Vì sao MyTV cắt kênh + cắt phim ? Hãy cùng bình luận ^^

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

vanlang+

Active Member
Ðề: Vì sao MyTV cắt kênh + cắt phim ? Hãy cùng bình luận ^^

Làm hay không là quyền của họ, họ không tuân thủ luật pháp thì mời họ về nước họ mà kinh doanh. Luật pháp Việt Nam không phải thứ để họ có thể dùng mấy kênh vớ vẩn dạng CCTV HD của Tàu khựa để gây áp lực. Họ không làm thì họ không đủ điều kiện và thị trường sẽ rộng mở cho kênh khác. Có thế thôi! Ai lưu luyến vì trót say mê tiếng Thái hơn tiếng mẹ đẻ thì mời đăng ký một bộ truevisions hay mua chảo band C mà thu miễn phí CCTV HD để nghe bọn Khựa nó gọi biển Đông là "ao nhà" chúng nó.

Bác nói người ta trong đây dìm hàng K+, vậy hóa ra bác chả phải cũng đang dìm hàng MyTV ấy à , buồn cười thật =))

princetq

Member

Bác nói người ta trong đây dìm hàng K+, vậy hóa ra bác chả phải cũng đang dìm hàng MyTV ấy à , buồn cười thật =))

Đề nghị bác dẫn nguồn cụ thể về việc tôi nói người ta trong đây dìm hàng K+ trong bài post nào và trích dẫn kèm với link cụ thể. Bác nên xem lại xem ai nói như thế rồi hãy phát ngôn. Còn tôi là khách hàng, tôi chỉ nói ra sự thật về dịch vụ mà tôi đang xài. Và vi tôi xài nhiều dịch vụ nên tôi so sánh. Ngay như K+, có vấn đề gì tôi cũng phàn nàn trên topic K+, mới đây nhất là phàn nàn về âm thanh các kênh của K+. Bác cứ tìm hiểu các bài post từ trước đến nay trong các thread về mytv xem tôi là khách hàng hay dìm hàng của mytv nhà bác.

Nếu nói dìm hàng thì bác cho hỏi là tôi nói gì không đúng cho mytv của đơn vị bác và nói ở post nào để tôi biết mà sửa.

Cho bác cái link để bác khỏi phải tìm cho mất công. Lần sau thì bác nhớ cho là cái gì đúng và có bằng chứng thì hãy nói. Đừng phát ngôn theo cảm tính với những lời lẽ chứa đầy sự bao biện và suy diễn. http://www.hdvietnam.com/diendan/80...ch-vu-iptv-cua-vasc-mytv-597.html#post1837382 (xem post số #5969)

Chỉnh sửa lần cuối:

vanlang+

Active Member

Đề nghị bác dẫn nguồn cụ thể về việc tôi nói người ta trong đây dìm hàng K+ trong bài post nào và trích dẫn kèm với link cụ thể. Bác nên xem lại xem ai nói như thế rồi hãy phát ngôn. Còn tôi là khách hàng, tôi chỉ nói ra sự thật về dịch vụ mà tôi đang xài. Và vi tôi xài nhiều dịch vụ nên tôi so sánh. Ngay như K+, có vấn đề gì tôi cũng phàn nàn trên topic K+, mới đây nhất là phàn nàn về âm thanh các kênh của K+. Bác cứ tìm hiểu các bài post từ trước đến nay trong các thread về mytv xem tôi là khách hàng hay dìm hàng của mytv nhà bác.

Nếu nói dìm hàng thì bác cho hỏi là tôi nói gì không đúng cho mytv của đơn vị bác và nói ở post nào để tôi biết mà sửa.

Cho bác cái link để bác khỏi phải tìm cho mất công. Lần sau thì bác nhớ cho là cái gì đúng và có bằng chứng thì hãy nói. Đừng phát ngôn theo cảm tính với những lời lẽ chứa đày sự bao biện và suy diễn. http://www.hdvietnam.com/diendan/80...ch-vu-iptv-cua-vasc-mytv-597.html#post1837382 (xem post số #5969)

Thì cũng như bác thôi, nói mà không trích dẫn vậy thôi.

princetq

Member

Thì cũng như bác thôi, nói mà không trích dẫn vậy thôi.

Bác cần trích dẫn gì, tôi trích cho bác? Để bác khỏi phải thắc mắc. Còn việc bác quy chụp cho người khác nói những gì mà người ta không nói thì đủ biết bác là người như thế nào.

vanlang+

Active Member

Bác cần trích dẫn gì, tôi trích cho bác? Để bác khỏi phải thắc mắc. Còn việc bác quy chụp cho người khác nói những gì mà người ta không nói thì đủ biết bác là người như thế nào.

Bác không hiểu hay cố tình không hiểu vậy ?

princetq

Member

Bác không hiểu hay cố tình không hiểu vậy ?

Bác cần trích dẫn gì thì cứ nói. Mà bác bảo tôi sai gì cũng cứ nói nhưng sai thì bác dẫn nguồn để tôi biết tôi sai chỗ nào. Bác đừng hỏi mấy câu như thế, việc đấy càng chứng tỏ bác chẳng có lý lẽ gì khiến người khác tin là bác nói đúng.
Mà sao bác không bình luận gì về link tôi cung cấp cho bác? Hay bác chẳng thể nói đc gì.

vanlang+

Active Member

Bác cần trích dẫn gì thì cứ nói. Mà bác bảo tôi sai gì cũng cứ nói nhưng sai thì bác dẫn nguồn để tôi biết tôi sai chỗ nào. Bác đừng hỏi mấy câu như thế, việc đấy càng chứng tỏ bác chẳng có lý lẽ gì khiến người khác tin là bác nói đúng.
Mà sao bác không bình luận gì về link tôi cung cấp cho bác? Hay bác chẳng thể nói đc gì.

Tin hay không tin là quyền của các bác, thì bác đã bình luận rồi còn gì, cần chi phải bình luận lại nữa cho mắc công.

vanlang+

Active Member
Ðề: Re: Vì sao MyTV cắt kênh + cắt phim ? Hãy cùng bình luận ^^

haiz, cả topic chỉ có mỗi comment của tethien là tích cực và rõ ràng thôi, còn lại là đấm chém nhau ^^

Các kênh như VTV Huê, VTV Đà Nẵng hay kênh Quảng Ngãi thì vẫn phát tại các tỉnh thành đó thôi, còn các kênh khác như VTC11, VTC12, NGA HD, Bloomberg,...thì đang chờ.

princetq

Member

Tin hay không tin là quyền của các bác, thì bác đã bình luận rồi còn gì, cần chi phải bình luận lại nữa cho mắc công.
Thế đấy. Thay vì giải thích lý do vì sao mytv lại càng ngày càng xuống cấp như thế, bác lại lao vào một cuộc đấu khẩu với mục đích bảo vệ mytv đến cùng mặc dù việc mytv đang làm chẳng có gì chứng tỏ các phát ngôn của bác là đúng. Tôi tham gia vào topic này đúng với mục đích bình luận lý do cắt kênh, cắt phim. Còn bác thì không bình luận về lý do tại sao mà chỉ là vào để dạy người khác không dùng thì cắt đi mặc dù bác thừa biết ngừoi dùng phải đầu tư bao nhiêu tiền cho nó.

Chỉnh sửa lần cuối:

vanlang+

Active Member

Còn bác thì không bình luận về lý do tại sao mà chỉ là vào để dạy người khác không dùng thì cắt đi mặc dù bác thừa biết ngừoi dùng phải đầu tư bao nhiêu tiền cho nó.

Trích dẫn câu này xem nào. Trong thớt này.

princetq

Member

Trích dẫn câu này xem nào. Trong thớt này.

Bác nên thôi cái bài "cùn" của mình đi. về xem lại cái thớt giải đáp mọi thắc mắc lên quan đến mytv của bác nhé. Thớt này chỉ lập ra vì không muốn mọi người vào thớt kia mà bình luận thôi. Và nó chỉ đơn giản là nối tiếp vào nội dung thớt kia còn dang dở, chẳng lẽ bác nhổ toẹt vào những gì mình đã nói. bác nên nhớ rằng phát ngôn ở bên này thớt này hay thớt kia thì bác đã phát ngôn như thế.
Còn viẹc tôi cho bác trích dẫn lời tôi nói, tôi cũng chả bảo bác phải trích dẫn ỏ thớt nào miễn là bác trích dãn đc lời tôi trong diễn đàn này. Là lý lẽ của bác quá "cùn" nên mới hành động vậy thôi.

vanlang+

Active Member

Bác nên thôi cái bài "cùn" của mình đi. về xem lại cái thớt giải đáp mọi thắc mắc lên quan đến mytv của bác nhé. Thớt này chỉ lập ra vì không muốn mọi người vào thớt kia mà bình luận thôi. Và nó chỉ đơn giản là nối tiếp vào nội dung thớt kia còn dang dở, chẳng lẽ bác nhổ toẹt vào những gì mình đã nói. bác nên nhớ rằng phát ngôn ở bên này thớt này hay thớt kia thì bác đã phát ngôn như thế.
Còn viẹc tôi cho bác trích dẫn lời tôi nói, tôi cũng chả bảo bác phải trích dẫn ỏ thớt nào miễn là bác trích dãn đc lời tôi trong diễn đàn này. Là lý lẽ của bác quá "cùn" nên mới hành động vậy thôi.

Chứ cái thớt này không phải cũng của các bác bình luận MyTV hay sao mà bác kêu tớ qua bên đó.
Trong thớt này tớ có kêu gọi người khác cắt đâu mà bác nói tớ "dạy người khác không dùng thì cắt đi" .
Bác chẳng phải cũng như vậy rồi con gì.

princetq

Member

Chứ cái thớt này không phải cũng của các bác bình luận MyTV hay sao mà bác kêu tớ qua bên đó.
Trong thớt này tớ có kêu gọi người khác cắt đâu mà bác nói tớ "dạy người khác không dùng thì cắt đi" .
Bác chẳng phải cũng như vậy rồi con gì.

Hóa ra trong thớt này ko nói thế là bác chưa bao giờ nói thế chứ gì? Hóa ra có sự khác biệt ở hai cái thớt. Vậy thì xin sửa lại câu trên là: "trong diễn đàn này bác không bình luận về lý do tại sao mà chỉ là vào để dạy người khác không dùng thì cắt đi mặc dù bác thừa biết ngừoi dùng phải đầu tư bao nhiêu tiền cho nó".

Thế đã được chưa hả bác?

Tôi thì tôi cho bác tìm thoải mái trên cả cái mạng internet này luôn về nội dung mà bác bảo tôi nói là ngừoi ta trong đây dìm hàng K+ hoặc là nói sai sự thật cho mytv nhà bác. Vì tôi nói ở đâu cũng là tôi đã nói cả thôi.

Bác với tôi chẳng có gì giống nhau cả. Tôi cho bác thoải mái dẫn nguồn từ bất cứ đâu, còn bác thì lựa thớt bác chưa nói câu ấy để nói người khác dẫn nguồn. Mặc dù bác nên nhớ rằng, chính bác bảo tôi nói "người ta trong đây" tức là trong thớt này.

Chỉnh sửa lần cuối:

thangnd

Làm hay không là quyền của họ, họ không tuân thủ luật pháp thì mời họ về nước họ mà kinh doanh. Luật pháp Việt Nam không phải thứ để họ có thể dùng mấy kênh vớ vẩn dạng CCTV HD của Tàu khựa để gây áp lực. Họ không làm thì họ không đủ điều kiện và thị trường sẽ rộng mở cho kênh khác. Có thế thôi! Ai lưu luyến vì trót say mê tiếng Thái hơn tiếng mẹ đẻ thì mời đăng ký một bộ truevisions hay mua chảo band C mà thu miễn phí CCTV HD để nghe bọn Khựa nó gọi biển Đông là "ao nhà" chúng nó.

À,chỗ này thì tôi phải nói để bác rõ :True Sport không hề có ý định kinh doanh tại VN,các kênh mà chúng ta được xem là các Đài mua thẻ,hướng về phía vệ tinh ThaiCom để thu rồi phát cho ta xem.True Sport có 6 kênh thể thao SD và 2 HD,chương trình rất hay,đủ môn đáp ứng gần như tất cả sở thích của mọi người,không phải chỉ có đá bóng như VTC,VTV và K+.May mà còn có True Sport để coi nên bác đừng nóng tính mà đuổi họ về nước cái này cũng giống như chuyện có ông ăn mày xin ăn,khi được cho 1 bát cơm lại đòi xôi gấc rồi còn chửi nhà chủ.

oldfriend

Moderator
đấy đấy, em chỉ cần bát cơm thôi ^^ (hiện tại bát cơm của em có Star movie HD là em mãn nguyện rồi) chứ ko đòi đến xôi gấc đâu :D

princetq

Member

À,chỗ này thì tôi phải nói để bác rõ :True Sport không hề có ý định kinh doanh tại VN,các kênh mà chúng ta được xem là các Đài mua thẻ,hướng về phía vệ tinh ThaiCom để thu rồi phát cho ta xem.True Sport có 6 kênh thể thao SD và 2 HD,chương trình rất hay,đủ môn đáp ứng gần như tất cả sở thích của mọi người,không phải chỉ có đá bóng như VTC,VTV và K+.May mà còn có True Sport để coi nên bác đừng nóng tính mà đuổi họ về nước cái này cũng giống như chuyện có ông ăn mày xin ăn,khi được cho 1 bát cơm lại đòi xôi gấc rồi còn chửi nhà chủ.

Chuyện các đài mua thẻ thì không cần bác nói vì em không đến nỗi không biết là nó mua thẻ. vấn đề ở đây ko phải em hay bác có quyền đuổi hay giữ mà những gì em nói nó là những gì mấy bác ở bộ thông tin truyền thông nói. Không Việt hóa, không có giấy phép và đại diện tại VN thì không đc. Mà bọn True nó có bao giờ kinh doanh tại VN đâu mà xin giấy phép, lập đại lý. Bọn đấy thì không cần phải đuổi, nó muốn về lắm mà mấy bác VN cứ "bắt giữ nó trái phép" mà không đc sự đồng ý của nó, buộc nó phải phục vụ lậu ở VN đấy chứ ai mà nỡ đuổi nó.
Nếu bác có ý kiến gì thì đề nghị bộ TT&TT bổ xung thêm điều khoản để đặc cách cho true sport được phát lậu tại VN. Ngay như các kênh CNN, HBO mà không phụ đề họ cũng xử lý chứ đừng nói đến một kênh mà ai cũng biết nó có muốn kinh doanh ở VN hay ko.

Dẫn nguồn cho các bác, không rồi lại bảo em đuổi đc chúng nó. Là anh cục trưởng Lưu Vũ Hải anh ấy nói nếu không làm đc thì thôi. có ý kiến gì thì bác liên hẹ với anh áy chứ em cung cấp thông tin mà hóa ra lại đựoc đưa lên chức cục trưởng để các bác phải xin thế này thì ngại quá.
Nguồn đây:
http://vietnamnet.vn/vn/cong-nghe-t...ruyen-hinh-nuoc-ngoai--so--dich-loi-viet.html

Còn đây là quy chế truyền hình trả tiền nè các bác. Đọc xong thì các bác rõ ngay thôi mà: http://mic.gov.vn/vbqppl/Lists/Vn bn QPPL/Attachments/7743/QD20TTG.pdf

Chỉnh sửa lần cuối:

vanlang+

Active Member

Hóa ra trong thớt này ko nói thế là bác chưa bao giờ nói thế chứ gì? Hóa ra có sự khác biệt ở hai cái thớt. Vậy thì xin sửa lại câu trên là: "trong diễn đàn này bác không bình luận về lý do tại sao mà chỉ là vào để dạy người khác không dùng thì cắt đi mặc dù bác thừa biết ngừoi dùng phải đầu tư bao nhiêu tiền cho nó".

Thế đã được chưa hả bác?

Tôi thì tôi cho bác tìm thoải mái trên cả cái mạng internet này luôn về nội dung mà bác bảo tôi nói là ngừoi ta trong đây dìm hàng K+ hoặc là nói sai sự thật cho mytv nhà bác. Vì tôi nói ở đâu cũng là tôi đã nói cả thôi.

Bác với tôi chẳng có gì giống nhau cả. Tôi cho bác thoải mái dẫn nguồn từ bất cứ đâu, còn bác thì lựa thớt bác chưa nói câu ấy để nói người khác dẫn nguồn. Mặc dù bác nên nhớ rằng, chính bác bảo tôi nói "người ta trong đây" tức là trong thớt này.

Có cái vụ sửa lại nữa à ? =))
Vậy thì mình cũng sửa lại thôi.

princetq

Member
Ðề: Re: Vì sao MyTV cắt kênh + cắt phim ? Hãy cùng bình luận ^^

đấy đấy, em chỉ cần bát cơm thôi ^^ (hiện tại bát cơm của em có Star movie HD là em mãn nguyện rồi) chứ ko đòi đến xôi gấc đâu :D
Sao mytv không đưa nguyên bát cơm ra để anh em biết là chỉ có cơm thôi. Đằng này đưa ra một đống xôi gấc rồi cháo, phở này nọ để em thấy mà lao vào ăn rồi cắt phăng mấy thứ kia đi của em. Sau đó lại nói là em ăn mày nên chỉ được ăn cơm là cùng thôi. Nếu thế thì liệu có mấy ai sẽ lao đầu vào một nơi như thế.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên