[Tư vấn]: Đầu DVD Karaoke nào? Cali, Arirang hay Oppo

tnvt01

Ðề: [Tư vấn]: Đầu DVD Karaoke nào? Cali, Arirang hay Oppo

Mình cũng xài OPPO dù rằng mình đang căm thù thằng Tàu khựa . Phải công nhận AR hay các đầu KO hiện nay nhiều nhạc thật nhưng theo mình cách hòa âm không hay . OPPO được cái có nhiều nhạc ngoài danh mục cho phép , đặc biệt là nhạc lính rất nhiều . Thích nhất là cách đệm nhạc y như dành cho ca sĩ đang trình diễn và mình có thể tập để hát ở các tụ điểm ca nhạc được . Phần thu âm của nó cũng khá hay , xuất ra cổng USB nhưng sao không chạy được trên máy tính . Bác nào rành về cái này giúp em với . Em không sao đọc được file có đuôi .REC.

pear

Member

Em cũng có khoảng 2tr, h em đang nhắm con AR36M, ko biết chất lượng dòng này thế nào ạ, mọi ng cho ý kiến giúp e với ạ

congminh1709

Cần được tư vấn về các loại dvd karaoke giá rẻ tầm 1triệu trở xuống

- Có bạn nào đã dùng DVD Karaoke BOSTON MIDI MD-9999 chưa? Có nhận xét thế nào về nó? Theo quảng cáo là chơi tốt các đĩa dvd karaoke của Arirang?

- Còn bên Arirang thì đầu AR-909A chơi có ổn không?

- California...?

Chỉnh sửa lần cuối:

leanh1202

Member

em đã chơi oppo được hơn 2 năm, ngoài những ưu điểm như các bác đã nhận xét thì nhược điển của thương hiệu này là chất lượng các file bài hát không đồng đều dẫn đến có bài to bài nhỏ rất khó chịu.

vote Ariang nhé..hiện giờ nó thịnh hành lắm..các tiệm Karaoke giờ trang bị AR ko nhất là 4600 duluxe chất lượng lắm

wakkavn

Còn đầu karaoke của VietKTV thì thế nào các bác, mình vừa đi ca ở Crown Sương Nguyệt Ánh thấy sd đầu này có nhiều bài hát mới, âm thanh hình ảnh cũng hay nữa, mình thích đầu này hơn Arirang, nhưng thấy hầu hết các quán karaoke đều sd Arirang, không biết 2 loại này hơn kém nhau chỗ nào bác nào có kinh nghiệm chỉ mình với, mình đag định mua 1 cái sd nè

ducanhle06

Xin chào các bạn.
Cho mình xin góp với các bạn vài dòng:
Mình là người đã từng thử qua nhiều thể loại karaoke và thậm chí là từng đi hát tụ điểm.
Mình cũng đã từng có khoảng thời gian đi tìm hiểu để chọn mua được một đầu ưng ý.. Cũng phải cất công vất và lắm các bạn nhỉ.
Nhưng rồi cuối cùng, mình đã quyết định tạm dừng chân ở hệ thống karaoke theo yêu cầu VOD.
Với những ưu điểm là chi phí thấp, cùng với chất lượng nhạc tốt, được hòa âm phối khí cẩn thận, mình nghĩ không bao lâu sau VOD karaoke sẽ Nam tiến chiếm lĩnh thị trường miền nam mà thôi.
Bản thân mình là một người kinh doanh hệ thống VOD karaoke, mình đã thấy rõ thị hiếu của HCM và miền bắc ngày càng xích lại gần nhau hơn.
Giới hạn trong bài viết này mình chỉ muốn chia sẻ cho các bạn, những người đang cân nhắc mua về cho gia đình mình một hệ thống kok ưng ý có thêm một nguồn thông tin để tham khảo.
VOD karaoke hiện nay tại VN đang được triển khai theo 2 hướng: 1 là soft version VOD, và 2 là hard version VOD. Tựu trung lại đều dùng một nguyên lý là hệ thống chơi nhạc karaoke với nguồn nhạc mở, được tách, rút biên tập từ chính nguồn nhạc của ca sĩ hát. Chính vì thế mà những người từng chơi qua hệ thống VOD đều thỏa mãn phần nghe và đa phần có xu hướng ở lại với nó.
Trong hướng soft version, tức là sử dụng một phần mềm chuyên dụng kết hợp với máy tính PC, từ thông dụng cho tới đặc biệt để trình diễn các file karaoke được lưu trong ổ cứng.

Hiện tại thì có khá nhiều khách hàng của mình chọn giải pháp này do tính phi phí thấp vì tận dụng máy tính kết nối với hệ thống màn hình, âm thanh sẵn có ở nhà, cùng với chức năng và chất lượng vừa đủ so với nhu cầu của họ.

Thứ hai, là thể loại hard version VOD karaoke. Theo nhánh này, sẽ có riêng một nguồn phát thay thế cho máy tính với đầy đủ chức năng của một đầu karaoke thông thường, tuy nhiên , điểm khác biệt ở đây là nguồn phát vẫn sử dụng nguồn nhạc mở như trên. Đi kèm theo là màn hình cảm ứng cho người dùng thao tác chọn bài, thay đổi tone, nhanh chậm.. Có thể nói hard version VOD karaoke cho đến thời điểm này đã đạt đến độ chín.
Lý giải cho việc một số công ty đã phát triển loại hình hard VOD karaoke này từ cách đây một thời gian mà vẫn chưa thành công là do giao diện chưa thân thiện và bộ nguồn nhạc thiếu sự chau chuốt. Với những thiếu sót đó, người tiêu dùng sẽ không sẵn sàng bỏ ra một khoản tiền đầu tư lớn. Hiện tại, loại hình hard version VOD karaoke chúng ta cũng sẽ được thấy nếu có dịp đi hát ở một số quán karaoke của khu vực người Hoa, hay trong một số phòng karaoke VIP:

màn hình cảm ứng sống động, dễ sử dụng:

Chắc chắn với nhu cầu về đời sống tinh thần ngày càng cao thì người tiêu dùng HCM sẽ có dịp chơi thử và sở hữu một trong những hệ thống giống như vậy.
Mình hi vọng với vài thông tin mà mình chia sẻ, sẽ giúp ích cho các bạn trong việc quyết định lựa chọn một hệ thống karaoke cho gia đình.
Và hơn hết, dù chúng ta quyết định mua gì, hãy cứ luôn vui vẻ và hát thật thoải mái các bạn nhé. Chào các bạn.

e đang ở nước ngoài muốn mua sản phẩm này thì thủ tục như thế nào hả bác . dữ liệu bài hát va hình thưc thanh toán như thế nào.

sauleo

Các pác chưa biết thương hiệu VietKTV ah ?
Thị trường karaoke VietNam giờ chuyển sang hệ thống này hết rồi.
Đầu máy Việt KTV - Karaoke VOD.
Mình chuyển nước ngoài thường xuyên mà. Sang cả Hà lan, Liên Xô, Đức.....
Các pác chỉ cần gửi tn vào tài khoản, cty sẽ chuyển hàng tận nơi luôn.

manhhahd

Member

Các pác chưa biết thương hiệu VietKTV ah ?
Thị trường karaoke VietNam giờ chuyển sang hệ thống này hết rồi.
Đầu máy Việt KTV - Karaoke VOD.
Mình chuyển nước ngoài thường xuyên mà. Sang cả Hà lan, Liên Xô, Đức.....
Các pác chỉ cần gửi tn vào tài khoản, cty sẽ chuyển hàng tận nơi luôn.

Bác nhắn cho em cái báo giá vào mail,bao gồm cả LCD với nhé!Vì từ trước hay lắp cho khách bằng PC nên muốn so sánh giá cả để tư vấn cho dễ.

Thaivg

Active Member

Vote cho Ariang một phiếu!

canpham

Ðề: Đầu DVD Karaoke nào? Cali, Arirang hay Oppo

Nếu bác thích oppo thế thì mua về xài đi.

Vẫn khuyên bác nên dùng Ariang.

Đúng đó ,nếu vậy thì bạn mua thằng 36k của arirang đi ,mình cũng đang xài thằng 36k đó âm thanh ko thua gì sản phẩm arirang 5-6 triệu đâu bạn àh nó bằng 8-10 đối với hàng cao cấp đó bạn àh:-?:-?

canpham

Ðề: Đầu DVD Karaoke nào? Cali, Arirang hay Oppo

arirang 36k đó mình đang xài nó chất lượng ok lắm 8-10 với hàng cao cấp đó bạn

phongicehcmc

Oppo lúc này hình như hết được nhà phân phối tập trung nữa rồi, ít hàng, và rớt khỏi nhiều siêu thị. Giải pháp tốt nhất có vẻ là mua đầu Ari, đọc cả đĩa Oppo, hoặc ngược lại.

Trang web Arirang hết có 4500 delux rồi

Fsharevn

Ariang đi, xài cái khác chất lượng có thể ngang ngửa nhưng list update chán bỏ xừ

megaultima

Active Member

Oppo lúc này hình như hết được nhà phân phối tập trung nữa rồi, ít hàng, và rớt khỏi nhiều siêu thị. Giải pháp tốt nhất có vẻ là mua đầu Ari, đọc cả đĩa Oppo, hoặc ngược lại.

Trang web Arirang hết có 4500 delux rồi

Mấy Bác cho em hỏi đầu ký hiệu nào của Arirang có thể đọc được đĩa Oppo vậy ? và đĩa này mua ở đâu ?
Thanks các bác .

nhat quang

Member

Minfh đang muốn mua 1 đàu karaoke với giá trên dưới 2 triệu. Mình đang rất băn khoăn giữa các mẫu của các hãng Cali, Arirang và oppo. Đầu arirang thì được mọi người đánh giá tốt hơn cali, còn oppo là hãng mới mình thấy sản phẩm của thằng này rất thời trang, trau chuốtchứ không "rởm" như Cali hay arirang (oppo hình như là hàng nhái của oppo usa thì phải). Vậy các bạn tư vấn giúp mình xem nên lấy chú nào. Cám ơn nhiều

ok,đầu của vtb đánh âm thanh rất hay đấy.giá khoảng ngoài 2tr thôi

nhat quang

Member

Mấy Bác cho em hỏi đầu ký hiệu nào của Arirang có thể đọc được đĩa Oppo vậy ? và đĩa này mua ở đâu ?
Thanks các bác .

thôi bạn ơi,cái oppo đó xài toàn đồ TQ không hà.giờ đầu nào cũng vậy cả.mai mốt hối hân đó nha.

shinichi1807

các bác cho em hỏi cái đầu DVD arirang AR 990 có chạy đc đĩa DVD karaoke va hat dc ko?
thanks

Bên trên