Nâng cấp thêm bộ 2 kênh 2013 ! Mời anh em tham kiến để em học hỏi thêm ! Xin cám ơn !

H 9999

Active Member
Ðề: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Ở Đức mà mở nhạc to thì Pô lít nó có gõ cửa ko hả bác?
có đấy ! nhưng nhà em thì cũng ô kê ! tường dầy 50 cm bác ak..còn cửa dả ở đây nó có cách âm cách nhiệt ko như ở vietnam ! nhưng có hôm em mở to trên tầng mà ở dứoi cửa hàng bà xã gọi điện lên là cứ uỳnh uỳnh ở dưới..em chạy xuống dứoi cửa hàng mà đúng thế...nó cứ uỳnh uỳnh ! nhưng có phải lúc nào cũng chơi to thế đâu nên vô tư bác ! cửa hàng nhà mình nên k lo chứ nếu thế mà cửa hàng của bọn tây thì nó bấm chuông là chắc... vài lần k thay đổi thì nó gọi cảnh sát chứ chả chơi kkkkkk !
Quá hoành tráng bác ạ. Thế này mà bác chuyển hẳn về Việt Nam ở thì làm thế nào. hihi Chúc mừng bác

bác ơi chuyển hẳn về làm gì ! tất nhiên cơ ngơi ở vn em cũng có...đi lại 2 bên ! mỗi bên có cái lợi thế riêng, giờ trẻ cứ xông pha đã bác ak..em chưa lo về hẳn vn ! bọn em đinh cư bên này mà bác ! còn nếu thích chuyển về vn thì đơn giản có gì khó đâu bác ! em vẫn chuyển hàng về vn suốt.... bác thích chuyển cả container em cũng chơi dc bác ak !

Ðề: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Đẹp và hài hòa quá bác ơi! Chúc mừng bác chủ có bộ dàn đẹp

ktypro

Active Member
Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

tui có ông bác trước ở đức h về hẳn vn rùi,ông ấy vác cả congtenlo đồ cơ khí về vn.nhà bác sạch quá,ko thấy hạt bụi nào,cái gì cũng bóng.

Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

đẹp quá, nhìn phát mê

H 9999

Active Member
Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Đẹp và hài hòa quá bác ơi! Chúc mừng bác chủ có bộ dàn đẹp

tui có ông bác trước ở đức h về hẳn vn rùi,ông ấy vác cả congtenlo đồ cơ khí về vn.nhà bác sạch quá,ko thấy hạt bụi nào,cái gì cũng bóng.

đẹp quá, nhìn phát mê
xin cám ơn các bác đã ghé thăm ! k chỉ trước mà giờ mang về còn dễ hơn ý ! bên đây thì hầu như có bụi đâu bác ! xe ô tô cả năm em có rửa đâu mà vẫn bóng lộn bác ak ! giầy dép hầu như ko có khái niệm đánh si.... được cái dân nó ý thức không xả rác..và môi trường nó tốt ! cây xanh khắp nơi...rừng và thành phố đan xen....thậm chí thủ đô cũng nhiều rừng bác ! chúc các bác cuối tuần vui vẻ

seagalvsjetli

Active Member

Nhìn ngợp lun, đại gia.

seagalvsjetli

Active Member
Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

xin cám ơn các bác đã ghé thăm ! k chỉ trước mà giờ mang về còn dễ hơn ý ! bên đây thì hầu như có bụi đâu bác ! xe ô tô cả năm em có rửa đâu mà vẫn bóng lộn bác ak ! giầy dép hầu như ko có khái niệm đánh si.... được cái dân nó ý thức không xả rác..và môi trường nó tốt ! cây xanh khắp nơi...rừng và thành phố đan xen....thậm chí thủ đô cũng nhiều rừng bác ! chúc các bác cuối tuần vui vẻ

được cái dân nó ý thức không xả rác --> anh em forum thân tình nên em nói lại chứ để bác hiểu sai về dân VN. Cái cốt lõi vấn đề là do cái chính quyền mỗi nước nó mỗi khác, chứ ko phải người dân nước này tốt hơn hay xấu hơn dân nc khác ạ. Cứ mỗi lần báo đài hay ông này ông nọ trách dân mình thiếu ý thức hoặc so sánh với dân nc khác là em muốn tát văng óc nó ra. Chừng nào lo cho dân/nước mình bằng hoặc giống nc khác (cơ sở hạ tầng, chế độ an sinh, luật pháp, công bằng xh,...) đi rồi lúc đó hẵng so sánh, đúng ko ạ.

H 9999

Active Member

được cái dân nó ý thức không xả rác --> anh em forum thân tình nên em nói lại chứ để bác hiểu sai về dân VN. Cái cốt lõi vấn đề là do cái chính quyền mỗi nước nó mỗi khác, chứ ko phải người dân nước này tốt hơn hay xấu hơn dân nc khác ạ. Cứ mỗi lần báo đài hay ông này ông nọ trách dân mình thiếu ý thức hoặc so sánh với dân nc khác là em muốn tát văng óc nó ra. Chừng nào lo cho dân/nước mình bằng hoặc giống nc khác (cơ sở hạ tầng, chế độ an sinh, luật pháp, công bằng xh,...) đi rồi lúc đó hẵng so sánh, đúng ko ạ.

nếu nói về chính trị em xin phép k đc bàn tới ak ! giờ đất nước mình phát triển không ngừng lên 1 tầm cao mới rồi bác ơi ! thủ đô đã được ghi nhận là thủ đô RỘNG NHẤT THẾ GIỚI rồi nhá ! ĐIỆN ĐƯỜNG TRƯỜNG TRẠM.XANH SẠCH ĐẸP....DAN giàu nước mạnh xã hội công bằng dân chủ văn minh ! các dự án FDI, ODA......v.v. đang triển khai cực mạnh luôn ! ngay tại thủ đô đã có những hàng cây cổ thụ đc chặt đi để trồng lại ! kể cả những cây SƯA cũng đc chặt đi... hàng năm đường xá được nâng cấp liên tục , hệ thống cống rãnh cũng thế ! kể cả đường mới làm tháng trước xong tháng sau lại đc đào lên nâng cấp tiếp ! phát triển mạnh mẽ thế còn gì bác ơi ! nhièu hộ dân khắp nơi trước kia thì nhà họ cái nền móng nền nhà cao hơn mặt đường có khi cả mét...nhưng giờ đất nước phát triển mạnh quá không ngừng nên đời sống bà con có nhièu cải thiện...SAU MỖI CƠN MƯA THÌ ĐÃ CÓ NHIỀU BÀ CON BẮT ĐC CÁ RÔ CÁ CỜ TRONG NHÀ MÌNH BÁC Ợ....CÀNG CÓ THÊM THỰC PHẨM ! ĐẢNG VÀ NHÀ NƯỚC CHĂM LO ĐỜI SỐNG NHÂN DÂN THẾ CÒN GÌ BÁC ƠI !
Mấy lần em đang đi dạo ở ngoài ngõ ngoài vỉa hè ở HÀ NỘI thủ đô ngàn năm văn hiến bác nhé ! tầm 7 giờ tối toàn VÈO VEEEEEEEEEO em tưởng bị TRẤN hay CƯỚP ..hú hồn ! toàn các túi nilon từ trong các tường rào với trong nhà rồi trên các tầng nhà phía trên BAY RA ! xuống vỉa hè rồi dọc theo nhiều con NGÕ ! .... rồi đi ô tô ! khiếp đảm luôn...các xe oto lưu thông trên đường khi họ say xe họ phun ra từ cửa xe và các túi NÔN cũng đc bay ra từ đó....có lần mả cha cái bọn xe khách ! em vừa rửa xe xong bác ợ..đang đi trên đường 1 cái túi NÔN của khách trên xe bay vèo phát vào chính giữa KÍNH XE của em ! ...... mấy lần em dẫn khách nước ngoài tới các khu du lịch...ngoài bãi biển vẫn có bao cao su ..rác còn nhiều ! tây nó nói làm mình cũng xấu hổ...nhưng vấn đề nó nằm ở toàn xã hội bác ak !
chỉ mong nhà nước có CHẾ TÀI và mức thuế thật ưu đãi đối với các mặt hàng điện tử để cho a e ngày càng có nhiều cơ hội thỏa niềm đam mê của mình phải không bác ?

phuochalan

Well-Known Member

Cũng toàn hàng khủng

cuong_7694

Well-Known Member

Bác này đầu tư hoành tráng quá

ngovanthe

Banned

bác chủ cho em hỏi ké chút.hình như bÁC ĐANG Ở BÊN ĐỨC THI PHẢI em muốn nhò ông anh ở bên đức mua hộ chút đồ điện tử bên đó Như đầu HD+amly ko biết bên đó có rẻ hơn bên viẹt nam ko ạ.và cach tính thuế khi vận chuyển về việt nam thì là bao nhiêu ạ

H 9999

Active Member

Bác này đầu tư hoành tráng quá

Cũng toàn hàng khủng

bác chủ cho em hỏi ké chút.hình như bÁC ĐANG Ở BÊN ĐỨC THI PHẢI em muốn nhò ông anh ở bên đức mua hộ chút đồ điện tử bên đó Như đầu HD+amly ko biết bên đó có rẻ hơn bên viẹt nam ko ạ.và cach tính thuế khi vận chuyển về việt nam thì là bao nhiêu ạ

cám ơn các bác đã ghé thăm ! toàn hàng bình dân mà các bác ơi ! nhưng e cũng rất hài lòng với sự phối ghép lỉnh kỉnh này ! sau này có dk lại nâng cấp tiếp !

còn việc bác NGOVANTHE hỏi em là mua đồ bên ĐỨC hả ? giá cả ở VN em k lắm rõ đâu bác ! bác cần biết cụ thể từng mặt hàng gì thì em sẽ cung cấp cho bác.. k biết đắt rẻ ra sao....nhưng em có thể khẳng định với bác 1 điều như đinh đóng cột là ! hàng cho thị trường ĐỨC thì rất an tâm về chất lượng bác ak ! còn nếu bác hoặc người nhà mua hàng có hộ chiếu NON-EU thì đc lấy thuế về 19 % thuế ! miễn thuế ! và cước vận chuyển về vn có nhiều cách lắm....rẻ nhất là 4 euro / 1 cân đi máy bay bác ak ! còn gửi DHL chuyển phát nhanh k theo người đi máy bay..thì đắt hơn ! 30 kgs thì mất 175 euro ! còn về vn thì kẹp hộ chiếu 20 euro là ô sờ kê ! e toàn thế ! chả mất cước....còn gửi trước 1 tuần xong e bay về NỘI BÀI ra kho giao vận hàng không ngay cửa ra đấy phía trước đấy...thì lấy khai theo là HÀNH LÝ CÁ NHÂN ! ( k phải buôn bán ) và có mấy thằng lon ton khai hộ đấy đưa nó 1 ..2 triệu là nhanh lắm...k mất thuế má gì cả..em toàn gửi kiểu đó cả quần áo...đồ dùng....đồ điện....mỗi lần gửi từ 150 kgs đến 300 kgs bác ! gửi từ đức về đến nội bài thì 5 euro / 1 kg ! còn gửi rẻ nhất như em nói trên là gửi đem theo người cùng chuyến máy bay...có vé bay và có dịch vụ alo nó đứng ở cửa cân hành lý check in nó nhận cho mình...quá cân cũng vô tư ! miễn là cứ quá vài chục kgs đến tạ chả sao....quy ra thóc hết..nhưng ngừoi nhận vẫn tên mình..khi vè vietnam thì nhớ bao nhiêu kiện nhớ lấy đủ..còn ra cửa hải quan thì lại như em nói trên kia kìa...còn ko thì cứ khai thật để nộp thuế chơi....mèo nó chả bao giờ chê mỡ đâu bác !

ngovanthe

Banned

cảm ơn bác chú đã bớt chút thời gian trả lời cho em hiểu.trả là em có ông anh vợ ở bên TP Plzeň CH sec hay sang Đức làm em có ý định mua chiếc đầu HD như Dune HD Base 3D & Cambridge Audio DacMagic Plus ở bên đó ko biết có hàng ko ạ hoặc giá cả như thế nào ạ. em thiết nghĩ hàng bên đó chắc chất lượng hơn bên mình rồi.phiền bác cho em mấy địa chỉ mua hàng online bên đó với ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

H 9999

Active Member

cảm ơn bác chú đã bớt chút thời gian trả lời cho em hiểu.trả là em có ông anh vợ ở bên TP Plzeň CH sec hay sang Đức làm em có ý định mua chiếc đầu HD như Dune HD Base 3D & Cambridge Audio DacMagic Plus ở bên đó ko biết có hàng ko ạ hoặc giá cả như thế nào ạ. em thiết nghĩ hàng bên đó chắc chất lượng hơn bên mình rồi.phiền bác cho em mấy địa chỉ mua hàng online bên đó với ạ

cái Cambridge Audio DacMagic Plus thì giá 499 euro bác ! còn cái Dune HD Base 3D thi giá 289 eu bác nhé ! e k dùng mấy cái này nhưng em nghĩ nó bảo hành 2 năm miễn phí , và đã bán ở thị trường này thì chất lượng chắc cũng ổn bác ! ví dụ bác vào amazon.de hay preisvergleich.de hay shopping.com hay .de nói chung nhiều lắm bác ak ! em thì trên net chỉ tham khảo thôi còn cứ chạy ù ra tiệm cái gì cũng có...hỏng hóc sao thì mang ra đổi cái mới cho nhanh....e hầu như k chơi mua online mấy...xẩy ra cái gì mất thời gian lắm !

khangnhi

Member

Chào h4 số 9 nghe Bác dùng bose dã lâu , em hỏibacs là con BOSE LIFESTYLE SA-3 STEREO VERSTÄRKER đấu ghép ntn em có con 501 không biết có ghép được không.Cám ơn Bác trước
Àh mediamark chỗ Bác sao nhiều đồ high end thế ở em cao nhất là canton buồn thôi rồi nhìn mediamark chỗ Bác mà thèm

H 9999

Active Member

Chào h4 số 9 nghe Bác dùng bose dã lâu , em hỏibacs là con BOSE LIFESTYLE SA-3 STEREO VERSTÄRKER đấu ghép ntn em có con 501 không biết có ghép được không.Cám ơn Bác trước
Àh mediamark chỗ Bác sao nhiều đồ high end thế ở em cao nhất là canton buồn thôi rồi nhìn mediamark chỗ Bác mà thèm

chỗ em ở đây nó to lắm bác có riêng khu HIEND riêng , khu KINO riêng , khu HIFI riêng ..... trong quần thể siêu thị thì có 250 cửa hàng và các hãng lớn có mặt ở đây...PARK đậu xe cho cái trung tâm này là 7 NGÀN CHỖ ĐẬU XE bác ak ! cũng tương đối đấy bác !
còn con âm ly BOSE LIFESTYLE SA-3 STEREO VERSTÄRKER bác hỏi em kia thì nó bản thân là cái ÂM LY NGOẠI VI để đấu thêm vào các CENTERMEDIA của LIFESTYLE ! người ta hay lắp co các loa ngoài VƯỜN, NGOÀI HÀNH LANG BAN CÔNG.các vùng âm thanh ZONES khác nhau ... ngoài ra có thể dùng nó để upgrade đấu kiểu BI-STREO chơi thêm 2 loa STEREO nữa ! nếu bộ của bác có WLAN rồi thì bác mua thêm cục thu sóng nữa nó bán hơn 100 đấy bác ! gắn vào âm ly này là ok đỡ phải dây dợ lằng nhằng ! nhiều MEDIA PLAYER nó có WLAN tới 16 hay 30 phòng khác nhau và tất nhiên nó dùng điểu khiển dạng sóng radio bác ở đâu trong khu vực 100 mét khiển vô tư kể cả cách tường !
cái này điện trở có 6 ohm thì bác đấu với loa 501 kia lai 8 ohm...kể ra cũng vẫn ok ! k sao cả loa kia nó chạy từ 10 đến 200 w max mà bác ! bác nên mua adapter WLAN của BOSE ! khi mở nhạc thì k phải tắt mở âm ly vì nó tự động điều khiển như trong âm ly BOSE vậy ! cái giắc có mấy PIN đấy nó bao gồm cả remotecontrol ...còn ngoài MEDIAPLAYER nó hay dùng giắc điều khiển 35 mm
mà em chửa biết rõ bác định đấu cái cục âm ly này vào với đầu MEDIAPLAYER model nào ! hay là bác đấu với âm ly khác thì xong ! thì nghỉ chơi luôn ! .....

khangnhi

Member

ok em đã hiểu , em không cần đến nó nữa mới chơi bose nên không biết về nó mấy cám ơn bác đã giúp đỡ. Hiện em dùng vsx 921 cùng bose 301 lam font 2 cặp 161
lam surr va back surr còn nghe nhạc pioneer pdx z9 với bose 501 hiện tại tạm bằng lòng với bộ này trong khu nhà xã hội

H 9999

Active Member

ok em đã hiểu , em không cần đến nó nữa mới chơi bose nên không biết về nó mấy cám ơn bác đã giúp đỡ. Hiện em dùng vsx 921 cùng bose 301 lam font 2 cặp 161
lam surr va back surr còn nghe nhạc pioneer pdx z9 với bose 501 hiện tại tạm bằng lòng với bộ này trong khu nhà xã hội

chúc mừng bác cũng có đủ đồ chơi ! nhưng nếu 921 ghép với AM 6/10/15 thì ngon hơn bác !

H 9999

Active Member

chà giá đó thì cao hơn VN mình rồi .1 lần nữa cảm ơn bác
em thấy có con HTPC này http://www.amazon.de/Sedatech-Mini-...14?s=computers&ie=UTF8&qid=1363014205&sr=1-14 mà mua đc thì đẹp quá xem Hát Dê chắc cũng vô tư và đẹp+rẻ nữa

ờ cái giá đó rẻ! mà bác lại máu con này thế ak ! bên e e lại k dùng ! vì thường thường nếu xem đĩa thì cũng có nhiều...còn k xem NET thì cũng có nhiều ! e hay nếu k xem lướt web bằng tivi thì em hay chơi qua điện thoại, ipad, và máy tính laptop xong phát không dây lên tivi cũng tiện lợi ! hình ảnh nó cũng vớt lên 1080p còn âm thanh cũng 5.1 hay là lại phát qua âm ly nữa lại lên 9.2 ngon lành ! trên vệ tinh phát HD suốt ngày bao nhiêu là kênh chỉ k có sức mà xem bác ak !

Bên trên