Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

recnac88

Ðề: Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

Nó ghi thời gian sử dụng: 133 là 133 tiếng hay 133 ngày vậy các bác???

jyndyn26

mai đi xắm em 32LE5500 chả biết có ổn ko nữa
vẫn đang phân vân giữa 2 con 32LD650 hay 32EX500 với lại con nè.
có bác nào cho e ý kiến phát

kid90

Member

Check life time là sao các bác ?
Em đọc cm ở trên mà không hiểu

Gonsho

mình cũng ko nhớ cách check thế nào nữa, để mình kiếm lại sẽ PM cho bạn sau nhé, mà bác check để làm gì thế!!!
vì em ngại là con này sản xuất vào tháng 8/2010 nên check xem co phải hàng còn nguyên box không thôi.

Menu>hỗ trợ khách hàng (nút đỏ)>Thông tin sản phẩm, dịch vụ>OK
Cảm ơn Bác nhiều. Em đã check theo lời chỉ dẫn của Bác - lúc vào thời điểm em check nó ghi used time là 6 nên đã không còn lo lắng (hàng này em nhận vào ngày 02/01/2011) và check used time sau khi đã update firmware lên 3.06 (không biết là nó có xóa đi old data không nữa )

Nó ghi thời gian sử dụng: 133 là 133 tiếng hay 133 ngày vậy các bác???
Theo em nghĩ nó tính theo giờ (h), vì em check tại mỗi thời điểm khác nhau thì trùng khớp với số giờ.

P/s: Năm mới chúc nhau sức khỏe nhiều.
Bạc tiền rủng rỉnh thoải mái tiêu
Gia đình hạnh phúc bạn bè quý
Thanh thản vui chơi mỗi buổi chiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

Gonsho

Ðề: Re: Ðề: Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

"SoS" Mong các bác chỉ giúp cài đặt thông số trên con Lg 42ld650 để xem THC. Hiện tại dưới nhà đang sd cáp của THC Đồng nai - đã gặp vấn đề như vầy:
+ Gắn cáp vào con LG này thì xem hình có kênh rõ, kênh thì toàn sương nhưng kênh rõ hay không rõ cũng đều xuất hiện tiếng ù ù, sò sò qua phía đáy của ti vi - giống tiếng nước sôi vậy, mặc dầu nghe nhạc, xem phim lại không bị như thế.
Em đã check thử bằng cách gắn cáp vào con CRT 21" VTB thì hình và âm thanh thì rõ, không bị tiếng ù như trên. Không biết có phải do bị nhiễu hay là bị lỗi của Tivi.

Rất mong được sự chỉ dẫn của các bác.

P/s: con này em mới lấy nên vẫn còn thời gian để đổi lại con khác.

dainghia25

Ðề: Re: Ðề: Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

"SoS" Mong các bác chỉ giúp cài đặt thông số trên con Lg 42ld650 để xem THC. Hiện tại dưới nhà đang sd cáp của THC Đồng nai - đã gặp vấn đề như vầy:
+ Gắn cáp vào con LG này thì xem hình có kênh rõ, kênh thì toàn sương nhưng kênh rõ hay không rõ cũng đều xuất hiện tiếng ù ù, sò sò qua phía đáy của ti vi - giống tiếng nước sôi vậy, mặc dầu nghe nhạc, xem phim lại không bị như thế.
Em đã check thử bằng cách gắn cáp vào con CRT 21" VTB thì hình và âm thanh thì rõ, không bị tiếng ù như trên. Không biết có phải do bị nhiễu hay là bị lỗi của Tivi.

Rất mong được sự chỉ dẫn của các bác.

P/s: con này em mới lấy nên vẫn còn thời gian để đổi lại con khác.

bạn cài đặt về NSX rồi rò lại kênh xem sao

NET1398

PK mới giao hàng, nguyên đai nguyên kiện.

Gonsho

Chỉnh sửa lần cuối:

Tamotoji

ở HN em hỏi mấy chỗ đều ko còn LD650 rồi :( có bác nào biết đâu còn hàng ko :(

tadyluu

Ðề: Re: Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

hic hic,em mới lấy ở PK nhưng sao tụi nó vẫn xử em 14 tr 9 thế hả bác???
cửa hàng điện máy bên ngoài bán 14 tr 700 nhưng thấy không ổn lắm.

Đúng roài, nó lên chút: giá 14tr9, mình mới lụm hôm thứ 7, về coi phim quá đã, mình đã update lên firmware mới nhất vào dc thêm twitter, facebook, nhưng phải log vào FB của LG gì gì đó, chưa thử kịp (chả biết dc ko vì mạng VNN mình xài nó lock FB, chỉnh IP laptop mà vẫn ko connect dc)

Chỉ đang bực mình vì kiếm chưa ra chỗ bán cái cục wireless/DLNA : LG Wi-Fi USB Adapter - AN-WF100 http://www.abt.com/product/46125/LG-ANWF100.html, gọi điện lên Cust Care của LG hỏi chỗ bán thì tụi nó hẹn check và gọi lại.

khivang

Cho mình hỏi sao con này coi video mkv (H.264/MP3) không có tiếng gì hết trơn, cũng không hiện ra câu audio code không support như khi coi DTS. Coi những file H.264/Dolby Digital thì ok.

Có ai bị giống mình hoặc biết cách khác phục thì giúp mình 1 tay với.

Chào bạn, mình đang xài con này. DTS thì dòng này chịu rồi! Còn thỉnh thoảng có vài phim .mkv tự nhiên không mở được hoặc mở được mà không có tiếng! Không hỉu vì sao nữa! Bác coi thử phim khác coi có bị sao không?

Bên trên