Dàn HT ver 2.0 cùi cùi đây, các bác góp ý cho e nhé

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Dàn HT ver 2.0 cùi cùi đây, các bác góp ý cho e nhé

E rất hân hạnh nếu đc bác mời :)

thogaubien

Polk Pro400 đánh quá ổn H ơi, hehe đã làm chủ tình hình đc hết với e nó rồi, nghe nhạc hay phết nó ko thùm thụp vào mặt như 515 mà sâu sâu tiềm ẩn :))

Con Polk này hay thì có hay, nhưng cũng tiềm ẩn nhiều nguy hiểm bất ngờ bác ạ. Hôm trc test đĩa nhạc dance nó óanh rớt cả chụp đèn ra, suýt thì trúng đầu => hết hồn.

Bác thử để nó đánh ngang chưa?

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe, bác test với Pro 500 hay 600 mà nó đánh kinh thế, e xài Pro 400 thấy quá ổn, chưa thử cho đánh ngang vì khi xoay đánh ngang thì tất cả mặt lưng cắm dây nhợ làm nằm xuống hướng đất nên dây nhợ sợ gãy dây

thogaubien

Cũng Pro400 thôi bác. Nhưng phòng em nhỏ + trần thạch cao đời Đường nên nguy lắm. 1910 bật nhạc dance tới -5db là sợ rớt cả cửa sổ ra ý chứ. Dây dợ thì bác ko lo gãy đâu, nhà sx họ tính hết cả rồi. Em đang loay hoay ko biết cách nhổ cái đinh ở mặt dưới ra để xoay thử đây. Giựt mạnh sợ em nó sứt sẹo thì tiếc của lắm.

Nghia_PMT

Well-Known Member

:)), công nhận Polk đánh kinh thật, bác để vol -5db sập nhà mất, bác đang để đánh ngang ah? Cảm nhận so với đánh đất ra sao bác?

birana

Nhìn bộ loa thây đã!

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đã mắt đã tai nhưng đau diều :(

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe, bác Cẩm cứ chọc e mãi, tai e tai trâu nên thấy đã thôi :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ver 3.0 trang đầu nhé các bác ;))

locnp

Well-Known Member

3310 kéo 683 như thế nào vậy bác Nghĩa, cho vài dòng cảm nhận đi bác.

vodanh81

Member

Phòng bác khoảng bao nhiêu m2 thế? Hình như bác chưa sử dụng tiêu, tán âm gì?

Nghia_PMT

Well-Known Member

3310 kéo 683 như thế nào vậy bác Nghĩa, cho vài dòng cảm nhận đi bác.

- Bass và mid ko dính nhau, bass 683 sâu ko bị cảm giác nghe lung bung như 684 chắc do bass nhôm
- Mid rộng hơn dàn trãi
- Treble cũng giống y chang treble 684 nhưng nhờ có mid và bass riêng biệt nên âm 3 dãi sáng hơn 684 rất nhiều
E nghe lossless = pc wa 33 và dòng nhạc e nghe là pop và new age nhạc việt thì Minh Tuyết, Bằng Kiều, Trần Thái Hòa, Lệ Quyên - Khúc tình xưa ... nên chỉ mới thấy đc nhiêu đó ah.
- Film thì âm hình sáng hơn 684 nhiều, xem film Robin Hood đao kiếm leng keng ko bị rối khi 2 bên xáp lá cà :)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Phòng bác khoảng bao nhiêu m2 thế? Hình như bác chưa sử dụng tiêu, tán âm gì?

Phòng e có 12m2 thôi bác, ngang 2 dài 6. 33 đánh còn chưa hết e nó thì tiêu tán gì bác, với lại phòng tạm thời vậy thôi ah sắp đổi nhà rồi nên ko động chạm nữa.

3GS

Member

Gấu quá bác Nghĩa ơi, em cũng đang trên đường về em Denon 3310CI mọi sự vẫn còn đang mơ màng, mong bác đi trước để em nhìn với. Mà bác hứa với lòng là hết năm nay ko nâng cấp gì nữa mà, sao lại ? Chơi môn này đôi khi mình vẫn phải dối lòng chút chút phải không bác ?
Mai mốt có gì em réo bác Nghĩa giúp em nhá.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hứa thật nhiều thất hứa càng nhiều bác ơi :)), năm nay e làm quá hớp rồi hix hix, vài bữa nữa up con sub nữa nghĩ xả hơi thôi bác,sang năm mới tính tiếp đuối luôn rồi.
Có gì khi nào dàn bác về cứ pm e giúp đc e sẽ giúp bác :)

leepham

Well-Known Member

Dàn ngon :p sao anh ko kiếm cái kệ gọn gọn để ạh
Anh tham khảo ở đây nè , e cũng định làm cái kệ gọn gọn trưng bày lại , wăng e sub xuống kệ cho đẹp . Coi film mà để trên kệ như e nó wánh rung rinh lun @@. Giờ đành bỏ xuống đất nhìn hơi ngọp . Để làm 1 cái kệ ra trò :p
http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=34613
Tham khảo thử đi a

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

khi nào dọn wa nhà mới trang bị luôn 1 thể chú ah, h có mua kệ cũng thế thôi, mai mốt dọn đi rồi mắc công ko hợp với nhà nữa

fatboyblue

Phòng e có 12m2 thôi bác, ngang 2 dài 6. 33 đánh còn chưa hết e nó thì tiêu tán gì bác, với lại phòng tạm thời vậy thôi ah sắp đổi nhà rồi nên ko động chạm nữa.

Khoảng cách giữa 2 loa 683 giống mình :-"
Chúc mừng bác chủ!

Bên trên