Các bạn muốn HDViE upload lên host nào?

Where to upload?

• Số lượng người bầu chọn
    296
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hieube

Member
Ðề: Các bạn muốn HDViE upload lên host nào?

Up lên hdvnbits đi bác ơi =D>
anh em cùng chia sẻ vui hơn \:D/

anhhnt

e nghĩ là nếu sợ trùng bên hdvn rồi bị xóa thì cứ up lên viettorent là dc, HD bên đó cũng nghiêm chỉnh, up lên host đâu có phải là cách release film phổ biến đâu

Chỉnh sửa lần cuối:

locke1602

Well-Known Member

e nghĩ là nếu sợ trùng bên hdvn rồi bị xóa thì cứ up lên viettorent là dc, HD bên đó cũng nghiêm chỉnh, up lên host đâu có phải là cách release film phổ biến đâu

Torrent trên Hdvnbits chỉ bị del khi bản rip bị lỗi, hoặc vi phạm rule thôi bạn.

vnlaker8x

vote cho RS, nhanh - đơn giản - thuận tiện :)

Stormland

+1 cho 1280

Mạng cùi nên kô dám chơi với hdvnbits :D

usami

Member

Nếu có link MU mình sẽ Mirror sang Mediafire :)

Ole

Chỉ được vote 1 thôi à ?
Mình vote cho cả MU và RS .

billtruc

Member

up lên hdvnbits với 1 điều kiện phải FREE + x2UP mới chịu, còn không cứ MF > 1208 > MU,RS

sẵn đây "ném đá" hdvnbits luôn: khó chịu nhất là down thì nhanh như thỏ, up như ...rùa bị cúm heo, down xong quá nhanh sẽ dễ tạo tư tưởng H/R, nên cân bằng u/d (ratio không quá âm, mà còn đc bonus...) phải hay hơn không, thưởng thức thành quả torrent mà rẹt rẹt 30s còn j là thú vị, vậy ra DV copy cho nó lẹ.

locke1602

Well-Known Member

Ha ha, người ta down trên mấy trang nước ngoài chậm rì than lên than xuống, bác down nhanh lại còn than. Up nhanh hay chậm không phải là do torrent, mà lo do bạn chưa có kinh nghiệm lựa chọn những torrent nào để seed. Số tay to trên hdvnbits rất lớn, chính nhờ họ mà gần như phần lớn anh em đều down được max speed, nhưng khổ nỗi, họ đã up thì line bình thường chỉ biết ngó. Nhưng nói thế thôi, thật ra, ngay cả những torrent có 5 tay to chiến đấu, mình vẫn up được max speed. Chỉ cần bạn chơi một thời gian, là sẽ biết cách làm sao upload nhanh nhất ngay. Chưa kể số point thưởng trên hdvnbits trong thời gian tới sẽ rất hấp dẫn, nên việc kiếm upload chẳng có khó khăn gì.

BTW, hì hì, đừng dại "ném đá" hdvnbits nhé, bên đấy mà kéo qua mỗi mem một cục thôi thì bạn chạy k kịp đó. J thôi he he

Chỉnh sửa lần cuối:

duongtan

Member

1280 + hdvnbits

1280 cho ai không chơi torrent. Mặc dù host này dạo này hơi cùi bắp, (đấy là mọi người kêu ca thế, em dạo này chuyển qua torrent nên không down thường xuyên, mới rồi down La Vita è Bella của bác what_up thấy vẫn được max như thường), nhưng về lâu về dài em nghĩ chắc chắn sẽ có sự cải thiện. Không lẽ mấy bác FPT bỏ một đống HDD và công sức làm host rồi ngồi nhìn nó sống dặt dẹo à!

hdvnbits thì khỏi phải nói rồi, HDViE release phim cho anh em VN là chủ yếu, vậy chia sẻ qua torrent là cách hết sức thuận tiện còn gì.

RS và MU thì không phải ai cũng có acc, điển hình như em, mua acc RS một thời gian khoắng gần hết các phim mình thích bên tehPARADOX rồi đến lúc cuối chả biết down cái gì nữa.

manhthang

Huyền Thoại

up lên hdvnbits với 1 điều kiện phải FREE + x2UP mới chịu, còn không cứ MF > 1208 > MU,RS

sẵn đây "ném đá" hdvnbits luôn: khó chịu nhất là down thì nhanh như thỏ, up như ...rùa bị cúm heo, down xong quá nhanh sẽ dễ tạo tư tưởng H/R, nên cân bằng u/d (ratio không quá âm, mà còn đc bonus...) phải hay hơn không, thưởng thức thành quả torrent mà rẹt rẹt 30s còn j là thú vị, vậy ra DV copy cho nó lẹ.

Lần đầu tiên thấy có người thắc mắc kiểu này :eek:
Kiểu này bạn sang mininova sống chắc là thích hợp nhất :))

pinkyxinh

Thú thật là tớ cũng thích tốc độ down và up không chênh nhau lắm, tớ ko có thời gian lần mò xem nên seed cái gì, chỉ là khi down xong thì luôn để đó seed thêm tới hết mức có thể. Nhưng gặp các cha tay to thì mình up ko lại. Mấy lần thế đâm ra kị với private tracker

puccavn

Bạn có vấn đề trong khả năng đọc hiểu không. Mình hỏi nghiêm túc đấy.
Kiến thức cơ bản về torrent bạn có thể google ra rất nhiều, không đến nỗi thiếu. Hay đọc xong nhưng không hiểu.

duyhtb

Member

ủng hộ hdvnbits. mình là tay to ờ đó ... hehehe

Dragon89

1280 + hdvnbits

1280 cho ai không chơi torrent. Mặc dù host này dạo này hơi cùi bắp, (đấy là mọi người kêu ca thế, em dạo này chuyển qua torrent nên không down thường xuyên, mới rồi down La Vita è Bella của bác what_up thấy vẫn được max như thường), nhưng về lâu về dài em nghĩ chắc chắn sẽ có sự cải thiện. Không lẽ mấy bác FPT bỏ một đống HDD và công sức làm host rồi ngồi nhìn nó sống dặt dẹo à!

hdvnbits thì khỏi phải nói rồi, HDViE release phim cho anh em VN là chủ yếu, vậy chia sẻ qua torrent là cách hết sức thuận tiện còn gì.

RS và MU thì không phải ai cũng có acc, điển hình như em, mua acc RS một thời gian khoắng gần hết các phim mình thích bên tehPARADOX rồi đến lúc cuối chả biết down cái gì nữa.

Ôi lại còn thế nữa :)) em mà khoắng được rapid như bác thì còn gì bằng :))

Bó tay bác :|

thangtb

Member

em sống lay lất nhờ mininova đây... ko thể bon chen vào các trang kia đc... ai mà up sản phẩm lên mininova thì em sẵn sàng làm seeder vô thời hạn (trừ những lúc cúp điện) sau khi down xong
mà vui cái là... mặc dù là public tracker nhưng ration em luôn luôn >2 :)) có phim ratio là 6.5 nữa cơ, bó tay mình...

HDWonder

Chọn server mọi người cũng nên nghĩ cả đến người upload....

- Mediafire: dễ cho người download, người upload không được gì. Trước hết phải nói hiện nay Mediafire giống như Mega hơn 1 năm về trước khi nó chưa chiếm lĩnh được nhiều thị trường. Mọi hình thức đều rất đơn giản và tiện lợi cho người sử dụng. Nhưng dở nhất là nó không có chế độ tính point cho người Uploader, tức là công lao nén, upload (chưa kể nhà mình còn mất công rip)...nếu nghĩ gần tức là mấy anh em mình chơi với nhau chia sẻ từ tâm, nhưng nếu tính xa đến một lúc HDViE có thể trở thành một ESiR mới chẳng hạn, thì lúc đó không chỉ nhà mình mà cả rất nhiều người nước ngoài cũng sẽ download, lúc đó mình cũng nên tính toán một chút....

- Megaupload vs Rapidshare: hiện nay do Cap 2.66 GB (mấy hôm nay băng thông tăng đột biến, có người down được 25GB trong một ngày), Rapidshare đang hơi mất khách hàng download. Nhưng về upload thì Rapid đảm bảo được 2 yếu tố là tốc độ tốt và điểm tích lũy. Megaupload cũng có cơ chế điểm tích lũy cho người up nhưng tốc độ up là rất chậm, tốc độ up mặc dù đã test ở cả mạng backbone của trường cũng tối đa lên tới 300kbs, trong khi Rapid có thời điểm đạt 1mbs hoặc hơn nữa...nhưng nếu cân bằng cả hai yếu tố cho người up và người down thì Mega vẫn ít nhiều có sự cân bằng hơn cả. Đối với người down, Mega cho phép down thoải mái đối với Premium Users, mà ngay cả Free User cũng có thể lấy file liên tục mà không bị dính interval waiting time, ở Rapid là 15 phút giữa hai lượt down. (đọc ở trên thấy anh Usami bảo là sẽ leech được từ mega sang mediafire, bản thân em chỉ cần có một trong hai host rapid hoặc mega em sẽ up lại ngay một bản lên server còn lại, thí dụ có 1 bản trên rapid em se up lại sang mega, cái mega 1280 thì em thua rùi:( )

- Netload là mới vào cuộc chơi, tốc độ down, up là tương đối ổn. Nhưng có một vấn đề, server crash hơi bị thường xuyên, và hay có hiện tượng mất file (nếu ai down mega sẽ thấy một lỗi tương tự là file is temporally unavaillable) nhwung hiện tượng này ở Netload đang rất phổ biến. Một phim 10 GB mất 1 volume mà người up lại "quên" không tạo các revovery volume thì coi như mọi công sức tan thành mây khói. Netload không dành cho Free User, free user down chậm và lại phải chờ giữa hai lượt down..(Netload trú ngụ ở Đức...)

- Torrent: torrent nhiều khi là cả sự may mắn và ngẫu nhiên nhiều yếu tố để có thể download ở một tốc độ tốt, nếu như Uploader không đòi hỏi gì cho bản thân mình, chỉ là để chia sẻ, thì torrent hợp lý với nhiều đối tượng, cũng chả ngạc nhiên mà Mininova hit tới 8 tỷ download (có thể phải hầu tòa:-?). Nhưng torrent thì đa phần mọi người tìm được những thứ mới mẻ, còn mấy thứ độc độc một chút, cần cho công việc...thì torrent nói chung lại không phải là thứ hỗ trợ đắc lực. Không phải ai dùng torrent cũng là "tay to", đường line của mọi người hạn chế là đa số, nên leech torrent cũng cần một quãng thời gian và độ ổn định thì không so được với các server cụ thể ở trên.

Một yếu tố cuối cùng mà cân nhắc cho hết là BẢN QUYỀN. Vừa rồi rapidshare bị dính vụ kiện tụng với Metallica khi album này xuất hiện trên server của Rapid trước ngày xuất bản 1 ngày và càng ngày rapid đang càng lục tung tích các file upload kỹ càng hơn, khả năng bị mất file là khá lớn. (không nên chơi account premium dài hạn là vì thế (3-6 tháng là vừa:p)). Torrent cũng có người của MPAA theo dõi chặt lắm, nhưng vấn đề là luật quốc tế chịu chết vì chưa có án lệ phổ cập đến mọi quốc gia...(demonoid, thepiratebay, mininova đi rồi lại về như thường:D)

- Mega1280: tiện người down, nhưng cuối cùng vẫn là ở Việt Nam, và thứ hai tầm của Mega 1280 mới mà đã liên tục quá tải, em cảm giác không phải doanh nghiệp tính toán đường dài, tốc độ up rất chậm theo em hỏi mọi người. Down lúc đầu mà tiện được vài volum rồi lại chờ lúc băng thông rỗi mới tới lượt mình thì khác gì ngồi down free rapid hay thà ngồi leech torrent còn có cảm giác....cái thanh download nó đang chạy:p

Thế nên theo em nghĩ là Torrent và Megaupload vẫn là tối ưu nhất. Torrent cho cả nhà, Megaupload thì có một chút gì đấy trả công cho người upload. Em biết rip một movie, rồi tách ra, kiểm tra nhiều thứ, up lên host là hết sức cầu kỳ và mất công, nghĩ trọn vẹn cho cả hai phía là điều không dễ.

Chỉnh sửa lần cuối:

tinhte

Well-Known Member

Free thì Mediafire giờ cực tốt, không phải chời đợi, tốc độ down luôn max.
Còn torrent thì hdvnbits.org là số một, down up vô tư.

billtruc

Member

Bạn có vấn đề trong khả năng đọc hiểu không. Mình hỏi nghiêm túc đấy.
Kiến thức cơ bản về torrent bạn có thể google ra rất nhiều, không đến nỗi thiếu. Hay đọc xong nhưng không hiểu.

bác nói thế chắc chưa down ở hdvnbits goỳ. Private tracker nó seed điên lắm.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên