Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

tuanofit

Ðề: Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

Mình ở SG mà bác đưa link này chịu chết. Tưởng bác đang có hàng

khangxxxx

Banned

vậy LD650 thì bên bác bán nhiu ? có KM gì ko ? LH bác sao nhỉ ? mình ở HCM và tính kiếm 1 con coi Tết :D

32LD650: 10t, khuyến mãi 200k còn 9t8.

42LD650: 14t9, không khuyến mãi .

Nếu bác mua online thì được giảm giá 2% :D. Giao hàng, đồng ý mới lấy tiền, bảo hành chu đáo.

Nếu bác có gì không hài lòng khi nhận hàng thì cứ gọi vào đường dây nóng thì sẽ được giải quyết chu đáo ngay.
Mình ở SG mà bác đưa link này chịu chết. Tưởng bác đang có hàng

Bác chuyển sang mua LG LE5300 đi, giá cũng tương đương đó, nhưng là model đời mới 2010. Em LG LE5300 này đoạt giải thưởng uy tín của EISA cho model "tivi chất lượng nhất - GREAT VALUE FOR COST" đó :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Sao ko cập nhật hỗ trợ DTS cho các mẫu LG năm 2010 như SS luôn nhỉ

jaguar

Kiennt

Banned

Vào làm gì hả bác? làm trò tí thôi mà. LG mà xong thì đã xong rồi, chẳng phải đợi bác Vote đâu. Bán hết Lô hàng cũ đã thì mới có tính năng mới thêm dc. bác cứ yên tâm đi, 2011 chắc chắn có. :D

8127491

bác Khangxxx nếu em ở Biên Hòa mua LCD của bác thì làm sao :S
còn em LD650 là chỉ việc cắm cáp mạng là vô được Yotube à

jonidontcry

Active Member

bác Khangxxx nếu em ở Biên Hòa mua LCD của bác thì làm sao :S
còn em LD650 là chỉ việc cắm cáp mạng là vô được Yotube à

Cắm mạng LAN vô, xem Youtube, Facebook, Picasa, Twitter, 1 cái xem video trả tiền gì đó, 1 cái nghe Radio online.

Giờ thấy hay nhất là cái radio, tối nào cũng nghe nhạc ko lời để đi ngủ, phê lắm :D

locdt

Các bác cho hỏi con này so với con Toshiba 40AV700V thì thế nào (Xét về chất lượng hình ảnh khi xem truyền hình cáp và phim HD)?
Các tính năng khác như chơi video trực tiếp qua USB, LAN hay youtube thì có thể thay thế bằng Laptop và HDP?
Vì giá con 40AV700V bây h có 10.9 triệu à. Thêm nữa với tầm 15trieu thì có nên mua Sony 40BX400 không?

Chỉnh sửa lần cuối:

40BX400 đáng đồng tiền đó bác, e hiện đang dùng thấy good
Dòng 40BX400 ( có 2HDMI) nếu bác cần nhiều HDMI thì kiếm dòng 40EX400 ( có 4 HDMI)

recnac88

Cho mình hỏi sao con này coi video mkv (H.264/MP3) không có tiếng gì hết trơn, cũng không hiện ra câu audio code không support như khi coi DTS. Coi những file H.264/Dolby Digital thì ok.

Có ai bị giống mình hoặc biết cách khác phục thì giúp mình 1 tay với.

lammd

Member

Mình có anh bạn làm LG bảo nếu mọi người yêu cầu thêm âm thanh DTS cho mẫu LD650 thì cứ yêu cầu vào đây, nếu có hơn 500 yêu cầu thì LG sẽ cập nhật firmware có hỗ trợ âm thanh DTS cho dòng này
http://gsfs.lge.com:7900/gsfs.laf.b...anguage=vi&systemClassCode=B2C&oldGcscEmailNo

Có thật không Bác, em vừa gửi rồi

Các Bác gửi đi để nuôi 1 niền hy vọng

lammd

Member

Em gửi đề nghị. Nó trả lời em như bên dưới. Các bác gửi yêu cầu đi, biết đâu có firmware DTS support thật

28/12/2010

Cảm ơn bạn đã liên lạc với Công ty Điện tử LG!

-Chào bạn !
Cảm ơn bạn đã gửi Email đến công ty điện tử LG Electronic Việt Nam .
Câu hỏi của bạn chúng tôi xin phép được trả lời giúp bạn như sau :
Rất cảm ơn bạn đã góp ý để LG chúng tôi cải tiến chất lượng sản phẩm. Hiện tại model LD650 chưa hỗ trợ âm thanh DTS. Trong thời gian tới Công Ty LG chúng tôi sẽ sớm đưa ra phiên bản mới của LD650 để KH có thẻ sử dụng sản phẩm tiện ích nhất.

Hi vọng thông tin chúng tôi cung cấp phần nào giúp ích được cho bạn.
Chúc bạn thành công .
Nếu có bất kì vấn đề gì xin đừng ngần ngại gọi cho Trung Tâm chăm sóc khách hàng của công ty Điện tử LG chúng tôi để được sự tư vấn trực tiếp từ các nhân viên hỗ trợ khách hàng .
ĐT :18001503 - 0462690640

8127491

con 550 có cắm cáp Lan giống con 650 này không ??? tìm con 650 này khó quá

zz195zz

Member

ôi trời ơi thế này là sao, khác hẳn với bác ở trên hài quá đi :))

Mã:
22/12/2010

-Chào bạn !
với tivi LCD thì LG chỉ đưa ra những model mới có những chức năng cải tiến hơn so với các model cũ chứ không nâng cấp được phần mềm cho tivi bạn ạ. Rất mong bạn thông cảm, hi vọng trong năm 2011 LG sẽ đưa ra những model phù hợp với mong muốn của bạn.

Chúc bạn thành công .
Nếu có bất kì vấn đề gì xin đừng ngần ngại gọi cho Trung Tâm chăm sóc khách hàng của công ty Điện tử LG chúng tôi để được sự tư vấn trực tiếp từ các nhân viên hỗ trợ khách hàng .

jonidontcry

Active Member

Mã:
22/12/2010

-Chào bạn !
với tivi LCD thì LG chỉ đưa ra những model mới có những chức năng cải tiến hơn so với các model cũ chứ không nâng cấp được phần mềm cho tivi bạn ạ. Rất mong bạn thông cảm, hi vọng trong năm 2011 LG sẽ đưa ra những model phù hợp với mong muốn của bạn.

Chúc bạn thành công .

Chính sách thay đổi từng thời kỳ :))

hongtim

Đúng là hài quá, ông chăm sóc KH LG này trả lời mỗi người một kiểu nhỉ, thật chẳng biết thế nào mà lần

Chào bạn !
Chúng tôi rất cám ơn bạn về những góp ý của bạn về sản phẩm LD650, chúng tôi xin chuyển toàn bộ những góp ý của bạn tới nhà máy và bộ phận thiết kế . Hi vọng trong thời gian tới chúng tôi sẽ có những cải tiến khắc phục vấn đề bạn đang đề cập. Rất mong bạn thông cảm và tiếp tục tin dùng các sản phẩm của LG
Chúc bạn thành công .

Mã:
22/12/2010

-Chào bạn !

Chúc bạn thành công .

Bên trên