Dàn HT ver 2.0 cùi cùi đây, các bác góp ý cho e nhé

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Dàn HT ver 2.0 cùi cùi đây, các bác góp ý cho e nhé

Chụp = điện thoại thôi H ơi, uh nhỉ ko thấy dấu vân tay gì cả, lạ nhỉ trên con sub cũng ko mà remote cũng ko.
A nghĩ cục mút loa 684 dùng khi nào thiếu bass mới bịt nó lại chứ H, chứ dư bass thì mở ra cho nó thoát hết hơi thì màng loa ít bị nén thì ít dao động nên ko ra âm bass nhiều phải ko nhỉ?

Nhìn_Nghe

Active Member

Phòng của bác bề ngang hẹp quá, ko cần thiết phải đầu tư như mức của bác mới hay được.

Nếu là tôi thì tôi sẽ nâng cấp cái phòng rộng hơn, nghe nhạc xem fim mà trong 1 không gian chật hẹp quá cảm giác cine cũng bị tù túng theo.

locnp

Well-Known Member

Phòng của bác bề ngang hẹp quá, ko cần thiết phải đầu tư như mức của bác mới hay được.

Nếu là tôi thì tôi sẽ nâng cấp cái phòng rộng hơn, nghe nhạc xem fim mà trong 1 không gian chật hẹp quá cảm giác cine cũng bị tù túng theo.

Nâng cấp phòng coi bộ tốn kém hơn nhiều à, không gian chật hẹp thì nghe hay hơn chứ, rộng quá loãng sao bác?

hanhysy

bác thanh lý con sub ya chưa, giá bao nhiêu đó, được mình lấy

Nghia_PMT

Well-Known Member

Nhà e rộng lắm bác ah, có cả hồ bơi nữa ah, nhưng ít phòng vì nhà do Nhà nước cấp từ 75 đến h và chuẩn bị đền bù chuyển nhà chỗ khác nên e ko động chạm gì cả xây sửa nữa, thx bác đã góp ý :)

hanhysy

bù bao nhiêu đó bác, thật dàn của bác đẹp thật, đổi sur luôn đi bác cho đông bộ, đã vàng cho vàng luôn

Nghia_PMT

Well-Known Member

e thích Surr đa hướng thôi bác ơi, Surr đa hướng xem film hiệu ứng tốt hơn, mà B&W ko làm kiểu này với lại Klipsch nó đc khoảng leng keng hơn B&W nên e ko đổi là vì thế. Bù lấy Polk Pro 400 150 Obama bác ah.

hanhysy

còn con cen cũ bác đâu rồi,hay là đồi bù luôn, còn avr 3310ci bác mua bao nhiêu vậy

Nghia_PMT

Well-Known Member

Con Cen C2 Klipsch đã thanh lý hôm T6 rồi bác con 33CI mua 1150$ tại HD media shop đấy bác

3GS

Member

Con Cen C2 Klipsch đã thanh lý hôm T6 rồi bác con 33CI mua 1150$ tại HD media shop đấy bác

Con 3310CI bác chủ mua mới 100% hay đã qua sử dụng vậy ?
Em thấy bác chủ chạy đua vũ trang ác liệt quá, dừng lại uống tý nước lấy sức đi bác. Dàn HT của bác chủ là mơ ước của em, có cơ hội em xin qua nghe ké ạh.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Con 33Ci là hàng mới tinh đấy bác hàng Mỹ điện 120V nên giá thấp hơn hàng điện 220V nhưng chất lượng hàng xuất Mỹ thì miễn bàn. E đua đến đây là tạm ổn rồi đấy bác, h e lo phần nhìn up lên con 50" SS C6000 nữa thôi. Sau này tìm đc pow ngon rồi mới tính đến lên dòng CM của B&W :), khi nào bác muốn wa e nghe thử thì pm cho e để lấy địa chỉ nhé.

Nghia_PMT

Well-Known Member

C9000 3D rồi ko ham, giá trên trời nữa, tiền đó làm con pow khủng rồi lên dòng CM hay hơn :))

fusin

Hihi Chào Bác Nghia! Bác Hưng..
"Tính toán" nâng cấp của Bác Nghia vậy là quá hay rồi Bác Hưng ơi! đừng Marketing Công nghệ mới hoài chứ... phải từ từ thu hồi vốn rồi mới tìm Bác nữa chứ ... gặp Bác kiểu này hoài có sướng têtê hơn không? Bác Nghia không biết cảm nhận của Em chính xác không nghe Bác! hình như từ đầu CDP đến cả AV và Pre+Pow cũng vậy (không chỉ hàng Mỹ) mà cả Châu Âu và Nhật khi dùng điện từ 100-120V luôn nghe ấm hơn so với điện 220V nhe! Chỉ riêng Pow thì phải chú ý đến ổn áp dòng và công suất tí vì yêu cầu tương đối nghiêm ngặt, còn lại Em đã thử chuyển qua dùng 110V thì thấy kết quả như vậy.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe, thx bác fusin, chắc phải cày cuốc đến cuối năm mới làm con Pow mới toe đc. sang năm lên dòng CM là chuẩn bác nhỉ :)

locnp

Well-Known Member

Hihi Chào Bác Nghia! Bác Hưng..
"Tính toán" nâng cấp của Bác Nghia vậy là quá hay rồi Bác Hưng ơi! đừng Marketing Công nghệ mới hoài chứ... phải từ từ thu hồi vốn rồi mới tìm Bác nữa chứ ... gặp Bác kiểu này hoài có sướng têtê hơn không? Bác Nghia không biết cảm nhận của Em chính xác không nghe Bác! hình như từ đầu CDP đến cả AV và Pre+Pow cũng vậy (không chỉ hàng Mỹ) mà cả Châu Âu và Nhật khi dùng điện từ 100-120V luôn nghe ấm hơn so với điện 220V nhe! Chỉ riêng Pow thì phải chú ý đến ổn áp dòng và công suất tí vì yêu cầu tương đối nghiêm ngặt, còn lại Em đã thử chuyển qua dùng 110V thì thấy kết quả như vậy.

Vấn đề dùng điện 100-120V nghe ấm hơn 220V thì em mới nghe lần đầu, vậy nguyên nhân cụ thể thế nào vậy bác fusin?

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ý bác ấy nói là hàng điện 120 hay 100V nghe chất âm ấm đấy bác loc (chắc do thời tiết Châu Âu hay Mỹ lạnh nên nhà sản xuất làm vậy nghe cho ấm :)) )

Nghia_PMT

Well-Known Member

Polk Pro400 đánh quá ổn H ơi, hehe đã làm chủ tình hình đc hết với e nó rồi, nghe nhạc hay phết nó ko thùm thụp vào mặt như 515 mà sâu sâu tiềm ẩn :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

oài hiểu e nó rồi thì dễ còn hơn ngày xưa đi học kỹ năng Đoàn thanh niên đánh mose :))

fusin

Chào các Bác! Bác hưng chỉ được cái nói ...trúng ...Đùa vậy thôi, chứ thật ra mình cũng chưa tìm hiểu kỷ nguyên nhân ...và sẽ mời các Bác cao thủ qua thẩm âm lại vấn đề này. Nhưng khi có trên tay những gì được xem là chuẩn để test thì mới phát hiện ra vấn đề này? CDP thì mình dùng cả hai chế độ điện áp Classé 502 (120v/220v). CDP Lecteur CD HDX/120v/220v. và sẽ thử cả đầu Puccini DCS115/220v đang chuẩn bị rước về! Pre và Pow thì dùng Nº320S - Nº 532 120v/230v, dây crystal cho cả CDP --> pre--> pow--> loa KEF 207/2. Nguồn lọc được PS audio H9000 đàm nhận cho CDP và Pre. Vậy khi về VN có dịp mời các Bác cùng qua nhà thẩm tra lại vấn đề này nhé! Thân ái

Bên trên