Dàn Home Theater Version 2012

HTPC Supporter

Ðề: Dàn Home Theater Version 2012

- Nhà bác đẹp, cách bố trí dàn HT rất tây mà anh em Việt Nam ít giống. Trước đã có thời gian mấy lần cấu hình hộ hệ thống Media Center cho mấy anh bạn trên diễn đàn HDVN ở Mỹ. Làm xong cứ đòi donate qua Paypal, giải thích mãi các ổng mới hiểu là anh em thì Free. Hi hi

vietghost

Member

- Nhà bác đẹp, cách bố trí dàn HT rất tây mà anh em Việt Nam ít giống. Trước đã có thời gian mấy lần cấu hình hộ hệ thống Media Center cho mấy anh bạn trên diễn đàn HDVN ở Mỹ. Làm xong cứ đòi donate qua Paypal, giải thích mãi các ổng mới hiểu là anh em thì Free. Hi hi

Cảm ơn Mod, mình nhớ lúc đầu vào forum không rành gì HD, nào là máy chiếu - loa - màn chiều - rồi tới 3D.Cũng nhờ anh em trong forum chia sẽ kiến thức nên bây giờ cũng biết 1 chút.Mình sẽ cố hoàn thành sớm cái phòng Home theater của mình rồi sẽ up vài Pic lên cho anh em xem :x

guile

Member

Em chơi cũng khá giống bác, cũng nằm giường mà chiến film, cũng optoma 3d (có điều em chỉ hd66) cũng bose, cũng màn fixed frame...hí hí;))

NghiaBienHoa

Well-Known Member

hi hi, ở Chicago cũng nóng kinh khủng kg thua gì Houston đâu Nghĩa ơi , hồi xưa anh cũng hay lái xe qua Chicago và Houston coi độ xe nóng kinh hồn luôn.
chuyện đổi nhà đối với em là chuyện nhỏ như con thỏ ý mà :p

Em trước khi moved qua Cali cũng đã ở Chicago gần 7 năm, em học trung học và học đại bên đó rồi mới qua Cali cuối năm 1997, giờ ông anh ruột của em vẫn đang ở Chicago với gia đình của ảnh, em cũng thường về đó chơi lắm. :) Dọn nhà đối với em chuyện lớn đó anh trai, hihi đam mê HD quá "chơi chịu" chắc sắp bị xã hội đen hỏi thăm sức khỏe đây :-$
Ủa vậy bác đang ở Cali à.Đây bác ạ, mặt tiền em nó đây:

Và đây là cái nhà bếp

Trời nhà của bác là cả khối mơ ước của em, nhìn cái nhà bếp và chung quanh thì em đoán bác mới nhận nhà. Nhà nảy bao nhiêu tuổi vậy bác, giống mới xây quá!

overkillx

Huyền Thoại

Ngôi nhà của bác là niềm mơ ước của em. Nhìn nhà xây bằng gạch thì biết hông phải ở California, bác ở Bang nào vậy Bác?

Tò mò hỏi bác là vì sao nhà xây bằng gạch thì không phải ở Cali và nếu ở Cali không xây bằng gạch thì xây bằng gì? :D

0joro0

Huyền Thoại

Chắc em nghĩ là bên Cali dựng nhà bằng gỗ quá! :D

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Tò mò hỏi bác là vì sao nhà xây bằng gạch thì không phải ở Cali và nếu ở Cali không xây bằng gạch thì xây bằng gì? :D

Chắc em nghĩ là bên Cali dựng nhà bằng gỗ quá! :D

Rất 9 xác đấy bác, hầu hết nhà ở là được xây bằng gổ là chính. Cali hông cho xây nhà bằng gạch và hông cho có nhà hầm (basement). Lý do = động đất [-O<

Em gởi các bác hình em kiếm được trên mạng để tham khảo cho vui.

Chỉnh sửa lần cuối:

anbinhdo

Well-Known Member

Vậy thì em chờ bản hoàn thiện của Bác vậy :-j
Đẳng cấp quá !

alex75

Member

dàn máy thì chưa thấy gì , nhưng căn nhà của bác thì quá đẹp

fostina

Well-Known Member

Nhà bác nhìn đẹp quá, rất kiểu cách. Bác update tiếp đi anh em đang chờ đợi công trình của bác đây, hy vọng sẽ có nhiều điều thú vị.

vietghost

Member

Hôm nay bắt đầu đi dây loa âm trên tường.Up vài Pic lên cho bà con xem:

vietghost

Member

Nhà bác nhìn đẹp quá, rất kiểu cách. Bác update tiếp đi anh em đang chờ đợi công trình của bác đây, hy vọng sẽ có nhiều điều thú vị.

dàn máy thì chưa thấy gì , nhưng căn nhà của bác thì quá đẹp

Cảm ơn 2 bác khen và ghé thăm cái Home theater của mình.Sẽ sớm hoàn thành , mình đang nôn mọi thứ cho xong để mà ngồi hưởng hương vị HD ;)~O)

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Mấy anh đang làm là thợ hả bác ? Dây HDMI bác sài dây gì và dài bao nhiêu vậy bác ? Thanks

fostina

Well-Known Member

Bác có trong hình không, bác cũng nên xuất hiện cho ae biết mặt bác chứ, hi hi, vẫn ngồi chờ những hình tiếp

duchieubui

Bác Nghĩa tính xem thế nào đi rồi làm quả phòng như bác chủ đây để xem Film cho sướng bác ạ, căn nhà của bác chủ đẹp quá,chúc mừng bác ấy :)

amazon2vn

Em là em mê cái nhà của bác :">. Bác cho hỏi thêm khoảng tường sau lưng là khoảng trống gì vậy ?

kietva

Member

BÁC CHỦ ĐẠI GIA QUÁ, NHÌN CÁI GÌ EM CŨNG THÈM :D

Bên trên