Nên chọn Dune Base 3D hay Popcorn Hour A410

phithien

Well-Known Member
Ðề: Nên chọn Dune Base 3D hay Popcorn Hour A410

hinh nhu pop a410 van it nguoi mua ko thay ai gop y nhieu ca

Mua cháy cả hàng, tay nào khó tính về hình ảnh, Dune base 3D ko đáp ứng nổi thì mua A410 hết. âm thanh và hình ảnh của popcorn A410 hay trên cả tuyệt vời - Tất nhiên là thua Oppo 30 chai. Cũng ko có gì nói nên anh em làm biếng viết :D

quangtuong

Banned

A400 Lổi vặt rất nhiều nhé .cứ mổi lần rút ổ cứng ra lắp vào thì nó chả chịu cập nhật dử liệu của hdd mới .cứ hiện thông tin của ổ cứng củ rồi báo kg có dử liệu
Mổi lần xem xong cúp điện nguồn thì khi bật lên màn hình tối thui , chẳng chịu vào menu , còn nếu để ở chế độ staby thì ổ cứng vẩn quay .em chán con pop này quá rồi

phithien

Well-Known Member

A400 Lổi vặt rất nhiều nhé .cứ mổi lần rút ổ cứng ra lắp vào thì nó chả chịu cập nhật dử liệu của hdd mới .cứ hiện thông tin của ổ cứng củ rồi báo kg có dử liệu
Mổi lần xem xong cúp điện nguồn thì khi bật lên màn hình tối thui , chẳng chịu vào menu , còn nếu để ở chế độ staby thì ổ cứng vẩn quay .em chán con pop này quá rồi

Con A410 của em ko bị mấy bệnh đó, em xài 1 hdd cho 7-8 androi box và hdplayer nên rut ra gắn vào suốt.
Chán thì thanh lý đi bác, mấy con này bán nhanh bay lắm

Nệm Nhật Tân

Well-Known Member

Các bác cho mình hỏi Dune Base 3D có nhận được HDD ( gắn trong ) 4T ko , Thanks cả nhà .

Minhsur

Banned

Chào các bác.
Em vừa kiếm được một em PCH A410. Tất cả mọi thứ em đều thứ em đều thấy ok. Nhưng em đang lăn tăn một vấn đề:

Cùng phim, cùng AVR Denon3313, cùng bộ loa. Nhưng nếu phát bằng C300 (cổng Bluray) thì âm lượng khoảng -40dB là vỡ nhà, còn phát bằng A410 (cổng DVD) thì phải đến -17dB mới tương đương - dạng ăn volume.

Nếu phát LL trên cùng amply 2CH thì mức ăn volume so với CDP thì ngang nhau.

Các bác đang dùng A410 có bị giống như thế không ạ?

hainam1982

Well-Known Member

Chào các bác.
Em vừa kiếm được một em PCH A410. Tất cả mọi thứ em đều thứ em đều thấy ok. Nhưng em đang lăn tăn một vấn đề:

Cùng phim, cùng AVR Denon3313, cùng bộ loa. Nhưng nếu phát bằng C300 (cổng Bluray) thì âm lượng khoảng -40dB là vỡ nhà, còn phát bằng A410 (cổng DVD) thì phải đến -17dB mới tương đương - dạng ăn volume.

Nếu phát LL trên cùng amply 2CH thì mức ăn volume so với CDP thì ngang nhau.

Các bác đang dùng A410 có bị giống như thế không ạ?
các cổng Bluray hay DVD setup các thông số khác nhau.bác Minhsur vào input lever xem chỉnh tăng lên + 1o hay + 12 là được,còn không thì chỉnh tăng lever các loa lên

Minhsur

Banned

các cổng Bluray hay DVD setup các thông số khác nhau.bác Minhsur vào input lever xem chỉnh tăng lên + 1o hay + 12 là được,còn không thì chỉnh tăng lever các loa lên

Mình nghĩ là các thông số đó là chỉnh chung cho cả các 3313 chứ N, có chỉnh riêng cho từng cổng đâu nhỉ (để tối mình kiểm tra lại).
Đang xem A410 rồi quên hạ Volume, quay lại xem bằng cái C300 nó làm cái Uỳnh ... Khiếp thật, vợ con nháo nhác cả lên.

MrBo682

Well-Known Member

Bác này có lý.
Mình thấy 1 số AVR DENON xuất xứ Tàu , cổng HDMI BD và DVD có khác nhau.
Không để ý vụ volume, nhưng cổng BD thì passthrough True HD, DVD thì LCD của nó lên DolbyHD.
Có thể có vụ này lắm

dqk2939

Member

Các bác cho em hỏi là đọc trực tiếp qua tv với HDP chất lượng phim có chênh lệch nhiều lắm không? Em xài con LG47LB650

tuan_ipad2

Well-Known Member

Nhìn bộ lòng mề của dune thì chán luôn, không bằng popcorn, tản nhiệt của popcorn tốt hơn, không ồn

Minhsur

Banned

Chuẩn như N nói luôn. Mình vừa kiểm tra và chỉnh Source Level các cổng kết nối của 3313 lên +10. Nghe hoành tráng luôn.
Lần đầu có 2 cái nguồn đấu vào 3313 nên vịt quá.

vothaivumhb

Active Member

Mới vừa tậu em Popcorn Hour A410, thấy quảng cáo có DAC tích hợp nên ham. Nhìn chung thấy chẳng hơn gì về hình ảnh và âm thanh so với con Himedia 910B mà phải bỏ ra hơn 7 củ thật sự hối tiếc (thử trên cùng 1 bộ dàn Onkyo HT-S4505). Muốn nghe lossless cho hay chút mà tìm hoài chẳn ra giải pháp nào tối ưu. Giờ thật sự mất phương hướng rồi đây, mong các bác góp chút ý kiến. huhu

quangtuong

Banned

Bác xài bộ "sự lựa chọn thú vị " thì lấy gì cho hay ?
Bộ đó thì có xài oppo củng kg thấy hay được

Jedi Knight

Well-Known Member

Mới vừa tậu em Popcorn Hour A410, thấy quảng cáo có DAC tích hợp nên ham. Nhìn chung thấy chẳng hơn gì về hình ảnh và âm thanh so với con Himedia 910B mà phải bỏ ra hơn 7 củ thật sự hối tiếc (thử trên cùng 1 bộ dàn Onkyo HT-S4505). Muốn nghe lossless cho hay chút mà tìm hoài chẳn ra giải pháp nào tối ưu. Giờ thật sự mất phương hướng rồi đây, mong các bác góp chút ý kiến. huhu

SAo mình Từ MED1000 qua popcorn C200 nghe losness thấy khác hẳn. Đúng là tai mỗi người mỗi khác

Còn muốn nghe lossness đúng chất bạn phải sắm HTPC + sound card nghe nhạc + ampli nghe nhạc, cầu kỳ còn thêm DAC nữa.

Chứ đầu tư HDPlayer để nghe lossness là sai hướng rồi, do hiện giờ chưa có cái đầu HD nào chuyên để nghe nhạc-mà mình nghĩ chắc cũng chả ai sx .

TomHCM

Member

Nghe nhạc bang HTPC nguồn nhiễu tè lè nhiều lúc huyển bài kiu rec rẹc

SAo mình Từ MED1000 qua popcorn C200 nghe losness thấy khác hẳn. Đúng là tai mỗi người mỗi khác

Còn muốn nghe lossness đúng chất bạn phải sắm HTPC + sound card nghe nhạc + ampli nghe nhạc, cầu kỳ còn thêm DAC nữa.

Chứ đầu tư HDPlayer để nghe lossness là sai hướng rồi, do hiện giờ chưa có cái đầu HD nào chuyên để nghe nhạc-mà mình nghĩ chắc cũng chả ai sx .

TomHCM

Member

Hình, tiếng bằng Himedia 910B mà sao Himedia 910 ngưng sản xuất nhỉ? sao không sản xuất để bán cho những người có khả năng thẩm âm nhứ bác chứ.

Minhsur

Banned

Cái DAC tích hợp của A410 chỉ là để xử lý âm thanh tự nó phát ra và em thấy nó khác, nó hơn cái Popcorn C300 bác ạ.
Còn muốn nghe LL hay thì bác thử cắm nó vào cái amply 2CH xem sao. Đảm bảo hay hơn quá nhiều so với cắm vào bộ Onkyo của bác.

Em đang chơi LL từ A410 cắm qua DAC của Denon DCD2010ae -> Amply 2CH -> Loa. Nhưng đôi lúc em vẫn chơi bằng đường AV trực tiếp từ a410 vào amply 2CH.

vothaivumhb

Active Member

Cái DAC tích hợp của A410 chỉ là để xử lý âm thanh tự nó phát ra và em thấy nó khác, nó hơn cái Popcorn C300 bác ạ.
Còn muốn nghe LL hay thì bác thử cắm nó vào cái amply 2CH xem sao. Đảm bảo hay hơn quá nhiều so với cắm vào bộ Onkyo của bác.

Em đang chơi LL từ A410 cắm qua DAC của Denon DCD2010ae -> Amply 2CH -> Loa. Nhưng đôi lúc em vẫn chơi bằng đường AV trực tiếp từ a410 vào amply 2CH.

Cám ơn bác góp ý kiến, giờ phải tính tiếp Ampli 2CH + loa.

Cho em hỏi tí? A410 bất tiện khi nghe kho lossless khoản 1000 album, muốn tìm đến một album nào đó phải di chuyển từng album một. Bác có cao kiến gì chỉ em giải quyết vụ này với. Thanks...

Bên trên