Nâng cấp thêm bộ 2 kênh 2013 ! Mời anh em tham kiến để em học hỏi thêm ! Xin cám ơn !

H 9999

Active Member
Ðề: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Bác cứ up lên Facebook xong share là ok :D

sao e k làm đc bác nhỉ...khi chia sẻ anh nó toàn chia sẻ vào dòng thời gian với bạn bè thôi chứ có chõ nào để em copy ra xong paste vào đây đâu nhỉ ? mong bác chỉ giáo cho em đc tỏ tường ak..xin cảm ơn bác

CuQuang9x

Active Member
Ðề: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

sao e k làm đc bác nhỉ...khi chia sẻ anh nó toàn chia sẻ vào dòng thời gian với bạn bè thôi chứ có chõ nào để em copy ra xong paste vào đây đâu nhỉ ? mong bác chỉ giáo cho em đc tỏ tường ak..xin cảm ơn bác

Bác up lên FB xong click vào hình trên dòng thời gian(hoặc album ảnh của bác trên FB) cho nó hiển thị to lên rồi click chuột phải vào hình=> chọn chép địa chỉ ảnh => paste vào insert image của HDVN mình thế là ok thôi :D

H 9999

Active Member

Bác up lên FB xong click vào hình trên dòng thời gian(hoặc album ảnh của bác trên FB) cho nó hiển thị to lên rồi click chuột phải vào hình=> chọn chép địa chỉ ảnh => paste vào insert image của HDVN mình thế là ok thôi :D

cám ơn bác ! em thấy rồi hiiihi ! lần sau em múc theo bác cho nó nhanh chứ trước em cứ múc bên photobucket !

H 9999

Active Member

giờ em đã cho Marantz chạy với B&w 804 N ! ( cũng 200 w 1 thùng ) bằng công suất của QUADRAL PLATINUM M4 ! nhưng cảm nhận thực tế của em thì con B&W 804 ĐÁNH DẢI TRUNG tốt ! nhưng dải cao và dải TRẦM thì hơi kém hơn so với QUADRAL PLATINUM M4 ! CON B & W KIA LÀ MUA LẠI VẪN CÒN BẢO HÀNH NÓI CHUNG GIÁ CẢ CŨNG TỐT ! MARANTZ KÉO QUADRAL M4 KIA HỢP HƠN..NGHE QUỆN HƠN VÀ BASS LỰC HƠN NGHE CHẮC TIẾNG MÀ LỰC ! CÒN TREBLES THÌ TÁCH BẠCH RÕ TỪNG CHI TIẾT ! CHẮC LÀ DO LOA VỚI ÂM LY HỢP NHAU SAO ĐÓ ! E ĐOÁN THẾ ! EM NGHE THỬ 800 D ĐỜI MỚI BÓNG LOÁNG ĐEN CƯỜM NHƯ PIANO BLACK LUÔN ...NGHE SAO MÀ PHÊ THẾ CHO KÉO VỚI ÂM LY T+A CỦA ĐỨC..... ẤP Ủ ƯỚC MƠ MỘT NGÀY ĐẸP TRỜI SẼ RƯỚC CÁC EM Ý VỀ ! KHÔNG THÌ 802 D ĐỜI MỚI CŨNG ĐC !

hoanganhduytran

Active Member

oa, bác chủ ăn chơi ghê, cặp 804 của bác, thì e kpearl lite làm sao mà kéo được, bác phải rước e 11s3 ấy, may ra mới ra được chất, còn ngon bổ rẻ bác tìm lấy e Krell 400i mà chơi

CuQuang9x

Active Member

Em nghĩ do amp chưa đủ lực thôi, chứ B&W đánh cũng hay mà, loa bass của nó mạnh mẽ lắm bác ạ, dải cao của nó thì tuyệt vời luôn, nhìn cái loa treble của nó đã thấy rồi :D Em dc nghe 804D kéo bằng amp MC Intosh 6900 trong phòng khoảng hơn 20m2 phê lắm ...

H 9999

Active Member

oa, bác chủ ăn chơi ghê, cặp 804 của bác, thì e kpearl lite làm sao mà kéo được, bác phải rước e 11s3 ấy, may ra mới ra được chất, còn ngon bổ rẻ bác tìm lấy e Krell 400i mà chơi

Em nghĩ do amp chưa đủ lực thôi, chứ B&W đánh cũng hay mà, loa bass của nó mạnh mẽ lắm bác ạ, dải cao của nó thì tuyệt vời luôn, nhìn cái loa treble của nó đã thấy rồi :D Em dc nghe 804D kéo bằng amp MC Intosh 6900 trong phòng khoảng hơn 20m2 phê lắm ...

hình như là nó kén âm ly hay sao chứ ! em cũng thử với cặp PRE AMP + AMP CỦA T+A CŨNG 2 CHỤC NGÀN EURO CHỨ CÓ ÍT ĐÂU ! NHƯNG NÓ KÉO KIỂU GÌ ĐẤY.... CHẮC LÀ CHƯA HỢP ÂM LY ! CON LOA 804 NÀY CŨNG BÌNH THƯỜNG MÀ, CÓ 200 W CHỨ CÓ NHIỀU ĐÂU ! KỂ CẢ CON LITE KIA 70 W 1 KÊNH NHƯNG MÀ KÉO ĐẾN 50 ..60 % CŨNG RẦM RẦM...NHƯNG MÀ TIẾNG bass của nó thế nào đấy ko khỏe bằng con M4 kia các bác ak ! phần trung âm em k chê vào đâu đc nhưng phần BASS của 804 hơi kém so với M4 ! thôi mơ dần góp dần đủ tiền múc con 802 D hay 800 D đời mới bóng cườm về chơi cho sướng !

nguyenthienbao

bác mất bao lâu cho gian phòng này vậy?

H 9999

Active Member

bác mất bao lâu cho gian phòng này vậy?

EM CHƯA HIỂU Ý BÁC !!! nếu xếp sắp bố trí thì chắc mất 2 giờ đồng hồ .....nhiều khi chuyển chỗ liên tục ! loa máy để chỗ này k ưng ý lại chuyển ! còn thời gian ngâm cứu xem có hợp thiết bị không thì cũng cần có 1 quá trình thực nghiệm thực tế chứ k thể nghe ngừoi này nói cái này ngừoi kia nói cái kia ! chủ yếu quan điểm là TIẾT KIỆM và tận dụng nhưng đòi hỏi chất lượng cao nhất với khả năng của thiết bị ! còn nếu mua mới 1 lúc quá đơn giản...nhưng chơi thế nhanh chán....vừa chơi...vừa tìm tòi..vừa ngâm cứu...vừa cảm nhận và nâng cấp theo khả năng của từng thời kỳ !

H 9999

Active Member

hôm nay ngồi rảnh dỗi thấy JBL hạ giá em lại bê về thêm cho đồng bộ với con SUB và center để xem phim ! con JBL ES 250 PW ( max 500 w 8 ôm 1 thùng ) ! xem phim và hát KOK cũng được !

khangnhi

Member

Thật khâm phục niềm đam mê hd của bác nó thật lớn bác thật là con nhà có điều kiện:) .Em xin phép không bàn về chất lượng bộ loa của bác mà muốn hỏi bác thế
bộ bose của bác lại thừa rồi,không kể đến là phòng của bác bây giờ giống mediamark quá em dự là bây giờ khi mỗi lần nghe nhạc bác chỉ ngắm ampli và lautsprecher
thôi theo em thì không gian nghe nhac nó cũng quan trọng lắm bác ợ ,vài bữa nữa có vài em phải xuống keller thì tội chúng nó quá bác ợ. Hôm rồi ở saturn có bộ jbl ls 80 0% Finanzierung giảm còn 2k mà em còn kìm chế lắm~X( vì nó không hợp với không gian nghe nhhacj của em chứ không thì máu cũng phải cho cháu nó đi bộ đội bác ợ nâng cấp từ từ bác ơi:D

H 9999

Active Member

Thật khâm phục niềm đam mê hd của bác nó thật lớn bác thật là con nhà có điều kiện:) .Em xin phép không bàn về chất lượng bộ loa của bác mà muốn hỏi bác thế
bộ bose của bác lại thừa rồi,không kể đến là phòng của bác bây giờ giống mediamark quá em dự là bây giờ khi mỗi lần nghe nhạc bác chỉ ngắm ampli và lautsprecher
thôi theo em thì không gian nghe nhac nó cũng quan trọng lắm bác ợ ,vài bữa nữa có vài em phải xuống keller thì tội chúng nó quá bác ợ. Hôm rồi ở saturn có bộ jbl ls 80 0% Finanzierung giảm còn 2k mà em còn kìm chế lắm~X( vì nó không hợp với không gian nghe nhhacj của em chứ không thì máu cũng phải cho cháu nó đi bộ đội bác ợ nâng cấp từ từ bác ơi:D

CÁM ƠN BÁC ĐÃ GHÉ THĂM ! BÁC ƠI CHƠI THÌ CÒN NÂNG CẤP DÀI DÀI MÀ....CON ĐƯỜNG CÒN XA LẮC XA LƠ ! GIỜ A E MÌNH MỚI BƯỚC VÀO NGƯỠNG CỬA THÔI..... E VỪA RỒI MÁU 800 D VỚI 802 D MÀ BU CHÁU CHƯA QUYẾT O:) CÒN CHƠI CŨNG PHẢI ĐỦ MÓN CHỨ BÁC NHỈ ? LOA NHÀ E GIỜ CŨNG ĐỦ RỒI ..CHƠI NÂNG CẤP THÌ THAY ! RIÊNG CON ÂM LY YAMAHA NÓ ĐÃ KÉO 13 ĐƯỜNG LOA RỒI MÀ BÁC ! NHÀ E ĐƯỢC CÁI PHÒNG KHÁCH CŨNG ĐỦ RỘNG ĐỂ BÀY BIỆN ! TRƯỚC CHƠI ALL IN ONE NHƯNG GIỜ EM TÁCH RIÊNG TỪNG BỘ ! XEM PHIM HD 3 D VÀ XEM CA NHẠC RIÊNG 1 BỘ CÒN NHE CD / SACD HAY LOSSLESS RIÊNG 1 BỘ KHÁC ! NẾU KHÔNG GIAN BÁC KO CÓ THÌ BÁC MÚC BOSE LIFESTYLE V35 CŨNG ỔN MÀ !

datbq

Member

Em rất khâm phục độ máu của bác. Thích là xuống tay ngay

H 9999

Active Member

Em rất khâm phục độ máu của bác. Thích là xuống tay ngay

VÂNG CÁM ƠN BÁC ! em tính nó thế....nếu thấy thích...tham khảo qua ý kiến anh em và khả năng trong tầm tay là quất luôn bác ợ cho nó nóng ! chứ dền dứ rồi lại lăn tăn ! em mua nhanh bán gọn lắm ko cò cưa...mua xe cộ cũng thế thích là em xem máy móc nội thất ok...có quá sức 1 tý thì cũng vẫn múc một khi đã thích ! bao nhiêu lần đi mua ở hãng xe đi 1 lần mua luôn và trong vòng 1 tiếng là xong thủ tục !

Hai Scm

Active Member
Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Bộ marantz pearl lite 2 kênh này nhìn ngon quá ạ....

H 9999

Active Member
Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Bộ marantz pearl lite 2 kênh này nhìn ngon quá ạ....

cám ơn bác ! nghe cũng đc bác ! có DAC và chạy SACD nên chơi lossless hay nghe cd /sacd ngon !

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

cám ơn bác ! nghe cũng đc bác ! có DAC và chạy SACD nên chơi lossless hay nghe cd /sacd ngon !

Bác phát nhạc lossless cắm nối thiết bị như thế nào bác ơi ?

---------- Post added 22-03-2013 at 05:55:12 PM ----------

Thiệt là spam quá đi...

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Bác phát nhạc lossless cắm nối thiết bị như thế nào bác ơi ?

---------- Post added 22-03-2013 at 05:55:12 PM ----------

Thiệt là spam quá đi...

EM CÓ 2 THỚT...THỚT CD/SACD NÓ CÓ NHIỀU CỔNG VÀO LẮM...TỪ OPITC, HOA SEN, USB , CỔNG NGUỒN INTERNET ..... CỔNG NỐI COMPUTER HAY TAB ! NHƯNG EM CỨ MÚC VÀO CÁI USB XONG CẮM NÓ VÀO .... CHỌN CỔNG VÀO USB THẾ LÀ RA ANALOG XUỐNG ÂM LY....MÀ CÔNG NHẬN NGHE QUA CÁI THỚT KIA ÂM THANH TỪ USB NÓ KHÁC HẲN NHÁ BÁC....HAY GẦN ĐC NHƯ CD ! KỂ NỐI APPLE TV VÀO NỮA THÌ NGON NHƯNG EM LẠI PHẢI CẮM ADAPTER CHUYỂN HDMI RA OPTIC HOẶC HOA SEN NÊN EM NGẠI...NẾU CHƠI THẾ THÌ TỪ ĐIỆN THOẠI HAY MÁY TÍNH , IPAD PHÁT RA CŨNG OK...NHƯNG THÔI THÍCH NGHE CÁI GÌ COPY RA USB CHƠI CŨNG ĐC ! CÒN CON APPLE TV3 EM VẪN GẮN Ở CON YAMAHA

Bác H9999 có kinh nghiệm chơi bose lifestyle rồi, e đang có thắc mắc là sao bose bno ko làm lifestyle có bluray 3d và dts hd luôn???? Mà mấy bộ lifestyle đến giờ vẫn còn là dvd và dts???

Hai Scm

Active Member
Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Bác H 9999 cho em hỏi bên bác loa Quadral Quintas 5000 và 6000 là made ở đâu thế bác ?

Bên trên