Các bạn muốn HDViE upload lên host nào?

Where to upload?

• Số lượng người bầu chọn
    296
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Brian

Ðề: Các bạn muốn HDViE upload lên host nào?

Cây nhà lá vườn Mega.1280 em thấy vẫn tốt mà.

thangtb

Member

? seed điên thì làm sao, đã chơi nuôi private tracker thì chấp nhận chứ, ko thì ra mininova, isohunt sống với em nè :)), cám cảnh mình mà chán :((

lanovia

sao ko thấy MF nhỉ, MF giờ vẫn ngon chán, thả chạy cả film rồi đi ngủ, còn 1280 thì phải down từng link 1 :| down lâu lắc luôn ~.~ (còn về đọ điên điên dở chứng quá tải thfi 2 em này ngang nhau :D)

yamahara

cho em xin Mediafire đi, down tẹt ga, còn sướng hơn d-link ^^

cuxeinfo

sao ko có slot vote cho Mediafire nhỉ

pinkyxinh

vì mediafire ko đề cao người upload
.................................

rongcanlc

Well-Known Member

Theo em thì tốt nhất là Mega1280 -> Mediafire -> Megaupload -> Rapidshare (mặc dù em có acc)-> Torent ,vì mạng nhà em lởm với cả không biết mở port nên bầu chọn thế cho tiện

hoamai2

Hiện nay mega.1280 là còn free, chưa biết bao giờ nó tính tiền, dù gì thì ở VN thì ủng hộ server Vn vậy.
Rapid và Mega thì mắc quá.
Mediafire thì lúc này tối vào không được, hình như nó chặn IP Việt.
Còn HDvnbits à, hôm nay vào thử thì thấy signup đóng rồi, trong khi đang cần quyên tiền hàng tháng mà hạn chế vậy thì miễn chơi.:cool:

locke1602

Well-Known Member

Còn HDvnbits à, hôm nay vào thử thì thấy signup đóng rồi, trong khi đang cần quyên tiền hàng tháng mà hạn chế vậy thì miễn chơi.:cool:

Không biết gì đừng phát biểu linh tinh nhé bạn. Hdvnbits chỉ cần lên tiếng một cái thì có dư đấy bạn, không cần nhờ bạn vào để góp vài đồng lẻ đâu.

Sorry anh em hơi nóng tí, nhưng người không biết gì về hdvnbits mà đụng chạm đến anh em của hdvnbits thì bực k chịu được.

Chỉnh sửa lần cuối:

megymax

Member

Thui, để mình nói lời 'phản cảm' 1 chút:

Đối với đông đảo các link trên net thì:

- Torrent: Sản phẩm xin 'tạm biệt' các anh em 'direct download'.
- Mega.1280: Sản phẩm không 'sẵn sàng phục vụ' cho các anh em 'xa xứ'.
- RS, MU, NL: Sản phẩm không 'dành cho' newbie, k biết download (for Premium users), và k biết bằng JDownloader (Free users) :D

Hơn nữa, theo mình thì nên Upload lên RS, NL, MU (dù mình k có acc) :D .. và tốt nhất là up cả 3 (link interchangeable) thì các member có thể download FULL SPEED (nếu k tin mình sẽ chụp hình cho coi :D)

Ngoài ra, khi download trên 3 host trên dưới dạng Free User, thì có thể đóng góp 1 chút credit cho các bác Premium host-ers, hehe :p

Chỉnh sửa lần cuối:

puccavn

bác nói thế chắc chưa down ở hdvnbits goỳ. Private tracker nó seed điên lắm.

Thế mới nói bác có vấn đề đọc hiểu.
Tốc độ upload của bác quan trọng nhất vẫn là do line của bác, kế đến là số lượng leecher. Chứ liên quan gì đến tracker.

letuan650

Hiện nay mega.1280 là còn free, chưa biết bao giờ nó tính tiền, dù gì thì ở VN thì ủng hộ server Vn vậy.

Thằng kia, nếu tao đoán ko sai thì mày là thằng clone nick để đạp đổ tracker hdvnbits phải ko? Mày ko biết gì thì đừng phán nhé,mày ủng hộ mega.1280 đó là chuyện của mày sao mày lôi hdvnbits vào trong này.Cũng may là mày ko đăng kí được chứ tracker cũng ko thèm chứa chấp hạng người như mày.

GamesLife

Thằng kia, nếu tao đoán ko sai thì mày là thằng clone nick để đạp đổ tracker hdvnbits phải ko? Mày ko biết gì thì đừng phán nhé,mày ủng hộ mega.1280 đó là chuyện của mày sao mày lôi hdvnbits vào trong này.Cũng may là mày ko đăng kí được chứ tracker cũng ko thèm chứa chấp hạng người như mày.
Thôi, tha cho em nó, cha ông ta có câu: tóc thì dài mà óc thì ngắn, đừng chấp! L-)

HDViet.Com

Tụi em nghèo, toàn sống nhờ sự ủng hộ của anh em yêu mến hdvnbits #:-s
Chứ tụi em thích kiếm tiền thì cho đăng vài cái quảng cáo, hoặc đem phim của mem up lên đi bán... dễ ko ấy mà =D>

quanghuy3

mod bem nó đi,láo quá,ko biết gì mà lên tiếng,thằng này phải cho nó vài nhát,tracker tiền thì ko thiếu nha

Reno

Member

e là dân xa xứ,vả lại cũng k dk dc thành viên hdvnbits,nên nếu HDViE up lên mega1280 or HDvnbits thì xem như bít cửa cho những ng như e...E thấy RS hay MU đều ngon cả,vừa có thể down free (nếu ko có acc),ngon lành cho tất cả mọi ng dù ở bất cứ đâu và lại có thể tăng point cho công sức của uploader...E ưu tiên MU hơn vì down free nhanh hơn hehe...con nhà ngèo k acc thì fai tính thế thôi các bác ạ,thông cảm :D

vegamu

Member

Sao không có azsharing.com nhỉ? Em sài nó thấy tốt hơn mega.1280 nhiều. Lại còn chế độ đổi điểm ra tiền nữa chứ :D.

KSK

Member

Đúng là "chín người mười ý" Pó tay lun :-/
Riêng tôi là HDvnbits (torrent) :))

nort

Active Member

+1 cho torrent. Em ko biết thế nào chứ em thấy isohunt.com đc đấy chứ ( mặc dù đôi lúc mác của thepirates hay Demonoid.com lại cả ahashare ghi đầy trong file, vụ này chưa hiểu lắm :confused: em ngu, ngu lắm ý)...còn MF, MU, hay RS thì ai cũng có thể down đc miễn là có thời gian và lòng kiên nhẫn :)) ( ko có tiền )...
" Lói " chung " nà " : vote cho torrent 1 phiếu vì có cái lý do to đùng : cứ vứt đấy " sống chết mặc bay "..bao giờ xong thì xong...( tùy số seed và peer nữa chứ nhỉ:-?)

Thế Anh

Các bạn sa đà vào tranh luận là Host nào tốt hơn (RS, MU, NL, MF, Torrent, Mega.1280..vv) Đó là vấn đề lớn và sẽ có nhiều ý kiến.

Trong khi mục đích chính mà chúng ta thảo luận ở đây là: Up sản phẩm HDViE lên Host nào thì tốt?
Đành rằng Internet thì đâu cũng có thể Upload, Download được. Tuy nhiên sản phẩm HDVIE là sản phẩm trong nước, up lên từ mạng Internet trong nước (VT,FPT,VNN..vv) và sản phẩm này chủ yếu cũng là phục vụ ngay chính chúng ta. Là những người cũng sử dụng mạng Internet trong nước mà Download về.
Vì vậy việc chọn 1 Server trong nước cho việc Download, Upload là giải pháp hợp lý nhất. Anh em nên tập trung trao đổi về vấn đề này thì hơn.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên