Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Mình xài thì bình thường bạn à. Bạn thử làm giống mình xem
1. Từ Home - Videos - Files - Add Videos - Browse (Chọn đến thư mục bạn dự định chứa các subtitles) - OK - OK - OK. Lúc này trong cửa sổ Files sẽ xuất hiện shortcut đến thư mục chứa subtitles của bạn.
2. Quay lại HDrepo Addon - Search film - Play - nhấn vào hình loa Audio => working ... - nhấn back rồi chọn shortcut bạn đã tạo ở trên - chọn subtitle - Thưởng thức phim !

Ui, cám ơn bạn nhiều nhiều nhé. MÌnh xử lý được rồi :)

buomdem1311

Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Có bác nào xem được file HD 1080 trên Hdrepo bằng X5 mini mà mượt không.Mình chỉ xem được 720 thì ok 1080 thì giật qua đã dùng acc vip của fshare vs đường cáp quang 30Mb rồi.Chỉ xem trên máy tình thì ok.Thấy review x5 mini ác quá mà dùng thấy chơi hd1080 chán thật

Thao tran

Có bác nào xem được file HD 1080 trên Hdrepo bằng X5 mini mà mượt không.Mình chỉ xem được 720 thì ok 1080 thì giật qua đã dùng acc vip của fshare vs đường cáp quang 30Mb rồi.Chỉ xem trên máy tình thì ok.Thấy review x5 mini ác quá mà dùng thấy chơi hd1080 chán thật
HÌnh như X7 xem còn giật nữa mà , nói chi X5 .Trươc khi mua bác không hỏi trước . Mình cũng đang kiếm một con để chơi HDrepo bluray iso nè , hoặc ít nhất cũng 1080p mượt mà nè . mà hỏi mấy lần chưa thấy ai trả lời

buomdem1311

Chán nhỉ tại m thấy x5 quảng cáo ác quá.Mà h x7 còn giật nữa thì biết chơi con j.Mà sao dùng xmbc bản 13 anpha 8 thỉnh thoảng hay bị bật ra ngoài thế nhỉ.Chả hiểu fix kiểu j

trungk43

Member

buomdem1311

Bản dùng mx play xem ngon hơn hẳn chơi được luôn hd 1080 bác có bản nào như vậy mà suport cho ios ko e xbmc trên ipad bị hơi giật

plmobile

Member

trên ipad/ios bác thử dùng infuse 2 xem có được không, tôi đang thử thì thấy với h264/1080p chạy tốt, h265/2160p chưa hỗ trợ

tahung9xtn

Chán thế xem toàn bị lỗi

buomdem1311

Bác trung cho e hỏi vs sao bản xbmc hỗ trợ passthrou để audio analog thì ko có tiếng nếu để HDMI file có tiếng file ra tiếng xè xè là bị sao ạh

nnthien2000

cho mình hỏi làm sao để download phim từ addon này vậy các bạn?

trungk43

Member

Bác trung cho e hỏi vs sao bản xbmc hỗ trợ passthrou để audio analog thì ko có tiếng nếu để HDMI file có tiếng file ra tiếng xè xè là bị sao ạh
Bạn cần copy thêm file libmedia.so đã được patched để hỗ trợ passthrough vào thư mục /system/lib, bạn xem trong box nhé, có bạn đã có topic hướng dẫn. Xem chi tiết tại đây How to get ac3 and dts pass through in xbmc (HDMI and Spdif) | MINIX Forums - Unofficial

cho mình hỏi làm sao để download phim từ addon này vậy các bạn?
Nếu bạn dùng tk trial thì mở context menu và chọn Send link

buomdem1311

Bác trung sao e cài HDrepo.zip thi XBMC nó báo là Dependencies not met là sao vậy

thanhkho

tớ cũng bị lỗi này,"Dependencies not met", hôm trước đang chạy bình thường, hôm này đổi bản rom nên cài XBMC lại thì gặp lỗi này

trungk43

Member

Bác trung sao e cài HDrepo.zip thi XBMC nó báo là Dependencies not met là sao vậy

tớ cũng bị lỗi này,"Dependencies not met", hôm trước đang chạy bình thường, hôm này đổi bản rom nên cài XBMC lại thì gặp lỗi này

Lỗi Dependencies not met là do xbmc chưa load hết các dependency. Để khắc phục lỗi này ban cần force refresh xbmc repository trước (vao System\Settings\Addons\Get Add-ons, right click vao XBMC.org Addons), chờ cho các lib load hết rồi force refresh hdrepo repository

long_nt

Member

bác trung fix lại dùm cái addon 4share đi , tình hình là máy ngày nay vào lại addon 4share , click vào phimnet.us thì bị báo lỗi erro scrip addon...
mặc dù mình dùng tài khoản vip,

trungk43

Member

bác trung fix lại dùm cái addon 4share đi , tình hình là máy ngày nay vào lại addon 4share , click vào phimnet.us thì bị báo lỗi erro scrip addon...
mặc dù mình dùng tài khoản vip,

Tình hình là server phimnet.us đang bị down. Mình sẽ tìm server khác thay thế.

italian

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (v2.3 - thử nghiệm không dùng TK VIP)

Mình đang thử nghiệm phiên bản mới hơn. Bạn nào có thời gian thì xem qua nhé. Phiên bản này có một số thay đổi sau:
- Tìm kiếm thông mình hơn
- Có danh sách film từ vaphim và imdb
- Có phim cuối tuần, phim thuyết minh (có bản mhd dành cho đường truyền <5Mbps)
- Thời gian giữa các yêu cầu xem phim là 1 phút
- Thử nghiệm không cần TK VIP (sử dụng TK share) và hỗ trợ getlink:
+ Bạn phải nhập email vào Email to get download link lần đầu tiên, nên dùng gmail
+ Right click vào phim bạn muốn download và chọn Send download link, nếu nhận được thông báo là Acc VIP error thì nên thử vào lúc khác
+ Check email (xem cả trong spam mail). Link chỉ tồn tại 5 phút

Các bạn có thể đề xuất thêm yêu cầu nhé, có thời gian mình sẽ bổ sung thêm.
Xin cảm ơn,
Trung

Chao ban, minh da cai add on nay tren XBMC Win 7 roi, cung vo duoc add on vay thay menu, nhung thu that la minh khong xem duoc mot phim nao het, khi chon phim va play no cu working va dung luon :(, minh co nhap tk vip fshare roi.

Minh co vo thu trang vaphim va download film tu nhung link fshare trong trang do, cung khong duoc luon, vay do co phai la nguyen nhan?

Voi lai minh ko o Vn, nhung do cung ko phai la van de chu?

Sorry ko biet sao ko go duoc tieng Viet

Cam on

buomdem1311

Lỗi Dependencies not met là do xbmc chưa load hết các dependency. Để khắc phục lỗi này ban cần force refresh xbmc repository trước (vao System\Settings\Addons\Get Add-ons, right click vao XBMC.org Addons), chờ cho các lib load hết rồi force refresh hdrepo repository

Còn cách nào để XBMC Nó load lai dependency khong bác trung.E làm theo cách trên chả thấy nó load dc gì cả.E cài lai xbmc để khi khởi chạy xbmc lần đầu tiên để nó load mà cũng ko thấy gì

trungk43

Member

Còn cách nào để XBMC Nó load lai dependency khong bác trung.E làm theo cách trên chả thấy nó load dc gì cả.E cài lai xbmc để khi khởi chạy xbmc lần đầu tiên để nó load mà cũng ko thấy gì

Theo thông báo trên trang chủ thì XBMC đang có vấn đề với các server
XBMC
NOTICE: We are having some server issues with downloads and add-ons. See Mirror list for direct download links.

Bên trên