TV đầu tiên chơi HD bằng USB

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

becare

Ðề: TV đầu tiên chơi HD bằng USB

Em update lại thông tin cho các bác nhé

... chúng ta cùng tụ họp tại cổng khách sạn và thưởng thức siêu phẩm mới của Samsung;;)

cũng vừa nâng cao kiến thức vừa tìm kiếm được thêm 1 sự lựa chọn mới cho việc thưởng thức HD, kết hợp luôn việc xác thực thông tin đã check của bác dungdts(*)

myside

hẹn hò off ẹp đi anh em.. keke

HDfanfan

Hix.. mãi đọc mới hiểu bác Oai Ua ry nói j... hix. Whyworry?! Worry?! Why? Worr Worr ry ryy... hix

bác ạ,văn minh thì cũng phải có văn hoá,chứ cái kiểu chơi chữ thế kia,thì theo "thiển nghĩ" của em là nó cũng chẳng văn hoá mấy đâu.. Em đang rất worry cho các bác vì mấy cái chữ viết hoa tổ bố nào nào đó kìa

maginet

đi thì đi, ngồi đó phân trần lắm thế ạ... đúng như bác kimiwainaika nói đấy
hay nhất là đến và chiêm ngưỡng, phê là mua, sờ tận tay ngắm tận mắt cho nó đã...

anh em hôm tới đi hẹn hò check hàng em TV LED rồi làm chầu nhậu nhẹt luôn nhỉ

chào mừng em LED! LED muôn năm.. DZô.. hihi!=D>

HDfanfan

Nhậu nhẹt rồi sức đâu mà chơi, nhưng thôi, cảm ơn Samsung ra cái TV LED cho anh em còn off ẹp...

hẹn các bác ở khác sạn New World.. check hàng em LED rồi đập phá tưng bừng luôn..

Dzooo.. hoan hô Samsung!!!!!!!!

becare

Oài.. thế rốt cuộc đi xem TV hay đi nhậu đây,,,
các bác chú ý tỉnh táo để vào check em LED cho chuẩn đã nhé

New World tao ngộ... anh em cố tỉnh còn luận đàm
chứ nhậu trước mắt mờ là hổng có nhìn thấy HD gì đâu :D

duongbaba

Active Member

Toàn nick mới (Hoặc nick cũ bị banned) vô đây cổ xúy lộ liễu thấy gớm.
Chán chả muốn đọc nữa...

thithi

thế này bác ạ,tôi đọc bài bác mà tỉnh cả người,tôi nghĩ nên có cái tiêu chí mới khi đăng kí là " nick nào đăng kí được từ 2008 thì hãy post bài nhá" cho nó đúng,xin lỗi bác,mỗi người mỗi kiểu,bác nói thế thì tôi cũng chẳng còn cái đếch gì mà nói.Diễn đàn là nơi trao đổi,giao lưu học hỏi
tôi thì vào đây xem là chính,cũng có khi post bài,nhưng đa số là hỏi đáp,tham khảo,chứ cũng chẳng giúp được ai hết,nên cũng chẳng dám to còi,có cái sub thì cũng chưa hẳn đủ thời gian làm nên không dám làm kẻo quẩn chân ai,thôi ,thanks bác cái cho nó cảm ơn sự chân thành của bác.Kính bác,em không dám quan lại nữa,chúc diễn đàn phát triển.

HDfanfan

Có người ăn ấy cả đống kìa, đúng là không đọc thì chả biết ai với ai đã phán bừa.. mệt! đúng là có những bài, như bài nào ấy, chán chả buồn đọc

aricalum

Tóm lại mai ai đi thì hẹn nhau ở dối diện New World.. mệt cái ông chém jó kia quá, người ta là ai kệ người ta.. nói chung mai người ta đi hội thảo và check hàng cái TV đấy, ông có đi ko?

Ai đi thì PM mình cái sdt, không ngại thì post lên đây, mai qua đó alo vào với nhau cho vui\m/

banhcuon

công nhận với bác là nên thêm quy định "nếu bạn chả là cái đếch gì thì không được quyền post bài" vào bản đăng kí bắt chấp nhận rồi hãy cho reg nick thì hơn... banned rồi thì mất tư cách khi post bài sao.. buồn cười... nghe ngứa nhiều thứ quá!

em ở HN, ko dzô check hàng được, chỉ đọc đc qua bên VNAV với bên HD nhà mình thôi, nên bác nào mai đi nhớ chụp ảnh rồi về post review nhá:rolleyes:

spiderman

Toàn nick mới (Hoặc nick cũ bị banned) vô đây cổ xúy lộ liễu thấy gớm.
Chán chả muốn đọc nữa...
Bác vơ đũa cả nắm, thật oan cho nhiều người
Cứ hễ nick mới và nick bị banned là không có quyền góp ý kiến vậy
To thithi : Bác không dám quay lại tôi thật buồn, nhưng sẽ có nhiều người sẽ ra đi nữa, nếu như trong 1 diễn đàn người phát biểu đàng hoàng khách quan thì bị cho là spam... thật buồn

spiderman

công nhận với bác là nên thêm quy định "nếu bạn chả là cái đếch gì thì không được quyền post bài" vào bản đăng kí bắt chấp nhận rồi hãy cho reg nick thì hơn... banned rồi thì mất tư cách khi post bài sao.. buồn cười... nghe ngứa nhiều thứ quá!

em ở HN, ko dzô check hàng được, chỉ đọc đc qua bên VNAV với bên HD nhà mình thôi, nên bác nào mai đi nhớ chụp ảnh rồi về post review nhá:rolleyes:
Bác yên tâm, chiều nay tôi đã đi dự hơp báo chính thức của samsung tại new world, có đầy đủ giới báo chí và báo mạng, nhưng cố tìm thì o thấy HDVN đâu cả, chắc ban tổ chức họ đã rút kinh nghiệm. Tại buổi hợp báo này tôi thấy rất nhiều nhà báo lâu năm có kinh nghiệm trong lĩnh vực HD ( như Bác PHP, LKT... ) Tôi lân la hỏi thăm thì thấy họ điều rất hài lòng với chất lượng hình ảnh của LED TV... điều cho rằng dãy màu rất sâu, ngọt. Độ tương phản tuyệt vời và nhất là màu đen thể hiện xuất sắc ( trong bóng tối vẫn có chi tiết ). Một nhà báo đã nhận xét : đây là sự kết hợp chất lượng hình ảnh giữa LCD và plasma.
Tôi quan sát rất kỹ chất lượng hình ảnh : màu sắc rực rỡ nhưng không chói gắt ( đừng quan niệm backlight thật sáng mới là màn hình tốt, chỉ gây nhức mắt khi xem lâu ) Mãng màu nổi khối rõ rệt. Xem Độ tương phản thì chú ý điểm này : màu trắng không phải là trắng tinh mà trên đó vẫn thể hiện được chi tiết vật thể, tương tự màu đen thể hiện rất tinh tế, có nhiều sắc độ từ đen xám, trung tính đến đen sẵm. Để có được kết quả này đòi hỏi ánh sáng đèn backlight phải thật dịu, được kiểm soát tốt trên toàn bộ panel, có lẽ đây là ưu điểm của công nghệ mới LED TV với đèn led được xếp dọc theo màn hình ( khác với công nghệ LED trước đây là bóng led được xếp đầy trên khắp panel ) một vài ý kiến để các Bác ngày mai có thể đến tận nơi cãm nhận và chia sẽ

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

HDVN sẽ xuất hiện vào ngày mai tại KS New World.

- Sáng sẽ hội thảo trực tiếp với Samsung (HDVN tham gia cả vào chỉnh sửa nội dung buổi hội thảo theo yêu cầu của Samsung, mời đích danh Chip bằng email và điện thoại)

- Chiều sẽ tham dự trực tiếp với báo giới theo chương trình đã hoạch định.

Bà con đừng bàn tán vội. Chip sẽ post hình ảnh về buổi hội thảo này. Tối mai Chip sẽ giải quyết các khúc mắc tại thread này.

@Spiderman: tớ không nghĩ là 1 nhà báo thì nên xử sự như vậy.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bác Chip mang theo đầy đủ đồ chơi săn sóc em nó kỹ lưỡng vào nhé nếu em nó thay thế hòan tòan 1 em HD media box em sẽ cố gắng nhịn ăn xin thêm tiền vợ rinh về 1 chú. Thân

việc đó là không cần thiết bác ạ, buổi khảo sát tại nhà máy nhóm HDvietnam đã làm đầy đủ các test cần thiết trước sự chứng kiến của báo giới và đại diện của Samsung.

spiderman

HDVN sẽ xuất hiện vào ngày mai tại KS New World.

- Sáng sẽ hội thảo trực tiếp với Samsung (HDVN tham gia cả vào chỉnh sửa nội dung buổi hội thảo theo yêu cầu của Samsung, mời đích danh Chip bằng email và điện thoại)

- Chiều sẽ tham dự trực tiếp với báo giới theo chương trình đã hoạch định.

Bà con đừng bàn tán vội. Chip sẽ post hình ảnh về buổi hội thảo này. Tối mai Chip sẽ giải quyết các khúc mắc tại thread này.

@Spiderman: tớ không nghĩ là 1 nhà báo thì nên xử sự như vậy.
Ngày mai vào cửa tự do không riêng gì HDVN
@chip: tớ không nghĩ là 1 moderator thì nên xử sự như vậy với bài viết của đồng nghiệp

snuck

các bác ạ,có vẻ hơi có thiên hướng soi chữ đoán hình cãi nhau cá nhân rồi nhé,tôi thấy bác gì gì ở trên nói các nick mới và đã bị banned như thế là hơi cá nhân quá,nhưng cũng chẳng vì thế mà phải bỏ đi,như thế chịu nhiệt kém quá,đời mà cứ thế thì được mấy lần.
Mai cũng bay vào giải quyết nhà đất,rồi cũng đi xem cả thôi,cũng không phải hoàn toàn tự do,đọc ở poster thì phải đặt chỗ mới được xem hội nghị,còn xem LED tv không thì cứ thế mà bước vào thôi.Nên phân biệt nhé.
Đang là tối thứ 6,tẹo nữa là sáng thứ 7 rồi,các bác cũng lớn cả tôi nghĩ thôi gấu ó nhau làm oé gì,cuối tuần thảnh thơi nghỉ ngơi tí,đi xem được thì đi,không xem được thì đi lên mạng xem review,chuyên gia nói,soi chữ ,buôn chữ mà téng nhau, "....éo" hay tí nào hết.Tôi nói thực

junmisugi

ông người nhện soi quá,cái vụ danh sách đó là của người ta mình nhìn trộm cũng chẳng vui gì,mà muộn rồi,ngủ đi mai còn đio->

spiderman

Chân thành cám ơn bác đã review sơ bộ cho anh em HDVietNam rõ. Nhưng mình xin mạn phép hỏi riêng bác chất lượng hình ảnh đó bác xem từ nguồn phát nào. Bác có mang theo vài file HD-rip trên USB để test thử không. Đa phần anh em đang thắc mắc hiện nay là nó có thể giải mã hết các định dạng film HD-rip hiện nay với các file âm thanh DTS, Master True HD vv... có hỗ trợ tốt phụ đề SRT rời đang thông dụng hiện nay,có output optical và coxial, khả năng thể hiện các tín hiệu truyền hình cáp ra sao, có khả năng update firmware dễ dàng như các HD media box 1 cuộc hội thảo lớn và đươc quảng cáo rầm rộ như thế chắc chắn chất lượng hình ảnh của sản phẩm đó không thể nào kém được khi được test bằng các đọan demo chất lượng cực đẹp, nhưng quan trọng là nó phải đáp ứng đầy đủ hết các tiêu chí của các HD media box hiện nay. Hầu như anh em HD hiện nay đều mong muốn có 1 sản phẩm All in one hòan hảo như vậy theo như lời nhà sản xuất giới thiệu. Thân

Tôi thật tình không biết các bác nghĩ sao khi cứ ép LED TV của samsung phát được file HD Rip
Xét về kỹ thuật, samsung quảng bá chức năng chia sẽ hình ảnh ( dạng jpeg ) và movies ( avi, vob ... ) từ máy chụp hình và camcorder ( những sản phẩm mà samsung cũng có sản xuất ) để tạo nên một hệ thống multimedia phục vụ giải trí gia đình khép kín. Một công nghệ thật sự tuyệt vời cho cuộc sống hiện đại.
HD rip, như các bác cũng biết, là định dạng file MKV chia sẽ free trên internet, chưa được các nhà sản xuất công nghệ trên thế giới công nhận, thậm chí chưa nói là vi phạm bản quyền. Nhà sản xuất khôn ngoan như samsung tôi nghĩ họ không cổ súy cho định dạng này.
Hôm test tại nhà máy, vô tình do yêu cầu một số nhà báo, thử test file HD rip trên LED TV, và rất ngạc nhiên khi cổng USB play được file này. Mặc dù biết LED TV không thể hiện được âm thanh DTS và phụ đề nhưng một số nhà báo vẫn cho như thế là tốt rồi, đừng đòi hỏi quá cao cho nhà sản xuất.
Với đại diện HDvietnam thì tính năng độc đáo của sản phẩm này lại biến thành nhược điểm. Cái hay của sản phẩm thì không review cứ săm soi mấy file film Rip, không phát DTS, không có phụ đề và cứ thế tự đắc cho mình đã chứng minh được, test được trước mặt các nhà báo. Thật buồn cười. Tôi hoàn toàn không thấy các spec cũng như quảng cáo của samsung nói play được định dạng này
Tôi thấy một số người hay lấy sự phủ nhận, phản bác để khẵng định mình. Thậm chí chê bai cả đồng nghiệp
Đây là sản phẩm LED TV Bác ơi, không phải cái media box

Chỉnh sửa lần cuối:

duongbaba

Active Member

Bác vơ đũa cả nắm, thật oan cho nhiều người
Cứ hễ nick mới và nick bị banned là không có quyền góp ý kiến vậy
To thithi : Bác không dám quay lại tôi thật buồn, nhưng sẽ có nhiều người sẽ ra đi nữa, nếu như trong 1 diễn đàn người phát biểu đàng hoàng khách quan thì bị cho là spam... thật buồn

Sorry bác.
Chán nhưng vẫn cứ muốn theo dõi hihi...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên