Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

hiego

Ðề: Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

Theo thông tin đáng tin cậy của một số nhân viên bán lẽ tại một siêu thị lớn cho hay, LG 42LD650 dừng sản xuất vì thông số kỹ thuật không đúng với thực tế. Panel 42LD650 tần số quét chỉ 50Hz chứ không phải TruMotion 200Hz như công bố, các bác xem lại nhé. Không lý gì các tính năng LG 42LD650 với TruMotion 200Hz giá lại rẻ hơn LG 42LD550 (giá từ 15-15t5) nhưng TruMotion 100Hz.

benzy59

Member

Ặc. Thế LG nó ghi 200Hz là k đúng à. Thảo nào em xem phim hd khi info thì nó bảo 1080p 60Hz. Mà các bác cho em hỏi tý, con 42ld650 này xem phim bằng USb hdd hoặc xem bằng HDPlayer thì hơn nhau chỗ nào. Vì em đang tính mua HDP mà cũng chưa có HDD nữa nên hỏi các bác xem thế nào

Ặc. Thế LG nó ghi 200Hz là k đúng à. Thảo nào em xem phim hd khi info thì nó bảo 1080p 60Hz. Mà các bác cho em hỏi tý, con 42ld650 này xem phim bằng USb hdd hoặc xem bằng HDPlayer thì hơn nhau chỗ nào. Vì em đang tính mua HDP mà cũng chưa có HDD nữa nên hỏi các bác xem thế nào

dĩ nhiên là xem bằng HDP ngon hơn rồi bạn ah...còn cái 200Hz chỉ là do NSX tự PR cho sp của mình thôi....LCD thường chỉ có 50Hz hay 60Hz

vietrung

Active Member

Theo thông tin đáng tin cậy của một số nhân viên bán lẽ tại một siêu thị lớn cho hay, LG 42LD650 dừng sản xuất vì thông số kỹ thuật không đúng với thực tế. Panel 42LD650 tần số quét chỉ 50Hz chứ không phải TruMotion 200Hz như công bố, các bác xem lại nhé. Không lý gì các tính năng LG 42LD650 với TruMotion 200Hz giá lại rẻ hơn LG 42LD550 (giá từ 15-15t5) nhưng TruMotion 100Hz.

tin này giựt gân à nha!!!

jackyla0828HD

Nếu tin này 100% chính xác thì ae nhà ta vắt con này để ở trước công ty LG xem tụi nó thế nào.

minhrose

Active Member

rõ ràng con này có vấn đề với TruMotion tuy là 200hz nhưng thua xa 100hz lcd ss, có thể TruMotion mode này hoạt động không hiệu quả chứ không thể là 50,60 hz được vì khi tắt TruMotion đi sau đó bật lại hình ảnh sẽ nuột hơn được 1 tí.

greenhope

Member

dĩ nhiên là xem bằng HDP ngon hơn rồi bạn ah...còn cái 200Hz chỉ là do NSX tự PR cho sp của mình thôi....LCD thường chỉ có 50Hz hay 60Hz

Xem bằng HDP thì sẽ có thêm:
- DTS Audio
- Chỉnh được Aspect Ratio thích hợp với phim bộ cũ (khi encode không đúng chuẩn 16:9) để full màn hình.

Giá rẻ hay mắc thì tùy nơi có khuyến mãi hay không thôi, điển hình model 32LE5300 trong SG đa số là 10tr nhưng model 32LE5500 (thêm NetCast + Full HD) có chỗ bán khuyến mãi có 9.8tr thì sao.

Còn TruMotion thực ra là thuật toán để thêm frame hình vào giữa 2 hình chuyển động thôi, thích hợp cho những cảnh chuyển động nhanh tạo cảm giác chuyển động mượt hơn. Nhưng xem phim nên tắt đi thì tốt hơn.

minhrose

Active Member

Xem bằng HDP thì sẽ có thêm:
- DTS Audio
- Chỉnh được Aspect Ratio thích hợp với phim bộ cũ (khi encode không đúng chuẩn 16:9) để full màn hình.

Giá rẻ hay mắc thì tùy nơi có khuyến mãi hay không thôi, điển hình model 32LE5300 trong SG đa số là 10tr nhưng model 32LE5500 (thêm NetCast + Full HD) có chỗ bán khuyến mãi có 9.8tr thì sao.

Còn TruMotion thực ra là thuật toán để thêm frame hình vào giữa 2 hình chuyển động thôi, thích hợp cho những cảnh chuyển động nhanh tạo cảm giác chuyển động mượt hơn. Nhưng xem phim nên tắt đi thì tốt hơn.

tắt đi thì mua thẳng 50hz cho rẻ tiền.

Crozz

Member

Mấy bác nào mà thấy 200hz có vấn đề thì chắc chắn là xem HD trên PC rồi.
Mình hồi đầu xem cũng vậy. Giờ chỉ xem HD qua cổng usb hoặc hd player
Bật Trumotion lên là khác biệt rõ rệt, còn xem trên PC bật lên xem càng bực mình.

benzy59

Member

Em thì hay cắm cái laptop vào. Xem phim 1080p nó giật giật bực cả mình. Giờ tính mua cái HDD 1,5TB xem qua đường USB thì có cải thiện khá hơn k bác? Nhưng em thấy con này chơi game trên Xbox 360 rất mượt đấy chứ, cảm nhận của em khi chơi game mà để max Trumotion thì rất tuyệt.

Crozz

Member

Em thì hay cắm cái laptop vào. Xem phim 1080p nó giật giật bực cả mình. Giờ tính mua cái HDD 1,5TB xem qua đường USB thì có cải thiện khá hơn k bác? Nhưng em thấy con này chơi game trên Xbox 360 rất mượt đấy chứ, cảm nhận của em khi chơi game mà để max Trumotion thì rất tuyệt.
Xem bằng usb thì bất tiện là phải convert DTS -> AC3. Tốt nhất bác mua luôn HDPlayer :)
Mình cũng chơi xbox 360 thấy rất hài lòng :D

greenhope

Member

tắt đi thì mua thẳng 50hz cho rẻ tiền.

Thì cơ bản vẫn là LCD 50Hz + TruMotion tự nội suy lên 100Hz/200Hz/400Hz thôi mà. LCD 100Hz thật là mấy con LX LED 3D ấy.

Mà bật hay tắt là do người dùng có quen mắt với TruMotion không thôi, riêng mình hay coi phim võ thuật, bật TruMotion lên thấy đánh lúc nhanh lúc chậm rất khó chịu nên thường tắt đi. Nói chung là cảm giác TruMotion nó không hợp mắt mình :)

benzy59

Member

Mà từ hồi dùng em chả biết vào mạng ở đâu, mặc dù đã kết nối LAN.

Crozz

Member

Bác mở quyển hướng dẫn ra rồi cài theo cực kỳ đơn giản :D

benzy59

Member

Em mua con này trước khi xây nhà nên cái hộp của em nó chắc cho ra đồng nát rồi bác ợ. Nên chả biết đường nào mà lần. Cắm dây LAN vào mò mãi chẳng ra cái đầu đuôi nào.

GuyHD

Member

Bác này chém linh tinh làm anh em đang dùng LD650 lăn tăn. Mấy thằng nhân viên bán lẻ của một siêu thị lớn không có tên mà đáng tin hơn Cnet sao? Vớ vẩn

Doox

Member

Không đáng tin tí nào.

phuocgia

Member

tình hình là em cắm PC với TV để dùng làm màn hình qua cổng RGB thì màu sắc nó ko được đẹp, thế là thế nào hả các bác
p/s: em dùng XP và máy cũng đã cũ

phuocgia

Member

tình hình là em cắm PC với TV để dùng làm màn hình qua cổng RGB thì màu sắc nó ko được đẹp, thế là thế nào hả các bác
p/s: em dùng XP và máy cũng đã cũ

Bên trên