Dàn Home Theater Version 2012

vietghost

Member
Ðề: Dàn Home Theater Version 2012

Em là em mê cái nhà của bác :">. Bác cho hỏi thêm khoảng tường sau lưng là khoảng trống gì vậy ?

Khoảng trống đó là nhìn xuống cửa chính cậu ạ.Mai mốt chổ đó mình sẽ làm 1 tấm kiếng bự để cách âm.Mỗi lần coi phim không dzám mở lớn gì hết

BÁC CHỦ ĐẠI GIA QUÁ, NHÌN CÁI GÌ EM CŨNG THÈM :D

Cảm ơn bác.Em cũng khổ lắm có bao nhiêu cũng dồn vào nó hết. Nhưng khi thưởng thức HD cảm giác thật là Yomost hahahah :D=))

vietghost

Member

Việc đi dây loa đã hoàn thành.Để mình đi tìm cái kệ để và mấy cái ghế rồi sẽ up Pic lên.Home Theater của mình coi như đã hoàn thiện 90% rồi.Cảm ơn các bác đã ghé thăm và sẽ có Final Pic sớm thôi heheh :D

Dennis Gabor

Bác chủ có phải ở Vn không vậy? Về dàn của bác thì tuyệt vời.

hutieumytho

Bác vietghost,

Bên trên trần của phòng là attic hay là một tần lầu nữa vậy bác? Mình tò mò muốn biết mấy người thợ đó đi dây trên trần như thế nào để đi đến projector, nếu phía trên là attic thì dể rồi nhưng nếu là một tần nữa thì không biết họ làm như thế nào.

pterpm

Well-Known Member

bác dùng snake rồi móc dây đi đó bác , em đoán thế không biết có phải không :D

vietghost

Member

Bác vietghost,

Bên trên trần của phòng là attic hay là một tần lầu nữa vậy bác? Mình tò mò muốn biết mấy người thợ đó đi dây trên trần như thế nào để đi đến projector, nếu phía trên là attic thì dể rồi nhưng nếu là một tần nữa thì không biết họ làm như thế nào.

Phía trên là Attic cậu nên việc đi dây cũng dể.

vietghost

Member

Mấy anh đang làm là thợ hả bác ? Dây HDMI bác sài dây gì và dài bao nhiêu vậy bác ? Thanks

Mấy anh trong hình là thợ cậu.Mình không có khéo tay nên kêu thợ về làm cho chắc hheheh.Mình dùng loại HDMI 1.4 cheap mua trên amazon dài cỡ 40ft

vietghost

Member

Mới Update vài Pic nhưng chưa phải Final (Update ở trang 1).Mấy bác vào chém nhẹ tay chút
=D>

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Loa treo cao mà hông thấy nghiên xuống tí cho âm thanh hay hơn vậy bác! Chưa tháo bọc nhựa của em Optoma cho thoáng hơi. Dây nguồn hơi dài, bác mua cộng Pangea 0.5m AC-14 ở Amazon về cho em nó là quá chuẩn. Bộ Bose này xem hơi nhỏ cho cái phòng cái phòng và cái màng chiếu của bác. Vài hàng đóng góp cho vui, mong bác đừng la em tôi nghiệp.:-<

vietghost

Member

Loa treo cao mà hông thấy nghiên xuống tí cho âm thanh hay hơn vậy bác! Chưa tháo bọc nhựa của em Optoma cho thoáng hơi. Dây nguồn hơi dài, bác mua cộng Pangea 0.5m AC-14 ở Amazon về cho em nó là quá chuẩn. Bộ Bose này xem hơi nhỏ cho cái phòng cái phòng và cái màng chiếu của bác. Vài hàng đóng góp cho vui, mong bác đừng la em tôi nghiệp.:-<

Cảm ơn ý kiến của Bác mình sẽ sửa lại.Cái Bose đúng là nó nhỏ thiệt nhưng nó có võ bác ạ hihihi.Mình mong mọi người góp ý kiến, có ý kiến của các bác thì mới rút ra kinh nghiệm chứ =D>

leepham

Well-Known Member

Em đồng ý với a Nghĩa loa treo quá cao nếu có góc nghiêng xướng hướng tai người nghe thì ok . Còn máy chú Bose cube a thấy nhỏ vậy chứ hét to lắm anh à :D Em có dịp nghe qua dòng này rồi , nhỏ mà có võ thật

fostina

Well-Known Member

Có thể tiếng của loa Bose hay nhưng hình thể hơi bé, làm người thưởng thức cảm thấy không được trọn vẹn, đó là cảm giác của em thôi không biết bác có cảm giác vậy không?

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Cảm ơn ý kiến của Bác mình sẽ sửa lại.Cái Bose đúng là nó nhỏ thiệt nhưng nó có võ bác ạ hihihi.Mình mong mọi người góp ý kiến, có ý kiến của các bác thì mới rút ra kinh nghiệm chứ =D>

Em đồng ý với a Nghĩa loa treo quá cao nếu có góc nghiêng xướng hướng tai người nghe thì ok . Còn máy chú Bose cube a thấy nhỏ vậy chứ hét to lắm anh à :D Em có dịp nghe qua dòng này rồi , nhỏ mà có võ thật

Có thể tiếng của loa Bose hay nhưng hình thể hơi bé, làm người thưởng thức cảm thấy không được trọn vẹn, đó là cảm giác của em thôi không biết bác có cảm giác vậy không?

Em cũng có nghe qua Demo cua Bose thật sự so với kích thước, diện mạo như vây thì quả thiệt nhỏ như rất có vỏ, thuộc hàng "sư phụ, master" chứ hông phải chơi. Em chưa test qua là khi xem phim dòng em Bose lifestyle này có tạo được những bass trầm dưới 20 hz hông, những bass mà nghe đùng đùng thì em nhận xét là rất mạnh, rất có vỏ.
Đó là nói về phần âm thanh để coi phim thôi, còn nói về cách nhìn thì như em đã nói ở trên và em có cùng cảm giác với bác fostina chắc tại em quen nhìn những phòng riêng cho HT có bộ dàn, có loa cột và subs cho nên có cảm giác như vậy.
Mỗi ngưởi có mỗi sở thích, điều kiện và cách chơi HT khác nhau, em rất tôn trọng điều đó khi chém gió nhưng với sự hoành tráng của căn nhà cùa bác chủ với phòng riêng, màn hình 120" với những đôi loa Bose nho nhỏ tạo cho em cảm giác tuy rất gọn gàng mà "trống vắng" giống như bác fostina nói vậy. Cám ơn các bác hiểu sự đóng góp chân thành của chúng em mà niệm tình tha thứ nếu có gì sai sót. X_X

pterpm

Well-Known Member

bác chủ cho hỏi từ chỗ ngồi xem tới màn hình là bao nhiều feet vậy bác , màn hình 120 inch có to quá, không, màn hình lớn quá coi mõi mắt lắm,

vietghost

Member

bác chủ cho hỏi từ chỗ ngồi xem tới màn hình là bao nhiều feet vậy bác , màn hình 120 inch có to quá, không, màn hình lớn quá coi mõi mắt lắm,

Từ cái ghế tới cái màn hình là 16 feet cậu.Mình xem thấy bình thường không có mõi mắt cậu.Đang đợi glasses 3D về Test

VThanhgtvt

Well-Known Member

Xem, em thấy kết mấy pic cuối của bác. Vila đẹp quá ah!!!

amazon2vn

Từ cái ghế tới cái màn hình là 16 feet cậu.Mình xem thấy bình thường không có mõi mắt cậu.Đang đợi glasses 3D về Test
gần 5m coi 120" quá chuẩn. Của em đc có gần 4m nên lúc mua cũng muốn đú cái Elite 120" nhưng sợ to nên mua cái 100".

Bên trên