Dàn HT ver 2.0 cùi cùi đây, các bác góp ý cho e nhé

ck77

Member
Ðề: Dàn HT ver 2.0 cùi cùi đây, các bác góp ý cho e nhé

bác chủ sắm dàn này cho tương lai dọn nhà mới nè,hiihihi

Nghia_PMT

Well-Known Member

Chắc cũng phải 2 năm nữa mới dọn mà tại ham mê nên đú theo các bác thôi ah, wa nhà mới up dàn gấu hơn hay down dàn bèo hơn chưa biết chừng =))

vuanhanghi

theo em có lẽ bác nên dành đạn dược đầu tư cái phòng nó rộgn rãi chút, đồ thì ngon nhưng phòng chật quá.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Chờ sang nhà mới bác ơi chứ bây h thì hết cách setup phòng ốc rồi :)

locnp

Well-Known Member

Em cũng khổ giống bác Nghĩa, phòng ốc chật chội hết chỗ chứa.

Đây là thông số kỹ thuật B&W 684:

CHI TIẾT KỸ THUẬT
Tần số đáp ứng: 44Hz - 22 kHz +/-3 dB
Độ nhạy: 90 dB
Độ méo tiếng: <1% (90 Hz - 22 kHz); <0.5% (120 Hz - 20 kHz)
Trở kháng danh định: 8 ohms (min 3.0 ohms)
Tần số giao chéo: 150 Hz, 4 kHz
Công suất ampli yêu cầu: 25 - 150 W
Trở kháng cực đại cùa cáp: 0.1 ohm
Kích thước (cao x rông x sâu): 910 x 198 x 300 mm
Trọng lượng: 18.2 kg

Giá $1055

Bác Nghĩa cắt tần 40Hz là chuẩn rồi, không phải lăn tăn đâu :)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe, Thx bác Lộc, từ lúc chơi mấy cái loa đài này đến h sau nhiều lần đổi chát nâng cấp từ Klipsch, Jamo đến B&W là e hài lòng nhất đấy ah :). Ngày mai thằng bạn e nó đi Nhật tìm e Maria Ozawa ;)) tính nhờ nó mua con Pow nào đánh 684 mà chưa biết nên mua con gì bây h.

3GS

Member

Dàn HT của bác chủ là niềm mơ ước của em đấy ạh.

toannd

Member

khi nào bác đổi con sub để lại cho minh con sub ya 515 đó

Nghia_PMT

Well-Known Member

ok bác, mà h chưa có sub 610 màu wenger cho nó hợp với cặp front nên chắc lâu đấy bác

sơnhảiaudio

nhìn bộ dàn của bác dể thương wá. Sáng mai em sẽ post cho mấy bác coi bộ dàn "mini" dể thương để tham khảo nè !

Nghia_PMT

Well-Known Member

Cập nhật HTM61 nhé các bác,c òn nóng hổi luôn :))

Uploaded with ImageShack.us
nghiêng góc 45 độ nào \:D/

gần lại hơn xíu nữa

vietrung

Active Member

HTM61 quá chuẩn, chúc mừng bác :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe, cám ơn bác VT e cũng tính mua 62 thôi, mà ra thấy thằng B&W thiết kế con 62 bần tiện wa, bé xiu xíu, nghe thì chênh lệch so với 61 nữa. Thấy có hơn 3tr mà hơn đc nhiều về chất lẫn ngoại hình nên e chơi luôn mặc dù tạm thời treo mõ =))

fusin

Chúc mừng Bác Nghia! Dàn Bác đẹp quá!
Không gian hơi hẹp Bác nhỉ? nhưng theo Bác tiếng Bass đã rất ấm là ok rồi! nếu có dịp Bác thay dây main Monster Z2R bằng Transparent reference MM2 xem sao!? và hihi....tăng cường thêm tấm thảm nữa!...Chắc là tuyệt đỉnh cú mèo đó Bác.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Tương lai e sắp đổi nhà nên e ko đụng chạm gì đến phòng ốc nữa hehe, dây Monster Z2R của e to lắm đó bác, to = ngón tay trỏ e xin của ông cậu thằng bạn đem bên Mỹ về nên e nghĩ cũng ổn rồi. Tí nữa e đổi con Ya 515 lên Polk Pro400 luôn đc ko bác?

fusin

Chào Bác Nghia PMT! Vâng Em biết về đặc tính Dây Monster Z2R là tốt và rất tốt rồi. Nhưng như mình thấy Phòng hơi nhỏ nên góp ý vậy thôi, vì khi Bác dùng dây này đánh cầu dưới thôi thì e rằng do "cung " tín hiệu dây này nhiều quá thì khoảng cách 3 dãy có tí thiếu căn bằng (cụ thể tầng số Bass trong dãy từ 100Hz - 240Hz sẽ thiếu mất hoặc yếu đi do phân tầng) Do vậy, Bác thường bù vào và tăng cường volume lên tí cho âm thanh to to tí. Để kiểm tra thử rất dễ dùng một CD CẢI LƯƠNG chính hiệu thử là thấy ngay quảng ngắt hay "hao hụt"tầng số liền. Sự không liền mạch này trong một không gian hẹp rất khó phát hiện, nhưng nếu chịu khó quay lưng và lắng nghe thì vẫn phát hiệu ra được. Mình từng bị vấn đề này rồi và đã khắc phục bằng đồi và đổi ...nhưng sau cùng thì lại thấy chỉ cần đổi dây có cấu tạo đặc tính "Cân bằng nhiệt" tiếng Anh họ viết là "heat balance" thì vấn đề tách dãy tầng được khắc phục tương đối. Nên mình dùng thử và mới thấy quả thật dây Transparent reference MM2 Balance cho âm thanh khác đi rất nhiều. Tiếc là mình còn đang Công tác ở Mỹ, nếu không thì cho Bác mượn về thử để thấy sự khác biệt của nó, tuy không nhiều nhưng đủ để cảm nhận được...hihi chỉ là nói vậy thôi, chứ Bác thấy OK là Nhất rồi, đừng quan tâm những gì góp ý "đẻo cày giữa đường" biết bao giờ xong Bác hen...:-bdChào Bác hen! Chà chà chiều nay lại lên tiếp nữa hả Bác! Chúc Bác có nhiều trãi nghiệm mới và nhớ review cho Anh Em biết nhe!

Nghia_PMT

Well-Known Member

Thx bác, công việc bác mệt nhĩ đi suốt ngày, e thì làm nhà nước nên cũng khõe nhưng lương lậu thì có đồng nào xào đồng đó :( thêm cái âm thanh loa đài này nữa hix hix :((, khi nào bác về Vn hẹn a.Linh rồi a e mình cafe cafa1o bia bọt bác nhé hehe

locnp

Well-Known Member

Cafe nhớ hú em nha, em thích cafe lắm ;;)

Bên trên