôi không dùng di động nữa. :))

Bọn Tàu khự nó mạnh cũng chỉ tại cái thói hám rẻ của mọi người thôi:( (cả thế giới chứ chả riêng gì VN)

Các bác biết tại sao Chính Phủ ta rất nhu nhược trong vấn đề tranh chấp Biển Đông với Tung Của hay không.....!!!!~o)

Nói ra thì không hay cho lắm...không tốt cho diễn đàn nên tôi chỉ nêu ra câu hỏi, các bác tự tìm câu trả lời nhé ~o)

cinefan48

Member

Các bác biết tại sao Chính Phủ ta rất nhu nhược trong vấn đề tranh chấp Biển Đông với Tung Của hay không.....!!!!~o)

Nói ra thì không hay cho lắm...không tốt cho diễn đàn nên tôi chỉ nêu ra câu hỏi, các bác tự tìm câu trả lời nhé ~o)

Không nhu nhược đâu bạn ạ. Bất kì hành động nào của chính phủ đều đã được cân nhắc kĩ lưỡng hơn-thiệt trước khi tiến hành. Tất cả đều đặt lợi ích chung của quốc gia, dân tộc lên hàng đầu. Những hành động mà bạn nhận xét là nhu nhược đó, bạn thử nghĩ xem, với vị thế của ta hiện nay, với lịch sử quan hệ bang giao hàng nghìn năm giữa 2 nước, với tình hình thế giới hiện tại mà VN phải tự biết thân biết phận mình đang ở vị trí nào trên bàn cờ chính trị quốc tế, liệu ta có thể làm gì? Bạn có cao kiến thì thử đề xuất với Bộ Chính trị BCH TƯ Đảng xem, có khi các bác lãnh đạo phong bạn làm cố vấn tối cao đấy. :))

IZZ

Active Member

Ủng hộ! Ủng hộ! Ủng hộ!

Đố lấy được! Đố lấy được! Đố lấy được!

Đ. làm gì được đâu! Đ. làm gì được đâu! Đ. làm gì được đâu!

muôn năm! muôn năm! muôn năm!
....

Xin lỗi các bác, hôm nay em đang hăng! Nhưng hô theo bác này mệt quá! :D

Chết cười bác này :)) em cũng muốn hô lắm nhưng sức đuối. Vấn đề tầm này cũng không phải mình xử lý được, có cái tinh thần yêu nước là được rồi.

HEEL

Không nhu nhược đâu bạn ạ. Bất kì hành động nào của chính phủ đều đã được cân nhắc kĩ lưỡng hơn-thiệt trước khi tiến hành. Tất cả đều đặt lợi ích chung của quốc gia, dân tộc lên hàng đầu. Những hành động mà bạn nhận xét là nhu nhược đó, bạn thử nghĩ xem, với vị thế của ta hiện nay, với lịch sử quan hệ bang giao hàng nghìn năm giữa 2 nước, với tình hình thế giới hiện tại mà VN phải tự biết thân biết phận mình đang ở vị trí nào trên bàn cờ chính trị quốc tế, liệu ta có thể làm gì? Bạn có cao kiến thì thử đề xuất với Bộ Chính trị BCH TƯ Đảng xem, có khi các bác lãnh đạo phong bạn làm cố vấn tối cao đấy. :))

Đọc thấy quen lắm.

Trên báo ngày nào mà chả nói.

Tàu VN là tàu vận tải(ko có vũ trang) mà nó ko tha:-<.CHỉ cần có 2 tàu phóng lôi ở đấy chắc bọn Tàu nằm với cá rồi.

dragonlee

Well-Known Member

Xem clip này thì thấy lực lượng của chúng ta thời điểm đó thật là nhỏ bé và yếu.
Đến giờ ko biết thế nào, trong khi TQ thì ngày càng hùng mạnh. Nếu ko có giải pháp hữu hiệu thì các anh hùng của ta lại hy sinh vô ích ( người thì chết nhưng đảo vẫn mất ).

please_helpme

Active Member

xin hỏi các Bác điên lắm phải không?

nhưng bi giừ mà kêu gọi xung phong đi bộ đội hải quân, xung phong ra Trường Sa & Hoàng Sa giữ đảo, xung phong tử vì đảo...
thì mấy bác trong forum nì giơ tay?

ongxa04

bọn Tàu thì nó làm gì nữa? cái bọn nham hiểm cú đâm thọt nhà mình!
Nhưng mà nhìn thế hệ trẻ nhà mình chán quá, chỉ lo quậy phá :(

bonghongvang

Khi mua sản phẩm Trung Quốc là các bạn đã đóng góp vào việc xây dựng Nhà nước và quân đội Trung Quốc. Bạn cho mình mượn câu này bỏ vào status Yahoo nha! Thanks! :D

trước nay cố gắng ko dính gì đến hàng Khựa mà ko hiếu sao lại mua quả M880, giờ thấy hận cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng.

symphony

Well-Known Member

xin hỏi các Bác điên lắm phải không?

nhưng bi giừ mà kêu gọi xung phong đi bộ đội hải quân, xung phong ra Trường Sa & Hoàng Sa giữ đảo, xung phong tử vì đảo...
thì mấy bác trong forum nì giơ tay?

Tui!

(Nếu vác được cái tivi và bộ giàn ra ngoài đó thì hay.... b-( )

vostro1500

Quốc có quốc pháp mà. Luật pháp nghiêm minh nên dân mới phục và thuần.
Nên nhớ là đất nước Trung Quốc không có hai từ "thông cảm" như Việt Nam chúng ta đâu. Cuốn "Bóng ma trên quảng trường Thiên An Môn" mãi mãi vẫn chỉ là một tài liệu mật, là một vết ố trong lịch sử Trung Hoa. Thế nhưng đấy cũng chỉ là một trong hàng ngàn trang sử của Trung Hoa mà thôi. Tần Thủy Hoàng đốt sách giết học trò thì sao, cái quảng trường ăn thua gì. Không sử dụng được thì phải giết, nuôi tốn cơm.
Cá nhân em nghĩ luật pháp càng nghiêm thì đất nước càng phát triển. :)|
Nick này chắc gốc China nè! Xử sao đây anh ẻm

lalala

Việt Nam với tung cua như môi vs răng :-j

tilldoomsday

Well-Known Member

em cũng là thành viên của hoangsa.org ..........nếu các bác có tinh thần yêu nước cao như thế và muốn cùng tham gia để giữ lửa và thắp lửa cho người Việt trẻ thì mong các bác ghé qua 1 chút...........hoangsa.org gần như là trang web duy nhất tại Việt Nam nói về tình hình biển đảo của đất nước , hoạt động dưới quy định và luật pháp Việt Nam....thành viên tham gia chủ yếu là người việt trẻ ở khắp nơi trên thế giới ........có nhiều suy nghĩ khác nhau , nếu các bác có thấy những lời lẽ quá khích cũng mong các bác bỏ qua cho.......vì mỗi người đều có chính kiến của mình mà

Bên trên