OPPO UDP-203: Có gì mới, có gì hay?

justbenice

Moderator
Oppo 203 crack được còn 205 tạm thời chưa.
Tuy nhiên chức năng "xử lý" phim kô bản quyền và làm câm tiếng của Cinavia trên oppo 203-205 cũng hoạt động tương tự như trên 105-105D-103-103D , tức là chỉ kiểm tra nếu đọc trên đĩa quang, còn đọc phim qua USB và Network sharing thì oppodigital nó...tạm thời quên kiểm tra.

Cho nên hiện tại mua crack chỉ được lợi mỗi việc đọc được iso thui. và sacd copy.

dangthanhthe

Well-Known Member
Hi hi, chuẩn ạ. Nên bác Dũng Nam phú hỏi có lấy USB ja hay ko là em lắc đầu liền.

truonghd

Well-Known Member
Các bác cho e hỏi. E đang phân vân giữa mua mới 203 và cũ 105D. Nên dùng con nào ạ. E tính dùng Oppo là Re cho con Pow

dangthanhthe

Well-Known Member
Sau khi update firmware ngày 25/9, 203 của em đã khắc phục được lỗi đọc HDD trên 2T, giờ chạy 4T vèo vèo. Em mất oan tiền sắm ổ 2T mới

vinagoh

Well-Known Member
Sau khi update firmware ngày 25/9, 203 của em đã khắc phục được lỗi đọc HDD trên 2T, giờ chạy 4T vèo vèo. Em mất oan tiền sắm ổ 2T mới
Lỗi này hơi bị kỳ Bác nhỉ!? Vì ngay cả dòng trước nó (103D, 105D) đều đọc hdd > 2tb là chuyện thường tình. :D

chetaomay

Well-Known Member
Ngoài lề, k biết oppo 105D đã có software chưa các bác, em sợ auto update nên nó khóa, k đc iso nữa thì móm :D

happythanh

Active Member
con 203 jailbreak của em chán quá các bác ạ, nó treo suốt, cứ bấm 1 lúc là nó đơ luôn phải restart lại, bấm dừng, stop, play, hay next 1 lúc là em nó treo luôn, được cái restart cực nhanh, nhưng quá bực mình, con 103D xem vậy mà đồ đồng cối đá có điều xử lí chậm hơn thôi.

có bác nào bị giống em khong?

khactuyen

Banned
con 203 jailbreak của em chán quá các bác ạ, nó treo suốt, cứ bấm 1 lúc là nó đơ luôn phải restart lại, bấm dừng, stop, play, hay next 1 lúc là em nó treo luôn, được cái restart cực nhanh, nhưng quá bực mình, con 103D xem vậy mà đồ đồng cối đá có điều xử lí chậm hơn thôi.

có bác nào bị giống em khong?
của e dùng bình tường ko vấn đề gì, cụ so sánh với 103/103d xem con nào màu tốt hơn (nhất là chi tiết vùng tối), 103d cụ bán chưa?

happythanh

Active Member
của e dùng bình tường ko vấn đề gì, cụ so sánh với 103/103d xem con nào màu tốt hơn (nhất là chi tiết vùng tối), 103d cụ bán chưa?

103D em bê xuống phòng khác nên không bán bác ui, thực tình em cũng chưa bao giờ so thử 2 em nó nên cũng không biết thế nào, cái này phải để bác đến nhà em ngắm trực tiếp luôn:confused:

tonken

Member
Chào các bạn ! Hiện tại oppo 203 không đọc dc file iso blu-ray nên tôi dùng đầu Dune phát file iso sau đó cắm vào cổng HDMI in của oppo203 và kết nối với TV qua cổng HDMI (main), kết nối reciver qua cổng HDMI (audio).
Kết quả trên TV thì đầy đủ hình ảnh + âm thanh còn trên reciver thì không có âm thanh. Tôi thử qua file MKV thì cũng vậy.
Các bạn nào biết cách khắc phục xin hướng dẫn . Xin cảm ơn.

vinagoh

Well-Known Member
Chào các bạn ! Hiện tại oppo 203 không đọc dc file iso blu-ray nên tôi dùng đầu Dune phát file iso sau đó cắm vào cổng HDMI in của oppo203 và kết nối với TV qua cổng HDMI (main), kết nối reciver qua cổng HDMI (audio).
Kết quả trên TV thì đầy đủ hình ảnh + âm thanh còn trên reciver thì không có âm thanh. Tôi thử qua file MKV thì cũng vậy.
Các bạn nào biết cách khắc phục xin hướng dẫn . Xin cảm ơn.
Bác đọc trong manual thử xem. Dòng Oppo 10x khi kết nối như vậy thì âm thanh dts-hd hay True-hd sẻ kg có âm thanh.
Vụ của Bác nên mua fw hack cho tiện.

Bên trên