Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

Ðề: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

Loa AAD bass 25cm, tương đương với công xuất 125w một loa, aply jaguar sịn thì công xuất là 150w/kênh, còn guinness thì có những đởi công xuất lớn hơn, tuy nhiên vế mặt chất lượng thì Jaguar nhỉnh hơn, nếu karaoke là chính thí lấy Jaguar, còn nếu chơi nhạc dance là chính thì lấy guinness vì guinness đánh tiếng bass lực hơn nhưng phần mixer thì ko hay bằng Jaguar, chúc bạn có một bộ dàn ưng ý nhé. thân

Vậy ưu tiên chọn Jaguar có mix tốt hơn thêm sub nửa thì có tiếng bass uy lực rồi. Mình củng đang dùng AAD K10+Arirang AR18 delux + Amp California (mua đã 10năm rồi) thì không cần dùng sub nhưng vẫn có tiếng bass rất uy lực và có hồn tiếng hát khá mượt mà.

dienmayanhtu

Hàng của Sóng Nhạc đều phải có tem chống giả và phiếu bảo hành hết bạn à. Nên điểm nào bán máy mà khi mở ra nó ko có thì 100% là hàng lởm rồi, lưu ý là bạn nên kêu người ta mở thùng carton ra để kiểm tra trước khi thanh toán tiền nhé. Nhớ đừng quên báo cho công ty Sóng Nhạc để họ kết hợp với QLTT địa phương xử lý để mọi người yên tâm hơn.

Đây là amply Jarguar 203N của Sóng Nhạc

Mấy mẫu Jarguar lụm lặt trên thị trường, hàng chính hãng Hồ Cẩm Đào

bác nói thế là chưa đúng rồi, không chỉ mình Cty sóng nhạc là có jarguar không đâu. Hiện vẫn có cty KOMI nhập khẩu dòng 203N về đấy thôi.
hình ảnh minh họa Jarguar suhyoung 203N thật

ic68

Ngoài thị trường đang bán "Mixer Jarguar suhyoung KM-202" có Bác nào biết hay đã sử dụng rồi thì cho mình ít thông tín về em nó với là hàng thật hay hàng nhái vậy.
Thanks.

dienmayanhtu

Ngoài thị trường đang bán "Mixer Jarguar suhyoung KM-202" có Bác nào biết hay đã sử dụng rồi thì cho mình ít thông tín về em nó với là hàng thật hay hàng nhái vậy.
Thanks.

Nếu đúng là KM - 202 thì bác khỏi lo nhé, nó song hành với con 203N đấy. bác vào đây tham khảo thêm nhé
Mixer Jarguar suhyoung KM-202

dienmayanhtu

Hình như chứng nhận chỉ duy nhất có sản phẩm amp thôi mà " for amplifier model No PA-203N ONLY ".

Đúng vậy bác, chứng nhận thì chỉ cho 203N. còn mấy sản phẩm khác ben em đang đợi KOMI chuyển giấy chứng nhận vào. Nếu có điều kiện thì bác tìm quyển tạp chí HÀNG HÓA & THƯƠNG HIỆU số1 26(2011) tham khảo thêm nhé.

Bác là đại lý hay chi nhánh của KOMI vậy, cho mình giá của mix KM202, nó hợp với amplifier nào vậy Bác?
thanks.

dienmayanhtu

Bác là đại lý hay chi nhánh của KOMI vậy, cho mình giá của mix KM202, nó hợp với amplifier nào vậy Bác?
thanks.

Hiện tại bên em đang phân phối KM-202 với giá 2.800.000, bác có thể kết hợp nó với bất kỳ main công suất nào cũng được bác ạ. toàn bộ hiệu quả âm thanh sẽ được xữ lý qua Mixer hết.

Em muốn mua một ampli jarguar hoạc guinness mới chính hãng, nhưng ở Hải Phòng thì biết mua ở đâu hả bác CuongPhan_Ns

Kiếm tí vốn dùng tạm con 203E đi bác àh tiếng con này bác phianhdiep dùng đúng đấy vì mình đang cho dùng 10 phòng 203E & 10 phòng 203N . mấy con guinness mình cho ra bãi hết rôi vì mình kinh doanh bà con so sánh quá nên mình bị thủng hồ bao hết khoảng khá lớn đấy

Ðề: Re: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

em đang ở hàn quốc ,tết em về ,em định mua con âmly jarguar mà không biết con nào hát tốt ,mong anh tư vẫn giùm.xin cảm ơn

Nếu bác đang ở tại xứ sở ampli rồi thì lụm con 203N hoac 203E đi bác đừng lụm mấy dòng digital mang về kg sài được đâu . Nếu mua được fix cho mình thông tin với nha vì mình đang kinh doanh nên cần mở thêm . giá bên này rát đấy nhưng đúng tiền nào của nấy .

Mình chẳng biết nói thế nào. Nhưng mình cũng làm 1 em về nhà cho vợ con mình hát. Còn ở SG thì bây giờ quá HOT....

cho mình tham gia bình luận với . Con 203E oki lắm vì dùng nó bây giờ doanh thu cao lên rối đấy . Nếu bác ở trung tâm Q1 qua mình ca thữ mình cùng đàm đạo ;)

dh201hy

Well-Known Member

cho mình tham gia bình luận với . Con 203E oki lắm vì dùng nó bây giờ doanh thu cao lên rối đấy . Nếu bác ở trung tâm Q1 qua mình ca thữ mình cùng đàm đạo ;)

Kinh quá, bác tung hứng nó vừa thôi. Trong cái box này chẳng ai không biết cái con 203E của bác. Bác xem lại link dưới đây, bàn nát bét ra rồi bác ạ.

http://www.hdvietnam.com/diendan/19...u/292907-amply-jaguar-203e-2.html#post2653907

Kinh quá, bác tung hứng nó vừa thôi. Trong cái box này chẳng ai không biết cái con 203E của bác. Bác xem lại link dưới đây, bàn nát bét ra rồi bác ạ.

http://www.hdvietnam.com/diendan/19...u/292907-amply-jaguar-203e-2.html#post2653907[/ .

ai za bác 203E đã làm cho bác này ( hận ) lắm sao mà đã kích ghê quá ...=D>

dh201hy

Well-Known Member

ai za bác 203E đã làm cho bác này ( hận ) lắm sao mà đã kích ghê quá ...=D>

Em nó chẳng làm gì em để mà hận. (Vì em không bao giờ mua cái 203E và 203N, đơn giản là 203N đã bỏ mẫu từ lâu). Bác đọc topic bên đó sẽ thấy. Ngay cái cọc loa cũng ghi lộn thì nói gì đến sản phẩm.
Người bán hàng nên có cái tâm, sản phẩm tốt tự nhiên sẽ được người tiêu dùng đón nhận. Bác cũng không cần phải tâng bốc nó.

Trong cái box này, có lần một "vị" cũng có tiếng làm trong kok có nói nó được sản xuất bởi một cty có tên Jarguar (không phải Jarguar Suhyong) tách ra từ cty gốc (nói ngắn gọn là sản phẩm ăn theo)

203N được ông KOMI đặt hàng, made in china và quảng cáo rùm beng lên là phân phối độc quyền.

genzo1984

Well-Known Member

Đồng ý với ý kiến của bác: bán hàng phải có cái tâm, nếu anh em trên diễn đàn phát hiện nơi nào làm ăn gian dối sẽ cảnh báo cho nhau biết, và mỗi anh em sẽ báo cho những người quen biết.... làn sóng cứ như vậy mà nhân rộng ra thì cửa hàng đó sớm muộn gì cũng dẹp tiệm=D>

dienmayanhtu

Em nó chẳng làm gì em để mà hận. (Vì em không bao giờ mua cái 203E và 203N, đơn giản là 203N đã bỏ mẫu từ lâu). Bác đọc topic bên đó sẽ thấy. Ngay cái cọc loa cũng ghi lộn thì nói gì đến sản phẩm.
Người bán hàng nên có cái tâm, sản phẩm tốt tự nhiên sẽ được người tiêu dùng đón nhận. Bác cũng không cần phải tâng bốc nó.

Trong cái box này, có lần một "vị" cũng có tiếng làm trong kok có nói nó được sản xuất bởi một cty có tên Jarguar (không phải Jarguar Suhyong) tách ra từ cty gốc (nói ngắn gọn là sản phẩm ăn theo)

203N được ông KOMI đặt hàng, made in china và quảng cáo rùm beng lên là phân phối độc quyền.

Bác ơi, bác cho em hỏi Jarguar là tách ra từ công ty gốc mà sao 27/08/2009 President : Wan Ki Park ký cho 203N (nhưng chứng nhận là của thương hiệu Jarguar), rồi đến năm 01/04/2012 president : Wan Ki Park lại ký cho 303 XG ( thương hiệu Jarguar) nhưng sản phẩm lại là của Suhyuong electronics & Industries, vậy ai mới là đơn vị chính. Tất cả chỉ có 1 người ký là ông Wan Ki Pard thôi. Bác nào hiểu vấn đề này thì trả lời giúp em nhé

dh201hy

Well-Known Member

Bác ơi, bác cho em hỏi Jarguar là tách ra từ công ty gốc mà sao 27/08/2009 President : Wan Ki Park ký cho 203N (nhưng chứng nhận là của thương hiệu Jarguar), rồi đến năm 01/04/2012 president : Wan Ki Park lại ký cho 303 XG ( thương hiệu Jarguar) nhưng sản phẩm lại là của Suhyuong electronics & Industries, vậy ai mới là đơn vị chính. Tất cả chỉ có 1 người ký là ông Wan Ki Pard thôi. Bác nào hiểu vấn đề này thì trả lời giúp em nhé

Em chẳng biết ông Park là cái ông nào :D
Em chỉ biết chẳng nhẽ một công ty có thâm niên, uy tín thế mà làm một cái amply cọc đỏ thì ghi là -, cọc xanh thì lại ghi +. Bác check hàng của bác (203E) xem có đúng như vậy ko nhé

Botay.com rồi.

Các bác vào lại link này, đọc vẫn còn thời sự lắm
Mã:
http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=20&t=53248

Chỉnh sửa lần cuối:

chip888

Em chỉ biết chẳng nhẽ một công ty có thâm niên, uy tín thế mà làm một cái amply cọc đỏ thì ghi là -, cọc xanh thì lại ghi +. Bác check hàng của bác (203E) xem có đúng như vậy ko nhé

Botay.com rồi.

Mã:

Em hỏi nhờ chút trong link trên có đề cập đến website của jaguar:
The Best Of Best Amp! Jarguar - Amplifier, Pro Audio system
Em vào xem mà chẳng thấy mẫu 303-XG đâu nhỉ

Đồng ý với ý kiến của bác: bán hàng phải có cái tâm, nếu anh em trên diễn đàn phát hiện nơi nào làm ăn gian dối sẽ cảnh báo cho nhau biết, và mỗi anh em sẽ báo cho những người quen biết.... làn sóng cứ như vậy mà nhân rộng ra thì cửa hàng đó sớm muộn gì cũng dẹp tiệm=D>

Tôi thấy mấy bác cứ múa ( Võ Miệng ) um sùm àh cứ lo mà phát triển đi cứ làm như vậy biết khi nào hơn người khác được khách hàng có cách nhìn nhận mà . Tôi không biết sao nhưng cách bán hàng và họ chăm sóc rất tốt là tôi sướng lắm rồi =D>

Botay.com rồi.

Mã:

Tôi thấy mấy bác cứ múa ( Võ Miệng ) um sùm àh cứ lo mà phát triển đi cứ làm như vậy biết khi nào hơn người khác được khách hàng có cách nhìn nhận mà . Tôi không biết sao nhưng cách bán hàng và họ chăm sóc rất tốt vậy là tôi sướng lắm rồi =D>

Bên trên