Vì sao MyTV cắt kênh + cắt phim ? Hãy cùng bình luận ^^

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

oldfriend

Moderator
Như tiêu đề bài viết, hiện nay MyTV bắt đầu cắt kênh cũng như cắt Phim trong kho phim, mời anh em cùng bình luận ^^
Ps: bình luận thôi nghe, ko có vô đây chửi tùm lum ah ;))

vanlang+

Active Member
Ðề: Vì sao MyTV cắt kênh + cắt phim ? Hãy cùng bình luận ^^

Họ cắt để dọn đường cho những cái mới hơn thôi.

dhpaul

Well-Known Member

Dọn đường cho cái mới hay vì các hãng phim Hollywood sờ gáy rồi nên phải cắt vội không nó kiện cho vỡ mặt?

vanlang+

Active Member

Dọn đường cho cái mới hay vì các hãng phim Hollywood sờ gáy rồi nên phải cắt vội không nó kiện cho vỡ mặt?

MÀ có cắt đi nữa thì các bác cũng đã xem hết rồi còn gì, mấy hôm trước bảo MyTV up phim mới lên chậm quá, không có gì để xem, thế thì up bộ nào xem bộ đó, mới cũng thành cũ rồi còn gì.

Mới tăng chưa được lâu mà lại cắt rồi. đúng là mấy bọn làm ăn chẳng ra thể thống gì!
Họ cắt để dọn đường cho những cái mới hơn thôi.
Dọn đường cho những kênh địa phương pro đúng không bác?

vanlang+

Active Member

Mới tăng chưa được lâu mà lại cắt rồi. đúng là mấy bọn làm ăn chẳng ra thể thống gì!
Như vậy để chọc tức các bác chứ còn gì nữa =))

Dọn đường cho những kênh địa phương pro đúng không bác?
Các kênh pro ấy có gì đâu mà xem, không biết họ có nâng cấp các kênh ây lên không nữa.

Sắp sửa nghĩ hưu một số kênh đang cắt đó các bác. Thông tin được cập nhật lúc sáng.

mấy kênh địa phương xem chán lắm, gần trăm kênh mà có xem hết đc đâu, chỉnh xong các kênh loạn hết cả óc :)|

tethien

Active Member

MyTV đang bị Bộ TTTT thanh kiểm tra để cấp giấy phép chính thức.
Giấy phép thử nghiệm sắp hết hạn rồi.

vhung1214

Member

xem nào, MyTV cắt kênh CCTV HD chắc vì tẩy chay bọn tàu khựa đây mà, cắt nốt kênh VOV TV đi cũng đc vì cả năm mình cũng chẳng động đến kênh này bao giờ, 1 mớ kênh VTV Đà Nẵng lẫn Huế ra đi nốt mình vui mừng còn chả kịp nữa là, mong là sắp tới MyTV sẽ cho cắt nốt mấy kênh VTC2, VTC6, VTC8, VTC9, HiTV, TVM, HTV1, VTV5 đi và thay vào đó là các kênh hay và chất lượng thì tốt biết mấy.

princetq

Member

Các bác cho em hỏi đại diện hợp pháp của các kênh TrueSport, NGA HD và CCTV HD nó nằm tại địa chỉ nào vây? Các bác bên Tàu và bên Thái có đổ tiền làm phụ đề và thuyết minh ko vậy? Kể cả có giấy phép mà ko Việt hóa thì năm sau cũng mời các bác ấy rời khỏi VN.

...hey , nó mồi cho các bác trot dăng ký rồi thick gì làm nấy , nó cho cái gì thì các bác có cái đó thoai ;))...

vanlang+

Active Member

Các bác cho em hỏi đại diện hợp pháp của các kênh TrueSport, NGA HD và CCTV HD nó nằm tại địa chỉ nào vây? Các bác bên Tàu và bên Thái có đổ tiền làm phụ đề và thuyết minh ko vậy? Kể cả có giấy phép mà ko Việt hóa thì năm sau cũng mời các bác ấy rời khỏi VN.

Bác này lạ thật, không phụ đề thì đuổi về nước , ngộ nhỡ họ hợp tác với nhau cùng nhau không phụ đề nữa thì bác lấy gì mà xem. =))=))

princetq

Member

Có trách thì tự trách mình thôi vì họ cũng chẳng cam kết gì với mình cả nên họ cho gì thì mình phải xem. Đến tăng kênh mà họ còn nay thông báo 15 kênh "chuẩn chất lượng" HD, mai họ đã phù phép câu từ thành 13 kênh "tín hiệu" HD kia mà. Ai hỏi thì họ không những không xin lỗi mà còn "dạy" cho khách hàng biết cách phân biệt kênh HD của họ với kênh SD là phải để ý thật kỹ mới thấy nó khác - Thật là hài hước. Không xem nữa thì ít ra họ cũng bán đc cái đầu thu, phần thiệt thòi thì khách hàng là người chịu. Bao giờ họ thông báo được dưới mỗi gói kênh như K+ là tất cả các kênh đều có bản quyền hợp pháp, tăng kênh theo lộ trình, giá thuê bao ổn định lâu dài và liên tục có những động thái hoàn thiện về chất lượng dịch vụ như bên đó thì khách hàng như mình mới thật sự là thượng đế.

Xem K+, việc thay đổi dù là nhỏ nhất như vụ vừa rồi thay VCTV 12 (toàn quảng cáo bán hàng) thành kênh QTV họ cũng thông báo rõ ràng lý do khiến mọi người cảm thấy hài lòng, hay hồi cắt 2 kênh Goal họ cũng cho ta biết lý do cụ thể. Còn bên mytv, triết lý của họ đơn giản là tôi thích thì tôi cắt thế thôi, các anh trót tin vào quảng cáo của tôi thì ráng chịu.

Chỉnh sửa lần cuối:

princetq

Member

Bác này lạ thật, không phụ đề thì đuổi về nước , ngộ nhỡ họ hợp tác với nhau cùng nhau không phụ đề nữa thì bác lấy gì mà xem. =))=))
Làm hay không là quyền của họ, họ không tuân thủ luật pháp thì mời họ về nước họ mà kinh doanh. Luật pháp Việt Nam không phải thứ để họ có thể dùng mấy kênh vớ vẩn dạng CCTV HD của Tàu khựa để gây áp lực. Họ không làm thì họ không đủ điều kiện và thị trường sẽ rộng mở cho kênh khác. Có thế thôi! Ai lưu luyến vì trót say mê tiếng Thái hơn tiếng mẹ đẻ thì mời đăng ký một bộ truevisions hay mua chảo band C mà thu miễn phí CCTV HD để nghe bọn Khựa nó gọi biển Đông là "ao nhà" chúng nó.

Anh em chúng ta cứ bảo VTC là bọn hút máu người. MyTV cũng sắp thành Ma cà rồng (Vampire) rồi.

hehe bọn MYTV này cũng giống mấy công ty kinh doanh khác thôi. Lấy lợi nhuận là tiêu chí hàng đầu.Lỗ đâu không thấy toàn thấy lừa bịp khách hàng để thu tiền thôi.

Cái kiểu kinh doanh coi thường người tiêu dùng thế này thì AE cứ tẩy chay thôi.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên