TV đầu tiên chơi HD bằng USB

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

thithi

Ðề: TV đầu tiên chơi HD bằng USB

cái hình thứ 2 nhìn giống cái lưỡi lê của CKC quá đấy bác ạ,có 29,9 mm thì đúng là dẹt,sao không đề là2,9 cm như thế có ấn tượng hơn không,em đọc qua thấy anh em tranh cãi hơi hăng,nhưng cũng là diễn đàn với nhau cả,không nên vì bất hào ý kiến mà lôi kiểu đời tư rồi trình nhau ra mà phán xét,với em thì em ủng hộ bọn samsung này vì thực tế mà nói Plasma em luôn bị ác cảm,cuộc chiến công nghệ của 2 thế hệ tivi này thì còn dài,còn xa,nhưng cái chính là LCD gần đây nhận ra là có khả năng thay đổi,nâng cấp cao
điển hình là vụ "ep" màn hình,h đã còn 2,9cm thì đó đã là thay đổi quá lớn,khả năng tích hợp nhiều chưa thấy ở plasma nhé

maginet

hehe... thì.. thì có mà có đáng bỏ ra thêm trăm k/ tháng để xem hình ảnh khá hơn ko ấy hả bác? họ nhiều tiền, nhưng nói chung.. đúng như bác nói cũng nên có ý thức tí.

Nhất là h có cái CN LED rồi, em đọc qua thông số, rất ấn tượng với độ gọn nhẹ, sang trọng và độ tương phản lớn như vậy, thế này sẽ đập chết cả Plasma, LCD là chắc chắn. Nhưng dù gì LCD nó cũng đã đóng góp cả 1 thời kì cho anh em nghiền HD có cái mà "phê"..:D

các bác pro Plasma cũng chuẩn bị cho em nó "chiêu hồi" về quê đi còn gì nữa ạ:ar!

junmisugi

em nghĩ con LCd này thích hợp cho ai thích tích hợp,công nghệ tích hợp chứ nhỉ,cái khoàng dùng USB em thấy khá là hợp lí,điều đó chứng tỏ là nó cũng phải có loa đi kèm theo rất ổn,mới dám đưa ra cái khả năng hiệu chỉnh âm thanh và đua làm 1 trong 4 át chủ bài trong quảng cáo,các bác có bác nào có cái kiến thức về vụ này không,chỉ em cái,em đang tập làm loa,còn vụ LCD ,Plasma thì cái nào vừa túi thì mua về dùng,đú đởn làm sao được các bác nhà giầu,lương thì 4 mil,chưa vợ chưa con thì đủ,vợ con vào mà thêm mấy lít lại vấn đề,
khổ lắm,lao động tay chân

kimiwainaika

công nhận khoản USB thì cũng được đấy, nhưng xem phim qua USB thì mất thú rồi.. em cũng chả phải pro Plasma nhưng thực sự mà nói Plasma trội hơn LCD rất nhiều về công nghệ, đừng ai bảo nó tốn điện mà ko đem lại hiệu quả. Đặc biệt là công nghệ Plasma cũng # hẳn công nghệ LCD, không thể đánh đồng cả hiệu quả lẫn tính kinh tế được. nó là 1 cái TV, phương tiện giải trí nên chúng ta nên xét nó trên khía cạnh những gì 1 cái TV làm được...

Plasma là 1 cái TV "chuẩn" nhất bây giờ, phục vụ tốt nhất nhu cầu giải trí.. còn con LED kia còn phải chờ thời gian và phản hồi đã, chân thành khuyên các bác trước khi bỏ 1 đống tiền nên nghĩ kĩ và theo thiển ý của em là chơi Plasma - thứ mà chất lượng đã đc khẳng định là tốt hơn:-bd

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Hiện Chip chưa về HCM nên chưa tiện thảo luận về vấn đề này. Ngày 11/4, Chip sẽ viết bài phân tích rõ ràng, các bác cứ yên tâm.

kimiwainaika

Hiện Chip chưa về HCM nên chưa tiện thảo luận về vấn đề này. Ngày 11/4, Chip sẽ viết bài phân tích rõ ràng, các bác cứ yên tâm.

có chuyên gia vào thì còn ngại gì
nhưng đề nghị bác check kĩ hộ em cái việc nó cắm usb vào xem phim nhé,cái này hơi khó tin,như kiểu biến USb thành ổ store của nó,portable hard disk ấy.Khó tin và xem hộ em là các file thật sự nó chạy được,ra ngoài các web chưa nói rõ cái này lắm:-?

spiderman

Tôi cũng thường xuyên theo dõi xem anh chip có ý kiến như thế nào.
Nói thật tôi là người ái mộ anh chip từ lâu ( từ bên voz ) luôn xem anh như là người có công đi đầu khơi màu cho phong trào HD tại VN.
Việc anh chip có ý kiến nhận xét về một công nghệ nào đó ( không cần biết đúng sai, tôi không quan tâm ) nhưng việc anh nhận xét về bài viết của một đồng sự ( coi như một người có cùng chí hướng và sở thích như anh, nhưng ở một mạng nghe nhìn khác ) làm tôi thấy không hay, nhất là anh ở vai trò Mod của HD VN. Nếu bài viết ấy là của member bình thường tôi cũng chả để ý làm gì. Tác giả bài viết là anh Long ở mạng VNAV, thật sự tôi cũng không quen biết, nhưng tôi cũng khâm phục anh ấy vì cách chơi HD cho cộng đồng anh em của vnav.
Ngay trong đêm 4-4, một bác vui tính nào đó đã past toàn bộ bài viết của anh chip vào hẵn một topic bên VNAV, có giới thiệu rất cụ thể đây là bài viết của chip, moderator bên HDVN. nhưng sáng hôm sau tôi vào xem thì các mod bên ấy đã nghiêm túc dọn dẹp ngay, rất nhanh chóng.
Lẽ ra tôi đã theo sự việc này nữa, nhưng bác vkc gì đó cứ vào đoán già đoán non, gây ảnh hưởng tới uy tín người khác, nên tôi mới có vài dòng hôm nay.
Vì sự nghiêm túc và phát triển của mạng HDVN, tùy các bác suy nghĩ

vkc

Well-Known Member

Tôi cũng thường xuyên theo dõi xem anh chip có ý kiến như thế nào.
Nói thật tôi là người ái mộ anh chip từ lâu ( từ bên voz ) luôn xem anh như là người có công đi đầu khơi màu cho phong trào HD tại VN.
Việc anh chip có ý kiến nhận xét về một công nghệ nào đó ( không cần biết đúng sai, tôi không quan tâm ) nhưng việc anh nhận xét về bài viết của một đồng sự ( coi như một người có cùng chí hướng và sở thích như anh, nhưng ở một mạng nghe nhìn khác ) làm tôi thấy không hay, nhất là anh ở vai trò Mod của HD VN. Nếu bài viết ấy là của member bình thường tôi cũng chả để ý làm gì. Tác giả bài viết là anh Long ở mạng VNAV, thật sự tôi cũng không quen biết, nhưng tôi cũng khâm phục anh ấy vì cách chơi HD cho cộng đồng anh em của vnav.
Ngay trong đêm 4-4, một bác vui tính nào đó đã past toàn bộ bài viết của anh chip vào hẵn một topic bên VNAV, có giới thiệu rất cụ thể đây là bài viết của chip, moderator bên HDVN. nhưng sáng hôm sau tôi vào xem thì các mod bên ấy đã nghiêm túc dọn dẹp ngay, rất nhanh chóng.
Lẽ ra tôi đã theo sự việc này nữa, nhưng bác vkc gì đó cứ vào đoán già đoán non, gây ảnh hưởng tới uy tín người khác, nên tôi mới có vài dòng hôm nay.
Vì sự nghiêm túc và phát triển của mạng HDVN, tùy các bác suy nghĩ

Về vấn đề đúng hay sai về nhận xét của bác Chip thì phải đợi đến ngày 11/04 này bác ấy về sẽ giải thích. Em cũng đợi xem sao..
Còn bác nói em đóan này, nọ thì em chịu..Em xin không tranh luận với bác nữa. Tránh mất đòan kết. Thân

slanggish

Các bác ấy làm ăn lôm côm thiếu nghiêm túc rồi còn lo giữ sĩ diện cho nhau làm gì.. ai làm người đó chịu, mình tập trung chuyên môn, đừng lạc đề...

Cái LED của Samsung ra sau chắc chắn công nghệ phải vượt trội hơn hẳn, mà đây là 1 công nghệ khác biệt hoàn toàn chứ ko phải như bản nâng cấp của LCD hay Plasma. em thấy già thành ấy là không đắt... chả nhà sx nào dám đưa ra đồng loạt 3 sp của series mà nguy cơ chết yểu cao đâu

Samsung họ cũng khôn lắm, TV LED, em thấy
có thể coi nó là trung bình của:

- Tiết kiệm điện, tuổi thọ lâu bền, góc nhìn rộng của LCD
- Chất lượng hình ảnh tuyệt vời của Plasma

ngoài ra còn cộng thêm

- độ tương phản cao
- Tính năng tích hợp vượt trội
- Siêu mỏng gọn nhẹ

Cái giá như vậy là không hề đắt với 1 chiếc TV mà tổng hợp được các ưu điểm của cả LCD và Plasma, ngoài ra còn bonus thêm nhiều tích hợp như xem phim USB (tha hồ mà down mà xin phim về xem hehe:cool:)

aricalum

Ngay trong đêm 4-4, một bác vui tính nào đó đã past toàn bộ bài viết của anh chip vào hẵn một topic bên VNAV, có giới thiệu rất cụ thể đây là bài viết của chip, moderator bên HDVN. nhưng sáng hôm sau tôi vào xem thì các mod bên ấy đã nghiêm túc dọn dẹp ngay, rất nhanh chóng.[/qhote]
cũng không nên khiên cưỡng thế,vì theo mình thì việc "dọn dẹp" nghe hơi chói tai,cũng là sự không đồng tình,mình nói là không đồng tình chứ đừng nghĩ nó như bất đồng nhé.Dùng từ ngữ thế hơi mạnh,
xem ra hôm 11/04/09 này ở cái hội thảo Hd postpond bởi Samsung trình làng con LEd tv cũng xôm tụ đấy,cũng là tín hiệu tốt,bởi cũn lâu các tv loại mới ra đời,ít được hội thảo họp báo xôm tụ cho lắm,âu cũng là dịp chúng ta ngồi lại mà xem những cái hay cái mới các bác ạ.
VNAV lâu mình cũng ít ghé,bởi chế độ kiểm duyệt cao quá,đôi khi nói chuyện phiếm vào câu cũng khó^#(^

myside

hahaa.. hữu xạ tự nhiên hương, có nhiều người có mùi thì cũng tự nhiên bốc mùi thôi.. chẳng có gì khó hiểu đâu các bác ạ...
lại vụ TV...

em thấy TV chơi đc HD = USB thì cũng tiết kiệm được ác đấy chứ ạ. tha hồ mà down mà xin phim.. về cắm cái roẹt là.. hihi sướng thôi:>

buihung

Administrator

hahaa.. hữu xạ tự nhiên hương, có nhiều người có mùi thì cũng tự nhiên bốc mùi thôi.. chẳng có gì khó hiểu đâu các bác ạ...
lại vụ TV...

em thấy TV chơi đc HD = USB thì cũng tiết kiệm được ác đấy chứ ạ. tha hồ mà down mà xin phim.. về cắm cái roẹt là.. hihi sướng thôi:>

Không hỗ trợ phụ đề bác ạ, âm thanh thì chỉ nghe qua LCD thôi.

duycom

Ban Quản Trị

Em xin bàn về cái vụ TV led này chút.
TV này gọi đầy đủ là TV LCD với backlight led, không phải TV led như Samsung đang đặt tên cho sản phẩm. Bởi lẽ TV led hoàn toàn khác, mọi người có thể tham khảo ở đây.
Như vậy thì công nghệ mới này nói một cách đơn giản là thay backlight thường bằng led và hiệu quả mang lại thì rất tốt (các thông số kỹ thuật, tiết kiệm điên...). Thông số quan trọng nhất mà samsung quảng cáo ngay là contrast rất khủng 2M:1. Nhưng xin nhìn lại đó là Dynamic contrast chứ ko phải native contrast. Mình có đọc vài tài liệu thì nói là Dynamic contrast chỉ mang tính tham khảo, nói chung đại ý là "không phải quyết định tất cả" (lâu rồi nên ko nhớ rõ lắm).
Về cấu trúc led, led trên TV này được sắp xếp xung quanh viền của TV, và ánh sáng sẽ được tản ra nhờ các lớp tản sáng, diffuser,... Như vậy liệu ánh sáng có đều giữa các khu vực trên tv hay không thật sự là 1 vấn đề rất đáng quan tâm và nghi ngại.
Nói gì thì nói, đây cũng là 1 công nghệ mới và cần được kiểm nghiệm để thấy sự hiệu quả, không phải cứ công nghệ nào cũng hay và cũng thành công.

nham18

Member

Mình xin nói 1 câu với tư cách là 1 member bt của HDVN thôi. Là bữa trước mấy anh em có nghe anh Chip kể rất chi tiết về vụ họp báo ra mắt TV mới của Samsung. Anh Chip kể và phân tích rất tỉ mỉ ưu khuyết của sản phẩm này và có test trước sự chứng kiến của mọi người tại buổi họp cả về chức năng lẫn chất lượng. Vấn đề ở đây là sự phân tích & tranh luận giữa ý kiến người dùng trong lĩnh vực HD (mà đại diện là a Chip) với những quảng cáo của Samsung, chứ ko phải xích mích gì với mấy anh em bên vnav cả. Bản thân mình cũng là memb của cả 2 diễn đàn và có mối quen biết với a longdts từ trước khi hình thành cả 2 cái Hội HD của hdvn và vnav nữa cơ (giờ gặp mặt lại ko biết chú Long còn nhớ mặt ko nữa :) )
Nếu a Chip cứ đọc cái mớ spec của Samsung rồi lên đây phán thì hdvn cũng chả khác gì sohoa.net cả. Ngay cả bên đại diện của Samsung mời HDVN tham gia buổi họp báo cũng với mục đích phân tích và nhận xét dùm về sản phẩm TV LED có hỗ trợ HD khá mới mẻ của họ, chứ ko phải mời hdvn qua chỉ để đánh bóng cho dòng sản phẩm mới đâu. Rất mong các bạn hiểu và đừng gây thêm sự hiểu lầm lẫn căng thẳng nữa nhé
@duycom: em cứ để lão Chip về nói cho rõ chứ đừng giải thích kỹ thuật chi nữa lỡ có sai sót gì thì mấy anh em lại vào tranh luận ỏm tỏi nữa thì khổ :eek:

spiderman

Mình xin nói 1 câu với tư cách là 1 member bt của HDVN thôi. Là bữa trước mấy anh em có nghe anh Chip kể rất chi tiết về vụ họp báo ra mắt TV mới của Samsung. Anh Chip kể và phân tích rất tỉ mỉ ưu khuyết của sản phẩm này và có test trước sự chứng kiến của mọi người tại buổi họp cả về chức năng lẫn chất lượng. Vấn đề ở đây là sự phân tích & tranh luận giữa ý kiến người dùng trong lĩnh vực HD (mà đại diện là a Chip) với những quảng cáo của Samsung, chứ ko phải xích mích gì với mấy anh em bên vnav cả. Bản thân mình cũng là memb của cả 2 diễn đàn và có mối quen biết với a longdts từ trước khi hình thành cả 2 cái Hội HD của hdvn và vnav nữa cơ (giờ gặp mặt lại ko biết chú Long còn nhớ mặt ko nữa :) ) Nếu a Chip cứ đọc cái mớ spec của Samsung rồi lên đây phán thì hdvn cũng chả khác gì sohoa.net cả. Ngay cả bên đại diện của Samsung mời HDVN tham gia buổi họp báo cũng với mục đích phân tích và nhận xét dùm về sản phẩm TV LED có hỗ trợ HD khá mới mẻ của họ, chứ ko phải mời hdvn qua chỉ để đánh bóng cho dòng sản phẩm mới đâu. Rất mong các bạn hiểu và đừng gây thêm sự hiểu lầm lẫn căng thẳng nữa nhé @duycom: em cứ để lão Chip về nói cho rõ chứ đừng giải thích kỹ thuật chi nữa lỡ có sai sót gì thì mấy anh em lại vào tranh luận ỏm tỏi nữa thì khổ :eek:
Bạn nham18 tuy còn trẻ nhưng rất biết điều, bạn nói biết anh Long chứng tỏ bạn cũng biết cách chơi hết mình vì mọi người của anh bên vnav, phim được trao đổi free, tiền ủng hộ thì đem làm từ thiện ... Tôi nói anh chip có quyền nhận xét bất cứ điều gì về sản phẩm của Samsung ( nếu điều đó đúng ) nhưng sao khi nhận xét rất hùng hồn thì anh lại quay sang nói một câu như thế này : "Còn cái bài viết do vkc post từ vnav thì củ chuối không thể tả, còn tệ hơn cả mấy bài viết trên số hóa mà các bạn vừa phê phán trong thời gian vừa qua. Thông tin trong bài viết đó sai lệch và bơm bít nhiều lắm. Tôi nghĩ với người có tự trọng tối thiểu thì không nên nói như vậy với một người mà tôi đoán không lầm, họ cũng rất tôn trọng anh chip.

buihung

Administrator

Tôi nghĩ với người có tự trọng tối thiểu thì không nên nói như vậy với một người mà tôi đoán không lầm, họ cũng rất tôn trọng anh chip.

Mình nghĩ bạn lại đi vào vòng luẩn quẩn rồi, bạn nặng lời như thế làm gì nhỉ? Sao không đợi qua ngày 11/4 để xem những phân tích, lập luận của bác Chip đối với SP này có sức thuyết phục hay không.

spiderman

Mình nghĩ bạn lại đi vào vòng luẩn quẩn rồi, bạn nặng lời như thế làm gì nhỉ? Sao không đợi qua ngày 11/4 để xem những phân tích, lập luận của bác Chip đối với SP này có sức thuyết phục hay không.
Cảm ơn Bác đã nhắc nhỡ, nhưng tôi nghĩ câu hỏi này nên đặt ra cho anh chip thì đúng hơn.

dunga

Active Member

Thôi bàn về chuyên môn tí cho hạ hoả.
Em không biết cái gọi là siêu mỏng mà các hãng theo đuổi liệu có theo vết xe 1 thời của đầu DVD siêu mỏng, điện thoại siêu nhỏ nữa hay không vì em thấy thiên hạ hay thích cái đầu player dầy, nặng, điện thoại thì toàn E71,BB, PDA...to đến mức mà đút vào túi là khỏi muốn ngồi luôn?

whyworry

Nếu thật sự có ý thức xây dựng theo thiển nghĩ của tôi thì chúng ta k nên dùng những lời lẽ nặng nề, cay nghiệt. Ai cũng có những cái BIẾT và KHÔNG BIẾT, cái ĐÚNG và KHÔNG, hoặc CHƯA ĐÚNG. Trên tinh thần học hỏi cũng như chia sẻ kiến thức 1 các VĂN MINH thì mới phát triển tích cực dc.

kimiwainaika

Nói chung là muốn biết họ làm ăn ra sao thì các bác cứ đến thẳng hội thảo của Samsung, sờ tận tay, day tận mặt cái TV LED của họ.. như vậy là khẳng định được ngay chất lượng của nó...;))

:rolleyes:cá nhân em nghĩ, dù nó là gì, nhưng contrast 2.000.000:1 với khả năng thể hiện màu đen + tích hợp USB + thiết kế thời trang gọn nhẹ

Đó là thế mạnh của riêng TV LED của Samsung, chúng ta nên thừa nhận ở thời điểm này.. đây là 1 sản phẩm đáng tiền

hẹn các bác ở chương trình họp báo và thảo luận hôm tới:cool:

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên