Vì sao MyTV cắt kênh + cắt phim ? Hãy cùng bình luận ^^

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

princetq

Member
Ðề: Vì sao MyTV cắt kênh + cắt phim ? Hãy cùng bình luận ^^

Có cái vụ sửa lại nữa à ? =))
Vậy thì mình cũng sửa lại thôi.

Sửa lại vì bác tỏ ra không biết nên mới phải sửa chứ bác mà thông minh thì đã chẳng phải sửa.

Bác với tôi chẳng có gì giống nhau cả. Tôi cho bác thoải mái dẫn nguồn từ bất cứ đâu, còn bác thì lựa thớt bác chưa nói câu ấy để nói người khác dẫn nguồn. Mặc dù bác nên nhớ rằng, chính bác bảo tôi nói "người ta trong đây" tức là trong thớt này.

Bác đi sửa lại đi. Mà chẳng biết bác sẽ sửa lại cái gì khi tôi chẳng nói cái gì liên quan đến dìm hàng này nọ nhỉ. Bác nên sửa lại dịch vụ mytv cho thật tốt thì hơn.

Cho đến thời điểm này bác chưa nói rõ là topic tôi nhận xét về mytv có vấn đề gì mà cứ thấy bác khuyên tôi đừng sử dụng và đừng nói linh tinh hoài. Bác nói thế thì bác làm ơn cho biết kế hoạch sắp tới của mytv là bao giờ đưa phim trở lại và bao giờ thì kênh trở lại như cũ và tăng đủ số kênh SD và HD như đã thông báo. Mytv làm sai , không thông báo cho ai biết lý do, cứ thế sai càng thêm sai thì chẳng ai nhịn mãi đc đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:

Đề nghị bác dẫn nguồn cụ thể về việc tôi nói người ta trong đây dìm hàng K+ trong bài post nào và trích dẫn kèm với link cụ thể. Bác nên xem lại xem ai nói như thế rồi hãy phát ngôn.
Bác vanlang+ nói như thế là vào cái tội "vu khống" đấy nhé!

MyTV bị Bộ TTTT "bắn" mất rùi =)) CHắc là sắp bị phạt. các kênh phụ đề chắc cũng chẳng thể mua nổi b-(
-----> 1 năm nữa vẫn mãi địa phương (MyTV thì tất cả đều biết là rất mạnh về khoản này =)) )

đấy đấy, em chỉ cần bát cơm thôi ^^ (hiện tại bát cơm của em có Star movie HD là em mãn nguyện rồi) chứ ko đòi đến xôi gấc đâu :D

StarMOvie cũng sắp lên thiên đàng rồi bác ạ. Lúc đó thì bác.... thôi rồi :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

lamhn14

Member

Theo tin mới nhất từ TTXVH, My TV sắp có True sport HD, HBO HD đích thực và một số kênh khác chất lượng hơn như kênh My TVHD... các anh em cứ chờ xem.....

Theo tin mới nhất từ TTXVH, My TV sắp có True sport HD, HBO HD đích thực và một số kênh khác chất lượng hơn như kênh My TVHD... các anh em cứ chờ xem.....

Bác lại chém gió ! :D
Chém sốc lắm nhá bác....

Anh princetq hơi sức đâu mà cãi với em nó cho mệt,nó chỉ là 1 guy spam kiếm level mà thôi.chứ biết gì về truyền hình đâu.

LEHOANGVAN

Làm hay không là quyền của họ, họ không tuân thủ luật pháp thì mời họ về nước họ mà kinh doanh. Luật pháp Việt Nam không phải thứ để họ có thể dùng mấy kênh vớ vẩn dạng CCTV HD của Tàu khựa để gây áp lực. Họ không làm thì họ không đủ điều kiện và thị trường sẽ rộng mở cho kênh khác. Có thế thôi! Ai lưu luyến vì trót say mê tiếng Thái hơn tiếng mẹ đẻ thì mời đăng ký một bộ truevisions hay mua chảo band C mà thu miễn phí CCTV HD để nghe bọn Khựa nó gọi biển Đông là "ao nhà" chúng nó.

Ủng hộ bác này,nên bày trừ bọn ba tàu . Thấy bọn nó ở đâu là ghét tới đó. Dân nó tham lam,ích kỷ,bội tín và điêu ngoa xảo trá lắm.Mình ở quận 5 ,xung quanh toàn bọn cẩu tặc ba tàu,xí xô xí xào tiếng của chúng,tụ họp ở đâu là um sùm bất nhã ở đó,ra vô gặp mà thấy chướng con mắt.....

fixilanh

Member

Bác cần trích dẫn gì thì cứ nói. Mà bác bảo tôi sai gì cũng cứ nói nhưng sai thì bác dẫn nguồn để tôi biết tôi sai chỗ nào. Bác đừng hỏi mấy câu như thế, việc đấy càng chứng tỏ bác chẳng có lý lẽ gì khiến người khác tin là bác nói đúng.
Mà sao bác không bình luận gì về link tôi cung cấp cho bác? Hay bác chẳng thể nói đc gì.

