HDViE đi HOLLYWOOD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: HDViE đi HOLLYWOOD

Cái này đáng suy nghĩ này:-?

Nếu không add thêm mình, có thể sử dụng làm promo đi kèm với release chẳng hạn:-?.

Mà thực ra có gì đâu, không cho vào, hoặc không dùng thì ít ra mấy ngày mọi người cũng có một thứ để giải trí mới mẻ rùi còn gì:">

Anh VKC: cảm ơn anh nha, em đi làm thêm một thời gian ngắn bên này rùi về kiếm chồng:>...rùi nghĩ tiếp, hị hị

Chắc em ... chọn chồng thôi chứ sao phải kiếm chồng :-?
Ngay trong HDVN này thôi mà nhiều fan quá :))

lggood

Banned

HDWonder là chị hả. thế mà cứ xưng anh từ nào đến giờ. rất xin lổi chị.

HDWonder

Up lên một cái video chưa có sờ động chỉnh sửa gì hết, khá nháp, nhưng mọi người nghe nhạc là chủ yếu.

Nhấn vào đây

Còn em upload bản 44s gần nhất lên Mediafire, có mấy chục MB thui, siêu encode x264 nên nó bé xíu ah:p

Mã:
http://www.mediafire.com/?jnjymyj2uw3

nvmy

Well-Known Member

Nếu HDwonder đúng là người trong hình này thì, quả là một phù thủy xinh đẹp! Ôi, những gì trong hình thảy đều làm tim ta ngây ngất !!!

Đêm qua Daniel thức đến gần sáng, có ý chờ sản phẩm của HDwonder, mà không được, nên giờ bỏ bữa trưa ngồi thưởng thức! Youtube chậm ghia!

Phải nói là HDwonder có trong tầm tay những công cụ phù thủy thượng thặng! Xem bản intro này rất sướng!

Daniel rất mê kỹ xảo, phim nào hoành tráng thì dứt khoát phải xem rạp, không xem được thì thà nhịn 6 tháng đến 1 năm đợi ra bản chính thức mới xem!

Không biết HDwonder đã đóng lại project này chưa, nếu chưa cho phép Daniel đề xuất thêm mấy điểm này:
...........................................
Sao còn không đi ngủ bù đi, còn ngồi đấy hót véo von được hả cụ? :D
Việc Add vào realease là trong lúc "thăng hoa" bác nào đó đề xuất thế thôi chứ ai lại làm thế.
@mạnhthang: bác xem phim mà chịu khó để ý credit thấy nhiều người Việt phết. Em chỉ biết thế chứ không chủ tâm nên cũng chẳng nhớ phim nào. Có nhớ phim Shooter thì ngay đầu phim có (Mr/Ms) Ha Nguyen - Costume Desinger. Nói chung người Việt hiếm Đạo diễn, diễn viên nổi tiếng ở Hollywood nhưng tham gia trong các công đoạn của một bộ phim chắc không hiếm.
Gần đây trong phim animation Igor chả đầy người Việt.
@HDwonder: có điều kiện học tốt vậy mà bạn chỉ làm wedding movie thì phí quá! :D

Thiết nghỉ mình nên chỉnh sửa cái Intro này lại cho nó có phong thái khác đi một tí, đồng ý là bạn HDWonder có lòng nhưng em thấy bê nguyên si 1 cái tutorials của 1 trang web khác vào thay chữ thì em thấy ko đáng với HDViet mình. Cụ thể trang web nó ở đây
www.videocopilot.net, nguyên si nằm trong đó !
p/s: em cũng là người trong nghề này và làm ở một cty cũng có tiếng ở VN, vì thế chỉ góp ý mang tiếng xây dựng thôi !

HDWonder

em làm lại rất nhiều từ ý tưởng của họ, mọi người nhìn mà không nghĩ ra thế sao:p

Từ cái logo, cho đến nhiều chi tiết nữa:D

nvmy

Well-Known Member

Thiết nghỉ mình nên chỉnh sửa cái Intro này lại cho nó có phong thái khác đi một tí, đồng ý là bạn HDWonder có lòng nhưng em thấy bê nguyên si 1 cái tutorials của 1 trang web khác vào thay chữ thì em thấy ko đáng với HDViet mình. Cụ thể trang web nó ở đây
www.videocopilot.net, nguyên si nằm trong đó !
p/s: em cũng là người trong nghề này và làm ở một cty cũng có tiếng ở VN, vì thế chỉ góp ý mang tiếng xây dựng thôi !

Có gì đâu bác. Cũng như Digital juice nó làm animated background, transition effect,...bán tá lả ai thích dùng mua về mà dùng. Giống nhau có sao đâu. Chỉ các công ty đại chúng như truyền hình, truyền thông người ta mới thiết kế riêng để khỏi đụng hàng thôi.

HDWonder

Không có sao đâu ạ:D

Tính em nó làm mọi thứ thì dù không không ngoan nhưng thích ít nhiều một sự đàng hoàng, Ý tưởng như vậy, nhưng hiện tại em vẫn đang phải làm lại rất nhiều thứ từ ý tưởng đó. Ngay từ khung để ra HD cũng đã phải chỉnh sửa lại nhiều điều. Đến các trapcode, bọn em cũng phải bỏ tiền ra vì ở đây riêng cái đấy lại không cài được.

Em không có nghĩ ngợi gì ảnh ấy đâu, mình đã ngồi kỳ cục làm với một mục đích duy nhất là mọi người có một cái gì vui để xem chứ không hề nghĩ đến chuyện dùng nó vào việc gì. Mà anh bảo My thay chữ, (em hỏi thiệt nhá: anh có template down được của người ta thì up lên mạng cho em xin mới), em nói thiệt đấy, đỡ phải mệt công, hị hị. Vì người ta làm ra tutorrial để mình có thể học cơ mà:"> em ngày xưa thích mấy cái màu mè nên là nhớ mấy cái tut đó lắm. Anh Kramer có phải ai xa lạ gì đâu, design trưởng một thời của một công ty Pháp mà:"> )

Nếu mà vì chuyện có thể dinh một phần vào ý tưởng của người khác mà mọi người cùng phản đối thì My có bị ban cũng sẽ vui lòng, mọi thứ đã chỉ là tấm lòng:">

My chỉ mong anh từ sau, có nói như thế thì nên PM cho mọi người có trách nhiệm, vì nếu trong trường hợp khác, em lấy trộm đúng thực mọi thứ, thì một là làm người khác ngượng, mà nếu không phải thì cũng rất dở. My mong anh là như thế:">

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại

Sao còn không đi ngủ bù đi, còn ngồi đấy hót véo von được hả cụ? :D
Việc Add vào realease là trong lúc "thăng hoa" bác nào đó đề xuất thế thôi chứ ai lại làm thế.
@mạnhthang: bác xem phim mà chịu khó để ý credit thấy nhiều người Việt phết. Em chỉ biết thế chứ không chủ tâm nên cũng chẳng nhớ phim nào. Có nhớ phim Shooter thì ngay đầu phim có (Mr/Ms) Ha Nguyen - Costume Desinger. Nói chung người Việt hiếm Đạo diễn, diễn viên nổi tiếng ở Hollywood nhưng tham gia trong các công đoạn của một bộ phim chắc không hiếm.
Gần đây trong phim animation Igor chả đầy người Việt.
@HDwonder: có điều kiện học tốt vậy mà bạn chỉ làm wedding movie thì phí quá! :D

Trước đây hồi tớ còn tham gia Veno (1999-2001) các thành viên Veno vô cùng tự hào vì có 1 mem là người Việt làm Character Designer cho Square Enix đó.

@HDWonder
Anh chỉ thấy promo em làm giống phong cách Twisted Metal thôi, phim Death Race có nội dung và cách giới thiệu character tương tự đó. Việc sử dụng tutorial mình coi là bình thường, chỉ thay đổi nếu cảm thấy nó không phù hợp thôi. Còn tutorial có sẵn trùng với ý tưởng của mình thì dùng luôn cũng được chứ sao, đỡ mất công làm từ đầu. Có phải thế không :x

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Hôm qua thức đến 4h sáng để chờ release của HDWonder, biết thế thức thêm 1 tí nữa thì được xem sớm rồi. Từ sáng đến bây giờ phải đi làm, vừa mới về xem. Nói thật nha, xem mà gai ốc nổi cùng mình. Phải nói là quá ấn tượng.

Wonder làm clip chuyên nghiệp lắm, Chip nghĩ nó chẳng thua kém gì các đoạn intro, trailer hoành tráng của Hollywood. Chỉ cần thêm 1 chút thời gian, 1 chút tinh chỉnh, nó sẽ là hoàn hảo. Cảm ơn tấm lòng của và sự tài năng của HDWonder.

Đoạn intro 44s thật hoành tráng và theo mình là tuyệt vời. Bên cạnh đó, nếu có thể, HDWonder giúp HDViE 1 đoạn intro 7-10s theo phong cách nhẹ nhàng Á Đông nhé.

Chân thành và trân trọng.

lggood

Banned

Hôm qua thức đến 4h sáng để chờ release của HDWonder, biết thế thức thêm 1 tí nữa thì được xem sớm rồi. Từ sáng đến bây giờ phải đi làm, vừa mới về xem. Nói thật nha, xem mà gai ốc nổi cùng mình. Phải nói là quá ấn tượng.

Wonder làm clip chuyên nghiệp lắm, Chip nghĩ nó chẳng thua kém gì các đoạn intro, trailer hoành tráng của Hollywood. Chỉ cần thêm 1 chút thời gian, 1 chút tinh chỉnh, nó sẽ là hoàn hảo. Cảm ơn tấm lòng của và sự tài năng của HDWonder.

Đoạn intro 44s thật hoành tráng và theo mình là tuyệt vời. Bên cạnh đó, nếu có thể, HDWonder giúp HDViE 1 đoạn intro 7-10s theo phong cách nhẹ nhàng Á Đông nhé.

Chân thành và trân trọng.

mới có 2.1 đúng khong anh?

Không có sao đâu ạ:D

Tính em nó làm mọi thứ thì dù không không ngoan nhưng thích ít nhiều một sự đàng hoàng, Ý tưởng như vậy, nhưng hiện tại em vẫn đang phải làm lại rất nhiều thứ từ ý tưởng đó. Ngay từ khung để ra HD cũng đã phải chỉnh sửa lại nhiều điều. Đến các trapcode, bọn em cũng phải bỏ tiền ra vì ở đây riêng cái đấy lại không cài được.

Em không có nghĩ ngợi gì ảnh ấy đâu, mình đã ngồi kỳ cục làm với một mục đích duy nhất là mọi người có một cái gì vui để xem chứ không hề nghĩ đến chuyện dùng nó vào việc gì. Mà anh bảo My thay chữ, (em hỏi thiệt nhá: anh có template down được của người ta thì up lên mạng cho em xin mới), em nói thiệt đấy, đỡ phải mệt công, hị hị. Vì người ta làm ra tutorrial để mình có thể học cơ mà:"> em ngày xưa thích mấy cái màu mè nên là nhớ mấy cái tut đó lắm. Anh Kramer có phải ai xa lạ gì đâu, design trưởng một thời của một công ty Pháp mà:"> )

Nếu mà vì chuyện có thể dinh một phần vào ý tưởng của người khác mà mọi người cùng phản đối thì My có bị ban cũng sẽ vui lòng, mọi thứ đã chỉ là tấm lòng:">

My chỉ mong anh từ sau, có nói như thế thì nên PM cho mọi người có trách nhiệm, vì nếu trong trường hợp khác, em lấy trộm đúng thực mọi thứ, thì một là làm người khác ngượng, mà nếu không phải thì cũng rất dở. My mong anh là như thế:">

Ý của mình không phải là bài xích, mà là góp ý chỉ để nó có 1 style riêng mà thôi. Còn việc file project hay gì gì thì nếu My cần mình có thể cung cấp được, không có vấn đề gì cả :D.
p/s: Riêng về phần trapcode thì nếu thích mình có thể cho My 1 bộ xài full và phiên bản mới nhất . Enjoy !

hangbinhdan

Member

Oài, đang tải cái clip về xem mà sao tải mãi ko thấy hết. Mạng chậm quá

GENERALS

Ban Quản Trị

Đoạn nhạc và hiệu ứng quá ép phê, công nhận tác giả làm chuẩn.
Đã đẹp lại giỏi :)
Bonus cho anh em tấm hình của tác giả và đạo cụ (đoán mò tí :D ) để làm ra đoạn phim trên.

Phải nói là FullHD :) Hehe

Đây là trong phòng Multimedia Labs @ Saigon Campus - RMIT Vietnam. HDWonder học or cộng tác gì trong RMIT luôn àh .

Rất cảm ơn bạn vì những đóng góp dù nhỏ bé nhưng thật sự ý nghĩa đối với HDvietnam.com & HDViE team.

Chỉnh sửa lần cuối:

HDWonder

em mới ở trên trường về, thấy mọi người vào góp ý rùi khen, rùi động viên, thậm chí nói lời thẳng thắn, My nghe tất cả. Giống như lúc trước khi có anh chê bai HDViE, My vẫn cảm ơn vì lời chê trước mặt mới là lời mong mình tốt lên.

Em làm thế này tất cả vì đây là diễn đàn đầu tiên em tham gia nhiệt tình đến thế. Em muốn lắm chứ, muốn tận dụng hết khả năng mình lắm cho cả nhà chứ không phải không. Nhưng để làm như chuyên nghiệp thì phải nhờ cả hai bạn trong nhóm của mình, một người vẽ, một người làm âm nhạc và qua các chuẩn nhất định. Nói thật là em không dám nhờ đành tự mình kiếm ra một cách nào đó mà hợp lý nhất, hợp cho mục đích, hợp cho khả năng của mình. Khi bác Chip là người con rất kính trọng nói lời nhờ như thế, con lúc nào cũng rất sẵn lòng. Giờ con không phải vì tự ái, nhưng vì còn rất muốn uống với mọi người một ly cà phê, nên sẽ làm một clip thật ngắn nhưng lấy từ project của chính nhóm minh và cải biến lại.

Nhưng My cũng chỉ xin nói một điều nhỏ cùng mọi người bằng suy nghĩ của mình. Quê mình thì nghèo, mọi người bất kỳ ai có dàn loa, đầu đĩa xịn đến mấy cũng làm sao đem so được với những người ở đây khi đã bỏ ra 6 triệu đô chẳng hạn. Mình nghĩ đến cái bước mở đầu, nghĩ đến nguồn lực hiện có. Em làm vì thế, để mọi người trước hết là vào diễn đàn có một niềm vui gì nho nhỏ khi vào thế giới ảo, rùi sau đó có thể là đóng góp một chút gì rất nhỏ. Nguồn lực chúng ta hiện nay có thế thì làm thế. Giống như anh TQN đã nói, biết nhiều người tay to nhưng họ không nhiệt tình giúp đỡ thì cũng chả bằng một tấm lòng thành của mấy bạn bỏ tiền ra hàng net. My không trách ai chê sản phẩm của mình, cảm ơn là đằng khác, nhưng có ý giễu quê mình kém, quê mình không bằng Tây thì em buồn.

Chuyện nói đến mấy cái ảnh vào rùi bảo diễn đàn it girl này nọ, My rất giận. Anh Dragonlee chỉ là vui vẻ đưa cái ảnh lên mà thui, rùi mọi người cũng bàn luận là chuyện bình thường, nhưng khi chê trách chuyện đó, là không phải với anh DragonLee, không phải một chút nào. Để nó suy diễn ra nhiều thứ khác. Thứ hai. nếu có anh chị nào làm trong nghề cùng chuyên môn với My thì hãy cùng ngồi làm một mẫu cho mọi người có thể thêm sự giúp đỡ. Nhưng lại có ý nói những lời khen kia là những người ít hiểu biết nên thấy cái lốp xe hỏng của Tây cũng tung hô. My còn nhỏ tuổi, nhưng My biết ngày mai mình sẽ bằng được ai, cần đến sự giúp đỡ của ai, vậy nên ngày hôm nay cứ vì người khác trước rùi sau này mình sẽ được đến đáp cả. Em xin lỗi anh Dragonlee và mọi người nếu để cả nhà phải nghĩ vì những lời nói đó. Còn viết ra như thế vì muốn thế hiện cá tính, viết để 98% mọi người không thích, thì em biết một người rất giống anh, lúc nào cũng có cá tính mạnh, đó là Joseph Stiglitz, trưởng khoa Kinh tế đại học Colombia, NY.

Lời cuối của pic này là em sẽ gửi link cho bác Chip thui và mọi người trong team rip. Em luôn chờ đợi những bài viết về các bài preview phim của mình có người chê, có người vào phản biện, nhưng lúc đó cũng không thấy nhiều, rùi đến lúc này, khi xuất phát chỉ là vui và sự nhiệt tình thì lại vào động chạm đến cả nhưng người My coi như bạn. Có lẽ thế nó hơi quá. Vì thế chỉ cần anh ở đoạn trước nghĩ thêm một phút nữa trước khi viết, tự hỏi một câu là khi một thứ từ tâm, phi lợi nhuận thì liệu sẽ nhiệt tình được đến đâu? Chỉ cần thế tự nhiên cách chê sẽ khác. Còn vì danh? danh trên một diễn đàn ảo? thêm một cái thank My không tự nhiên no thêm một bữa, thêm một cái thank công ty sau này em đi xin việc cũng không thể ghi trong CV. Nhà em là nhà nghèo, không phải có tiền tự túc sang đây học, cố gắng đảm bảo được yêu cầu của quĩ cho tiền họ đề ra rất vất vả và chủ yếu người Việt Nam mình, hàng xóm tắt lửa tối đèn có nhau, làm gì cũng có chữ tình, My sống là một người Việt Nam thuần nhất như thế.

Chỉnh sửa lần cuối:

HDWonder

Đây là trong phòng Multimedia Labs @ Saigon Campus - RMIT Vietnam. HDWonder học or cộng tác gì trong RMIT luôn àh .

Rất cảm ơn bạn vì những đóng góp dù nhỏ bé nhưng thật sự ý nghĩa đối với HDvietnam.com & HDViE team.

Dạ vâng ạ. Đó là tấm ảnh kỷ niệm em vào Nam với các bạn hè năm ngoái. Trong trường ấy điều kiện hơn bên Arena nhưng chi phí cũng hơi cao ạ.

TQN

Hàng xóm tắt lửa tối đèn có nhau, làm gì cũng có chữ tình, My sống là một người Việt Nam thuần nhất như thế.

Cảm ơn em vì tất cả!

Kỳ này anh sẽ bắt em uống mỗi bữa 5ly cafe, mới xứng công lao của em!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên