Nhờ các bác tư vấn đầu karaoke ngon bổ rẻ

zinmax

Member
Bro xem thử Q10 pro giá 3T, mua app Smart Karaoke pro giá #500k và gắn thêm ổ Hdd 1-2TB là hát offline vô tư, âm thanh hay; còn hát online (youtube, các add on trong Kodi,...).
Dùng ipad hay phone android chọn bài qua Kodi remote nếu hát bằng Kodi, dùng play on kodi nếu hát online trên youtube.
Ngoài ra Q10 pro là android box đỉnh nhất hiện nay, có thể xem phim vô hạn trong add on kodi.

zinmax

Member
Chip âm thanh con Q10 pro hát karaoke, xem phim hay lắm. Trước đó cũng ngắm nghía con Hannet X play one nhưng sau đó chọn Q10 pro.

trangchodom

Well-Known Member
Chip âm thanh con Q10 pro hát karaoke, xem phim hay lắm. Trước đó cũng ngắm nghía con Hannet X play one nhưng sau đó chọn Q10 pro.
Thấy bác nói mình cũng ham, tình hình là mình có đầu arirang 3600 deluxe A xài nhạc midi, có nhược điểm là không có một số bài tiếng anh mà mình thích nên đang có dự tính mua thêm 1 đầu karaoke xài hdd. Nhờ bác tư vấn giùm mình, nếu xài android box hát kok thì chép nhạc tiếng anh ở đâu, mình đang tại hcm. Cảm ơn bác trước.

zinmax

Member
Thấy bác nói mình cũng ham, tình hình là mình có đầu arirang 3600 deluxe A xài nhạc midi, có nhược điểm là không có một số bài tiếng anh mà mình thích nên đang có dự tính mua thêm 1 đầu karaoke xài hdd. Nhờ bác tư vấn giùm mình, nếu xài android box hát kok thì chép nhạc tiếng anh ở đâu, mình đang tại hcm. Cảm ơn bác trước.

Chép nhạc karaoke thì bao la bác ơi:
- Miễn phí thì dùng Fshare tool nếu có acc Vip thì cắm download 1 - 2 ngày là full ổ 2 TB link forum này nhiều lắm bro search và tha hồ lựa chọn hay cắm torrent, hay mua ổ Hdd các ae trên rum này mà có khuyến mãi chép karaoke full ổ, hay xách ổ Hdd qua giao lưu café với bro nào có nguồn karaoke dồi dào xin chia sẻ.
- Nếu không thì mua đầu Q10 pro của @meocon có khuyến mãi chép full ổ 2TB karaoke và giá tốt # 3chai (giá các shop khác toàn 3,2-3,5 chai)
- Source karaoke tiếng Anh chất lượng tốt hơi hiếm vì đa số lấy ở Youtube. Bác nào có chia sẻ thêm thông tin giúp ợ.
* Hát midi hiện ít dùng vì không hay và bro nhớ chép source nào có nhiều bài có chất lượng video HD --> SD (là DVD Rip) càng tốt....Dự là sắm ổ 5 TB là ổn. ha...ha...

- Bro nên đến trực tiếp cảm nhận hát thử với: Hannet Play X one và Q10 Pro rồi quyết định xúc em nào là sáng suốt nhất. Coi chừng dàn âm thanh karaoke ở phòng test nó ảo vì quá hay làm bro quyết định sai cái đầu Android box đó.

trangchodom

Well-Known Member
Chép nhạc karaoke thì bao la bác ơi:
- Miễn phí thì dùng Fshare tool nếu có acc Vip thì cắm download 1 - 2 ngày là full ổ 2 TB link forum này nhiều lắm bro search và tha hồ lựa chọn hay cắm torrent, hay mua ổ Hdd các ae trên rum này mà có khuyến mãi chép karaoke full ổ, hay xách ổ Hdd qua giao lưu café với bro nào có nguồn karaoke dồi dào xin chia sẻ.
- Nếu không thì mua đầu Q10 pro của @meocon có khuyến mãi chép full ổ 2TB karaoke và giá tốt # 3chai (giá các shop khác toàn 3,2-3,5 chai)
- Source karaoke tiếng Anh chất lượng tốt hơi hiếm vì đa số lấy ở Youtube. Bác nào có chia sẻ thêm thông tin giúp ợ.
* Hát midi hiện ít dùng vì không hay và bro nhớ chép source nào có nhiều bài có chất lượng video HD --> SD (là DVD Rip) càng tốt....Dự là sắm ổ 5 TB là ổn. ha...ha...

- Bro nên đến trực tiếp cảm nhận hát thử với: Hannet Play X one và Q10 Pro rồi quyết định xúc em nào là sáng suốt nhất. Coi chừng dàn âm thanh karaoke ở phòng test nó ảo vì quá hay làm bro quyết định sai cái đầu Android box đó.
Cám ơn rất nhiều về sự tư vấn của bác. Mình sẽ nghe theo lới khuyên của bác.

huynhvanbanh

hanet playx one có tính năng chép nhạc online đó bác ơi, cứ kết nối mạng là hát vô tư nhạc gì cũng có, từ cũ rích đến mới public sáng nay hehe. em thì vẫn thích đầu karaoke để hát hơn là dùng android box vì tính em thì cái gì được tạo ra với mục đích nào thì mình dùng theo mục đích đó thôi. dùng android box lại phải down nhạc này nọ khá là phiền

huynhvanbanh

q10 pro có kết nối mạng đc ko bác ơi, em thấy khoản chép ổ để hát phiền lắm. vả lại nhà em có con nhỏ, cháu nó thích hát hò nên em đang ưng cái hanet playx one lắm vì có chức năng điều khiển bằng giọng nói, lỡ mà bố mẹ có bận thì con cũng tự hát hò được.
tuần trước em dạo qua nguyễn kim thì đc hát thử nên thích mê con này hehe. tuần này vẫn còn cái hát thử nên em định t7 đưa cả vợ con đến trải nghiệm rồi có gì mua luôn

bluestack

Member
Cái con playx one cũng chỉ là 1 android box được chuyên dụng karaoke với phần mềm riêng thôi, nhìn cấu hình thì nó tương đương mấy con android box MXQ dưới 1,0T (chưa ổ cứng), họ thêm phần mềm và ổ cứng thì giá đó cũng chấp nhận được, quan trọng là thoả mãn được nhu cầu. Còn raspberrypi 2 (hàng UK hoặc China đều giá như nhau), bạn có thể search trong diễn đàn này nó làm rất nhiều việc. Riêng giải trí mình đang dùng làm đầu xem tivi, xem phim, nghe nhạc, karaoke. Karaoke online thì qua youtube (điện thoại chỉ để chọn bài, còn hát qua màn hình tivi), muốn offline thì phải đầu tư ổ cứng, mà karaoke HD thì ổ cứng phải cở 4 TB mới ổn chứ 1, 2TB không ăn thua đâu.
bạn nói thế có phải quá khắt khe so với playx one không :d quan trọng nhất là nó có thể điều khiển bằng giọng nói, cái đó khá là cải tiến so với các sản phẩm cùng dòng rồi, bỏ tiền ra vì tính năng đó cũng ko có gì quá lãng phí hay gì cả. mình thích kara online là chính vì nhà 3 thế hệ, ông bà, vợ chồng mình và con nhỏ, sở thích nhạc khác nhau, mấy cái ổ cứng 4TB cũng chả đủ ấy chứ. playx one kết nối mạng ngon lành. ông bà và con mình đều dùng đc, ko phàn nàn gì

bluestack

Member
Trừ khi giọng nói "đặc biệt" quá :D ... thì nhân dạng được tốt đó bác. Bác thử công cụ search bằng giọng nói của Google đi, nó y chang :))
giọng trẻ nhỏ bi bô nó cũng mất độ 2 - 3 lần mới nhận dạng chính xác bác ạ :)))) nhưng mà con gái em thích lắm, cứ hát hò suốt thôi

bluestack

Member
chiều nay em mới lượn qua nguyễn kim để kiếm cái máy xay sinh tố, tiện qua quầy điện tử thấy con Play x One nó đang khuyến mãi tặng kèm bàn là hoặc nồi cơm điện hay sao ấy mn, em cũng đang phân vân xem có nên mua hay ko, bàn là thì có rồi nhưng thấy khuyến mãi vẫn ham :))))
phân vân thì cứ tận tay trải nghiệm rồi quyết :))) cuối tuần này đang có chương trình hát thử ở mấy showroom nguyễn kim đấy, bác cứ đến đấy hát rồi họ tư vấn thêm cho :D
tất nhiên là dàn loa ở đấy thì xịn hơn nhiều so với dàn loa ở nhà :)) nên là bác đừng quan tâm quá hiệu ứng âm thanh haha. xem xem những cái tính năng mà nó có đấy có đáp ứng đc nhu cầu sử dụng của bác ko thôi

zinmax

Member
bạn nói thế có phải quá khắt khe so với playx one không :d quan trọng nhất là nó có thể điều khiển bằng giọng nói, cái đó khá là cải tiến so với các sản phẩm cùng dòng rồi, bỏ tiền ra vì tính năng đó cũng ko có gì quá lãng phí hay gì cả. mình thích kara online là chính vì nhà 3 thế hệ, ông bà, vợ chồng mình và con nhỏ, sở thích nhạc khác nhau, mấy cái ổ cứng 4TB cũng chả đủ ấy chứ. playx one kết nối mạng ngon lành. ông bà và con mình đều dùng đc, ko phàn nàn gì
Play X One được mỗi cái tìm kiếm bài karaoke bằng giọng nói và nó y chang cái Google voice nếu thích thì Q10 pro dùng thêm chuột bay có Mic và mua App Mart Karaoke Pro # 500k xài suốt đời thì ko có đối thủ trong tầm giá. Ngoài ra cấu hình, chip, chất lượng thua Q10 pro quá xa mà giá tương đương. Nếu test hát offline thì mới biết ai hay hơn, còn hát online thì dở ngang nhau. Nói thêm cái tính năng tìm kiếm bài karaoke bằng giọng nói thì người lớn mấy ai thuộc nhiều tên bài hát hay lẩm nhẩm được nhiều vài câu lắm đâu mà để search, nên thích hợp để cho trẻ ê a mấy bài quen thuộc hát đi hát lại cho vui nhà thôi. Bro @bluestack chắc là sâu hay đang xài PXO.

zinmax

Member
q10 pro có kết nối mạng đc ko bác ơi, em thấy khoản chép ổ để hát phiền lắm. vả lại nhà em có con nhỏ, cháu nó thích hát hò nên em đang ưng cái hanet playx one lắm vì có chức năng điều khiển bằng giọng nói, lỡ mà bố mẹ có bận thì con cũng tự hát hò được.
tuần trước em dạo qua nguyễn kim thì đc hát thử nên thích mê con này hehe. tuần này vẫn còn cái hát thử nên em định t7 đưa cả vợ con đến trải nghiệm rồi có gì mua luôn
On hay Off chơi tuốt được luôn. Xem các # trên nhé bro

oldfriend

Moderator
haiz, nói ra hơi phũ, bác cứ xài thử HanetXone sẽ thấy, chậm, lag, search bài không như ý muốn, chất lượng thì... thôi, bác cứ hát thực tế sẽ biết, chứ em đang xài Q10 để hát mà comment chê thế này người ta lại bảo không khách quan :D

trangchodom

Well-Known Member
Cho mình hỏi? các bác xài q10 pro hát karaoke dùng cổng rca hay cổng quang. Nếu dùng cổng rca âm thanh hát có ok không? Còn xài qua cổng quang thì dùng con Dac nào ngon rẻ phù hợp với hát hò. Cám ơn trước.

zinmax

Member
haiz, nói ra hơi phũ, bác cứ xài thử HanetXone sẽ thấy, chậm, lag, search bài không như ý muốn, chất lượng thì... thôi, bác cứ hát thực tế sẽ biết, chứ em đang xài Q10 để hát mà comment chê thế này người ta lại bảo không khách quan :D

Mình xài rồi thì cứ cái nào hay hơn thì mình giới thiệu ae mua dùng, chứ để bị quảng cáo lắm làm rối thông tin sản phẩm.

oldfriend

Moderator
Uhm, mình cũng mua dùng, nhưng được cái quen cửa hàng nên họ cho mượn cả 2 mẫu xài thử trước khi mua.

Đợt đó mình dùng hanet bản có ổ gắn trong (1 hay 2tb thì quên rồi), bài nào thích thì tải về, ko thì hát online. Mình so sánh trực tiếp cả 2 con nên mới dễ ra quyết định.

Hiện con Q10 pro hát karaoke mình cắm RCA

trangchodom

Well-Known Member
Hiện con Q10 pro hát karaoke mình cắm RCA
cái âm thanh Karaoke nó có nét đặc trưng khác với âm thanh của nghe nhạc 2 kênh. Nó không cần chất âm sạch, không gian âm rộng rãi, Bass sâu v.v.. mà nó lại cần cái âm thanh kích thích người hát, làm cho người hát sung lên ( cho dù tiếng bass hỗn, âm méo mó không sạch). Nhà cũng có mấy thiết bị làm dac được , dùng nghe lossless nhưng đưa vào karaoke, chất nhạc nền sạch hơn làm mất cả hứng hát. Thế mới chán bác ạ. Nếu rca ổn thì em chơi rca, còn dac thì phải phù hợp hát hò mới được. Mà em tự nghĩ nhưng không nghĩ ra được cái dạc nào hợp cả, rõ khổ.

oldfriend

Moderator
Haiz, ko biết có sung ko chứ lần nào kéo về nhà em hát cũng hết 2-3 tiếng cho mảng karaoke.

Bên trên