Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

Adom Doledas

Ðề: Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

Hix, sao bác không chỉ cho em chỗ nào luôn ạ? Em hỏi mấy chỗ rồi, gọi cả ra ngoài Bắc mà cũng bảo hết, bó tay! T_T

AXE

Chào bạn, mình đang xài con này. DTS thì dòng này chịu rồi! Còn thỉnh thoảng có vài phim .mkv tự nhiên không mở được hoặc mở được mà không có tiếng! Không hỉu vì sao nữa! Bác coi thử phim khác coi có bị sao không?

những film có âm thanh mp3 nhỏ 48000hz thì mới nghe được,

buonleloi

Đang cần gấp LG 42LD650 bạn nào biết chỗ còn hàng với giá hợp lý thì chỉ mình nhé.
Mình ở HCM.
Thank all !!!

Bayoka

Well-Known Member

Mấy bác pro cho em hỏi con này có đẹp hơn pana plasma 42x20v không?

nhuminh

Vừa mua em này ở PK Biên hoà được 1 tuần, hàng trưng bày cái cuối cùng, xài dvi qua hdmi từ pc qua lcd xem film Hd hình tuyệt đẹp.
Nhưng em cảm nhận vài film tốc độ cao có vài chi tiết thể hiện không mượt lắm, chắc tần số quét 200 hz là tần số phần mềm chứ không phải tần số quét của phần cứng là 200 hz

Vừa mua em này ở PK Biên hoà được 1 tuần, hàng trưng bày cái cuối cùng, xài dvi qua hdmi từ pc qua lcd xem film Hd hình tuyệt đẹp.
Nhưng em cảm nhận vài film tốc độ cao có vài chi tiết thể hiện không mượt lắm, chắc tần số quét 200 hz là tần số phần mềm chứ không phải tần số quét của phần cứng là 200 hz

Cái đó là Bệnh của màn hình tinh thể lỏng rồi .

LX9500 . Quảng cáo quýet hình 400 hz còn bị nhòe và mờ hình khi xem đá banh DEMO 2D nữa bác à . Không biết sắp tới SONY ra mấy con quýet hình 800 hz thì như thế nào nữa

Crozz

Member

Bác cắm vào pc thì xem ko mượt là phải rồi. Vì TruMotion không hoạt động tốt trên chế độ RGB-PC, HDMI-PC
Xem bằng cổng usb hoặc bằng hdplayer là mượt ngay.

malanghd

Tóm lại là có bạn nào dùng cable mà bắt được đài kỹ thuật số VTC không? nhiều bạn bảo bắt được nhưng không thấy ai confirm và nói rõ chi tiết cách bắt hết
cám ơn tất cả mọi người

greenhope

Member

KTS của VTC là DVB-T cần phải có anten trời mới bắt được (TV LG 1 số model có sẵn bộ thu tín hiệu DVB-T luôn), dùng cable chỉ có tín hiệu từ HTVC hoặc SCTV thôi, không thể bắt sóng DVB-T bằng cable.

choikhothe

Dạ thưa các bác là em dùng cable mà vẫn bắt được VTC. Hiện em đang xem VTC1, chương trình hài có Hải Anh và thằng cha đóng Thiên Lôi trong Táo quân. Các bác bấm Menu -->Setup-->Manual Tuning-->OK. Sau đó các bác dùng phím trái, phải để chọn DTV, chuyển xuống dưới để chọn kênh (tần số). Nếu tín hiệu ngon thì sẽ có vạch Signal Strength và Signal Quality báo hiệu. Khi đó các bác có thể thấy nút Add phía dưới sáng lên, lựa chọn nó rồi OK là được.

greenhope

Member

Dạ thưa các bác là em dùng cable mà vẫn bắt được VTC. Hiện em đang xem VTC1, chương trình hài có Hải Anh và thằng cha đóng Thiên Lôi trong Táo quân. Các bác bấm Menu -->Setup-->Manual Tuning-->OK. Sau đó các bác dùng phím trái, phải để chọn DTV, chuyển xuống dưới để chọn kênh (tần số). Nếu tín hiệu ngon thì sẽ có vạch Signal Strength và Signal Quality báo hiệu. Khi đó các bác có thể thấy nút Add phía dưới sáng lên, lựa chọn nó rồi OK là được.

Cho hỏi cable của bác do nối từ anten trời vô cable hay là lấy cable của SCTV hay HTVC cắm vào ?

Ở HCM thì chỉ cần dò 4 kênh 25, 50, 55, 56 là đủ hết các kênh DVB-T hiện phát ở HCM.

choikhothe

Em nhầm. VCTV chứ ko phải là VTCV. Em vẫn bắt được bằng VCTV cable đó thôi.

duongc5

Member

Em nhầm. VCTV chứ ko phải là VTCV. Em vẫn bắt được bằng VCTV cable đó thôi.
Vô lý sap bắt được nhỉ, cáp TW có phát KTS VTC đâu, mình thử dò có ra được đâu :|, nếu muốn thu VTC phải tháo dây THC ra rồi cắm dây anten vào TV dò mới đc chứ, vậy bác dò như thế nào thế hướng dẫn mọi ng` cái :)

zz195zz

Member

trường hợp của e thì thế này. Lúc đầu cắm trực tiếp cáp CEC vào tv thì không bắt được, đến khi e cho cũng cáp đấy chạy trong tường thì bắt được. Hóa ra là có 1 đường ăngten trời từ ngày xưa vẫn còn mà không dùng đến, thế là bây giờ có 2 đường chay trong tường

duongc5

Member

trường hợp của e thì thế này. Lúc đầu cắm trực tiếp cáp CEC vào tv thì không bắt được, đến khi e cho cũng cáp đấy chạy trong tường thì bắt được. Hóa ra là có 1 đường ăngten trời từ ngày xưa vẫn còn mà không dùng đến, thế là bây giờ có 2 đường chay trong tường

Tức là phải có 2 hệ thống anten chạy song song nối vào nhau thì mới thu đc, nhưng vậy ko bị trùng tần số ah`, KTS và cap thể nào chả có 1 vài kênh phát chung trên 1 dải tần

Bên trên