Cãi nhau với người đi câu bài làm chi cho mệt hả bác:D

onesgn

Ủng hộ bác này,nên bày trừ bọn ba tàu . Thấy bọn nó ở đâu là ghét tới đó. Dân nó tham lam,ích kỷ,bội tín và điêu ngoa xảo trá lắm.Mình ở quận 5 ,xung quanh toàn bọn cẩu tặc ba tàu,xí xô xí xào tiếng của chúng,tụ họp ở đâu là um sùm bất nhã ở đó,ra vô gặp mà thấy chướng con mắt.....

ăn nói có văn hóa chút, bạn không biết ngôn ngữ của nước người ta thì không thích xem kênh cctv HD , thế còn những người gốc việt biết tiếng hoa họ thấy hay thì sao

cctv hd được cấp phép phát sóng vì nó không có thời sự , chỉ là phóng sự và phim ảnh .... không bàn chuyện chính trị chỉ là kênh giải trí đơn thuần

bạn gọi những người ở quận 5 là cẩu tặc -nên nói chuyện biết suy nghĩ một chút văn phong chắc tốt nghiệp mẫu giáo

Chỉnh sửa lần cuối:

princetq

Member

ăn nói có văn hóa chút, bạn không biết ngôn ngữ của nước người ta thì không thích xem kênh cctv HD , thế còn những người gốc việt biết tiếng hoa họ thấy hay thì sao

cctv hd được cấp phép phát sóng vì nó không có thời sự , chỉ là phóng sự và phim ảnh .... không bàn chuyện chính trị chỉ là kênh giải trí đơn thuần

bạn gọi những người ở quận 5 là cẩu tặc -nên nói chuyện biết suy nghĩ một chút văn phong chắc tốt nghiệp mẫu giáo

Chắc bác ấy bức xúc chuyện mấy quần đảo của mình bị chiếm nên nói vậy thôi. Có thể thông cảm được mà bác, vì bác ấy quá yêu nước. Và theo em thì mấy bác Quận 5 giờ là người Việt mình cả rồi, mình chẳng xếp các bác ấy vào danh sách 54 dân tộc anh em còn gì. Không phân biệt gốc tích, dân tộc mà chỉ có 1 tổ quốc chung thôi mà. Có lẽ kênh CCTV HD ấy của đài truyền hình trung ương Trung Quốc, mà cái đài ấy là tiếng nói của chính phủ Trung Quốc - Những kẻ đang lớn tiếng chèn ép nước mình nên bác ấy bức xúc.

princetq

Member

Quay trở lại vấn đề chính, báo cáo các bác là tối nay mở mytv lên em không thấy gì ngoài việc số trang phim đã giảm từ 44 xuống còn 43 trang rồi. Không biết đây có phải là con số cuối cùng không nữa. Các kênh vẫn đang tiếp tục gián đoạn mà chưa có bất cứ một thông báo giải thích nào. Có thể nói, "bê bối" này vẫn chưa có hồi kết. Em chỉ thông tin thế thôi, các bác có ý kiến gì thì cứ nói, còn em thì chẳng dám nói nữa vì một số người không hài lòng về một người sử dụng dịch vụ "không biết điều" như em.

LEHOANGVAN

Xin lỗi đã xúc phạm bạn và gia đình,chắc bạn người gốc tàu.......
Mình không có ý qui chụp,không phải tất cả người tàu đều như vậy,ngoài một số người tốt ,rất biết điều thì thực tế cs mình tiếp xúc với 10 người (trong làm ăn cũng như đời sống hàng ngày) thì hơn phân nửa là rất xảo trá và lật lọng (hi vọng bạn và gia đình không nằm trong số này). Do đó mình rút kinh nghiệm khi giao tiếp,nếu không thực sự cần thiết thì đừng dây vào chúng,tránh xa - đề phòng nguy hiểm. Và tình hình thời sự gần đây cũng cho mình thấy bọn chúng là quân gian manh,tham lam, và ngang ngược như thế nào.......
Mình ít học ,viết lách không mạch lạc,chỉ muốn nêu ra vài suy nghĩ từ kinh nghiêm và nhìn nhận của bản thân nhằm chia sẻ với anh em trong diễn đàn. Chắc hơi bị lạc đề, mong thứ lỗi .Nhưng nhắc tới ba tàu là thấy bực không chịu nổi,chỉ muốn......

rock_coi84

Đọc từ đầu đén cuối thấy vui quá . Chửi đi . chửi nhiều vào . Ai quen nhà Báo hay Đài nào làm phóng sự lun " mytv Đào Lửa ". Phát này mấy anh VASC cong mông lên cho mà coi. Thanh tra nào , dư luận khách hàng nào ... Móc tiền ra thôi . Làm cho ra làm chứ .
VASC làm ăn lởm khởm quá .

Chỉnh sửa lần cuối:

rock_coi84

Ủng hộ bạn lun. Đây cũng tham gia hoangsa.org . Anh em cũng nên vào đó để nắm thêm tình hình đất nước nhé .
Tui cũng chẳng hơi đâu quan tâm Mytv nó tăng hay giảm kênh. 1tháng lắp 20 cái/ nhân viên chạy cong hết ca một số thứ . Chẳng hiểu sao chỗ mình nó lại thích lắp thế ... 1 thằng Đại gia làng lắp " mà chẳng bao giờ xem LIVe " thằng ghứa mắt thằng đó chẳng biết gì về HD cũng lắp . Thằng chủ tịch xã lắp thì 1 số thằng bậu nhậu cũng đòi ăn theo, vào nhà thì nhà có K+ nhà có VTC HD cả rùi , Cả 1 đống tiền chứ ít à . Cứ rối tung cả lên. Anh trước nhé ., Mày lắp cho chú nhanh và luôn đi." Ô mai gốt". Mệt éo chịu được . Chỗ em nhà quê TV phải chạy cáp Quang nó mới Oai chứ .Mà phải gói Full cơ giờ thì em nói là " Thế anh dùng gói Vip hay gói bình dân ???-----> Anh VIP " .

Bật mí nhé . Đại gia quê mình tiền chẳng kém gì Hà nội ----> Bất động sản buôn đi bán lại , đất chôn thi hài Đẹp + ...Kiểu này Mytv có tăng hay giảm thì chỗ mình vẫn sống nhăn răng .

Kaka. Vui quá. Thất vọng quá quay đi quẩn lại thì cũng mấy chú này vào cãi nhau.
Nói chung là truyền hình Việt Nam khi lắp đặt có cam kết là các kênh đó sẽ được chiếu mãi mãi đâu. Nên Mytv cắt đi (hay vì lý do nào đó đang bị tạm hoãn đến giờ chắc được 1 tuần rồi đấy nhĩ) thì cũng chả có động chế độ hay chính sách nào cho khách hàng cả. Em chả biết là nó sẽ như thế nào nữa.
Đừng cãi nhau nữa mất thời gian. Tất cả đều là cùi bắp biết sao h được.
Hôm coi thảm họa Vpop người thì bảo dân trí thấp, người thì bảo quản lý thấp. Bó tay với dân Việt.

thì chửi nhau thì mới trở thành bạn bè được chứ với lại chửi nhau(mâu thuẫn) thì mới có sự phát triển chứ

lamhn14

Member

MyTV, K+ hay K-, VTC.... túm lại như nhau cả thôi. Thời đại làm ăn chộp giật, lừa đảo để sống; tiếp thị, quảng cáo anh nào chẳng tâng bốc mình lên. Quan trọng là theo nhu cầu, sở thích của từng người, K+ HD, VTC HD cũng hay đấy nhưng bình dân không đú được, chỉ một số ở thành thị thôi. Với tôi quan trọng nhất là những kênh đang phát của MyTV nâng cao chất lượng (các kênh SD chất lượng tương đương DVD9, scale tỷ lệ 16:9), từng bước tăng kênh HD hấp dẫn là OK. Các bác tranh cãi nhau trên này làm chi thế, lại tự hạ thấp mình. Tranh giành thị trường nên ở ngoài thương trường thui.....

vanlang+

Active Member

MyTV, K+ hay K-, VTC.... túm lại như nhau cả thôi. Thời đại làm ăn chộp giật, lừa đảo để sống; tiếp thị, quảng cáo anh nào chẳng tâng bốc mình lên. Quan trọng là theo nhu cầu, sở thích của từng người, K+ HD, VTC HD cũng hay đấy nhưng bình dân không đú được, chỉ một số ở thành thị thôi. Với tôi quan trọng nhất là những kênh đang phát của MyTV nâng cao chất lượng (các kênh SD chất lượng tương đương DVD9, scale tỷ lệ 16:9), từng bước tăng kênh HD hấp dẫn là OK. Các bác tranh cãi nhau trên này làm chi thế, lại tự hạ thấp mình. Tranh giành thị trường nên ở ngoài thương trường thui.....

Rồi, thôi ý bác, tớ chả tranh cãi hay gì nữa. Được chưa ?

Ông vanlang + này nên tự ứng cử chức executive moderator. Thấy 24/24h đều có mặt trên forum và topic nào cũng tham gia. Các đồng chí moderator lưu ý vấn đề nhân sự nhé

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên