Các bạn muốn HDViE upload lên host nào?

Where to upload?

• Số lượng người bầu chọn
    296
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: Các bạn muốn HDViE upload lên host nào?

Các bạn sa đà vào tranh luận là Host nào tốt hơn (RS, MU, NL, MF, Torrent, Mega.1280..vv) Đó là vấn đề lớn và sẽ có nhiều ý kiến.

Trong khi mục đích chính mà chúng ta thảo luận ở đây là: Up sản phẩm HDViE lên Host nào thì tốt?
Đành rằng Internet thì đâu cũng có thể Upload, Download được. Tuy nhiên sản phẩm HDVIE là sản phẩm trong nước, up lên từ mạng Internet trong nước (VT,FPT,VNN..vv) và sản phẩm này chủ yếu cũng là phục vụ ngay chính chúng ta. Là những người cũng sử dụng mạng Internet trong nước mà Download về.
Vì vậy việc chọn 1 Server trong nước cho việc Download, Upload là giải pháp hợp lý nhất. Anh em nên tập trung trao đổi về vấn đề này thì hơn.
Thực lònh mà nói thì hàng nội vẫn thua hàng ngoại bác à.Nếu em mà dùng hàng nội cũng chỉ mang tính chất ủng hộ thôi.Chất lượng dv la cái mọi người quan tâm nhất chứ ko phải chọn một sever VN hay ở đâu đó bác ôi;)

squallA

Member

Ko có multi choice hả anh +_+
Em chọn MU, RS, torrent

Nhất vẫn là torrent.

Còn up qua host thì nên là RAPIDSHARE. Ngày trước thì MEGAUPLOAD cũng được, nhưng giờ thằng này mới đổi giao diện nên không dùng được rapget down cả cục nhiều link nên ghét.

Với Rapidshare thì vẫn có thể dùng 1 client hỗ trợ để down cả tập link được.

joekgz

em xin các bác cũng nghĩ đến anh em nước ngoài như tụi em một chút :rolleyes:

mấy bác cứ đòi up lên Mega.1280 thì em xin thua, down max speed thì cũng 4 KB/s :mad:

nếu có bác nào tình nguyện re-up lên host khác thì em xin chân thành cảm ơn :rolleyes:

còn trang HDvnbits.org thì hiện giờ đã ngừng cho đăng kí thành viên hay là cấm IP nước ngoài thì em ko bít chứ hiện nay em ko đăng kí đc %-(

fake IP nước ngoài thì dễ chứ kiếm 1 con proxy VN ngon ngon một chút thì quả là mò kim đáy bể :(|):mad::confused:

nói chung em chỉ xin các bác nghĩ đến hoàn cảnh của những người sống ở nước ngoài tụi em một tí thôi ạ
:):):)

Chỉnh sửa lần cuối:

locke1602

Well-Known Member

em xin các bác cũng nghĩ đến anh em nước ngoài như tụi em một chút :rolleyes:

mấy bác cứ đòi up lên Mega.1280 thì em xin thua, down max speed thì cũng 4 KB/s :mad:

nếu có bác nào tình nguyện re-up lên host khác thì em xin chân thành cảm ơn :rolleyes:

còn trang HDvnbits.org thì hiện giờ đã ngừng cho đăng kí thành viên hay là cấm IP nước ngoài thì em ko bít chứ hiện nay em ko đăng kí đc %-(

fake IP nước ngoài thì dễ chứ kiếm 1 con proxy VN ngon ngon một chút thì quả là mò kim đáy bể :(|):mad::confused:

nói chung em chỉ xin các bác nghĩ đến hoàn cảnh của những người sống ở nước ngoài tụi em một tí thôi ạ
:):):)

Nếu cần acc Hdvnbits bạn pm cho mình nhé, ban IP nước ngoài chỉ khỉ Open Sign thôi bạn. Và trong tháng này sẽ có 1 đợt Open Sign cho tất cả anh em Hdvietnam, nên mọi người đừng lo k có acc trong hdvnbits nhé.

Oops!

Up lên HDvnbít thì để những ai không có acc nhịn down àh

locke1602

Well-Known Member

Up lên HDvnbít thì để những ai không có acc nhịn down àh
Thế sao không hỏi làm sao để có acc của hdvnbits, muốn ăn phải lăn vào bếp chứ bạn. Dĩ nhiên nếu k muốn tự nấu ăn thì ra tiệm, nhưng ra tiệm thì tốn tiền và không phải lúc nào cơm cũng ngon :">

international

Theo em nên kết hợp torrent, mega1280, và mediafire. Còn RS mà MU thì nhìn link thôi là em chạy khẩn trương.

DanielTran

Well-Known Member

Chỉ cần bắn 1 phát lên một trong 3 site Mediafire, Megaupload và Rapidshare thì lập tức có thể fetch sang 2 site còn lại thôi.

Tóm lại vấn đề như bạn nào đã nói ở trên, để cùng lúc phân phối nhanh chóng đến nhiều đối tượng thành viên, diễn đàn nên cùng lúc đưa lên theo 3 hướng:

1. Direct link (Mediafire, and/or Megaupload and/or Rapidshare)
2. Torrent (HDVNbits...)
3. Mega1280...

Đâu có gì phải loại trừ nhau!

khanhoangia

Theo mình thì MF là tiện nhất,còn RS hay MU thì phải có acc mà cái này ko phải ai cũng có,số lượng người down free thì nhiều hơn người có acc,còn Mega 1080 thì hạn chế tải nhiều file một lượt mà còn phải đợi mấy chục giây đếm ngược.

redclock

Member

MF thôi, nếu ko thì là Mega.1280, anh em mình ko phải ai cũng có acc RS với MU đâu...

nghiabh

Em chưa bao giờ down được ở mega.1280,toàn đứt giửa chừng.

firestorm

Mình cũng chọn 1280 Mega và Mediafile. RS, MU so bad in VN... hic

firestorm

Tốt nhất là up song song 2 nơi .. hehe

alexzai87

Member

Đừng anh nào up lên mega.1280 nhá khoảng 1 tháng gần đây em k down dc bất cứ cái j từ nó, cứ RS với hdvnbits mà chiến thôi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên